Huyền thoại

Zynzyn

Banned
Có thật 90% không anh? qua những gì em biết, em nghi ngờ con số này quá!
Còn tỉnh lẻ như VT chỗ em, giờ đếm đầu ngón tay ra số người đánh kha khá mà chơi Sar rồi. Các cháu bé đi tập đàng hoàng với thầy thì 99% là dùng cốt # Sar, mà có khi hơn vì suốt 2 năm nay em chả nhìn thấy đứa nào cả.
MÌnh kg biết chỗ bạn thế nào chứ mình lên trung tâm huấn luyện quốc gia, mấy cháu nhỏ thuộc hàng năng khiếu 100% dùng sar, kể cả có cháu dùng 1 mút 1 gai thủ, chỉ có điều có tý sáng tạo là gọt bớt tý gỗ ở phần cán cho nhẹ bớt đi sao ấy,

dungatvt

Thượng Tá
Mình xin chia xẻ một chuyện vui vui là: kể từ sau khi ông Tuấn Quỳnh Việt Nam mình cầm Xạ Điêu làm mưa,...gió ở Sea Game vừa rồi, Butterfly (trang web chính thức) đã quyết định cho cây Sardius đăng đàn trở lại bán bình thường. Hic hic. http://shop.butterflyonline.com/sardius-blade
Nhân đây hỏi các bác luôn: theo trang http://shop.butterflyonline.com/table-tennis-rubber-super-speed thì mút Tenergy giá 67,99$, tính ra tiền việt khoảng hơn 1,4 triệu. Tại sao một số người bán hàng xách tay giá lại rẻ thế (chưa đến 1,2 triệu), còn Công ty Take bán 1,3 triệu?

AndroCS7

Đại Tá
Nhân đây hỏi các bác luôn: theo trang http://shop.butterflyonline.com/table-tennis-rubber-super-speed thì mút Tenergy giá 67,99$, tính ra tiền việt khoảng hơn 1,4 triệu. Tại sao một số người bán hàng xách tay giá lại rẻ thế (chưa đến 1,2 triệu), còn Công ty Take bán 1,3 triệu?
xách tay rẻ là vì có khi mua được trúng đợt khuyến mãi, giảm giá, hàng tuồn ra từ nhà máy, siêu thị....bác ah

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mình xin chia xẻ một chuyện vui vui là: kể từ sau khi ông Tuấn Quỳnh Việt Nam mình cầm Xạ Điêu làm mưa,...gió ở Sea Game vừa rồi, Butterfly (trang web chính thức) đã quyết định cho cây Sardius đăng đàn trở lại bán bình thường. Hic hic. http://shop.butterflyonline.com/sardius-blade
Chuẩn không cần chỉnh

Đặc biệt là cái này

tosiosHD

Đại Tá
Có rất nhiều người chê Sar thế này, thế kia. Nói gì thì nói chứ Sar đánh vẫn cứ...chấp nhận được. Hôm nọ mình đi chơi, vào 1 câu lạc bộ xem bóng bàn, có mấy ông bảo có biết đánh ko, vào đánh thử cho vui và cho mình mượn cốt Sar + MarkV 2 bên. Mấy năm nay ko sờ vào Sar, tự dưng hôm đó đánh thấy lạ tay, đầm bóng, quả phải uy lực, thích thế. Mỗi cốt có cái hay riêng của nó, anh em nhỉ?

TimoBoll Hồng

Thượng Tá
Có rất nhiều người chê Sar thế này, thế kia. Nói gì thì nói chứ Sar đánh vẫn cứ...chấp nhận được. Hôm nọ mình đi chơi, vào 1 câu lạc bộ xem bóng bàn, có mấy ông bảo có biết đánh ko, vào đánh thử cho vui và cho mình mượn cốt Sar + MarkV 2 bên. Mấy năm nay ko sờ vào Sar, tự dưng hôm đó đánh thấy lạ tay, đầm bóng, quả phải uy lực, thích thế. Mỗi cốt có cái hay riêng của nó, anh em nhỉ?
1 trăm ngàn LIKE cho bác........:):D

Trainee

Đại Tá
Đừng nói thế bạn ơi! Cảm nhận cá nhân thôi mà!
Đánh kiểu hôn hít, khởi động trước khi đóng gạch với bóng của chú thì Mark V là cực chuẩn roài, cộng thêm Sar trợ lực quá ngon. Anh nghĩ combo chuẩn của chú đó, Inner, Tosios, Barwel, ... chi chi đó vất hết đi! :)

Ttfan2012

Đại Tá
Cái đó mình ko rõ bạn à. Nhưng mình vẫn thích mặt Ten mang bên Nhật về hơn. Có lẽ là sở thích thôi bạn à.

drsan

Thượng Tá
30 năm về trước Sardius từ khi ra đời đã là cái tên vang lừng trong làng bóng nhựa - theo năm tháng chàng Sa rờ ky sốt đang lùi về dĩ vãng, hết thời, hết đát nhường chổ cho những anh hùng thời loạn đao với những kỹ thuật, những vật liệu cực kỳ hiện đại.... Đến nay ngoài Việt nam thì không còn nước nào trên thị trường bán loại cốt này nữa. Nhưng nó vẫn được nhập về VN theo đơn đặt hàng của nhà phân phối trong nước do ở VN có một lượng tín đồ đông đảo yêu chuộng và si mê loại cốt này mà nó sẽ còn vang bóng một thời gian nữa?
Có nhiều câu hỏi đặt ra là:
Tại sao các cầu thủ bóng bàn trên thế giới (trừ Việt Nam) lại tẩy chay cốt vợt Sardius?
Tại sao ở Việt Nam lại có nhiều người si mê Sardius, trong đó có ĐKQ?

Các bạn cho ý kiến để mình thêm hiểu biết nhé.
Tồn tại hay không tồn tại cốt vợt sardius phụ thuộc vào:
1. Có còn người sử dụng cốt sardius chơi bb.
2. Nhà sản xuất còn sản xuất nữa không.
3. Giá thành sản phẩm (bán như biếu không thì mình cũng mang một cây về chơi) ;)

tosiosHD

Đại Tá
Đánh kiểu hôn hít, khởi động trước khi đóng gạch với bóng của chú thì Mark V là cực chuẩn roài, cộng thêm Sar trợ lực quá ngon. Anh nghĩ combo chuẩn của chú đó, Inner, Tosios, Barwel, ... chi chi đó vất hết đi! :)
Sao thế bác? Hôm qua vợ ko cho ngủ cùng sao mà bức xúc thế? Bác ghét Sar đến thế hay sao?

drsan

Thượng Tá
Sao biết! hi, bây giờ khác ngày hôm qua và khác rất nhiều ngày hôm kia...:), lúc nào @Trainee xuống HD gặp @tosiosHD sẽ thấy "hôn" bóng là thế nào và Sardius oánh hay thế nào!
P/s Còn ở HN không bạn? tuần tới xuống HD chơi!

tosiosHD

Đại Tá
Sao biết! hi, bây giờ khác ngày hôm qua và khác rất nhiều ngày hôm kia...:), lúc nào @Trainee xuống HD gặp @tosiosHD sẽ thấy "hôn" bóng là thế nào và Sardius oánh hay thế nào!
P/s Còn ở HN không bạn? tuần tới xuống HD chơi!
Haha. Bác chém kinh nhỉ?
Nói thật, nhiều người cứ chê Sar thế này, thế kia, chỉ có VN đánh....? Em thấy quả thực nó ko phải hay và hoàn hảo nhất nhưng vẫn là cốt chơi được, nếu chơi ko ra gì thì nó đã bị tuyệt chủng lâu rồi. Sắp tới bóng 40+ phổ cập, gai phổ biến hơn, nó càng chơi được.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Em lại theo hội thuần gỗ: Thà là bỏ đi hết ta làm lại từ đầu chứ gì?
Em chẳng theo ai cả. Cái gì thích thì chơi hợp thì dùng cũng chẳng thần tượng thằng nào mà dùng giống cả. Em mazunov này gắn bó lâu nhất từ xưa đến nay nên quen. Vừa tiết kiệm ối tiền chơi lại thấy hơn những cốt đời mới. Chắc hợp rơ. Mà nói đúng ra chơi cây này thấy cho mình cảm giác thích nhất. Thắng nhiều thua ít thì cứ thế chơi thôi

Nam_HaiDuong

Đại Tá
OK em. Cứ cây nào mà thắng nhiều, thua ít là hơp rơ, là chơi thôi em ạ!
Cây này có nhược điểm lơn nhất là quá nặng trên 100g và cán cần vuông to nên nhiều người từ bỏ. Em trước giờ vẫn thích dùng nhưng nếu kết hợp mặt trung bình đến nặng thì ko chơi đc nên kết hợp 2 mặt calibra sound rất nhẹ lại cực hợp, cho combo có trọng lượng lý tưởng có 175g. Nhẹ hơn cả combo cốt công nghệ mới bây giờ như tmb alc của em trước đó là 182g, amul 192g. Còn cán cầm đã được mài lại thon gọn cầm rất ngon. Bài toàn nặng và cán cầm to đã đc xử lý quá ổn nên cây này rất ngon.
Ps/ thực ra cây này được bác @QuangHung cho mượn nhưng ngon thế này thì chắc cướp luôn. He he

tosiosHD

Đại Tá
... combo có trọng lượng lý tưởng có 175g. ...
Cơ sở đâu mà chú nói trọng lượng đó là lý tưởng? Với anh thì trọng lượng đó là quá nhẹ, kê chặn và xoay sở thì sướng nhưng phát lực thì kém! Anh nghĩ trọng lượng combo hay nhất là trong khoảng 180-185g em ạ.

Bình luận từ Facebook