Kỹ thuật bóng bàn chung quy lại cũng chỉ có 2 từ mà thôi

Tuyen Chien

Trung Sỹ
cái này cũng đúng với mặt tàu, thấy nhiều người cứ kêu ca đánh mặt tàu mệt với tốn sức là vì họ đánh tàu với cách đánh của nhật đức (giật mỏng dính chủ yếu để tạo xoáy), nếu đánh đúng cách đánh của tàu (giật dày vào bóng nhưng k phải bạt) thì k hề mệt mà vẫn mạnh như thường
Em phải like cho bác, từ khi em đánh mặt tàu. E chưa biết cách đánh, đi học thì các thầy toàn dạy ma sát thật mỏng để bóng xoáy và đi nhanh. Em đánh với tàu thì thấy bóng đi chậm và hiền quá. Sau em tức quá em đánh theo kiểu bạt thì bóng đi mạnh hơn. Đúng là đánh mặt tàu thì phải đánh kiểu nữa giật nửa bạt thì bóng mới đi nhanh được

bachikho

Đại Tá
Em phải like cho bác, từ khi em đánh mặt tàu. E chưa biết cách đánh, đi học thì các thầy toàn dạy ma sát thật mỏng để bóng xoáy và đi nhanh. Em đánh với tàu thì thấy bóng đi chậm và hiền quá. Sau em tức quá em đánh theo kiểu bạt thì bóng đi mạnh hơn. Đúng là đánh mặt tàu thì phải đánh kiểu nữa giật nửa bạt thì bóng mới đi nhanh được
chính xác phải là giật dày chứ k phải bạt, mặt tàu xịt nên bạt nó cũng k nhanh đâu, càng vỗ nó càng chậm

Bình luận từ Facebook