Lê Thủy Nguyên . Người thổi luồng sinh khí mới cho BB Hà Tĩnh

son_canloc

Đại Tá
Từ ngày 29 > 1 th 9 tại CLB BB Thành Sen Sở TDTT HT sẻ tổ chức giải các CLB BB trong tỉnh , theo dự đoán giải thu hút rất nhiều vđv đến từ các Huyện - Thị . So với giải ĐHTDTT vừa rồi thì ở giải này mới nổi lên một số gương mặt có những cú NÉM kinh điển , như vậy là sau hơn 25 năm Hà Tĩnh lại tổ chức được liền 2 giải BB mang tầm khu vực , phải nói đây là nổ lực rất lớn của 2 cựu vđv đó là Lê Thủy Nguyên GĐ trung tâm TDTT và Thầy Sơn ( Sơn bè ) . Dấu hiệu mừng của BB HT , hy vọng các vđv thi đấu đạt thành tích cao nhât và có những cú NÉM nhanh nhất , mạnh nhất và chính xác nhất mang đến luông sinh khí mới cho BB HT

conduongmoi

Trung Sỹ
Từ ngày 29 > 1 th 9 tại CLB BB Thành Sen Sở TDTT HT sẻ tổ chức giải các CLB BB trong tỉnh , theo dự đoán giải thu hút rất nhiều vđv đến từ các Huyện - Thị . So với giải ĐHTDTT vừa rồi thì ở giải này mới nổi lên một số gương mặt có những cú NÉM kinh điển , như vậy là sau hơn 25 năm Hà Tĩnh lại tổ chức được liền 2 giải BB mang tầm khu vực , phải nói đây là nổ lực rất lớn của 2 cựu vđv đó là Lê Thủy Nguyên GĐ trung tâm TDTT và Thầy Sơn ( Sơn bè ) . Dấu hiệu mừng của BB HT , hy vọng các vđv thi đấu đạt thành tích cao nhât và có những cú NÉM nhanh nhất , mạnh nhất và chính xác nhất mang đến luông sinh khí mới cho BB HT
A sơn, cả clb bọn e đến tham gia luôn được ko

huy_mitraco

Thượng Sỹ
Tín hiệu rất mừng cho BB Hà Tĩnh, hy vọng đây là bước khởi đầu tốt cho BB Hà Tĩnh. Đăng ký tham gia như thế nào A Sơn

son_canloc

Đại Tá
<<Giải bóng NÉM >>các CLB BB Hà Tĩnh sắp khởi tranh.
Mình đọc topic này mà thật sự mình không hiểu gì cả ?
Em xin được giải thích , vì đây là một giải đấu mà vđv không cần luật tung bóng , tha hồ quăng , ném , đục , chọi ... Có sự trùng hợp rất thú vị ở 2 trận tứ kết đôi nam nữ khi séc 5 tỷ số đang là 6 - 3 hai đội đổi sân , 4 trọng tài của 2 trận có 4 ý khác nhau , người thì nói đổi chỉ người phát người thì bảo đổi cả người đỡ ... Cuối cùng trận TK1 chỉ đổi người phát , trận TK2 để nguyên không đổi vì 2 trọng tài không thống nhất được với nhau . E có quay video tình huống cãi nhau om sòm này nhưng sợ tải lên ... hihi em ngại lắm
P/s . Rất nhiều rất nhiều về luật cũng như xung quanh trái bóng nhưng e không đưa lên nữa mặc dù e rất muốn ACE chia sẻ với BBpt quê em

một số hình ảnh tại giải BB các CLB Tỉnh Hà Tĩnh lần thứ 1

Drhongson

Đại Tá
Mình cứ tưởng những giải đấu lớn thế thì phải có Tổng trọng tài + Trưởng BTC giải quyết ngay chứ nhỉ .
Trong giải chắc đâu thiếu những thành viên nhiều kinh nghiệm .
Vả lại , bây giờ có điện thoại , phone nóng cho anh Hùng Hn Tổng trọng tài quốc gia
tư vấn ngay tại chỗ cũng ok mà ( Ở Sài gòn mình vẫn thường phone nhờ anh Hùng hn tư vấn nóng mỗi khi có tranh cãi , anh ấy nhiệt tình trả lời ngay ) ..
Mong anh em Bóng bàn HT sớm có những tin vui , những chủ đề hay đẹp để << khoe >>
với anh em diễn đàn chung vui chia sẻ .

Last edited:

son_canloc

Đại Tá
Mình cứ tưởng những giải đấu lớn thế thì phải có Tổng trọng tài + Trưởng BTC giải quyết ngay chứ nhỉ .
Trong giải chắc đâu thiếu những thành viên nhiều kinh nghiệm .
Vả lại , bây giờ có điện thoại , phone nóng cho anh Hùng Hn Tổng trọng tài quốc gia
tư vấn ngay tại chỗ cũng ok mà ( Ở Sài gòn mình vẫn thường phone nhờ anh Hùng hn tư vấn nóng mỗi khi có tranh cãi , anh ấy nhiệt tình trả lời ngay ) ..
Mong anh em Bóng bàn HT sớm có những tin vui , những chủ đề hay đẹp để << khoe >>
với anh em diễn đàn chung vui chia sẻ .
Hihi , chỉ có bác với e biết a Hùng BB thôi chứ cả nhà thi đấu này chắc kg ai biết ,e kg dám lên tiếng vì nhiều lý do , rút kinh nghiệm ở kỳ ĐHTDTT trước khi em đứng ngoài xem và góp ý với trọng tài về giao bóng quăng ném , toàn bộ khán giả nhìn e như người ngoài hành tinh đến ,huhu trận của e trọng tài lật điểm nói đổi cả người đỡ bóng nhưng trọng tài chính nói chỉ đổi người phát > không ai nghe ai nên để nguyên séc chung kết không đổi giao bóng nữa ,2 trọng tài cãi nhau 1 lúc lâu làm con gái em mất tập trung và thua ngược mặc dù khi đó bọn e đang đà hưng phấn và dẫn 6-3
Lần thứ 2 liên tiếp con gái về nhì rất vui mừng vì cháu thi đấu tốt ở 1 giải lớn so với tuổi của cháu .
trận BK2

Với những người có tâm huyết như thầy Lê Thủy Nguyên của Sở TDTT HT thì chắc chắn 1 ngày không xa BB HT sẻ thay đổi .

Last edited:

o3ma

Đại Tá
Trước khi tổ chức mọi người trong BTC và nhất là tổ trọng tài không được học thì cũng tìm tài liệu tham khảo luật lệ chứ nhỉ. Hay lại áp dụng chiêu "phép vua thua lệ làng".

xuanthuybb

Thượng Sỹ
Không biết ông Lê Thủy Nguyên sẽ vực bb HT ntn vào những năm cuối ( trước khi nghỉ hưu ) này ? Văn cổ Nga có câu " thà muộn còn hơn không " . Vẫn còn le lói một chút hi vọng Sơn nhẩy ?

bongram

Binh Nhì
Trước khi tổ chức mọi người trong BTC và nhất là tổ trọng tài không được học thì cũng tìm tài liệu tham khảo luật lệ chứ nhỉ. Hay lại áp dụng chiêu "phép vua thua lệ làng".
Các bác cho hỏi thầy Lê Thủy Nguyên có phải là thầy Nguyên trước là huấn luyện viên môn Bóng Bàn ở nhà văn hóa tenlaman-TP Vinh ko nhỉ. Thank

bongram

Binh Nhì
Đúng rồi sau chia Tỉnh à nguyên về HT có dạy ban một thời gian và nay à đã trở lại
Nếu đúng là Thầy Nguyên thì đây là người thầy đáng kính của em rồi. Em là Đại, học sinh của thầy lúc học tập Bóng bàn ở nhà văn hóa Tenlerman, Thầy Nguyên dạy Bóng bàn rất sáng tạo và nhiệt huyết, Thầy để lại cho em rất nhiều ấn tượng. Sau khi về Hà Tĩnh một thời gian ngắn Thầy Nguyên đã đào tạo một thế hệ mới và đã có thành tích với các giải đấu toàn quốc, lứa đầu em ko nhầm thì có Dũng chơi gai…
Sau một thời gian Thầy đã trở lại lợi hại gấp 2, chúc mừng Hà Tĩnh với sự trở lại của Thầy Nguyên sẽ có phong trào phát triển mạnh mẽ và chuyên nghiệp hơn. Chúc Thầy luôn khỏe mạnh và mang lại đam mê trái bóng nhựa ma thuật.
Em Đại

son_canloc

Đại Tá
Nếu đúng là Thầy Nguyên thì đây là người thầy đáng kính của em rồi. Em là Đại, học sinh của thầy lúc học tập Bóng bàn ở nhà văn hóa Tenlerman, Thầy Nguyên dạy Bóng bàn rất sáng tạo và nhiệt huyết, Thầy để lại cho em rất nhiều ấn tượng. Sau khi về Hà Tĩnh một thời gian ngắn Thầy Nguyên đã đào tạo một thế hệ mới và đã có thành tích với các giải đấu toàn quốc, lứa đầu em ko nhầm thì có Dũng chơi gai…
Sau một thời gian Thầy đã trở lại lợi hại gấp 2, chúc mừng Hà Tĩnh với sự trở lại của Thầy Nguyên sẽ có phong trào phát triển mạnh mẽ và chuyên nghiệp hơn. Chúc Thầy luôn khỏe mạnh và mang lại đam mê trái bóng nhựa ma thuật.
Em Đại
Bạn có thể cho biết về bạn đc kg , chiều nay mình cùng a Nguyên giao lưu BB với đội China làm việc tại Fomosa . Mình sẻ gửi lời tơi a Nguyên

bongram

Binh Nhì
Bạn có thể cho biết về bạn đc kg , chiều nay mình cùng a Nguyên giao lưu BB với đội China làm việc tại Fomosa . Mình sẻ gửi lời tơi a Nguyên
Hi Anh Sơn
Vài thông tin của em
Em là Trần Anh Đại, tốt nghiệp trường đại học Xây dựng Hà Nội- khoa Kiến trúc, hiện em công tác tại Công ty VTC Intecom được gần 5 năm, trình bóng bàn có giảm nhưng với kiến thức hướng dẫn khoa học của thầy Nguyên đã giúp em vẫn giữ được phong độ khá ổn định mặc dù hiện nay không có nhiều thời gian chơi bóng, thành tích khi học tập và công tác tại trường là 2 lần vô địch đơn nam giải Bóng bàn sinh viên toàn miền bắc.

. Em đã lập gia đình và có 2 cháu, bé gái đầu được gần 5 tuồi, bé trai sau 1 tuổi.
Hi vọng có dịp đi công tác tại Hà Tĩnh để giao lưu với các anh các bác và có dịp gặp lại Thầy Nguyên.
Anh gặp Thầy thì cho em gửi lời hỏi thăm sức đến Thầy Nguyên nhé. Cám ơn anh
Em Đại

Bình luận từ Facebook