ITTF Quyết định Bóng Poly có Hiệu lực từ 7/2014

thaythuydn

Đại Tá
Theo cập nhật đến ngày 27/6/2014 của ITTF về danh sách bóng được sử dụng từ tháng 7/2014 thì:
1. Có 64 bóng được chấp nhận, có cả bóng cũ và cả bóng mới (số loại bóng cũ vẫn chiếm đa số >70%).
Như post#5 ở phía trên.

2. Trong nhiều tiêu chí, có điều kiện về Đường Kính là:
- Bóng cũ: mẫu thử có đường kính trung bình rơi trong khoảng 39.60-40.40mm (tem nhãn sẽ ghi 40 hoặc 40mm)
- Bóng mới: mẫu thử có đường kính trung bình rơi trong khoảng 40.00-40.50mm (tem nhãn sẽ ghi 40+).
không rỏ với loại bóng mới này ,thì những người dùng gai Phản xoáy và Anti sẻ gặp thuận lợi hay bất lợi.
Và cho hỏi LÝ DO vì sao phải đổi bóng mới .có phải ảnh hưởng môi trường không?.cám ơn

hungtv2002

Đại Tá
không rỏ với loại bóng mới này ,thì những người dùng gai Phản xoáy và Anti sẻ gặp thuận lợi hay bất lợi.
Và cho hỏi LÝ DO vì sao phải đổi bóng mới .có phải ảnh hưởng môi trường không?.cám ơn
vấn đề lớn nhất là môi trường thôi chứ bóng cũ vẫn được sử dụng đó thôi thầy...

Thanh Trà

Thượng Tá
Nhà bác ở đâu ạ, để em xem có gần với đại lý Tibhar nào bán phim dán mặt vợt thì em sẽ gửi cho bác.
Còn ở Hà Nội thì mời các bác qua 38 Hoàng Ngọc Phách, lúc nào cũng có phim dán mặt vơt :)
Bạn tibhar_vn ơi,
Chỗ bạn nhập bóng Poly mới của Tibhar sớm đi, rất nhiều người tò mò muốn thử kiểm nghiệm bóng mới xem thế nào, và đặc biệt chắc mới ra chưa dễ gì làm giả như một số bóng cũ.

Bóng nhựa mới của Tibhar là TIBHAR 40+ SYNTT*** (Plastic with Seam) đó.

tibhar_vn

Thượng Tá
Bạn tibhar_vn ơi,
Chỗ bạn nhập bóng Poly mới của Tibhar sớm đi, rất nhiều người tò mò muốn thử kiểm nghiệm bóng mới xem thế nào, và đặc biệt chắc mới ra chưa dễ gì làm giả như một số bóng cũ.

Bóng nhựa mới của Tibhar là TIBHAR 40+ SYNTT*** (Plastic with Seam) đó.
Cảm ơn chú, bên cháu đã gửi đơn đặt hàng cho hãng trong đó đã bao gồm cả mặt Grass D.tecs của chú và bóng Poly 40+ về để giới thiệu với anh em diễn đàn rồi ạ. Chắc là sẽ về cùng 1 đợt ạ. Cháu cũng mong hàng về sớm đề anh em thử và bình luận cho "xôm" diễn đàn :)

Bóng này e đã có và sở hữu đánh thử cũng từ năm ngoái lận rồi sau khi được 01 người a tham gia giải ThaiLand Master Game 2013 tặng.
Đánh thử e có cảm nhận sau : ko nảy bằng bóng cũ, tiếng kêu tách tách nghe rất vui tai, và ít xoáy hơn bóng cũ. Như vậy đã đủ thông tin chưa nhỉ

thuanlacsg

Đại Tá
Thầy ơi. Cuối tháng này con kiếm 1 quả tặng thầy test vui nhé. Của hãng Cornilleau thầy ạ. Giải trẻ TQ ở ĐaNang con sẽ gửi anh Nguyễn Phúc HLV TPHCM mang ra gửi thầy. Mong thầy luôn vui và khoẻ mạnh

xukaka

Đại Tá
--------------------------------
Theo em không ảnh hưởng gì...chỉ làm cho trận đấu thêm hấp giẫn, nhiều pha đôi công qua lại nhiều hơn. Hồi trược bóng 38 mà dùng cốt Tamca quất 1 phát mất luôn bóng, làm khán giả xem mất hứng.

Bình luận từ Facebook