Loạn cốt mút có thật không anh em

jincheonlong

Trung Sỹ
Cao thủ đây rồi !
Dùng song song Đồ Long Đao và Ỷ Thiên Kiếm luôn. :D
cu thảo gì bác, chơi đam mê luyện kỹ năng nâng cao sức khỏe thôi, mình dùng combo của Lin vẫn là chính nhé bác, nhiều khi giao lưu đánh đôi dưỡng sinh mình đánh nhẹ nhàng thì lôi cây gỗ ra múa lửa lắc mông cho vui chứ cầm cây kia thì buộc phải đánh ác bác ạ

TTuyet

Binh Nhì
cho nên mới nói quan niệm sợi nhanh hơn, muốn tập kỹ thuật thì đánh vợt gỗ cho chậm là ko đúng (stiga rosewood nhanh như quỷ, vis đời cũ chậm như rùa đó thôi), cốt alc ra đời chính là để phát huy ưu điểm đồng thời khắc phục nhược điểm của vợt gỗ (tất nhiên nói chậm là các cốt đời cũ cho bóng 38 chứ từ vis mắt ngọc trở đi đã được cải tiến cho bóng 40 thì k chậm nữa, super vis cho bóng 40+ thì nhanh lắm rồi)
Thưa bác Bachikho , cho mình xin tư vấn với mình đang dùng cây vis thường rất ổn nhưng vì muốn tăng lực lên một tí có nên đổi qua cây Fan alc không ? mình học thầy được 2 năm rồi ạ cảm ơn bác nhiều ạ.

tla

Super Moderators

Attachments

797.9 KB · Đọc: 44

lhduy

Trung Uý
Hồi xưa em mà mua cây Vis xong cắm đầu tập, thì đâu có mua tới 5,6 cây như giờ :( Giờ cuối cùng lại ổn định với Long 5, cây Viscaria nhắm từ lúc chưa tập tới giờ vẫn chưa mua (chắc khi nào có dịp sn hay lễ j đó vòi ny vậy :) ). Cứ ALC outer hoặc inner xong tập khỏi EJ cho mệt, đánh càng hay, đúng kĩ thuật, càng khỏe rốt cuộc cũng về sợi cơ bản ALC để phát lực cho sướng ak :")) trừ mấy bác chơi rơ khác, chứ rơ hiện đại giờ toàn vậy.

lion

Đại Tá
Em cũng đọc bài này trên FB rồi, em rất hiểu và thông cảm với sự hưng phấn của bác chủ thớt khi mới nhập môn bóng bàn, nhưng như vậy là (em xin lỗi nói thẳng) không được tư vấn tử tế, không có tư duy, tuỳ tiện, và theo đà này dù có là Ma Long tư vấn thì bác ấy vẫn tiếp tục đổi vợt, vì vậy không nên tư vấn, cứ để bác ấy tiếp tục trải nghiệm :)

Trainee

Đại Tá
con harimoto szlc đánh ngon mà nặng đầu quá a ạ ~~ em lại đang muốn đổi con khác nhẹ đầu xoay trở cho dễ tí
Bản vợt lớn mà, đổi con khác bản nhỏ chưa chắc đánh đòn phải đã có được cảm giác đang có!
Em đổi mút trái thành 1.9mm thử xem, quen khéo lại nghiện!

jincheonlong

Trung Sỹ
Em cần tìm cốt thuần gỗ , anh em ai có cho em 1 lời đề nghị
tùy vào sở thích và lối đánh của bác như nào nữa nhé, có thể tham khảo các dòng thuần gỗ nổi tiếng như DHS PG7, Nittaku Acoustic, Stiga Clipper CR,..... mình đang dùng cây thuần gỗ DHS PG7 nhưng cán có vẻ nhỏ so với tay mình, sắp tới mình đổi sang cán Timo Boll đánh thử xem sao =))))))

Bình luận từ Facebook