Luận đàm về '' Cốt vợt ''

lamtq

Đại Tá
Thế em cứ 2.1 chơi thôi vậy, vì được trang bị cả 05SP và 64SP còn mới kính cong

Em vẫn lăn tăn cái vụ 05 hay 64, vì thấy 05 đánh cũng ổn, nhưng tăng xoáy thì 05 nó không an toàn lắm, bóng hay bị ra ngoài, còn BH chủ động đánh thì 05 nó lại an toàn và nhiều xoáy hơn
tăng xoáy 05 đánh sidespin cực an toàn mà. đấm cũng độc, chặn chủ động cũng độc với đk đọc đc xoáy đối thủ. ko thì 64.

• Like
Reactions: w96
CLB ở cuối đg Đội Cấn, gần bệnh viện 354, có người kêu đichs danh thì phải đi thôi, hôm qua xuống SK mà gọi chú kg đc, máy hết cmn $ , về xe lại hết xăng nhục như con trùng trục :(
CLB 354 nằm trong bệnh viện 354. Gửi xe, đi vào viện, bên tay trái có tòa nhà 6 tầng, đi thang máy đến t5 rồi đi bộ lên tầng 6. Tốt nhất khi nào đến cổng viện gọi cho mình, mình sẽ đón.

w96

Thượng Tá
tăng xoáy 05 đánh sidespin cực an toàn mà. đấm cũng độc, chặn chủ động cũng độc với đk đọc đc xoáy đối thủ. ko thì 64.
Tăng xoáy bằng sidespin mới quá, vì em toàn phải tăng xoáy bằng topspin thôi, sidespin em chỉ moi BH flick và FH thôi, chứ chưa tăng xoáy bằng cách này được.

Anh có video dạy cách tăng này không, cho em link ?

Last edited:

lamtq

Đại Tá
Tăng xoáy bằng sidespin mới quá, vì em toàn phải tăng xoáy bằng topspin thôi, sidespin em chỉ moi BH flick và FH thôi, chứ chưa tăng xoáy bằng cách này được.

Anh có video dạy cách tăng này không, cho em link ?
thì a nói BH mà.mày side spin cùi trỏ đua lên trên và ra trước tức là gần như đè đầu giống quả chiquita ý chứ mày sidespin mà cùi trỏ ở sau quất tới kiểu cổ điển thì gặp lỏng với lên nó bay cmn ra ngoài phải rồi. thôi éo bàn kỹ thuật nữa. có cả 05 lẫn 64 ngon rồi thì dán vào mà quất xem cái nào hợp đi cu

w96

Thượng Tá
thì a nói BH mà.mày side spin cùi trỏ đua lên trên và ra trước tức là gần như đè đầu giống quả chiquita ý chứ mày sidespin mà cùi trỏ ở sau quất tới kiểu cổ điển thì gặp lỏng với lên nó bay cmn ra ngoài phải rồi. thôi éo bàn kỹ thuật nữa. có cả 05 lẫn 64 ngon rồi thì dán vào mà quất xem cái nào hợp đi cu
.............với đk đọc đc xoáy đối thủ. ko thì 64.
Thế thì phải chơi 64 rồi, vì em cái này thì tịt ....:(

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Em cần thử ZLC + 2 mặt Ten , combo bảo tầm 6,7 chai, vô toàn đưa mặt cho người ta Tán. :confused:

Sau chuyển qua "Cùi bắp " Tàu đạo, vẫn bị Tán nhưng ít ra cũng Tán lại được :D

Quan trọng vẫn là kỹ năng và độ hạp :rolleyes:
Đúng vậy bác " kỹ năng & độ hạp" chưa khống chế mà táng ngay bộ sản phẩm có khi còn phản tác dụng , hiệu quả không cao như kỳ vọng !

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Chiều nay sẽ mời D9 làm trọng tài nhé, nhớ phải tặng mình 2 bóng nó mới ngang ngang 1 chút.
Chú @w96 xuống sớm đc thì tốt, anh thử độ tà đạo của anh đến đâu
Chiều nay em qua xem dạo này trình độ anh tới đâu :D tà đạo + chính đạo phát triển đến trình nào :D

Chiều nay em qua xem dạo này trình độ anh tới đâu :D tà đạo + chính đạo phát triển đến trình nào :D
Thực sự cuộc giao lưu chiều qua tại CLB 354 cho mình học hỏi được rất nhiều điều. Nhìn cách đánh của Dũng Cửu càng ngộ ra nhiều điều: An toàn là trên hết, càng đưa bóng được vào bàn nhiều là cái đích cuối cùng; Vũ khí quan trọng ở chỗ làm thế nào phát huy được sức mạnh của nó chứ không phải cứ đắt tiền là vũ khí tốt. Mong rằng còn có nhiều dịp giao lưu như thế để học hỏi được nhiều hơn. Dũng tìm cho mình H3 Market màu đỏ nhé, mình sẽ qua lấy và hỏi cách tool luôn. Cảm ơn nhiều.

HOANG MINH

Đại Tá
Thực sự cuộc giao lưu chiều qua tại CLB 354 cho mình học hỏi được rất nhiều điều. Nhìn cách đánh của Dũng Cửu càng ngộ ra nhiều điều: An toàn là trên hết, càng đưa bóng được vào bàn nhiều là cái đích cuối cùng; Vũ khí quan trọng ở chỗ làm thế nào phát huy được sức mạnh của nó chứ không phải cứ đắt tiền là vũ khí tốt. Mong rằng còn có nhiều dịp giao lưu như thế để học hỏi được nhiều hơn. Dũng tìm cho mình H3 Market màu đỏ nhé, mình sẽ qua lấy và hỏi cách tool luôn. Cảm ơn nhiều.
Có video clip ko?

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Vâng ^_^ ok anh ^_^ anh em giao lưu suốt mà bác :)

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Bàn luận về cốt vợt hôm nay ngày19/7 diện kiến cô Bích Ngọc vô địch đơn nữ quốc gia năm 83 ,85 vô địch đồng đội seagame 91 ở Philippin ,
1 kỳ tích mà cô Bích Ngọc tạo ra là ăn Việt Linh 3/0 tại tứ kết giải vô đich quốc gia 2012 loại đội bộ công an khỏi giải đấu , thời điểm năm đó cô 50 tuổi tại giải vô địch quốc gia Việt Linh đang là đương kim vô địch đơn nữ , đang đàm đạo với cô, cô chơi cây cốt song hỷ thuần gỗ cổ lai hy trị giá 150 ngàn ^_^ bàn với cô mới thấy ngay cả với lối đều như cô cũng ở kỹ thuật , kinh nghiệm trận mạc , bản lĩnh ở tuổi cô 50 tuổi ngay cả những vdv trẻ chuyên nghiệp nữ cũng khó mà qua cô trong trận đấu chính thức ^_^ các giải phong trào cô tham gia ngay cả câc tuyển nữ trẻ Việt Nam cũng khó qua cô ^_^ mặc dầu cô đã 50 nhưng có lẽ chỉ top 8 nữ Việt Nam mới hơn trình cô rõ ràng :) cô chính là mẹ của vđv Việt Anh hot boy cũng trình B diễn đàn ,Việt Anh cũng là đội tuyển trẻ Hà Nội hiện đã tốt nghiệp ĐHTT, anh trai cô chú Hưng vợt dọc kiện tướng quốc gia vô địch Việt Nam 1 năm rồi chú sang cộng hoà Ailen định cư , gia đình bóng bàn :D

Last edited:
View attachment 55737 Bàn luận về cốt vợt hôm nay ngày19/7 diện kiến cô Bích Ngọc vô địch đơn nữ quốc gia năm 83 ,85 vô địch đồng đội seagame 91 ở Philippin ,
1 kỳ tích mà cô Bích Ngọc tạo ra là ăn Việt Linh 3/0 giải vô đich quốc gia 2012 , thời điểm năm đó cô 50 tuổi tại giải vô địch quốc gia , đang đàm đạo với cô cô chơi cây cốt song hỷ thuần gỗ cổ lai hy trị giá 150 ngàn ^_^ bàn với cô mới thấy ngay cả với lối đều như cô cũng ở kỹ thuật , kinh nghiệm trận mạc , bản lĩnh ở tuổi cô 50 tuổi ngay cả những vdv trẻ chuyên nghiệp nữ cũng khó mà qua cô ^_^ các giải phong trào cô tham gia ngay cả câc tuyển nữ trẻ Việt Nam cũng khó qua cô ^_^ mặc dầu cô đã 50 nhưng có lẽ chỉ top 8 nữ Việt Nam mới hơn trình cô rõ ràng :) cô chính là mẹ của vđv Việt Anh hot boy cũng trình B diễn đàn ,Việt Anh cũng là đội tuyển trẻ Hà Nội hiện đã tốt nghiệp ĐHTT, anh trai cô chú Hưng vợt dọc kiện tướng quốc gia vô địch Việt Nam 1 năm rồi chú sang cộng hoà Ailen định cư :D
Giá mà mời được cô về giao lưu với CLB 354 thì tuyệt vời. Chắc chắn sẽ học hỏi được rất nhiều bài học quý báu.

hoanghoa9991

Binh Nhì
View attachment 55737 Bàn luận về cốt vợt hôm nay ngày19/7 diện kiến cô Bích Ngọc vô địch đơn nữ quốc gia năm 83 ,85 vô địch đồng đội seagame 91 ở Philippin ,
1 kỳ tích mà cô Bích Ngọc tạo ra là ăn Việt Linh 3/0 tại tứ kết giải vô đich quốc gia 2012 loại đội bộ công an khỏi giải đấu , thời điểm năm đó cô 50 tuổi tại giải vô địch quốc gia Việt Linh đang là đương kim vô địch đơn nữ , đang đàm đạo với cô, cô chơi cây cốt song hỷ thuần gỗ cổ lai hy trị giá 150 ngàn ^_^ bàn với cô mới thấy ngay cả với lối đều như cô cũng ở kỹ thuật , kinh nghiệm trận mạc , bản lĩnh ở tuổi cô 50 tuổi ngay cả những vdv trẻ chuyên nghiệp nữ cũng khó mà qua cô trong trận đấu chính thức ^_^ các giải phong trào cô tham gia ngay cả câc tuyển nữ trẻ Việt Nam cũng khó qua cô ^_^ mặc dầu cô đã 50 nhưng có lẽ chỉ top 8 nữ Việt Nam mới hơn trình cô rõ ràng :) cô chính là mẹ của vđv Việt Anh hot boy cũng trình B diễn đàn ,Việt Anh cũng là đội tuyển trẻ Hà Nội hiện đã tốt nghiệp ĐHTT, anh trai cô chú Hưng vợt dọc kiện tướng quốc gia vô địch Việt Nam 1 năm rồi chú sang cộng hoà Ailen định cư , gia đình bóng bàn :D
Nhìn chắc băng tuổi mình giờ cô còn chơi với đam mê không bạn.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Nhìn chắc băng tuổi mình giờ cô còn chơi với đam mê không bạn.
cô vẫn thi thoảng đấu giải và huấn luyện bóng bàn tại số 1 Cao Đạt trường THPT Vân Hồ nói chung tầm C đầu thì ngang và ăn được chứ tầm C trung trở xuống thì ra đi khả năng cao :)

@Zynzyn thi đấu với anh Đức là ngang kèo nhưng anh Giang đuối hơn chút ! Trận này lên xẩy ra xem mèo nào cắn mỉu nào :D
Chiều nay mình đánh với một anh ở clb. Mọi khi đánh tòan thua với những quả đôi công. Hôm nay chơi với cây Janus, đôi công an toàn hơn nên có cơ hội dứt điểm. Kết quả là WIN. Sướng âm ỉ từ chiều đến giờ.

Bình luận từ Facebook