Lời xin lỗi của Chủ tịch thương hiệu Darker về Legato 7P

KTT

Thượng Tá
Thế là Darker cu lại có vấn đề rồi..đợi loạt mới :cool:

Huydas có hình avatar độc quá nha. Chắc phải lấy vài đồng nhuận ảnh uống trà đá quá. Đùa thôi , để hôm nào post hình bé cún hôm nào nay đã trưởng thành trông ngầu lắm. Mới đây đã 4 năm rồi

bachikho

Đại Tá
Tại sao các ae vẩn còn suy nghĩ hàng Darker là hàng fake khi người ta đã đưa ra hóa đơn lô hàng & cả thư xin lổi ???
bác ơi, ở thời đại hiện nay mà đưa ra cái hóa đơn lô hàng & thư xin lổi mà tin ngay là thật thì đúng là ngây thơ lắm ợ, nói thật kể cả cái mail của binhnguyen trước đây nói là DHS khẳng định Tân Liên Minh là đại lý chính thức ở VN tui cũng dek tin là thật, có điều mình chơi thử thấy hàng chất lượng ok, giá chấp nhận được thì chơi thôi chứ thời buổi này cái j chả fake đc, nói j đến đơn hàng với thư xin lỗi hả bác (là những thứ quá dễ để fake)?

KTT

Thượng Tá
bác ơi, ở thời đại hiện nay mà đưa ra cái hóa đơn lô hàng & thư xin lổi mà tin ngay là thật thì đúng là ngây thơ lắm ợ, nói thật kể cả cái mail của binhnguyen trước đây nói là DHS khẳng định Tân Liên Minh là đại lý chính thức ở VN tui cũng dek tin là thật, có điều mình chơi thử thấy hàng chất lượng ok, giá chấp nhận được thì chơi thôi chứ thời buổi này cái j chả fake đc, nói j đến đơn hàng với thư xin lỗi hả bác (là những thứ quá dễ để fake)?

Ai tin thì cứ để người ta tin. Bác không tin thì cũng chẵng sao. Darker fake hay không fake thì cũng chẵng ảnh hưởng đến hòa bình thế giới. Người đại diện Darker ở VN đã nói lý do những lỗi lô hàng là do tiết kiệm nguyên liệu & nhầm lẩn model nên cốt vợt đợt này trở nên độc vì hiếm. Bác có tin không ? chứ tôi thì tin sái cả cổ. Mà sao bác hay nghi ngờ thế nhỉ.

ngohuy

Thượng Sỹ
Ai tin thì cứ để người ta tin. Bác không tin thì cũng chẵng sao. Darker fake hay không fake thì cũng chẵng ảnh hưởng đến hòa bình thế giới. Người đại diện Darker ở VN đã nói lý do những lỗi lô hàng là do tiết kiệm nguyên liệu & nhầm lẩn model nên cốt vợt đợt này trở nên độc vì hiếm. Bác có tin không ? chứ tôi thì tin sái cả cổ. Mà sao bác hay nghi ngờ thế nhỉ.

gì chớ vụ nhầm lẩn model nên cốt vợt đợt này trở nên độc vì hiếm hay nè, giống như con tem in ngược hay cái nắp phén in ngược vậy

hí hí hí

e cũng tinnnnnnnnnn.... muốn chết luôn

thuhungn

Trung Sỹ
Em lâu không vào diễn đàn thấy các anh chém gió mà buồn. ít ra anh chủ shop phân phối cũng đã có lời xin lỗi về sự cố, thế mà các anh cứ bới bèo ra bọ , suy diễn này khác. Hãy nghe lời anh FBI gì đó cho đẹp.
Còn anh thuhungn bắt bẻ tiếng Anh, thì ... người Nhật nếu có viết văn bản khả năng tốt gấp 2 lần ngừoi Viêt nhà mình anh nhé.
Chúc các anh khỏe và nên dừng vụ ầm ĩ này tại đây là đẹp.

Chào bạn, mình thấy lá thư nhiều lỗi tiêng Anh quá nên mới nói về trình độ tiếng Anh của người Nhật.
Nếu bắt bẻ thì mình có rất nhiều thứ để nói ra đây, cái này mới gọi là bắt bẻ....

1- Các hãng SX lớn nói chung không bao giờ xin lỗi và đề nghị đổi sản phẩm nếu họ chưa được cầm tận tay và kiểm tra hàng lỗi xem có đúng là hàng của họ sản xuất không (cái này ảnh hưởng đến uy tín rất lớn nên không thể thông qua mấy bức ảnh mà họ gửi thư xin lỗi được.)

2- Tất cả các sản phẩm của Darker đều qua các bước kiểm tra rất kỹ, và sản xuất đồng bộ, không thể tự nhiên có 1 cái lại mỏng hơn tiêu chuẩn còn 6.5mm thay vì hàng chuẩn là 7mm.

3- Tự nhiên và rất hữu hy là những người thợ làm cốt của Darker lại lắp nhầm cái cán của cốt loại khác vào đúng cái cốt mỏng hơn bình thường đó (cái này khó như chơi xổ số được trúng giải ĐB đó nghe).

bogiahn1

Thượng Sỹ
Nếu thư xin lỗi là thật thì hãng Darker mất uy tín quá, ảnh hửong đến thương hiệu toàn cầu. 1 quốc gia là thủy tổ của 5S và Kaizen thì theo các bác liệu Darker có sai sót không? Câu trả lời giành cho tất cả các bạn. Trân trọng./.

cj46

Đại Tá
Chào bạn, mình thấy lá thư nhiều lỗi tiêng Anh quá nên mới nói về trình độ tiếng Anh của người Nhật.
Nếu bắt bẻ thì mình có rất nhiều thứ để nói ra đây, cái này mới gọi là bắt bẻ....

1- Các hãng SX lớn nói chung không bao giờ xin lỗi và đề nghị đổi sản phẩm nếu họ chưa được cầm tận tay và kiểm tra hàng lỗi xem có đúng là hàng của họ sản xuất không (cái này ảnh hưởng đến uy tín rất lớn nên không thể thông qua mấy bức ảnh mà họ gửi thư xin lỗi được.)

2- Tất cả các sản phẩm của Darker đều qua các bước kiểm tra rất kỹ, và sản xuất đồng bộ, không thể tự nhiên có 1 cái lại mỏng hơn tiêu chuẩn còn 6.5mm thay vì hàng chuẩn là 7mm.

3- Tự nhiên và rất hữu hy là những người thợ làm cốt của Darker lại lắp nhầm cái cán của cốt loại khác vào đúng cái cốt mỏng hơn bình thường đó (cái này khó như chơi xổ số được trúng giải ĐB đó nghe).

http://www.bongbanfc.com/forum/show...quanh-cốt-vợt-Lê-Gia-Thất-Thương-của-RK/page5

kluxklax

Binh Nhất
Đã kinh doanh thì phải tôn trọng chữ tín. Chất lượng đi đôi với giá tiền. Bắt khách hàng trả tiền để mua sản phẩm chính hãng rồi bán sản phẩm Fake cho người ta thì đó là hành vi lừa đảo. Giả sử sau này bạn đi mua sữa cho con và mua nhầm phải sữa FAKE, người ta cũng giải thích với bạn "Sữa fake hay không fake thì cũng chẳng ảnh hưởng tới hòa bình thế giới" thì bạn có chấp nhận được ko?. Ngạn ngữ có câu "Một lần bất tín, vạn lần bất tin", người bán đã có sai sót (dù là vô ý) thì người tiêu dùng cũng có quyền nghi ngờ chất lượng sản phẩm. Cái cách mà ptn-store giải thích với anh em trên này chưa được thuyết phục

kluxklax

Binh Nhất
Nếu thư xin lỗi là thật thì hãng Darker mất uy tín quá, ảnh hửong đến thương hiệu toàn cầu. 1 quốc gia là thủy tổ của 5S và Kaizen thì theo các bác liệu Darker có sai sót không? Câu trả lời giành cho tất cả các bạn. Trân trọng./.

Nếu thư xin lỗi là thật thì ngược lại tôi càng thấy Darker là 1 hãng uy tín. Sai sót là điều bình thường. Hàng năm các hãng xe uy tín trên thế giới như Toyota, General Motor,..đều có một vài vụ thu hồi xe vì sự cố. Việc này cho thấy các hãng xe lớn cư xử rất có trách nhiệm, dám làm dám chịu chứ ko như 1 số hãng xe Khựa hoặc các đại lý xe Việt Nam. Khi sai thì tìm mọi cách đùn đẩy trách nhiệm về phía người dùng.

docmaorg

Đại Tá

Bác này chắc cũng làm cho Cty nhật hoặt đã từng sống ở nhật rồi nhìn cách nói chuyện là biết heheheehehe.

Mr.DJ

Binh Nhất
Nhân vật chính thì tung ra 1 cái thư đầy nghi vấn và mất tăm, anh em thì thi nhau người bảo đúng người nói sai, chán thật :)

cyborgx

Trung Sỹ
Chuyện này sẽ được sáng tỏ trong vài ngày nữa khi anh R_K về thôi. Trong chuyện này mình thấy bên PTN đang làm hết sức để bảo vệ uy tín của họ, chỉ chờ anh R_K về đối chất là xong

Chào tất cả mọi người,

www.ptn-store.com rất cảm ơn những đóng góp quý báu của mọi người dành cho chúng tôi. Tuy nhiên, Topic này, lá thư này là những lời xin lỗi chân thành mà chúng tôi muốn gửi đến các khách hàng của chúng tôichỉ những khách hàng của chúng tôi mới có được quyền nhận thư và lời xin lỗi này.

Một lần nửa, chúng tôi xin thông báo những ai, đã từng mua dòng sản phẩm Darker Legato 7P trong thời gian từ 12/2012 đến 04/2013 hãy liên lạc với Đại lý nơi các bạn mua hoặc trực tiếp với chúng tôi để được phục vụ tốt nhất.

Tính đến thời điểm hiện tại chúng tôi chưa nhận được thông tin nào ngoài cốt vợt của anh R.K

Xin cám ơn

PS: mọi tranh luận ngoài những thông tin trên, các bạn có thể tranh luận tại đây

taolao

Binh Nhì
Chào tất cả mọi người,

www.ptn-store.com rất cảm ơn những đóng góp quý báu của mọi người dành cho chúng tôi. Tuy nhiên, Topic này, lá thư này là những lời xin lỗi chân thành mà chúng tôi muốn gửi đến các khách hàng của chúng tôichỉ những khách hàng của chúng tôi mới có được quyền nhận thư và lời xin lỗi này.

Một lần nửa, chúng tôi xin thông báo những ai, đã từng mua dòng sản phẩm Darker Legato 7P trong thời gian từ 12/2012 đến 04/2013 hãy liên lạc với Đại lý nơi các bạn mua hoặc trực tiếp với chúng tôi để được phục vụ tốt nhất.

Tính đến thời điểm hiện tại chúng tôi chưa nhận được thông tin nào ngoài cốt vợt của anh R.K

Xin cám ơn

PS: mọi tranh luận ngoài những thông tin trên, các bạn có thể tranh luận tại đây

Xem hàng tồn kho còn lại mấy cây thì biết xin lỗi mấy người mà.

R_K

Trung Uý
Nhân vật chính thì tung ra 1 cái thư đầy nghi vấn và mất tăm, anh em thì thi nhau người bảo đúng người nói sai, chán thật :)

RK đã gửi bài gút lại mọi chuyện liên quan đến cốt vợt này trong topic RK lập hôm trước. Ai đúng ai sai tự có công luận. Mọi luồng dư luận ngoài topic của mình, RK xin phép từ chối cho ý kiến.

Trân trọng.

Last edited:

tuankhoai

Đại Tá
Lâu lắm không thấy PTN-STORE có ý kiến tiếp theo gì về vụ này nhỉ, chắc định im ỉm để chìm xuồng hay sao ý nhỉ.:eek:

meoluoitmb

Đại Tá
Lâu lắm không thấy PTN-STORE có ý kiến tiếp theo gì về vụ này nhỉ, chắc định im ỉm để chìm xuồng hay sao ý nhỉ.:eek:

Ý kiến gì nữa, hoang đường, chẳng có ma nào lại viết thư xin lỗi về sản phẩm của mình khi chưa biết rõ thực hư thế nào, khi chưa được trực tiếp cầm và kiểm nghiệm vật chứng, nhiều thằng cứ nghĩ chúng nó ở nước ngoài là học cao là thông minh nhưng ko ngờ trong nước còn có nhiều người cao hơn hẳn về trình độ, mà ngẫm ra, giờ họ cứ im văn ỉm đi thôi. Ở diễn đàn mình có vài kẻ thần tượng mấy ông thần bên bongbanfc lắm, nói luôn 2 ông thần đó là globe999 và malin giờ cũng im tịt vì bản thân chắc cũng hiểu nhưng nói ra khác gì tự vả vào mõm mình. Tóm lại. Nói không với darker cho nhanh. Thương hiệu darker rất tốt, ko hề xấu. Nó mất hình ảnh đẹp trong mắt chúng ta là do ai, còn ai vào đây nữa..

Last edited:

XeLu3b@nh

Đại Tá
ý kiến gì nữa, hoang đường, chẳng có ma nào lại viết thư xin lỗi về sản phẩm của mình khi chưa biết rõ thực hư thế nào, khi chưa được trực tiếp cầm và kiểm nghiệm vật chứng, nhiều thằng cứ nghĩ chúng nó ở nước ngoài là học cao là thông minh nhưng ko ngờ trong nước còn có nhiều người cao hơn hẳn về trình độ, mà ngẫm ra, giờ họ cứ im văn ỉm đi thôi. Tóm lại. Nói không với darker cho nhanh.

Hi hi hi , meoluoi cũng là tín đồ của darker cơ mà anh :) sao lại phũ pahngf thế

meoluoitmb

Đại Tá
Hi hi hi , meoluoi cũng là tín đồ của darker cơ mà anh :) sao lại phũ pahngf thế

CHú không thấy anh ném con darker của anh vào xó nhà à. Cầm nó trên tay (dù biết của mình là kiếm xịn) nhưng nghĩ đến mấy ông thần bên bongbanfc mà chán chẳng buồn chơi.

XeLu3b@nh

Đại Tá
CHú không thấy anh ném con darker của anh vào xó nhà à. Cầm nó trên tay (dù biết của mình là kiếm xịn) nhưng nghĩ đến mấy ông thần bên bongbanfc mà chán chẳng buồn chơi.

ôi dời, thế chữ kí vẫn còn nguyên vẹn thế kia thì chứng tỏ tình yêu của anh với Daker vẫn chưa hề tắt :)

Bình luận từ Facebook