Kỹ thuật tam giác - BH đã thực hiện được - H3 của tương lai

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Tí nữa đưa con về sẽ thức viết hoàn chỉnh cú BH H3, em nghĩ là em ngộ được chân lý rồi.

Sau khi viết BH H3, em sẽ lập topic về footwork. Lần đầu tiên trong đời chơi bóng bàn, đánh xong một trận mà em mỏi dừ cả chân, nhấc không nổi nữa. Tiên sư mấy thằng CNT, khỏe thật, chơi kiểu đó mới biết chân chúng nó nổi gân nổi sụn lên là phải

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nghe nói trình bác lên cao lắm rồi à, thoát E chưa? Bác có lấy lại cốt chưa? Dạo này em chuyển hẳn sang vợt dọc, gai dài rồi bác ợ.
Chả biết có thoát không, có mấy ông xưng là D anh ăn được rồi, nhưng mấy thằng nó bảo là E thì lại toàn bị 3 roi, ảo không tưởng nổi:p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thế để em tự xưng là A đến đánh với bác, cho bác lên @ luôn
Đánh vợt dọc thì có BH không ? Hay chỉ vì FH thấy hay hơn

Lợi thế của vợt dọc chính là FH, đánh rất dễ, kê chặn rất chuẩn, nhưng bất lợi lại là BH, rất khó đánh, và khó kê.

Suy tính đường dài xem thế nào

Trainee

Đại Tá
Chả biết có thoát không, có mấy ông xưng là D anh ăn được rồi, nhưng mấy thằng nó bảo là E thì lại toàn bị 3 roi, ảo không tưởng nổi:p
Cỡ Hải chọc tiết lợn chưa tới D được, còn lại mấy ông kia em không rõ trình sao. Anh cứ xác định lão @lamtq đang đánh D Pre của TPHCM, đợt tới đánh với lão xem sao!

gaumeo

Đại Tá
Tí nữa đưa con về sẽ thức viết hoàn chỉnh cú BH H3, em nghĩ là em ngộ được chân lý rồi.

Sau khi viết BH H3, em sẽ lập topic về footwork. Lần đầu tiên trong đời chơi bóng bàn, đánh xong một trận mà em mỏi dừ cả chân, nhấc không nổi nữa. Tiên sư mấy thằng CNT, khỏe thật, chơi kiểu đó mới biết chân chúng nó nổi gân nổi sụn lên là phải
Già rồi chơi jeu dưỡng sinh đi bác, footwork với nhún nhảy làm gì lắm. Yoga kết hợp Võ Đang.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thông mình vừa thôi anh, anh đã dùng hỏng được mấy cái mút Nhật, Đức loại siêu bền như Rasant, Target, Razka, ...? :)
Có mấy ông đầu đất, máu quá, Ten mà fang Haifu ầm ầm, mình đánh sau 1 tuần thấy chán luôn, như là bị ... nổ ấy, chả khác gì dán đệm Kim Đan vào đánh, nẩy thì vẫn nẩy, nhưng mà cảm giác bóng thì không còn tẹo nào, cù bì bì phù phù chán ơi là chán

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Già rồi chơi jeu dưỡng sinh đi bác, footwork với nhún nhảy làm gì lắm. Yoga kết hợp Võ Đang.
Không, đánh nhún chân đúng là sướng thật, chỉ tội mệt thôi

Đánh bóng chả mấy khi bị động, động tác cũng dễ thực hiện hơn, mà đòn thì chuẩn và phũ hơn đấy.

Đã mất công chơi, thì phải ra môn ra khoai, mệt tí, nhưng mà thích

Trainee

Đại Tá
Có mấy ông đầu đất, máu quá, Ten mà fang Haifu ầm ầm, mình đánh sau 1 tuần thấy chán luôn, như là bị ... nổ ấy, chả khác gì dán đệm Kim Đan vào đánh, nẩy thì vẫn nẩy, nhưng mà cảm giác bóng thì không còn tẹo nào, cù bì bì phù phù chán ơi là chán
Họ đánh rơ bạt thì chả sao, có khi lại ngon vì quả cắt thành đẩy chuội, quả sau càng dễ bạt!
CLB chỗ em có ông đánh TMB ZLC + R.Turbo không còn bám tý xoáy nào cực hợp! :(

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cỡ Hải chọc tiết lợn chưa tới D được, còn lại mấy ông kia em không rõ trình sao. Anh cứ xác định lão @lamtq đang đánh D Pre của TPHCM, đợt tới đánh với lão xem sao!
Hải @choctietlon đánh 2 mặt mút mới ngang ngang thôi, chưa ăn được, nhưng jeu thằng đó dị lắm, nó mà cởi mút chơi gỗ thì mình cứ gọi là lăn quay, thế mới đau chứ

Trainee

Đại Tá
Không, đánh nhún chân đúng là sướng thật, chỉ tội mệt thôi

Đánh bóng chả mấy khi bị động, động tác cũng dễ thực hiện hơn, mà đòn thì chuẩn và phũ hơn đấy.

Đã mất công chơi, thì phải ra môn ra khoai, mệt tí, nhưng mà thích
Bác Cá tuổi cao ý chí càng cao, lúc nào cũng thấy mình như trai 16! :)
Không bia rượu cũng lợi thế thật, lúc nào cũng hưng phấn! em thì cứ phải đôi ly! :(

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hơn nữa, chân nhún nhẩy, sẽ điều bóng rất ngon

Cũng vẫn cú trả bóng, không đánh, như thế, nhưng khi mình nhún, mình sẽ có nhiều thời gian vào bóng hơn, nhưng thời điểm trả bóng muộn hơn, lại rất bất ngờ, vì nó nhanh

Anh thường vẫn đẩy chuội, hoặc cắt lai ngang, nhưng khi có nhún, mình chờ bóng đoàng hoàng, nhún vào đẩy cái xẹt, rồi lại nhún ra, vẫn cái đẩy đó thôi, nhưng đối thường rất bí, không thoải mái như trước

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác Cá tuổi cao ý chí càng cao, lúc nào cũng thấy mình như trai 16! :)
Không bia rượu cũng lợi thế thật, lúc nào cũng hưng phấn! em thì cứ phải đôi ly! :(
Anh bị cái là không thích rượu bia, cái gì làm mình mất thăng bằng là mình ghét, không thích, thế mới lạ

gaumeo

Đại Tá
Đánh vợt dọc thì có BH không ? Hay chỉ vì FH thấy hay hơn

Lợi thế của vợt dọc chính là FH, đánh rất dễ, kê chặn rất chuẩn, nhưng bất lợi lại là BH, rất khó đánh, và khó kê.

Suy tính đường dài xem thế nào
Em chơi gai FH luôn. BH thỉnh thoảng flick quả giao bóng thôi còn lại trái phải đều mặt FH

Bình luận từ Facebook