Huyền thoại

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Quan tâm làm gì nó dùng được bao lâu dùng đến khí nào? Ai cảm thấy thích thấy hợp thì dùng, khỏi bàn về vấn đề kỹ thuật vì bb Việt Nam không cùng phân khúc với bb thêa giới, vì vậy chơi gì phù hợp với kỹ thuật bb truyền thống thì chơi. Mổ sẻ phân tích làm gì cho mệt. Chủ đề kiểu này nhiều quá rồi.

Zynzyn

Banned
Bạn cứ lên trung tâm huấn luyện quốc gia mà xem, từ những cháu nhỏ lít nhít mới đc cầm vợt cho đến các đại sư huynh sư tỷ đến 90% dùng sar, bảo sao nó vẫn còn đc ưa chuộng ở vn

virushp

Binh Nhì
30 năm về trước Sardius từ khi ra đời đã là cái tên vang lừng trong làng bóng nhựa - theo năm tháng chàng Sa rờ ky sốt đang lùi về dĩ vãng, hết thời, hết đát nhường chổ cho những anh hùng thời loạn đao với những kỹ thuật, những vật liệu cực kỳ hiện đại.... Đến nay ngoài Việt nam thì không còn nước nào trên thị trường bán loại cốt này nữa. Nhưng nó vẫn được nhập về VN theo đơn đặt hàng của nhà phân phối trong nước do ở VN có một lượng tín đồ đông đảo yêu chuộng và si mê loại cốt này mà nó sẽ còn vang bóng một thời gian nữa?
Có nhiều câu hỏi đặt ra là:
Tại sao các cầu thủ bóng bàn trên thế giới (trừ Việt Nam) lại tẩy chay cốt vợt Sardius?
Tại sao ở Việt Nam lại có nhiều người si mê Sardius, trong đó có ĐKQ?

Các bạn cho ý kiến để mình thêm hiểu biết nhé.
Ai có cốt Sadius cũ để lại cho mình dc ko? Mình cũng thích bố Xạ Điêu này nhưng bị mất, giờ đang chơi lão Off+ ức chế vãi ra. :(
SĐT: 0936 79 6663
Xin chân thành cảm ơn.
Note: mình ở Hải Phòng

Trainee

Đại Tá
Bạn cứ lên trung tâm huấn luyện quốc gia mà xem, từ những cháu nhỏ lít nhít mới đc cầm vợt cho đến các đại sư huynh sư tỷ đến 90% dùng sar, bảo sao nó vẫn còn đc ưa chuộng ở vn
Có thật 90% không anh? qua những gì em biết, em nghi ngờ con số này quá!
Còn tỉnh lẻ như VT chỗ em, giờ đếm đầu ngón tay ra số người đánh kha khá mà chơi Sar rồi. Các cháu bé đi tập đàng hoàng với thầy thì 99% là dùng cốt # Sar, mà có khi hơn vì suốt 2 năm nay em chả nhìn thấy đứa nào cả.

dokhoa33

Đại Tá
Với e thì thấy thế này:Với dân bóng bàn phong trào để vui khỏe có ích, có điều kiện
30 năm về trước Sardius từ khi ra đời đã là cái tên vang lừng trong làng bóng nhựa - theo năm tháng chàng Sa rờ ky sốt đang lùi về dĩ vãng, hết thời, hết đát nhường chổ cho những anh hùng thời loạn đao với những kỹ thuật, những vật liệu cực kỳ hiện đại.... Đến nay ngoài Việt nam thì không còn nước nào trên thị trường bán loại cốt này nữa. Nhưng nó vẫn được nhập về VN theo đơn đặt hàng của nhà phân phối trong nước do ở VN có một lượng tín đồ đông đảo yêu chuộng và si mê loại cốt này mà nó sẽ còn vang bóng một thời gian nữa?
Có nhiều câu hỏi đặt ra là:
Tại sao các cầu thủ bóng bàn trên thế giới (trừ Việt Nam) lại tẩy chay cốt vợt Sardius?
Tại sao ở Việt Nam lại có nhiều người si mê Sardius, trong đó có ĐKQ?

Các bạn cho ý kiến để mình thêm hiểu biết nhé.
ko dùng sar thì theo bác dùng vợt j?:D

dungdienanh

Trung Uý
Khó lòng bỏ các điêu hát dân ca đc vi nó là bản sắc dân tộc du nhạc trẻ nhạc thi trường phát triển mạnh đến đâu.Có điêu đánh sad cân người có tố chất nhanh nhẹn và kt phải rất tốt.Còn ai đánh cốt thuần gỗ va xit thì phải có đủ cả kt thể lưc nhanh nhẹn k thì lai thành zo thu hết bác Phúc pro nhỉ?!

Trainee

Đại Tá
Với e thì thấy thế này:Với dân bóng bàn phong trào để vui khỏe có ích, có điều kiện
ko dùng sar thì theo bác dùng vợt j?:D
Bạn có kha khá bài viết trên diễn đàn, thấy cũng có mặt nhiều nơi bàn tán xôm phết mà lại hỏi câu vậy? Ý là sao nhỉ?
Mình thì nghĩ giá của Sar là ~2tr, không hề rẻ nhưng cũng chẳng quá đắt. Chưa tới mức gọi là có điều kiện, nhưng cũng chẳng phải là ít tiền để không kiếm được một cây dễ đánh, chất lượng. Còn hơn kém mình không bàn luận nhé.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Hi sa giờ sụt giảm rất nhanh trong 2 năm qua rồi anh do người chơi bậy giờ tìm hiểu sâu hơn kỹ hơn nhờ có smart phone nên mọi người dễ dàng đối chiếu :
- tỷ lệ tại trung tâm huấn luyện TPHCM cái nôi của bóng bàn : 1% gần như ko có ai

Hai Trung tâm huấn luyện lớn cả nước : Vĩnh Long , Tiền Giang 0 %

Đội tuyển quân đội cao nhất chiếm :40% có Nam tè , Đạt trố , trẻ ko dùng sa mấy

Đội tuyển T&T xấp xỉ :30 %

Đội tuyển Hn nam : còn Quỳnh thôi , nữ thì hình như có 1 mấy đứa top đầu ko chơi sa

Đội tuyển nam Việt Nam còn mỗi Đạt Trố .

Đội tuyển nữ Việt Nam :0% ko ai chơi

Đội bộ công an rất ít hình như cả nam và nữ ko có ai :D
ĐKQ do anh từ nhỏ đến lớn tập luyện quen khó thay đổi + ngại thay đổi + sự phát triển lên tầm cao mới cần chuyên gia kết hợp hlv mà anh thì cũng quá già để thay đổi
Hiện hầu hết lớp trẻ ý thức vấn đề lên cũng đân thay đổi :D
Xu thế thế giới sẽ thay đổi thôi, hiện miền nam gần như không thấy có mấy chủ yếu miền bắc là chính & miền trung

Last edited:

dokhoa33

Đại Tá
Bạn có kha khá bài viết trên diễn đàn, thấy cũng có mặt nhiều nơi bàn tán xôm phết mà lại hỏi câu vậy? Ý là sao nhỉ?
Mình thì nghĩ giá của Sar là ~2tr, không hề rẻ nhưng cũng chẳng quá đắt. Chưa tới mức gọi là có điều kiện, nhưng cũng chẳng phải là ít tiền để không kiếm được một cây dễ đánh, chất lượng. Còn hơn kém mình không bàn luận nhé.
e cũng chỉ tham gia tí cho chủ đề thêm xôm thôi mà, bản thân e chưa bgio gắn bó vs sar lâu dài bgio mặc dù có cả một e sar lùn tuyệt vời ông mặt trời.Vì e thấy lối đánh e ko hợp với Sar, theo e hiểu ý bác chủ nói sự hiện hiện quá lâu trong làng BB chuyên nghiệp lẫn nghiệp dư, e hiểu nó như một lối mòn, người trước truyền cho người sau, đấy đến tuyển quốc gia còn đang dùng, Sar là cây vợt hay nhất. nhưng e nghĩ cũng buồn cười tuyển việt nam dùng Sar thì nhà nhà dùng sar, sao ko dùng theo a long, a jai, a hao, a xin cho nó hay nhỉ.
và sau đây e xin phép trả lời câu hỏi chủ thớt: Theo e nghĩ Sar vẫn sẽ còn tồn tại nếu như các tuyển thủ tốp đầu việt nam vẫn còn dùng.
E xin hết và dừng cuộc chơi ở đây :D

Trainee

Đại Tá
e cũng chỉ tham gia tí cho chủ đề thêm xôm thôi mà, bản thân e chưa bgio gắn bó vs sar lâu dài bgio mặc dù có cả một e sar lùn tuyệt vời ông mặt trời.Vì e thấy lối đánh e ko hợp với Sar, theo e hiểu ý bác chủ nói sự hiện hiện quá lâu trong làng BB chuyên nghiệp lẫn nghiệp dư, e hiểu nó như một lối mòn, người trước truyền cho người sau, đấy đến tuyển quốc gia còn đang dùng, Sar là cây vợt hay nhất. nhưng e nghĩ cũng buồn cười tuyển việt nam dùng Sar thì nhà nhà dùng sar, sao ko dùng theo a long, a jai, a hao, a xin cho nó hay nhỉ.
và sau đây e xin phép trả lời câu hỏi chủ thớt: Theo e nghĩ Sar vẫn sẽ còn tồn tại nếu như các tuyển thủ tốp đầu việt nam vẫn còn dùng.
E xin hết và dừng cuộc chơi ở đây :D

Sar tem đồng, tem lùn đánh thì nó cảm giác nhẹ, thoát tay hơn Tem bạc mới ra những năm gần đây. Mình cầm mấy cây Sar tem lùn gắn mặt FX thấy đánh cũng không tệ. Chỉ có bóng ra nhanh và khó đánh trái hơn mấy dòng vợt mỏng, và giật xa bàn cảm thấy cứ đuôi đuối. Tuy nhiên, bạt, giật lai bạt và chặn đẩy thì vẫn cứ rất ổn. Có điều Sar tem đồng lấy đâu ra lắm mà trang bị cho phổ biến được -> Vì thế xu hướng là nó sẽ giảm dần và đi tới không sản xuất nữa, ngay cả But rồi cũng chuyển sang dòng khác hay giữ tên, cái thương hiệu nhưng cải tiến theo hướng Amultart chẳng hạn.

dokhoa33

Đại Tá
Sar tem đồng, tem lùn đánh thì nó cảm giác nhẹ, thoát tay hơn Tem bạc mới ra những năm gần đây. Mình cầm mấy cây Sar tem lùn gắn mặt FX thấy đánh cũng không tệ. Chỉ có bóng ra nhanh và khó đánh trái hơn mấy dòng vợt mỏng, và giật xa bàn cảm thấy cứ đuôi đuối. Tuy nhiên, bạt, giật lai bạt và chặn đẩy thì vẫn cứ rất ổn. Có điều Sar tem đồng lấy đâu ra lắm mà trang bị cho phổ biến được -> Vì thế xu hướng là nó sẽ giảm dần và đi tới không sản xuất nữa, ngay cả But rồi cũng chuyển sang dòng khác hay giữ tên, cái thương hiệu nhưng cải tiến theo hướng Amultart chẳng hạn.
bac ở đâu vậy?

Last edited:

xukaka

Đại Tá
Mình thấy Ngoài Bắc dùng Sar rất nhiều cả cao thủ cũng vậy. Trong Nam thì ít hẳn. Nhưng các bác Ngoài Bắc vào thì chém Trong Nam tơi tả bằng Sar. Như vậy hợp cây nào thì chơi thôi.

Bình luận từ Facebook