Hướng dẫn vào keo cốt vợt............

Status
Không mở trả lời sau này.

Tehoasuong_hp

Thượng Sỹ
Tốt nhất kô nên vào keo cán bác à, kiểu gì cũng trơn kô it thì nhiều, có chăng chỉ vào lớp thật mỏng vào mang cá. Còn bác vẫn muôn vào keo thi trên đđ có thread cách vào keo rùi đấy, bác tìm xem

linh729

Thượng Tá
Nhờ các bạn tư vấn giúp cách và keo cán vợt, không bị trơn........................

Sấy qua cán vợt cho bay hết hơi ẩm. Lấy 2 đoạn băng dính dán thật khít lên 2 mặt cốt vợt chỗ gần mang cá để làm ranh giới, ko cho keo dây lên phần dán mút vợt khi quét.

Mua 1 lọ sơn xịt ATM loại phủ bóng, ko màu, 30k 1 lọ

Về lắc bình sơn vài cái, chiết sơn ra 1 cái cốc hoặc lọ nho nhỏ theo cách này :(lượng sơn chỉ cần bằng thể tích của 1, 2 đồng xu là thừa để sơn cán +viền + mang cá)

Nếu ko làm như trên mà xịt thẳng vào cốc thì do hơi xịt khá mạnh, sơn sẽ bắn tung tóe.

Lấy bông ngoáy tai, chấm vào quét nhẹ lên phần cần phủ keo. Muốn mỏng thì chỉ quét 1 lần. Muốn dày hơn chút thì có thể quét lần 2, lần 3. Mỗi lần cách nhau 20p.

Kinh nghiệm rút ra : ko, ko và ko bao giờ sơn cán vì tuy bề mặt cán ko bị trơn nhưng nó sẽ tạo cảm giác hơi ẩm ẩm, dinh dính khi thi đấu do lòng bàn tay tiết ra mồ hôi và muối khoáng + 1 chút bụi bẩn.

Chỉ nên sơn phủ mang cá và viền vợt.

buidoan2111

Trung Uý
Tay mình đánh ra mồ hôi nhiều lắm, nên muốn vào keo để bảo vệ cốt vợt, như vậy mình thấy cũng k ổn lắm nhỉ?

bachikho

Đại Tá
bác muốn vào keo cán cũng được, làm 1 lớp mỏng theo hướng dẫn của linh729 ở trên rồi mua giấy ráp loại mịn nhất về đánh qua 1 lượt sẽ ko còn cảm giác ẩm ẩm, dinh dính nữa (tuy nhiên vẫn đồng ý với linh729 là chỉ nên vào mang cá + viền)

Kiếm cùn

Trung Sỹ
Bác thích thì mua mấy miếng băng keo (decal) chắc mất 5k dán 1 phát vào vào phần dán mút rồi cắt như kiểu cắt mút, vác hộp sơn xịt bóng (không có màu) trừ khi bác thích màu khác hehe xịt đều tay 1 lượt những phần bác thích để 5 phút bóc decal ra dán mút là chiến được.

docmaorg

Đại Tá
Vào viền và mang ká là ok nhất vào cả cán sau này muốn tẩynkeo cũng khó. Vợt mới chưa đánh các bác vào keo theo kiểu keo ngấm vào gỗ chứ ko thừa cực hay, cái này vợt rẻ rẻ chút e chuột bạch rồi nhưng chưa dám làm vợt đắt tiền, tại vẫn chưa đủ tự tin.

luonghuyhung

Đại Uý
Sấy qua cán vợt cho bay hết hơi ẩm. Lấy 2 đoạn băng dính dán thật khít lên 2 mặt cốt vợt chỗ gần mang cá để làm ranh giới, ko cho keo dây lên phần dán mút vợt khi quét.

Mua 1 lọ sơn xịt ATM loại phủ bóng, ko màu, 30k 1 lọ

Về lắc bình sơn vài cái, chiết sơn ra 1 cái cốc hoặc lọ nho nhỏ theo cách này :(lượng sơn chỉ cần bằng thể tích của 1, 2 đồng xu là thừa để sơn cán +viền + mang cá)

Nếu ko làm như trên mà xịt thẳng vào cốc thì do hơi xịt khá mạnh, sơn sẽ bắn tung tóe.

Lấy bông ngoáy tai, chấm vào quét nhẹ lên phần cần phủ keo. Muốn mỏng thì chỉ quét 1 lần. Muốn dày hơn chút thì có thể quét lần 2, lần 3. Mỗi lần cách nhau 20p.

Kinh nghiệm rút ra : ko, ko và ko bao giờ sơn cán vì tuy bề mặt cán ko bị trơn nhưng nó sẽ tạo cảm giác hơi ẩm ẩm, dinh dính khi thi đấu do lòng bàn tay tiết ra mồ hôi và muối khoáng + 1 chút bụi bẩn.

Chỉ nên sơn phủ mang cá và viền vợt.

Chỉ ae thêm 1 chiêu nữa xịt hết toàn bộ cán mà k bao giờ có cảm giác trơn như sau:
1 bít phần mặt như trên và quét loãng 1 lớp thật mỏng, để khô hẳn
2 chuẩn bị tấm vải thật giày có vân vải sâu nổi như Jean ...tẩm dầu hôi
3 xịt thẳng 1 lớp nữa vào cốt quấn ngay tấm vải đã ướt dầu hôi và bóp chặt,đều hết những chỗ xịt rồi gỡ nhẹ tấm vải và để khô
4 kết quả sẽ có vân theo tấm vải rất bám váo tay(tuỳ theo chọn vân vải)
chúc ae đạt kq tốt

Last edited:

nhh_pt

Thượng Sỹ
sao em vào keo cán vợt bằng Atm lại thấy cầm chắc hơn nhỉ mồ hôi lại không vào được trong cốt ^^

bocau

Đại Tá
Chỉ ae thêm 1 chiêu nữa xịt hết toàn bộ cán mà k bao giờ có cảm giác trơn như sau:
1 Bịt kín phần mặt như trên và quét loãng 1 lớp thật mỏng, để khô hẳn
2 chuẩn bị tấm vải thật giày có vân vải sâu nổi như Jean ...tẩm dầu hôi
3 xịt thẳng 1 lớp nữa vào cốt quấn ngay tấm vải đã ướt dầu hôi và bóp chặt,đều hết những chỗ xịt rồi gỡ nhẹ tấm vải và để khô
4 kết quả sẽ có vân theo tấm vải rất bám váo tay(tuỳ theo chọn vân vải)
chúc ae đạt kq tốt
Mình vào keo rất đơn giản, thế này:
1. Lấy băng keo bịt kín những chỗ không vào keo (kể cả tem chữ)
2. Xịt chai ATM bóng không màu:
- L1 xịt thẳng vào 2 mang cá và dọc xuống cán (xịt dày chút vẫn không sao) đừng để đọng nứơc thành giọt là ok (chờ khoảng 15 phút). Lấy miếng mướp nhúng xăng thơm chùi tẩy phần sơn trên thân cán bỏ đi (chùi những chỗ k cần để keo, vì xăng sẽ tẩy được sơn vừa xịt).
- L2 xịt và chờ khoảng 20 phút và chùi phần cán k cần vào keo như L1.
- L3 xịt lớp mỏng (để chai xịt hơi xa chút) và để khô là ok. Phần cán khi đó chỉ có 1 lớp mỏng nên sẽ không trơn và có độ bóng mờ đẹp.
có ảnh một em xịt đến lớp thứ 3 đây... mua một chai 25k về các Bác xit cả 50-70 chuc cái cốt luôn ấy..hi

Last edited:
Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook