LÀM THẾ NÀO ĐỂ NÂNG TRÌNH TRONG THỜI GIAN NGẮN NHẤT.

Trainee

Đại Tá
Mình là người có văn hóa sao bác dùng từ khó nghe như vậy. nếu vậy có lẽ Tôi nên chấm dứt Topic này để khỏi làm phiền các Bác.
Vâng nhiệt liệt tán thành ạ!
Người có văn hoá không phải nhất thiết nói lời dễ nghe anh ơi. Vả chăng khó nghe, khó chịu là do đánh giá chủ quan. Lời nói đẹp cũng có thể gây khó chịu gấp 10 ngôn từ thô vụng. VD những lời nói xuông rất to tát, rất đao to búa lớn của anh ở trên.
Anh nên xin đóng và dừng ngay topic này lại, vì càng ngày em thấy càng rỗng tuếch và giống hệt một topic quáng cáo dạy dỗ.
Hoặc nếu muốn duy trì nó, anh nên xin dời nó qua bên bán hàng hay TTĐT đi!
Trân trọng!

kythuatbongban

Thượng Tá
Vâng nhiệt liệt tán thành ạ!
Người có văn hoá không phải nhất thiết nói lời dễ nghe anh ơi. Vả chăng khó nghe, khó chịu là do đánh giá chủ quan. Lời nói đẹp cũng có thể gây khó chịu gấp 10 ngôn từ thô vụng. VD những lời nói xuông rất to tát, rất đao to búa lớn của anh ở trên.
Anh nên xin đóng và dừng ngay topic này lại, vì càng ngày em thấy càng rỗng tuếch và giống hệt một topic quáng cáo dạy dỗ.
Hoặc nếu muốn duy trì nó, anh nên xin dời nó qua bên bán hàng hay TTĐT đi!
Trân trọng!
Chỉ những người trong cuộc mới hiểu được người trong cuộc, chỉ những người gặp phải những gì tôi nói mới hiểu lời tôi nói, Ôi tri kỷ thật là khó kiếm ....

Trainee

Đại Tá
Chỉ những người trong cuộc mới hiểu được người trong cuộc, chỉ những người gặp phải những gì tôi nói mới hiểu lời tôi nói, Ôi tri kỷ thật là khó kiếm ....
Dạ, những lời anh nói có gì mới, lạ đâu ạ. Em hiểu hết đấy chứ! ^/^
Tri kỷ thì có khi nhiều lắm anh ơi, chỉ sợ Biết mình xong rồi, họ không chơi với mình thôi! :)

o3ma

Đại Tá
Trong 2 topic của bác e đều theo dõi từ đầu đến cuối (dạy bóng bàn và chữa viêm xoang), trong các comment của bác e thấy có nhiều chỗ trước sau không thống nhất (cả 2 topic, trong topic chữa viêm xoang e là 1 trong những người đầu tiên inbox, nhắn tin và gọi điện cho bác vì muốn mua cho 1 người bạn). Trong topic này bác đề cao mục đích vì nền bb của VN, chính vì thế nhiều ae ở xa không có điều kiện đến trực tiếp muốn bác hướng dẫn kỹ hơn, cụ thể hơn bằng 1 cái clip thì bác viện đủ lý do và chốt lại là hãy đến với tôi trong 1 hay 2 giờ (mà muốn đến và gặp bác thì phải có ít nhất 200k không kể chi phí tàu xe). Vậy cốt lõi vì nền bóng bàn của VN (cả phong trào, nghiệp dư đến chuyên nghiệp) hay là vì cái gì???
Bác hãy nói và làm theo như vài bậc cao niên @NTBB, @thaythuydn...(những người bỏ công sức và cả tiền bạc ra để làm những gì tốt cho những người yêu thích bb). Với bác chỉ 1 cái clip còn thấy khó thì nên gác lại câu nói vì bb VN. Không cần clip bác tự thực hiện các động tác mà clip bác hướng dẫn người học chỉnh sửa lỗi sai là ae mãn nguyện rồi.
Có gì phật ý mong bác bỏ qua.

kythuatbongban

Thượng Tá
Trong 2 topic của bác e đều theo dõi từ đầu đến cuối (dạy bóng bàn và chữa viêm xoang), trong các comment của bác e thấy có nhiều chỗ trước sau không thống nhất (cả 2 topic, trong topic chữa viêm xoang e là 1 trong những người đầu tiên inbox, nhắn tin và gọi điện cho bác vì muốn mua cho 1 người bạn). Trong topic này bác đề cao mục đích vì nền bb của VN, chính vì thế nhiều ae ở xa không có điều kiện đến trực tiếp muốn bác hướng dẫn kỹ hơn, cụ thể hơn bằng 1 cái clip thì bác viện đủ lý do và chốt lại là hãy đến với tôi trong 1 hay 2 giờ (mà muốn đến và gặp bác thì phải có ít nhất 200k không kể chi phí tàu xe). Vậy cốt lõi vì nền bóng bàn của VN (cả phong trào, nghiệp dư đến chuyên nghiệp) hay là vì cái gì???
Bác hãy nói và làm theo như vài bậc cao niên @NTBB, @thaythuydn...(những người bỏ công sức và cả tiền bạc ra để làm những gì tốt cho những người yêu thích bb). Với bác chỉ 1 cái clip còn thấy khó thì nên gác lại câu nói vì bb VN. Không cần clip bác tự thực hiện các động tác mà clip bác hướng dẫn người học chỉnh sửa lỗi sai là ae mãn nguyện rồi.
Có gì phật ý mong bác bỏ qua.
Cám ơn những góp ý cuả em. Clip dậy sẽ có trong thời gian sớm nhất.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
kỹ thuật giật chuẩn của trung quốc đối phó với bóng lỏng và bóng xoáy lên để dứt điểm đây @Trạng .... CÁ ,nghiên cứu làm gì cho mệt
Đọc bài này rồi, nhưng cái này không rõ, không cụ thể như bài KỸ THUẬT TAM GIÁC mà mình đã dịch (không biết mình viết ở nick nào nữa mà tìm mới khổ:()

Để nói lại yếu lĩnh TAM GIÁC:
1. Toàn bộ THÂN NGƯỜI + CÁNH TAY + GÓC VỢT tạo với mặt đất/mặt bàn là cố định
2. Lườn xoay và gập CẲNG TAY trên
3. Đánh bóng khi gập CẲNG TAY vào
4. Điểm bóng chạm vào vợt khi:
a. Đầu vợt hướng lên trời, nếu dựa vào đồng hồ thì vào khoảng 00h30 - 1h (FH tay phải) và 11h-11h30 (BH tay phải)
b. lựa chọn bộ phù hợp để có vị trí mà khi xoay lườn sẽ ép vợt vào bóng được dầy
Trong bài của bác @NTBB có nói về việc lưu bóng trong mút, cái này có thể nói đơn giản là ĐÁNH CÀNG DẦY BÓNG CÀNG TỐT (kể cả moi, nhưng moi thì nên đánh hông bóng, đừng đánh lưng bóng nhiều sẽ dễ đập vào cạnh bàn)

Mình đang tập để áp dụng KỸ THUẬT TAM GIÁC cho BH, đánh BH cũng bằng H3 luôn, tất nhiên là độ cứng kém hơn, FH 42-40 nhưng BH chỉ 37-38 độ thôi, động tác FH BH giống hệt nhau, chỉ đổi xứng nhau qua mặt fẳng vuông góc với bả vai cầm vợt thôi. Mới đang tập, nhưng có vẻ khá thành công, nhiều xoáy nhiều lực, động tác đơn giản, mất ít thời gian chuẩn bị

chanvongkieng

Đại Uý
Đọc bài này rồi, nhưng cái này không rõ, không cụ thể như bài KỸ THUẬT TAM GIÁC mà mình đã dịch (không biết mình viết ở nick nào nữa mà tìm mới khổ:()

a. Đầu vợt hướng lên trời, nếu dựa vào đồng hồ thì vào khoảng 00h30 - 1h (FH tay phải) và 11h-11h30 (BH tay phải)
b. lựa chọn bộ phù hợp để có vị trí mà khi xoay lườn sẽ ép vợt vào bóng được dầy
Trong bài của bác @NTBB có nói về việc lưu bóng trong mút, cái này có thể nói đơn giản là ĐÁNH CÀNG DẦY BÓNG CÀNG TỐT (kể cả moi, nhưng moi thì nên đánh hông bóng, đừng đánh lưng bóng nhiều sẽ dễ đập vào cạnh bàn)

Mình đang tập để áp dụng KỸ THUẬT TAM GIÁC cho BH, đánh BH cũng bằng H3 luôn, tất nhiên là độ cứng kém hơn, FH 42-40 nhưng BH chỉ 37-38 độ thôi, động tác FH BH giống hệt nhau, chỉ đổi xứng nhau qua mặt fẳng vuông góc với bả vai cầm vợt thôi. Mới đang tập, nhưng có vẻ khá thành công, nhiều xoáy nhiều lực, động tác đơn giản, mất ít thời gian chuẩn bị
giật mat tàu theo kỹ thuật tam giác thì quan trọng là độ cứng mặt vợt phải phù hợp với cột vọt,trong kỹ thuật giật dứt điểm đối phó với bóng long và bóng xoáy lên để dứt điểm thì quan trọng là chân và khuỷu tay,bác giặt moi mà giật hỏng bóng thì sai rùi nên chỉnh lại,còn kt đối giật kiểu tàu nữa.

lamtq

Đại Tá
Kỹ thuật móc ngựợc trái tay ca h

Khi tập móc trái xoáy ngược trên bàn, có 1 điều rất khó là bản thân người Thầy phải biết giao bóng ngắn bàn cực xoáy thì mới tập cú này tốt được, vì nếu Thầy chỉ giao đơn thuần xoáy xuống khi ra trận đấu đối thủ thường giao xoáy ngang rất xoáy thi ko móc được, kỹ thuật này là kỹ thuật rất khó của BB nên đòi hỏi phải nắm vững kỹ thuật và tập luyện iên trì thì mới thành thạo được. 0978.782486.
Tập luyện kiên trì mới thành thạo mà 1 buổi nắm vững thì e chịu ko hiểu b dạy ae nắm vững cái gì:confused::mad:

linh729

Thượng Tá

Bác Trạng Cá xem giúp tập tành kiểu này có chút đường nét nào của cú giật tam giác chưa :

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác Trạng Cá xem giúp tập tành kiểu này có chút đường nét nào của cú giật tam giác chưa :
Em chỉ trình gà thôi, bác hỏi thì em chỉ có ý kiến một chút thôi.

Nguyên tắc của TAM GIÁC là toàn bộ THÂN NGƯỜI, BẢ VAI, CÁNH TAY TRÊN không hề thay đổi vị trí tương đối so với nhau, nó gọi là TAM GIÁC. Cú đánh được phát động từ lườn, dùng lườn để xoay CẢ NGƯỜI, gồm THÂN NGƯỜI, BẢ VAI và CÁNH TAY TRÊN.

Phần di chuyển duy nhất là CHÂN và CẲNG TAY, CHÂN khi chúng ta tìm vị trí đánh, còn CẲNG TAY để đánh bóng, hay có thể nói là ĐÁNH BÓNG BẰNG CẲNG TAY với LỰC TỪ LƯỜN tạo ra.

Nói thế này hơi khó hiểu, nhưng lấy bạn học sinh làm ví dụ: CÁNH TAY của bạn này di chuyển tương đối so với CẲNG TAY, nhưng VỊ TRÍ TƯƠNG ĐỐI của CÁNH TAY và CẲNG TAY lại không hề thay đổi, như vậy, bạn này đánh bằng / ít nhất dùng lực bả vai, để đưa cả cánh tay quay đi lấy lực, như vậy là về nguyên tắc là đã sai rồi.

Nói thế này sẽ khó hình dung, để em thị phạm không bóng, up lên cho các bác ném đá sẽ dễ hình dung hơn

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hjc e thay cu danh nay cua bac giong fan zhendong, mai e pai thu moi dc , trinhga
Em thì thích bác nói nó giống MA LONG hơn :p:p:p:p

Còn thực tế nó chả giống thằng nào :eek: nhưng nếu bác đánh đúng như em bảo, cẩn thận đối phương nó ném vợt vào đầu, vì nó tưởng bác định ám sát chứ không phải chơi bóng bàn, lực rất mạnh, nhiều xoáy, nếu đánh mặt Tàu thì bóng xị tịt xuống, không hề nổi lên đâu:eek::eek::eek:

Em phục em về tự quảng cáo:D:D:D:D

Bình luận từ Facebook