lỗi đòn tay khi giật??

Thanh Long GB

Đại Uý
Minh
Góp ý chia sẻ
Các cụ bảo, học ăn học nói học gói học mở
Học để biết, chúng ta đang học bóng bàn đấy thôi, sao chính tả và tiếng Việt lại không học.
Bác chơi bóng nhiều, đánh tốt, nhìn thấy một người chơi dở, động tác sai, cảm thấy rất khó chịu, muốn nhắc nhở để họ tiến bộ.
Anh em may mắn hơn bác, được gia đình chăm sóc cho đi học, nhìn thấy sạn trong chính tả cũng khó mắt như bác xem bóng xấu thôi ạ.

Tiếng Việt là quốc hồn quốc túy, phải gìn giữ sự trong sáng của tiếng Việt, vì mình, vì con cái, và vì cả các thế hệ sau nữa ạ

Đời mình thiệt thòi, ko có điều kiện, chả nhẽ không cố gắng để con cháu mình cũng chịu thiệt thòi, nỡ sao bác.

Chia sẻ góp ý vui thôi ạ
Mình hiểu ý bạn nhưng ko nên phê bình vỗ mặt như vậy ,cũng như bạn thấy ngươi chơi bóng xấu ,bạn nói với ngươi ta (ông chơi vậy chơi đéo gi thay vì bạn ra nhẹ nhàng nói cái sai cho người ta Sưả ) Từ ngữ Việt Nam rất phong phú nên chọn từ chọn nghĩa cho phù hập (ăn ,hốc ,tọng . Từ Trần , Tạ thế chết mẹ rồi) mình nói vậy chỉ có tính xây dựng cho DĐ hài hoà thôi bạn nhé

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Minh

Mình hiểu ý bạn nhưng ko nên phê bình vỗ mặt như vậy ,cũng như bạn thấy ngươi chơi bóng xấu ,bạn nói với ngươi ta (ông chơi vậy chơi đéo gi thay vì bạn ra nhẹ nhàng nói cái sai cho người ta Sưả ) Từ ngữ Việt Nam rất phong phú nên chọn từ chọn nghĩa cho phù hập (ăn ,hốc ,tọng . Từ Trần , Tạ thế chết mẹ rồi) mình nói vậy chỉ có tính xây dựng cho DĐ hài hoà thôi bạn nhé
Mình xin hỏi AE ty , theo dân quê choa thì từ TRÂN THÀNH CẢM ƠN thì sai ? phải là CHÂN mới đúng , mình phân vân vì từ này lại được chính giáo viên ở Thủ đô viết , mà lại ở ngay trung tâm ĐHBK .
Xin hỏi thắc mắc của mình có sai không ? Mình có nhiều bài tương tự như thế . Mình có bài + tên tuổi của GV đó . Thanks

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Minh

Trong bài comt của em, em chưa tìm thấy ngữ điệu, ngôn ngữ và ý tứ "phê bình vỗ mặt", vì em viết đã chọn từ rất "khéo" để mọi người cùng vui
Góp ý chia sẻ
Các cụ bảo, học ăn học nói học gói học mở
Học để biết, chúng ta đang học bóng bàn đấy thôi, sao chính tả và tiếng Việt lại không học.
Bác chơi bóng nhiều, đánh tốt, nhìn thấy một người chơi dở, động tác sai, cảm thấy rất khó chịu, muốn nhắc nhở để họ tiến bộ.
Anh em may mắn hơn bác, được gia đình chăm sóc cho đi học, nhìn thấy sạn trong chính tả cũng khó mắt như bác xem bóng xấu thôi ạ.

Tiếng Việt là quốc hồn quốc túy, phải gìn giữ sự trong sáng của tiếng Việt, vì mình, vì con cái, và vì cả các thế hệ sau nữa

Đời mình thiệt thòi, ko có điều kiện, chả nhẽ không cố gắng để con cháu mình cũng chịu thiệt thòi, nỡ sao bác.

Chia sẻ góp ý vui thôi ạ

o3ma

Đại Tá
Mình xin hỏi AE ty , theo dân quê choa thì từ TRÂN THÀNH CẢM ƠN thì sai ? phải là CHÂN mới đúng , mình phân vân vì từ này lại được chính giáo viên ở Thủ đô viết , mà lại ở ngay trung tâm ĐHBK .
Xin hỏi thắc mắc của mình có sai không ? Mình có nhiều bài tương tự như thế . Mình có bài + tên tuổi của GV đó . Thanks
"Trân thành" chứ ko "chân giường".

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
E cứ phán bừa thế, chém mà. :p[/Q
Trân thành - Trân trọng / Trân thuộc trường nghĩa là quý, là hiếm
Chân không thuộc trường nghĩa này, nó chỉ thuộc trường THẬT, ĐÚNG với gốc thôi ạ
:D . Thế thì CHÂN TRỌNG CẢM ƠN , cực kỳ hợp lý . Chân tình , chân thành ... ghép với Trọng tình , trọng nghĩa ... rất hay :D:D:D phát huy hỏi nhiều hơn nữa , vì đc nhiều hơn mất . CHÂN TRỌNG CẢM ƠN .

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
:D . Thế thì CHÂN TRỌNG CẢM ƠN , cực kỳ hợp lý . Chân tình , chân thành ... ghép với Trọng tình , trọng nghĩa ... rất hay :D:D:D phát huy hỏi nhiều hơn nữa , vì đc nhiều hơn mất . CHÂN TRỌNG CẢM ƠN .
Nhưng nói thật , vẫn có thắc mắc tiếp . Chân trọng cảm ơn dùng cho người TP thì được , còn ở quê . Chân lội hết hố tiêu , chuồng Gà , Vịt ... Nếu ghép lung tung có ngày không còn Răng ăn cơm :D:D:D

Last edited:

wikpt

Trung Uý
Nhưng nói thật , vẫn có thắc mắc tiếp . Chân trọng cảm ơn dùng cho người TP thì được , còn ở quê . Chân lội hết hố tiêu , chuồng Gà , Vịt ... Nếu ghép lung tung có ngày không còn Răng ăn cơm :D:D:D
Chủ quan nhé - Cá nhân em vẫn nghĩ rằng không sử dụng từ "trân thành", hay "chân trọng", trong mọi tình huống nếu cần đều dùng "Chân thành" và "trân trọng".

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Chủ quan nhé - Cá nhân em vẫn nghĩ rằng không sử dụng từ "trân thành", hay "chân trọng", trong mọi tình huống nếu cần đều dùng "Chân thành" và "trân trọng".
Thế mới biết là quá khó , xin các Moad đại xá cho tôi lần này nhé . Phó CT Tĩnh - ĐBQH quê tôi , trinh độ không qua khỏi lớp 10/10 . Khả năng đọc viết thì khỏi bàn , chỉ là cô bảo mẫu ... Thế mà vẫn leo lên đến PCT Tỉnh + ĐBQH . Tài sản lên đến hàng trăm tỷ VNĐ ...
Theo tôi trong ORG này , có người vào bằng PC , có người vào bằng ĐT , nhiều khi do phông chữ ... không thể gõ theo ý muốn . AE kg nên bới lông tìm vết , bắt bẻ này nọ . CÓ NÊN CHĂNG , AE TẬP TRUNG CHIA SẺ KỶ CHIẾN THUẬT BB , VÀ NHỮNG VẤN ĐỀ LIÊN QUAN ĐẾN BB . Mục đích cuối cùng là kiếm tý mồ hôi , may mắn hơn thì kiếm đc chai nước Đóc tờ Thanh THP . Haiz ,mệt quá mai e nói tiếp ... Ăn cơm nhà , vác tù và hàng tổng cả tháng nay , :D:D:D Mai là buổi tập cuối cùng , chuẩn bị lên đường gặt hái thành quả , hy vọng là , không bị thất vọng

Last edited:

lamtq

Đại Tá
Haiz . E ngán nhất là món ( lỗi chính tả ) , vì e quê dở quê , tỉnh dở tỉnh , hay viết theo phát âm khi trả lời bằng Viết với người Bắc và Trung , nên dấu hỏi và ngữa lộn tung phèo .
Thấy nhiều AE viết , ( chót lở - trót lở ) nhiều từ dùng N thành L ... nhưng vẫn phê phán người khác sai .
Tiện đây xin AE nhận xét giúp , trong 1 số văn bản có viết - Riệu - Hà Tịnh - Hà Tỉnh -Hà Tĩnh ... Đà Nẵng thành Đà Nẻng - Xe đạp thành Xe Độp có vấn đề gì không ? Tiếng miền trung
Chả có vấn đề gì

Bình luận từ Facebook