Làm sao để có cú GIẬT FOREHAND HOÀN HẢO - Lý thuyết đơn thuần

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Pha bóng từ phút 1.49 (11 khi kết quả là 10-7) của Ovtranov, cú đỡ cuối cùng của hắn khiến Timoboll giật mình, giơ vợt ra đỡ, bóng cắm thẳng xuống mặt bàn là BÓNG XOÁY XUỐNG, minh chứng cho những gì nói và tranh luận ở trên

Trạng .... CÁ

Đại Tá
thế theo mày quả đó cũng là quả GIẬT à???
đang cảm thấy lý luận và cách tranh luận của mày y hệt theorist rùi, đúng là sang đó chỉ có mày mới là đối thủ của bác ấy đc thôi :D
Anh không đọc hết PHÂN TÍCH CỦA EM rồi, em không gọi là giật hay bạt, nhưng bóng qua bàn, có xoáy XUỐNG thì hoàn toàn có thể anh nhé.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
TMB giật sang, chú OT đỡ lại, bóng sang bên kia, TMB không ngờ, giơ vợt ra đỡ, bóng cắm thẳng xuống mặt bàn --> BÓNG XOÁY XUỐNG --> nếu:

1. lựa chọn điểm đánh bóng thích hợp, phương đánh đi qua tâm bóng, thì cú đánh lại sẽ là bóng XOÁY XUỐNG

2. vẫn điểm đánh đó, phương đánh chệch tâm bóng, lực phù hợp để lực kéo lên không triệt tiêu hoàn toàn xoáy ban đầu --> giật trả lại RA XOÁY XUỐNG

Vì sao thì nên đọc lại PHÂN TÍCH LỰC TÁC ĐỘNG GIỮA VỢT VÀ BÓNG trước khi hỏi.

Đây là TOPIC lý thuyết, nên chỉ giải quyết tạm thời các vấn đề lý thuyết, khi giải quyết hoàn toàn, có phương án cụ thể, sẽ đi tìm VIDEO chứng minh

Nếu không có VIDEO sẽ làm VIDEO, hy vọng mọi thứ lý thuyết đều áp dụng vào thực tế
Pha này chỉ là chú nhạy cảm quá thôi hihi

docmaorg

Đại Tá
TMB giật sang, chú OT đỡ lại, bóng sang bên kia, TMB không ngờ, giơ vợt ra đỡ, bóng cắm thẳng xuống mặt bàn --> BÓNG XOÁY XUỐNG --> nếu:

1. lựa chọn điểm đánh bóng thích hợp, phương đánh đi qua tâm bóng, thì cú đánh lại sẽ là bóng XOÁY XUỐNG

2. vẫn điểm đánh đó, phương đánh chệch tâm bóng, lực phù hợp để lực kéo lên không triệt tiêu hoàn toàn xoáy ban đầu --> giật trả lại RA XOÁY XUỐNG

Vì sao thì nên đọc lại PHÂN TÍCH LỰC TÁC ĐỘNG GIỮA VỢT VÀ BÓNG trước khi hỏi.

Đây là TOPIC lý thuyết, nên chỉ giải quyết tạm thời các vấn đề lý thuyết, khi giải quyết hoàn toàn, có phương án cụ thể, sẽ đi tìm VIDEO chứng minh

Nếu không có VIDEO sẽ làm VIDEO, hy vọng mọi thứ lý thuyết đều áp dụng vào thực tế
Theo tao hiểu thì giật là tạo " Top Spin " cái chữ nó đã nói lên tất cả. Còn với 1 cú đánh như mày nói thì chưa có trong từ điển. Chẳng hiểu mày đang cố chứng minh cái gì.
Có 1 điều chắc chắn là mày đang ngộ bóng bàn :D:D:D:D:D:D

namvietinbank

Đại Uý
Pha bóng từ phút 1.49 (11 khi kết quả là 10-7) của Ovtranov, cú đỡ cuối cùng của hắn khiến Timoboll giật mình, giơ vợt ra đỡ, bóng cắm thẳng xuống mặt bàn là BÓNG XOÁY XUỐNG, minh chứng cho những gì nói và tranh luận ở trên
xoáy xuống thật. tmb gò còn rúc. đúng là giật được xoáy xuống như đồn đại

DambeoHD

Thượng Tá
Anh không đọc hết PHÂN TÍCH CỦA EM rồi, em không gọi là giật hay bạt, nhưng bóng qua bàn, có xoáy XUỐNG thì hoàn toàn có thể anh nhé.
thế là đã rõ quan điểm của a- a ko nói là giật hay bạt mà chỉ cần bóng qua bàn xoáy xuống là được- vậy nên chấm dứt chủ đề tại đây
phân tích rõ hơn cái quả phút thứ 1.49 đó là thằng ovt nó ngang vợt đánh thẳng tâm bóng tạo bóng chuội hơi xuống kết hợp với thằng boll nó cũng ngửa vợt như cắt nên bóng rúc là chuyện bt- cái này là chuyện bt trong bb mà- đâu gọi là 1 cái gì đó to tát hay xa lạ!

Trainee

Đại Tá
Bác vui tính kinh, quả xục, lốc bóng đi nghiêng nghiêng đó em đánh suốt, trận đánh đôi nào cũng dùng vài lần. Rất hay dùng để lừa đối thủ khi mình bị động. Nhất là khi đánh đôi, bạn mình giao lố, mình phải cong mông lên chạy. Nhưng em chưa bao giờ dám gọi nó là quả giật. :D
Nếu mà cứ đánh lệch tâm, tạo xoáy gọi là giật thì làm gì có quả Chop quả Push nữa :(
Riêng về quả giật, em mong bác tôn trọng từ gốc của nó là quả đánh tạo xoáy lên, các quả kia bác kiếm tên khác đặt đi!

Thêm một câu hỏi hại não nữa cho các bác:

Trong khi đối giật, có thể đối giật với xoáy lên của đối thủ bằng cách mình đánh trả lại và cho ra bóng xuống không ?

Trong khi đối giật, có thể đối giật với xoáy lên của đối thủ bằng cách mình đánh trả lại và cho ra bóng xuống không ?
nếu đề bài là đang đối giậ nhé,rồi giật tạo bóng xoáy xuống nhé,ko đi lạc chủ đề

lamtq

Đại Tá
Bác vui tính kinh, quả xục, lốc bóng đi nghiêng nghiêng đó em đánh suốt, trận đánh đôi nào cũng dùng vài lần. Rất hay dùng để lừa đối thủ khi mình bị động. Nhất là khi đánh đôi, bạn mình giao lố, mình phải cong mông lên chạy. Nhưng em chưa bao giờ dám gọi nó là quả giật. :D
Nếu mà cứ đánh lệch tâm, tạo xoáy gọi là giật thì làm gì có quả Chop quả Push nữa :(
Riêng về quả giật, em mong bác tôn trọng từ gốc của nó là quả đánh tạo xoáy lên, các quả kia bác kiếm tên khác đặt đi!
xoáy xuống thật. tmb gò còn rúc. đúng là giật được xoáy xuống như đồn đại
NÓI CHUNG CÁI NÀY CHỈ LÀ ĐỊNH NGHĨA THÔI. A E HAY BẮT BẺ QUÁ
thật sự mình đánh bb đến nay gần 15 năm nói chung hầu như bóng của đối thủ qua lúc nào mình cũng đối giật, vì ko giật đc như quan niệm bthg thì giật mình nên có thể nói giật nào cũng là giật:confused::(

docmaorg

Đại Tá
thế là đã rõ quan điểm của a- a ko nói là giật hay bạt mà chỉ cần bóng qua bàn xoáy xuống là được- vậy nên chấm dứt chủ đề tại đây
phân tích rõ hơn cái quả phút thứ 1.49 đó là thằng ovt nó ngang vợt đánh thẳng tâm bóng tạo bóng chuội hơi xuống kết hợp với thằng boll nó cũng ngửa vợt như cắt nên bóng rúc là chuyện bt- cái này là chuyện bt trong bb mà- đâu gọi là 1 cái gì đó to tát hay xa lạ!
Để Hòa say nó chặn gõ cho 1 cái ông nào đủ chân đủ tay giật bóng nó chằng là mặt bàn.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nếu đã muốn trích dẫn, xin trích dẫn cho đúng

Trong khi đối giật, có thể đối giật với xoáy lên của đối thủ bằng cách mình đánh trả lạicho ra bóng xuống không ?
Nếu đã muốn định nghĩa, xin sang box định nghĩa

Nếu muốn chém gió, mời các bác

Nếu muốn ném đá, chả của ai nên mời các bác

Ai muốn tìm hiểu, tiếp tục cùng em mua vui cho ACE chém gió :rolleyes:

pingg

Trung Uý
;) a thì ko quan tâm lắm kỹ thuật này. a chỉ quan tâm kỹ thuật táng vào bàn thôi.
mà chú thik mạnh thì làm mẹ con Carbon giật yếu cũng thành mạnh chứ cứ thuần gỗ thì có kỹ thuật giật nhiều khi mạnh vẫn cứ yếu. khớ khớ:p:rolleyes:
bác lấy mịa miếng sắt, giật có khi lủng bàn luôn

pingg

Trung Uý
Kiến thức vật lý:
View attachment 59265
W lớn do m và v bình phương đều phải lớn
v chính là vận tốc của Hệ bóng xoáy, đó chính là cái anh nói về 100km/h

m là khối lượng của vật đó, nhưng anh lại không biết là, trong công thức thông thường, m luôn là khối lượng của vật nằm im, không có chuyển động, vì các thầy giáo lười thường không giải thích cái này

Để nói rõ hơn, em giải thích thế này:

nếu quả bóng đứng yên, m sẽ chính bằng trọng lượng của quả bóng đó, khoảng 2gr thì phải, nhưng nếu quả bóng chuyển động xoay tròn trên chính trục của nó, thì m lại lớn hơn, hoặc nhỏ hơn (tùy thuộc v2/2 lớn hơn hay nhỏ hơn 1)

Nó trở thành động năng hệ nhỏ, hệ này gồm BÓNG XOÁY
trọng lượng có thể thay đổi, còn khối lượng thì không trừ khi bác bay với vận tốc ánh sáng, cái làm cho nặng nhẹ lại cái khác, bác tra lại dùm

Bình luận từ Facebook