Hướng dẫn vào keo cốt vợt............

Status
Không mở trả lời sau này.

bocau

Đại Tá
Cán ST vào keo có lúc bay luôn vợt vào đối thủ.
Quấn thế này vừa êm vừa chắc tay luôn
...hehe

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Các cao thủ cho em hỏi là xịt bằng ATM bao lâu thì nó trôi hết, có phải xịt lại không ?

Em táng 502 vào mỏng đều, cán vợt sáng choang lên, rất đẹp, em vào đã có kinh nghiệm nên không trơn, theo cảm nghĩ của em, đặc biệt là các cán có tone màu sáng, vào xong nhìn thích lắm, ví dụ như XIOM HAYABUSA, JUN, vào nhìn thích cực, cứ như là nó trong veo, sáng bóng lên ấy, và đặc biệt là không bao giờ phải vào lại.

W997 em cũng vào rồi, màu vàng giữ được rất sáng, mà nhìn cái cán vợt nó lung linh lên, màu sắc không bao giờ bị phai, bị lẫn, đẹp phết

bocau

Đại Tá
Các cao thủ cho em hỏi là xịt bằng ATM bao lâu thì nó trôi hết, có phải xịt lại không ?

Em táng 502 vào mỏng đều, cán vợt sáng choang lên, rất đẹp, em vào đã có kinh nghiệm nên không trơn, theo cảm nghĩ của em, đặc biệt là các cán có tone màu sáng, vào xong nhìn thích lắm, ví dụ như XIOM HAYABUSA, JUN, vào nhìn thích cực, cứ như là nó trong veo, sáng bóng lên ấy, và đặc biệt là không bao giờ phải vào lại.

W997 em cũng vào rồi, màu vàng giữ được rất sáng, mà nhìn cái cán vợt nó lung linh lên, màu sắc không bao giờ bị phai, bị lẫn, đẹp phết
Mình thấy không nên vào 502 vì sau nhả keo rất khó ; xịt ATM đánh 5-6 tháng mang cá vẫn ok không hề gì, còn cán muốn đẹp chỉ cần lấy nhám mịn chà nhẹ hết keo cũ và xịt lại 1 lớp là ok;

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mình thấy không nên vào 502 vì sau nhả keo rất khó ; xịt ATM đánh 5-6 tháng mang cá vẫn ok không hề gì, còn cán muốn đẹp chỉ cần lấy nhám mịn chà nhẹ hết keo cũ và xịt lại 1 lớp là ok;
Em xác định vào keo là vào luôn, chứ không xả, miễn là đẹp thôi

Lê Văn Lợi

Binh Nhì
Sấy qua cán vợt cho bay hết hơi ẩm. Lấy 2 đoạn băng dính dán thật khít lên 2 mặt cốt vợt chỗ gần mang cá để làm ranh giới, ko cho keo dây lên phần dán mút vợt khi quét.

Mua 1 lọ sơn xịt ATM loại phủ bóng, ko màu, 30k 1 lọ

Về lắc bình sơn vài cái, chiết sơn ra 1 cái cốc hoặc lọ nho nhỏ theo cách này :(lượng sơn chỉ cần bằng thể tích của 1, 2 đồng xu là thừa để sơn cán +viền + mang cá)

Nếu ko làm như trên mà xịt thẳng vào cốc thì do hơi xịt khá mạnh, sơn sẽ bắn tung tóe.

Lấy bông ngoáy tai, chấm vào quét nhẹ lên phần cần phủ keo. Muốn mỏng thì chỉ quét 1 lần. Muốn dày hơn chút thì có thể quét lần 2, lần 3. Mỗi lần cách nhau 20p.

Kinh nghiệm rút ra : ko, ko và ko bao giờ sơn cán vì tuy bề mặt cán ko bị trơn nhưng nó sẽ tạo cảm giác hơi ẩm ẩm, dinh dính khi thi đấu do lòng bàn tay tiết ra mồ hôi và muối khoáng + 1 chút bụi bẩn.

Chỉ nên sơn phủ mang cá và viền vợt.
Nếu dán băng dính vào mặt vợt có ảnh hưởng gì không ạ,vì mình không muốn tháo mặt vợt

Tri.Absolum

Thượng Sỹ
Mình dùng ATM không màu:
B1: dùng băng keo dán ngang mặt gỗ.
B2: xịt ngoài cho quen cảm giác nhấn, rồi đưa vào xịt nhanh phủ hết mang cá và cán, xong nhanh tay lấy miếng gạt y tế vuốt đều nhanh tay cho mỏng, ae muốn xịt 2,3 lớp thì mỗi lớp cách nhau 15p-20p
Ko bị trơn nhé ae.
Đây là trước và sau khi mình xịt

Attachments

632.8 KB · Đọc: 77
    522.8 KB · Đọc: 82

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Mình dùng ATM không màu:
B1: dùng băng keo dán ngang mặt gỗ.
B2: xịt ngoài cho quen cảm giác nhấn, rồi đưa vào xịt nhanh phủ hết mang cá và cán, xong nhanh tay lấy miếng gạt y tế vuốt đều nhanh tay cho mỏng, ae muốn xịt 2,3 lớp thì mỗi lớp cách nhau 15p-20p
Ko bị trơn nhé ae.
Đây là trước và sau khi mình xịt

Nên xịt mỏng thôi, xịt dày sau nó bết & xước

Trainee

Đại Tá
Nếu dán băng dính vào mặt vợt có ảnh hưởng gì không ạ,vì mình không muốn tháo mặt vợt
Không ảnh hưởng gì cả, hoàn toàn bình thường; có chăng thì khi bóc băng dính ra mặt vợt chỗ đó sẽ sạch sẽ hơn lúc trước tý thôi! :D

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook