Lion Japan Open, 14-18/07/2017

388 C-1

Trung Sỹ
Ma Long nhìn ngoài cao cỡ Việt Cò nhưng form nó chắc chắn gọn gàng hơn, Xu Xin to hơn chút, thằng Fan lùn hơn nhưng đùi to vãi ;)
Xuxin 1,81m 75 kg
Malong 1.72m 72 kg (1,75m em quên đeo kính, xin lỗi cu Malong)
Fan Zendong 1,72m 77 kg

Koki Niwa 1,62m 51 kg (Nhật lùn thật)
Mizutani Jun 1,72m 68 kg (cao ráo nhất Japan)

From Wikipedia

Last edited:

ga mo

Đại Tá
Rồi, xong. Tuần sau là CHINA Open, bác nào mở topic đi để chém tiếp cho vui, thành phần tham dự cho tới giờ phút này thì về phía nam cũng giống như Japan Open. Đầy rẫy cao thủ. ZJK tái xuất giang hồ, sẽ ra sân thay cho vị trí của FANG Bo. Nhật Bản vẫn thế, đông như quân Nguyên với 22 cầu thủ, thiếu mỗi Mizu. Đức chỉ có 3 chân sút hàng đầu là Boll, Ovt và Franziska Patrick, Pháp với đầy đủ đội hình mạnh nhất, bao gồm Gauzy, Lebesson, Flore Tristan. Áo vẫn bộ đôi hùng mạnh Gardos Robert và Fegerl Stefan, Samsonov sẽ tái xuất giang hồ. Hongkong thì đầy đủ anh tài, thiếu mỗi Tang Peng, Hàn Quốc thì Lee Sang Su vắng mặt, BĐN chỉ có 1 mình Appolonia Tiago, Thụy Điển thì có Karlsson Kristian và Person Jon. Nói chung đội hình cũng khá nhiều anh tài, Sự thiếu vắng đáng buồn nhất là 2 đại cao thủ Việt Nam không được T&T tài trợ cho giải này nữa.

lion

Đại Tá
Xuxin 1,81m 75 kg
Malong 1.72m 72 kg
Fan Zendong 1,72m 77 kg

Koki Niwa 1,62m 51 kg (Nhật lùn thật)
Mizutani Jun 1,72m 68 kg (cao ráo nhất Japan)

From Wikipedia
Hôm nay thằng Jun nó ra sới e thấy nó nhẳng bác ạ, nói chung tuyển Nhật kém cái thể hình, thi đấu quyết tâm nhưng hơi màu mè không gẫy gọn hiệu quả.

lion

Đại Tá
Rồi, xong. Tuần sau là CHINA Open, bác nào mở topic đi để chém tiếp cho vui, thành phần tham dự cho tới giờ phút này thì về phía nam cũng giống như Japan Open. Đầy rẫy cao thủ. ZJK tái xuất giang hồ, sẽ ra sân thay cho vị trí của FANG Bo. Nhật Bản vẫn thế, đông như quân Nguyên với 22 cầu thủ, thiếu mỗi Mizu. Đức chỉ có 3 chân sút hàng đầu là Boll, Ovt và Franziska Patrick, Pháp với đầy đủ đội hình mạnh nhất, bao gồm Gauzy, Lebesson, Flore Tristan. Áo vẫn bộ đôi hùng mạnh Gardos Robert và Fegerl Stefan, Samsonov sẽ tái xuất giang hồ. Hongkong thì đầy đủ anh tài, thiếu mỗi Tang Peng, Hàn Quốc thì Lee Sang Su vắng mặt, BĐN chỉ có 1 mình Appolonia Tiago, Thụy Điển thì có Karlsson Kristian và Person Jon. Nói chung đội hình cũng khá nhiều anh tài, Sự thiếu vắng đáng buồn nhất là 2 đại cao thủ Việt Nam không được T&T tài trợ cho giải này nữa.
Vừa rồi nếu ae vào sâu một vài vòng thì chắc đơn vị chủ quản cũng cố gắng để động viên nhể.

lion

Đại Tá
Nói chung nhà em may mắn, đc xem loạt trận cuối hay tại nhà thi đấu, tâm trạng rất sảng khoái, cũng thầm cảm ơn đời cho mình cơ hội này các bác ạ.

Phía ngoài thì bọn hãng bán đồ nhưng toàn khăn khố với quần áo, giá đắt bỏ mẹ nên em đ...thèm mua cái nào, đặt trên mạng rẻ hơn. Thấy bọn Mizuno nó có cây vợt mới nhìn ngầu phết.

Last edited:
Nói chung nhà em may mắn, đc xem loạt trận cuối hay tại nhà thi đấu, tâm trạng rất sảng khoái, cũng thầm cảm ơn đời cho mình cơ hội này các bác ạ.

Phía ngoài thì bọn hãng bán đồ nhưng toàn kgawn với quần áo, giá đắt bỏ mẹ nên em đ...thèm mua cái nào, đặt trên mạng rẻ hơn. Thấy bọn Mizuno nó có cây vợt mới nhìn ngầu phết.
Bác có lại gần nhìn bọn nó chơi vợt mút gì không bác khai thông cho tụi em biết với thì quá hay

archer

Đại Tá
Cục cưng Ma Long của mình lại khẳng định sự thống trị tuyệt đối rồi, yêu quá. Trận này đánh thoáng hơn trận CK WC.
Nhưng các fans ML nói BH ML hơn Fan thì chỉ vì yêu quá mà thôi. Ngay pha đấu BH đẹp nhất ở trên thì BH của ML chỉ là đẩy chủ động và phản xạ tuyệt vời thôi, chứ Fan giật trái mới rõ nét và ác độc. Nói chung BH Fan vẫn tinh hơn, đẹp hơn. Nhưng ML phản xạ tuyệt đỉnh, BH và nhất là FH cũng đều đạt đến cảnh giới đỉnh cao rồi.

lion

Đại Tá
Bác có lại gần nhìn bọn nó chơi vợt mút gì không bác khai thông cho tụi em biết với thì quá hay
Dạ không ạ, họ tổ chức chuyên nghiệp lắm, khán giả ngồi trên không được xuống dưới đâu ạ. Sau mỗi séc bọn nó đều chiếu vợt của VĐV mà, hoặc có thể lên Wikipedia tham khảo ạ, nhưng theo em giống quan điểm của bạn EmRatThich trên Youtube là cho dù mình cầm cây vợt của Ma Long thì cũng chưa chắc đánh hay bằng vợt của mình.

Thêm nữa là ghế rất sạch, dưới chân trải thảm, nhà vệ sinh sạch sẽ không một cọng rác, không khai thối.

Có bọn staff chuyên rình thằng khán giả nào giương điện thoại lên chụp, quay là đến bảo hạ xuống ngay, vì vậy trong trận đấu hầu như không ai quay chụp, điện thoại mọi người cũng để chế độ rung, VĐV chơi rất tập trung và cống hiến.

lion

Đại Tá
Cục cưng Ma Long của mình lại khẳng định sự thống trị tuyệt đối rồi, yêu quá. Trận này đánh thoáng hơn trận CK WC.
Nhưng các fans ML nói BH ML hơn Fan thì chỉ vì yêu quá mà thôi. Ngay pha đấu BH đẹp nhất ở trên thì BH của ML chỉ là đẩy chủ động và phản xạ tuyệt vời thôi, chứ Fan giật trái mới rõ nét và ác độc. Nói chung BH Fan vẫn tinh hơn, đẹp hơn. Nhưng ML phản xạ tuyệt đỉnh, BH và nhất là FH cũng đều đạt đến cảnh giới đỉnh cao rồi.
Em thấy Fan nó chơi BH ác, còn Ma chơi mềm, khi đối phương tăng lực là nó mượn lại đánh chết luôn, còn nếu chẳng may để nó xoay ra thuận tay quại thì khó sống còn. Fan chơi với Jun tại BK có nhiều pha trái tay hay.

Trong trận CK mấy bác Nhật ngồi cạnh cứ tấm tắc không hiểu bọn nó là người gì mà chơi đẳng cấp như vậy, đẳng cấp thật các bác ạ.

Song Hào

Binh Nhì
Thằng Fan nó có quả flick bắn BH khủng nhất hiện nay, còn MLong thỉnh thoảng hất vài quả. Còn việc thắng thua nó phụ thuộc nhiều yếu tố, kĩ thuật cũng chỉ là một trong các yếu tố thôi.
Mình k nói BH ai mạnh hơn, nhưng ai sử dụng nhiều hơn và ai ghi điểm bằng BH nhiều hơn thì ta thấy rõ là FZD.

Last edited:

backhand-ghost

Đại Tá
4-1 Malong vẫn số 1. Bác nào bảo BH FAN hơn MA thì xem lại !Đánh BH vs BH ko thủng nhé !
Trông BH của Ma Long nó giản dị như vậy thôi, nhưng chịu khó xem kỹ thì mới thấy Long nó đánh trái chuẩn, ổn định thế nào khi phải đối đầu với FZD, Ovt hoặc bất kỳ ai.
Từ 2014 đến giờ, dễ nhận thấy là Ma Long chơi trái ngày càng tiến bộ. Không phô trương, không quá hiểm hóc và bạo lực, nhưng hiện tại để đè trái mà ăn được Ma Long thì chắc chắn là ko có ai đâu. Long hiện giờ flick trái cực tiết chế và chống flick cũng hoàn hảo.
Fan nó đánh trái ầm ầm, hiểm hóc với nhịp sớm khi bóng mới vừa nảy lên trông cực khiếp, nhưng vẫn ko ăn được Long đâu.
Mình đánh giá là BH Ma Long có thể ko hay hơn FZD nhưng tuyệt đối không hề thua kém bất kỳ ai.

sardius0114

Đại Tá
Dạ không ạ, họ tổ chức chuyên nghiệp lắm, khán giả ngồi trên không được xuống dưới đâu ạ. Sau mỗi séc bọn nó đều chiếu vợt của VĐV mà, hoặc có thể lên Wikipedia tham khảo ạ, nhưng theo em giống quan điểm của bạn EmRatThich trên Youtube là cho dù mình cầm cây vợt của Ma Long thì cũng chưa chắc đánh hay bằng vợt của mình.

Thêm nữa là ghế rất sạch, dưới chân trải thảm, nhà vệ sinh sạch sẽ không một cọng rác, không khai thối.

Có bọn staff chuyên rình thằng khán giả nào giương điện thoại lên chụp, quay là đến bảo hạ xuống ngay, vì vậy trong trận đấu hầu như không ai quay chụp, điện thoại mọi người cũng để chế độ rung, VĐV chơi rất tập trung và cống hiến.

Chuyên nghiệp quá, đâm ra là pro ko sơ múi gì đc nhiều cho ae org :D. Dù sao cũng tks pro nhiều!

Bình luận từ Facebook