Hôm nay có gì Mới ???

Drhongson

Đại Tá
Mình mạo muội mở TOPIC << Hôm nay có gì mới ? ?>> để bà con mình ai có tin tức gì
nóng sốt thì post lên chia sẻ cho mọi người kịp thời giao lưu nhé anh em .

-Ví dụ 12h trưa nay ,lúc chuẩn bị lên máy bay đi PHILIPINE đánh giải , anh Cường anti (Cuongruou 88 )
phone nhắn mình chuẩn bị tiếp đón bạn Bình Chuyengietsao , 1 hảo thủ Hải dương ,
cũng là 1 member tích cực của diễn đàn sắp vào Sài gòn giao lưu .
Vậy thông báo sơ bộ để các cao thủ Sài thành chuẩn bị tiếp chiêu cho rôm rả nhé .

tranthelong

Super Moderators
Bình "binhchuyengietsao_HD" bây giờ có lẽ chuyển thành "chuyengiet_ruoi" có lẽ hợp hơn Dr Sơn ạ.hihi
Đồng chí này tính vào Sài Gòn đánh quả lẻ đây. Dạo này nghe nói đánh gì, ăn gì, chơi gì đều rất chi là âm thầm lặng lẽ:D. Tết vừa rồi em về Hải Dương có giao lưu bóng bàn, chuyện trò với Bình, Đức "kiemsacHD".... Qua mọi người em được biết đầu năm ở Hải Dương có tổ chức nhiều giải đấu bóng bàn lớn nhỏ chào xuân. Không khí bóng bàn cùng tiết xuân lan tỏa khắp mọi nơi. Vậy mà trên diễn đàn không thấy thông tin gì cả. Em hỏi Bình và Đức là anh em Hải Dương đâu hết rồi mà lâu lâu không thấy lên diễn đàn đưa tin, chém gió, đặc biệt là "hai ông":cool:. Bình và Đức chỉ nhìn nhau "cười trừ" và cũng hứa hẹn sang đầu năm sẽ dành nhiều thời gian hơn cho diễn đàn.
Bình "binhchuyengietsao_HD" mà được Dr Sơn và các cao thủ Sài Thành tiếp đón thì còn gì bằng. Dr Sơn nhớ nhắn nhủ giúp em với đồng chí Bình về "lời hứa" đầu năm nhé.:)

drmatchetzoola

Đại Tá
Xem ngày, giờ tốt xấu trong tháng 2 năm 2013 (Quí Tỵ), để biết việc kiêng nên, hoặc giờ tốt xấu trong ngày 25 tháng 2 năm 2013 (tức ngày 16 tháng 1 năm Quí Tỵ ). Ngày nay không nên đi chơi BB, tốt nhất là đi nhậu, ưu tiên các món chay để giảm bớt xung khí, phòng trừ hậu họa như thua độ, sức mút, gãy vợt ...

Năm Quý Tị
Tháng Giêng (Đủ)
16 Thứ Hai

2013
February
25Monday
Hành: Thủy
Trực: Thành
Sao: Tâm (*)

Ngày: Nhâm Tuất
Kiến: Giáp Dần
Tiết: Vũ Thủy
(Nước mưa)
Giờ khởi đầu ngày: Canh Tý
Ngày này kỵ tuổi: Bính Thìn, Giáp Thìn
Ngày Lục Nhâm: Xích Khẩu (**)

Kiêng - Nên:
  • Kiêng: Có sao xấu là Thọ Tử, Quỷ Khốc nên cẩn thận khi dùng cho các việc mang tính chất đại sự, quan trọng.
  • Nên: Dời nhà cũ qua nhà mới, Đặt bàn thờ, Đem tiền gởi nhà Bank, Đi nhổ răng hay tiểu phẩu, Đi thi bằng lái xe - Thi tay nghề, Giao dịch, Gieo hạt Trồng cây (trồng trọt), Hủy bỏ hợp đồng, Làm kim hoàn, Làm đường sá, Lên chức, May sắm quần áo - may mặc, Mở Party (tiệc tùng), Mua và nhận lục súc chăn nuôi, Nhập học, Phá cây lấp đất trồng trọt (khai hoang), Thương lượng, Thu tiền - đòi nợ, Tiếp thị (quảng cáo) hàng hóa.

Hung - Cát:
  • Hung Thần: Thọ Tử, Nguyệt Yếm đại hỏa, Cô Thần, Quỷ Khốc, Ly Sào.
  • Cát Thần: Thiên Đức Hợp, Thiên Hỷ, Thiên Quan, Nguyệt Không, Tam Hơp, Hoàng Ân.

Giờ Tốt - Xấu: Giờ tốt:

• Dần (3:00-4:59)
  • Thìn (7:00-8:59)
  • Tỵ (9:00-10:59)
  • Thân (15:00-16:59)
  • Dậu (17:00-18:59)
  • Hợi (21:00-22:59)

Giờ xấu:

• Tí (23:00-0:59)
  • Sửu (1:00-2:59)
  • Mão (5:00-6:59)
  • Ngọ (11:00-12:59)
  • Mùi (13:00-14:59)
  • Tuất (19:00-20:59)
(*) TÂM NGUYỆT HỒ
(con Chồn)
Tâm tinh tạo tác lắm tai hung,
Trăm việc thêm phần vạn thủy chung.
Cất táng, Hôn nhân đều bất lợi,
Trong ba năm ấy họa trùng trùng.

(**) XÍCH KHẨU
(thuộc hành Kim)
Việc quan sự.
XÍCH-KHẨU miệng tiếng đã đành,
Lại phòng quan sự tụng đình lôi thôi.
Mất của gấp rút tìm tòi,
Hành nhân kinh hãi, dặm khơi chưa về.
Trong nhà quái khuyển, quái kê,
Bệnh hoạn coi nặng động về TÂY phương.
Phòng người trù ếm vô thường,
Còn e xúc nhiễm, ôn hoàng hại thân.

meoluoitmb

Đại Tá
chứ ký của Bác là: VỢ KHÔNG SINH RA TA NHƯNG CÓ CÔNG NUÔI DƯỠNG TA NÊN NGƯỜI. EM nghe nó cứ làm sao âý, kinh tế do mình gánh vác, em ko hiêủ từ nuôi dưỡng của Bác, hay là nuôi dưỡng về tinh thần và niềm tin?
Nghe câu trên cứ như vợ nó là mẹ mình âý, em là em ko nhất trí.

Drhongson

Đại Tá
Mình thấy khoái ông bạn Drmatchetzoola này quá , mở topic nào cũng hay cũng độc đáo,
từ các clip bóng bàn quý hiếm lạ mắt tới các món ăn đặc sản xứ Quảng nam , rồi topic Nick lạ nick độc ...
ai ai vào đọc cũng thấy thú vị , khó rời ra , cám ơn quá . hì

longo

Trung Sỹ
chứ ký của Bác là: VỢ KHÔNG SINH RA TA NHƯNG CÓ CÔNG NUÔI DƯỠNG TA NÊN NGƯỜI. EM nghe nó cứ làm sao âý, kinh tế do mình gánh vác, em ko hiêủ từ nuôi dưỡng của Bác, hay là nuôi dưỡng về tinh thần và niềm tin?
...hihiih..đổi lại cho nó đúng đi bác..nguyên văn nó là thế này....Vợ có công dạy dỗ ta nên người...kekkekeke....lấy vợ về là...ngoan hẳn cơ...kekek

drmatchetzoola

Đại Tá

Vợ không là mẹ sinh ra
Nhưng có công dạy dỗ ta nên người
Ti-Mô-Bôn ơi chớ có cười
Vợ đặt cái nick Mèo lười phải không ?

drmatchetzoola

Đại Tá
Mới ngay bây giờ

thaythuydn

Đại Tá
Chử ký này ít nhất là đúng với Lưu Bình và Dương Lể !!??"Nhật TÂN ,nhật nhật TÂN"

drmatchetzoola

Đại Tá
Ghi lại tin

3 giải đấu lớn nhất của bóng bàn trong nước: Giải Vô địch quốc gia diễn ra tại Lâm Đồng (từ ngày 15 đến 21-4), Giải Các đội mạnh toàn quốc được tổ chức tại Cần Thơ (từ ngày 17 đến 22-9), Giải Các cây vợt xuất sắc toàn quốc diễn ra tại Hải Phòng (từ ngày 1 đến 3-11).

Ngoài các giải trong nước, bóng bàn Việt Nam sẽ dự nhiều giải quốc tế trong năm 2013, trong đó có Giải Vô địch thế giới (từ ngày 13 đến 20-5, tại Paris - Pháp), Giải Vô địch trẻ Đông Nam Á (tháng 6, đang xác định địa điểm, có lẽ tổ chức tại Tam Kỳ, Quảng Nam), Giải Vô địch Châu Á (từ ngày 30-6 đến 7-7 tại Busan - Hàn Quốc).

satthu@

Thượng Sỹ
Mình mạo muội mở TOPIC << Hôm nay có gì mới ? ?>> để bà con mình ai có tin tức gì
nóng sốt thì post lên chia sẻ cho mọi người kịp thời giao lưu nhé anh em .

-Ví dụ 12h trưa nay ,lúc chuẩn bị lên máy bay đi PHILIPINE đánh giải , anh Cường anti (Cuongruou 88 )
phone nhắn mình chuẩn bị tiếp đón bạn Bình Chuyengietsao , 1 hảo thủ Hải dương ,
cũng là 1 member tích cực của diễn đàn sắp vào Sài gòn giao lưu .
Vậy thông báo sơ bộ để các cao thủ Sài thành chuẩn bị tiếp chiêu cho rôm rả nhé .

Vừa nhận được 1 cú alo của Tùng sat thủ @ nói chiều mai vào SG công tác mấy ngày,nhờ dr Son dẫn đường chỉ lối

Bỏ lỡ bao dịp gặp anh em, đầu xuân Satthu@ kiếm cớ công tác, mục đích làm việc thì ít, đi chơi là chủ yếu thăm các cao thủ chốn Sài thành (trốn cơ quan hợp pháp).

Đúng giờ G, 11h50 bắt đầu bắt chuyến sớm nhất hành quân --- qua không phận Satthu@ đã cảm nhận được Chút Nắng Ấm trên bầu trời Nam.

13h55 Đặt chân tới sân bay Tân sơn nhất với tâm trạng lo lắng, có vẻ lành ít dữ nhiều... do sài thành có quá nhiều cao thủ như : DrHong Son. Bác Hà trưởng bản, Hoang tau. Triều votgo, Huy bò điên ...Nên satthu@ em chọn giải pháp an toàn là trốn đi làm việc, tĩnh dưỡng công lực để ủ mưu chiến đấu!!!

Last edited:

satthu@

Thượng Sỹ
Mặc dù trốn kỹ qua một ngày. Nhưng vẫn bị truy sát kịch liệt bởi bác Hà trưởng bản. Cuối cùng Satthu@ cũng phải xuất đầu lộ diện... 6h30 sáng là triển khai chương trình ăn sáng, tằng tằng tiếp chương trình Cafe đèn mờ ... Tranh thủ làm việc trông có vẻ rất tập trung và nguy hiểm, nhanh nhanh để chiều còn Vác kiếm chinh chiến !!!

Chú Hà trưởng bản - Thành viên rất tích cực và nhiệt tình của diễn đàn.

Vừa nhận được mật báo...Huy bò điên đang trên đường cá rô phi đến Cafe AQ. ...

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Sáng nay gọi dr Son đi truy sát Sat thủ @ nhưng Dr đang di viếng các nạn nhân của vụ nổ kinhh hoàng.
Hy vọng chiều nay @ xong việc vác đao đi chém gió được

satthu@

Thượng Sỹ
Huy bò điên có mặt có mặt rất nhanh chóng! Hai pha bóng đối nghịch :
Chú HÀ cuồng ku tập trung lướt diễn đàn và Post bài mang tính thời sự, bên kia là Huy bò điên cũng đang rất tập trung ....ĂN ;););)

Huy bò điên nap năng lượng kiểu này e rằng chiều nay Satthu@ lành ít dữ nhiều...

PackEunHee

Ceo of Stiga
Huy bò điên có mặt có mặt rất nhanh chóng! Hai pha bóng đối nghịch :
Chú HÀ cuồng ku tập trung lướt diễn đàn và Post bài mang tính thời sự, bên kia là Huy bò điên cũng đang rất tập trung ....ĂN ;););)

Huy bò điên nap năng lượng kiểu này e rằng chiều nay Satthu@ lành ít dữ nhiều...

Sáng sớm vừa đi dạy về lại gặp ông anh dìm hàng rồi. Hjxxxxxx

satthu@

Thượng Sỹ
Nóng hổi : giao lưu cùng bác Hoài Anh _ michipsport và hò hẹn chiều nay là vụ chinh chiến đẫm máu nhất từ trước đến giờ (do lâu ngày mới vác kiếm nên Satthu@ rất dễ là người ra đi):

Tập trung bám rễ quán Cafe AQ, quyết tâm xong việc sớm để chiều còn làm gà nên Satthu@ tranh thủ với bữa trưa đạm bạc nhưng tay nghề của đầu bếp thì tuyệt hảo...

Theo thông tin dự báo từ nha khí tượng Thủy văn cho biết: trong vòng khoảng vài giờ nữa, thời tiết SÀI GÒN sẽ thay đổi bất ngờ, chuyển từ nắng nóng sang lạnh đột ngột. Thậm chí có thể rất lạnh và có mưa rào 1 vài nơi do 1 luồng không khí lạnh đặc biệt từ phương BẮC tràn về. Đề nghị mọi người ra đường nên mang theo áo ấm và không quên mang kiếm theo người. Người già và trẻ em có thể sốt rét dẫn đến co giật nên phải hết sức đề phòng cẩn thận!
Đài BBC trân trọng thông báo!

Bình luận từ Facebook