Lào Cai: CLB BBC - Đất lành, chim đậu.

Duongapaco

Đại Tá
Thế anh ko tính quả sấn và hất gai của anh làm Hoa đứng nhìn bóng à? Hồng thì quen quả em rồi. Mặt khác ai đứng với Hồng đều có cơ hội hơn vì Hồng công tốt. Đôi Yên + Hồng chấp Dũng Gai + Hoa 2 - 0 - 2 mới ngang cơ được vì anh Yên đánh đôi rất nguy hiểm. Đấy là tính thế thôi, chưa biết như thế nào.
Thực ra Hoa và em mới kẹp với nhau được 1 lần. Phải kẹp lâu mới sướng và hợp. Nếu Bằng Lăng Tím (Hoa) mà là trọng tài thì em cặp với ai được anh Yên?
Thật ra mình ít khi tìm hiểu xem nick của mỗi người là của ai và mình nghĩ không sao cả khi họ muốn ẩn danh, cốt là bạn ấy viết bài, làm thơ vui là thích nhất rồi. Mình cùng chưa biết bạn BLT là ai đâu, cũng có mấy người hỏi nhưng mình bảo không biết. Mình cảm nhận bạn BLT viết tin, làm thơ khá hay, nội dung mang nhiều nét nhân hậu, bạn này ít cá tính và dễ chan hòa với mọi người thì phải. Theo mình Dũng cứ cặp với Hoa để đấu với Yên Hồng một trận ( YH chấp DH 2-0 ) vào chiều thứ 7 này xem như thế nào đã lúc đó chém gió cũng hay lắm chứ em, còn BLT thì cứ để mãi mãi là BLT thôi

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Mấy tháng trước đôi Yên Hoa đấu với đôi Vinh Hồng thắng 3-2 sau trận đấu Hoa bảo: Em đánh màu mè phải khác chứ không như đấu chơi đâu và quả thật trận đấy Hoa đánh chắt chiu và an toàn hơn so với khi tập nên đôi anh thắng, vì thế cho nên đôi song gai này ( DH ) khá nguy hiểm khi đấu màu đấy nhé, không thể xem thường được đâu

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Mấy tháng trước đôi Yên Hoa đấu với đôi Vinh Hồng thắng 3-2 sau trận đấu Hoa bảo: Em đánh màu mè phải khác chứ không như đấu chơi đâu và quả thật trận đấy Hoa đánh chắt chiu và an toàn hơn so với khi tập nên đôi anh thắng, vì thế cho nên đôi song gai này ( DH ) khá nguy hiểm khi đấu màu đấy nhé, không thể xem thường được đâu

Bác cảnh giác thế, đôi em và Hoa ko mạnh lắm đâu mà ngại.

Duongapaco

Đại Tá
Đôi em mà chung thành với cắt, vảy, thủ thì đôi anh thua, còn nếu đôi em tấn công thì đôi anh thắng, vì vậy nếu đôi nào có chiến thuật hợp lý đánh theo sở trường của mình thì sẽ dành chiến thắng

Duongapaco

Đại Tá
Theo Bằng lăng Tím đôi Dũng Hoa nên tránh cơn " sóng thần" Yên Hồng này thì an toàn hơn.
Bằng Lăng Tím ví von khiếp quá, hay là giúp cho đôi Dũng Hoa làm cho đôi Yên Hồng chủ quan khinh địch đấy, đôi này không mắc mưu đâu đấy nhé. Nếu đã chấp 2-0 rồi thì 50-50 thôi mà bạn

Không ví von đâu anh đôi Yên Hồng đang thời kì phong độ đỉnh cao, từ khi cặp đôi chưa thua trận nào và hầu hết các trận đấu đều có nhã ý cho đối phương thắng một sec ngoại giao.

Dũng Gai

Moderator
Đôi em mà chung thành với cắt, vảy, thủ thì đôi anh thua, còn nếu đôi em tấn công thì đôi anh thắng, vì vậy nếu đôi nào có chiến thuật hợp lý đánh theo sở trường của mình thì sẽ dành chiến thắng
Em tấn công chứ sợ gì bác, bóng Hồng phát sang em giật luôn ạ. Anh hơi chủ quan là em ko biết giật à? Ka ka. Bóng Hồng dễ giật lắm bác à, nói trước để Hồng cảnh giác.

Duongapaco

Đại Tá
Em tấn công chứ sợ gì bác, bóng Hồng phát sang em giật luôn ạ. Anh hơi chủ quan là em ko biết giật à? Ka ka. Bóng Hồng dễ giật lắm bác à, nói trước để Hồng cảnh giác.
Em và Hoa tấn công là đôi anh thắng. Trông Hồng phát vậy thôi nhưng không dễ tấn công được ngay đâu, hôm trước bọn anh đấu với đôi: Đức + Giang, Hồng phát mà Đức có tấn công ngay được đâu, kể cả Bình Lô cũng vậy. Anh biết em biết giật từ lâu rồi chứ nhưng thi đấu em ít giật lắm mà chủ yếu chỉ sử dụng mặt gai thôi, có lẽ anh lại ngại quả vảy của em hơn, còn quả giật như vậy anh lại thích sử lý lắm

Dũng Gai

Moderator
Em và Hoa tấn công là đôi anh thắng. Trông Hồng phát vậy thôi nhưng không dễ tấn công được ngay đâu, hôm trước bọn anh đấu với đôi: Đức + Giang, Hồng phát mà Đức có tấn công ngay được đâu, kể cả Bình Lô cũng vậy. Anh biết em biết giật từ lâu rồi chứ nhưng thi đấu em ít giật lắm mà chủ yếu chỉ sử dụng mặt gai thôi, có lẽ anh lại ngại quả vảy của em hơn, còn quả giật như vậy anh lại thích sử lý lắm
Vậy em quyết định đánh giật để dấu quả gai vảy đi vậy, sợ anh quen thì chết em...Anh cứ nhắc Hồng là Hồng phát 10 quả anh Dũng giật được 7.

Duongapaco

Đại Tá
Vậy em quyết định đánh giật để dấu quả gai vảy đi vậy, sợ anh quen thì chết em...Anh cứ nhắc Hồng là Hồng phát 10 quả anh Dũng giật được 7.
OK em, vì sở trường của anh bên phải là bạt lại những quả giật của đối phương ít nguy hiểm không sé bàn, nên em giật sang phải của anh là đúng ý đồ của anh đấy, còn nếu em giật sang trái mặt gai thì anh khó khăn hơn ( để lộ bí mật chiến thuật mất rồi ). Nhưng anh sợ hôm đấy bà xã đã sinh em bé chưa nhỉ ?

Dũng Gai

Moderator
OK em, vì sở trường của anh bên phải là bạt lại những quả giật của đối phương ít nguy hiểm không sé bàn, nên em giật sang phải của anh là đúng ý đồ của anh đấy, còn nếu em giật sang trái mặt gai thì anh khó khăn hơn ( để lộ bí mật chiến thuật mất rồi ). Nhưng anh sợ hôm đấy bà xã đã sinh em bé chưa nhỉ ?

Đang giai đoạn thấp thỏm, chưa hứa trước điều gì anh à, nếu bà xã em sinh thì em cũng bó tay...

Duongapaco

Đại Tá
Đang giai đoạn thấp thỏm, chưa hứa trước điều gì anh à, nếu bà xã em sinh thì em cũng bó tay...
Chiều nay em có xuống được không để anh còn sắp xếp các trận đấu, đôi Tâm Lộc cũng muốn gặp đôi Dũng Hoa lắm đấy nhé

Dũng Gai

Moderator
Cập nhật vài trận giao lưu chiều qua:
- Vinh béo + Lừu - Dũng gai + Thắng: (0 - 3.)
- Phong móc lốp + Tuấn đồng - Dũng gai + Thắng: 1 - 3.
- Vinh gai (+2) - Hưng ronanđo: 1- 2.
- Dũng Gai - Hưng Ronando: 2 - 1.

Dũng Gai

Moderator
Chiều nay em có xuống được không để anh còn sắp xếp các trận đấu, đôi Tâm Lộc cũng muốn gặp đôi Dũng Hoa lắm đấy nhé

CHIỀU NAY THẰNG EM EM KHAI TRƯƠNG NHÀ HÀNG bÌNH mINH ANH À, MỜI TOÀN BỘ ANH EM LÀM DU LỊCH, EM XUẤT HIỆN ĐỂ ANH EM DOANH NGHIỆP NÓ VUI NÊN KO ĐẾN giao lưu được rồi, bác thông cảm nhé. Nhà hàng này có món nem đặc sản Lào cai, bên cty anh có đặt tiệc thử thì lúc nào gọi cho em nhé
Chúc em Hoa và Hồngchiến thắng vẻ vang.

Duongapaco

Đại Tá
Nhà hàng đấy ở chỗ nào thế em. Thế em phải bảo người kẹp đôi với em đi nhé, kẻo em ấy lại mong em không thấy đâu ?, thế là trận đấy bị hoãn mất rồi, để mai anh lên BBC thi đấu trận đấy vậy

Dũng Gai

Moderator
Nhà hàng đấy ở chỗ nào thế em. Thế em phải bảo người kẹp đôi với em đi nhé, kẻo em ấy lại mong em không thấy đâu ?, thế là trận đấy bị hoãn mất rồi, để mai anh lên BBC thi đấu trận đấy vậy
NÓ đối diện bitis, gần cửa khẩu anh. Vâng, chiều mai bác lên nhé.

Duongapaco

Đại Tá
Cập nhật vài trận giao lưu chiều qua:
- Vinh béo + Lừu - Dũng gai + Thắng: (0 - 3.)
- Phong móc lốp + Tuấn đồng - Dũng gai + Thắng: 1 - 3.
- Vinh gai (+2) - Hưng ronanđo: 1- 2.
- Dũng Gai - Hưng Ronando: 2 - 1.
Dạo này Hưng Ronando siêu thật dám chấp Vinh gai 2 quả cơ à, chắc là Vinh đánh mặt mút hay sao chứ nhỉ ?, hay là Vinh gai chấp Hưng Ronando 2 trái hả em ơi ?

Bình luận từ Facebook