HY-Cần mua thắt lưng!!!

doantronghoan

Trung Tá
Mình đang kiếm 1 dây thắt lưng làm quà tặng,dây lưng cho quần âu, tìm ở chợ nhà ko ưng cái nào, ngại ra Hà Nội quá, Bác nào bán thông tin cho mình biết nhé.Tiêu chí là bền đẹp, giá rẻ nữa càng tốt ^^. Thanks đọc bài!!!

hungtv2002

Đại Tá
Mình đang kiếm 1 dây thắt lưng làm quà tặng,dây lưng cho quần âu, tìm ở chợ nhà ko ưng cái nào, ngại ra Hà Nội quá, Bác nào bán thông tin cho mình biết nhé.Tiêu chí là bền đẹp, giá rẻ nữa càng tốt ^^. Thanks đọc bài!!!
bác phải cho thêm thông tin về màu sắc, kiểu khóa... dành cho người trẻ hay già.... em thấy bác cứ lên mạng zalora cũng nhiều mà...
ví dụ: http://www.muasam3s.vn/thoi-trang/day-lung-nam.html

doantronghoan

Trung Tá
bác phải cho thêm thông tin về màu sắc, kiểu khóa... dành cho người trẻ hay già.... em thấy bác cứ lên mạng zalora cũng nhiều mà...
Thanks Bác.
Mình mua tặng Cậu Bạn trẻ tuổi mà (33 tuổi), đang thích màu đen. Trước mua mấy cái nhưng dùng 1 thời gian toàn bong, sờn...hàng cao cấp như da cá sấu...thấy vừa đắt lại ko hợp lứa trẻ lắm.

o3ma

Đại Tá
Thanks Bác.
Mình mua tặng Cậu Bạn trẻ tuổi mà (33 tuổi), đang thích màu đen. Trước mua mấy cái nhưng dùng 1 thời gian toàn bong, sờn...hàng cao cấp như da cá sấu...thấy vừa đắt lại ko hợp lứa trẻ lắm.
Trên facebook có khá nhiều người bán hàng của hãng Uni của Nhật trông khá đẹp. Bạn có thể đặt cái này giá cũng khá dễ chịu (khoảng 500-600k) nhưng thời gian hơi lâu chút (khoảng 10 ngày).

bachikho

Đại Tá
cái uniglo nhìn ngon nhưng ko biết mặt trong sao, mua hàng an phước cũng tương tự vậy nhưng mặt trong giả da hay bị vỡ, mặt ngoài vẫn nguyên vẹn mà phải vứt đi phí lắm

o3ma

Đại Tá
cái uniglo nhìn ngon nhưng ko biết mặt trong sao, mua hàng an phước cũng tương tự vậy nhưng mặt trong giả da hay bị vỡ, mặt ngoài vẫn nguyên vẹn mà phải vứt đi phí lắm
Mặt trong cũng là da như mặt ngoài thì phải. Nói chung ngon, bổ, rẻ.

o3ma

Đại Tá
thành thực khuyên ko nên mua mấy cái loại này, nhìn đã thấy da lởm rùi, mua loại uniglo kia có vẻ ngon hơn, chỉ k biết mặt trong sao thôi (hàng An Phước toàn trên củ mà xài nửa năm mặt trong cứ vỡ nát phải vứt đi trong khi mặt ngoài còn ngon nguyên, tiếc lắm)
2 mặt trong ngoài bằng da luôn.

bachikho

Đại Tá
Mặt trong cũng là da như mặt ngoài thì phải. Nói chung ngon, bổ, rẻ.
bác cho xin cái nick fb bán hàng đó nhỉ, k biết có kiểu mặt khác ko, ko khoái loại đục lỗ lắm (hay bị rách lỗ)

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Em dùng một cái PT2000 từ năm 2005 đến 2014 thì hỏng khóa, dây sờn chút. Vợ săm xắn chạy ra cửa hàng khỉ mốc John Henry gì đó ở VT, mua cho em cái thắt lưng cũng 450K chứ ít đâu, về dùng được 1 tuần thì em vất đi ... Vì thế các bác lưu ý mua người thực việc thực, hoặc ai đó đã dùng rồi chỉ cho thì ổn hơn!

tosiosHD

Đại Tá
Ba cái trò hàng hóa ở siêu thị, giá bán giảm 50-60% mà bác cũng tin được chất lượng sao? Em năm ngoái cũng ham hố múc 1 cái "thắt lưng xịn" ở Lazada (giảm giá 50%) về đây, dùng khoảng hơn 1 tháng vứt đi luôn vì da bị bong tróc hết.
Chủ topic (Hoàn) mua đồ da nếu ko đi được thì tốt nhất là nhờ người quen đến xem hàng trực tiếp thì đảm bảo hơn. Trăm thấy ko bằng 1 thử mà. Nên mua hàng của công ty thì giá trị đảm bảo chính xác hơn, chứ mua mấy cái món hàng hiệu nhập khẩu, bán hàng qua mạng.... thì rất nhiều hàng lởm, mà giá cả thì đội lên trời. Mình đang dùng 1 cái thắt lưng của TOMA, cảm thấy rất ưng ý về chất lượng. Hoàn thử tham khảo xem:
http://toma.vn/

hungtv2002

Đại Tá
Ba cái trò hàng hóa ở siêu thị, giá bán giảm 50-60% mà bác cũng tin được chất lượng sao? Em năm ngoái cũng ham hố múc 1 cái "thắt lưng xịn" ở Lazada (giảm giá 50%) về đây, dùng khoảng hơn 1 tháng vứt đi luôn vì da bị bong tróc hết.
Chủ topic (Hoàn) mua đồ da nếu ko đi được thì tốt nhất là nhờ người quen đến xem hàng trực tiếp thì đảm bảo hơn. Trăm thấy ko bằng 1 thử mà. Nên mua hàng của công ty thì giá trị đảm bảo chính xác hơn, chứ mua mấy cái món hàng hiệu nhập khẩu, bán hàng qua mạng.... thì rất nhiều hàng lởm, mà giá cả thì đội lên trời. Mình đang dùng 1 cái thắt lưng của TOMA, cảm thấy rất ưng ý về chất lượng. Hoàn thử tham khảo xem:
http://toma.vn/
chú mất niềm tin hay ngây thơ quá vậy. cái thứ nhất rẻ tiền thì không mong đồ tốt và đẹp,! cái thứ 2 không biết chú đã dùng đồ xịn chưa? a đã dùng dây giovanni hơn 3 củ và kết quả là nó không tróc vẩy như chú nói nhưng nó cũng bị tách đôi... vì sao xịn cũng bị thế nhỉ? đơn giản là tây khí hậu nó khác ta, cách dùng nó cũng khác... nó dùng một lúc vài cái và thời gian dùng cũng ngắn hơn rất nhiều. dài dòng như chú rồi.... cái link đó chỉ là tham khảo thôi mà a có nói gì đâu

tosiosHD

Đại Tá
chú mất niềm tin hay ngây thơ quá vậy. cái thứ nhất rẻ tiền thì không mong đồ tốt và đẹp,! cái thứ 2 không biết chú đã dùng đồ xịn chưa? a đã dùng dây giovanni hơn 3 củ và kết quả là nó không tróc vẩy như chú nói nhưng nó cũng bị tách đôi... vì sao xịn cũng bị thế nhỉ? đơn giản là tây khí hậu nó khác ta, cách dùng nó cũng khác... nó dùng một lúc vài cái và thời gian dùng cũng ngắn hơn rất nhiều. dài dòng như chú rồi.... cái link đó chỉ là tham khảo thôi mà a có nói gì đâu
Thì em thấy bác nhắn nhủ người ta lên mạng xem hàng, rồi đưa ra cái ví dụ toàn hàng giảm giá 50-60%, em đã từng bị 1 lần rồi nên em nhắc nhở chủ topic cẩn thận thôi mà, chứ có nói tất cả điều bác nói là sai đâu.
Còn hàng xịn hay chưa xịn thì định nghĩa cũng thật tương đối, vì đúng với người này, nhưng chưa chắc đã đúng với người khác. Tiêu chí của chủ topic là rẻ, đẹp, bền mà!

hungtv2002

Đại Tá
3 tr thì đi từ Bắc Cực đến Nam Cực nó cũng chả bong, tách!
hè... vậy giovanni của e hàng hà tây roài. hum rùi nghe tin bắt một cơ sở ở hà tây chuyên hàng giả nè.... chắc nó tuồn vô được shop giovani vincom roài.... hik hik... em nghĩ dùng mãi chắc cũng bong thôi bác... vì e chỉ sài 1 cái duy nhất... ngày nào cũng đeo... mặt dây, mặt trong mặt ngoài còn rất ngon... chỉ coa điều noa lại bị tách làm đôi mới đau. giờ e tháo cái mặt ra, làm một cái dây da nguyên khối của vn tầm 8 lít lắp vào... chắc là okie

Trainee

Đại Tá
hè... vậy giovanni của e hàng hà tây roài. hum rùi nghe tin bắt một cơ sở ở hà tây chuyên hàng giả nè.... chắc nó tuồn vô được shop giovani vincom roài.... hik hik... em nghĩ dùng mãi chắc cũng bong thôi bác... vì e chỉ sài 1 cái duy nhất... ngày nào cũng đeo... mặt dây, mặt trong mặt ngoài còn rất ngon... chỉ coa điều noa lại bị tách làm đôi mới đau. giờ e tháo cái mặt ra, làm một cái dây da nguyên khối của vn tầm 8 lít lắp vào... chắc là okie
Nói bác đừng giận, 3tr đâu phải ít tiền với 1 cái thắt lưng, nếu không nói là giá rất chát. Nếu nói vì thời tiết Tây -> Việt khiến nó bong thì ai tin nổi, khéo có mỗi bác phải nhịn ăn cơm thiu, hê hê. Em dùng một cái PT2000 từ 2005 và 1 cái bóp/ví, giá cũng chat, tổng 2 món cỡ đủ em ăn cơm 2, 3 tháng hồi đó. Dùng tới 2014 mới nát cái thắt lưng, ... mà chính xác là nó bị gẫy ốc chốt ở đầu con lăn khóa, chứ dây thì chả sao cả.
Bác cứ mỗi khi đi tè hay đi nặng hơn, lại chửi thằng bán cái thắt lưng đó một lần giúp em đi ạ!

Bình luận từ Facebook