Hôm nay có gì Mới ???

ltdung

Trung Uý
Tình hình tập luyện theo cách Em chỉ Anh đến đâu rồi Anh? Clb sao dạo này Em thấy im lìm thế Anh ơi???

Anh em vẫn tập đều em à, nay cu Hà đưa ra bài tập nặng quá mệt muốn chết luôn. Anh phải cố gắng tập luyện hơn nữa thôi. Ấy, sorry Dr nhé, làm loãng mất toppic.

Drhongson

Đại Tá
TIN BUỒN
"Ông già lập dị tử tế" Hồ Kiểng qua đời ở tuổi 89
HỒNG HẠNH | 03/04/2013 22:53 (GMT + 7)
TTO - Lúc 16g15 phút ngày 3-4-2013, nghệ sĩ Hồ Kiểng đã trút hơi thở cuối cùng trên chuyến xe cấp cứu đưa ông đến bệnh viện Nguyễn Trãi (TP.HCM) sau khi bị té từ trên võng xuống.

TIN BÀI LIÊN QUAN
"Ông già lập dị tử tế" Hồ Kiểng qua đời ở tuổi 89 (03/04)
Nghệ sĩ Hồ Kiểng - “ông già lập dị tử tế” (20/09)

Người diễn viên của hàng trăm vai diễn trong các bộ phim đã ra đi ở tuổi 89. Bên cạnh ông giờ sau cuối là hai đứa con gái vừa lau nước mắt vừa tất tả chuẩn bị mọi thứ để ngày mai đưa ông đến nhà tang lễ Lê Quý Đôn.

NSƯT Hồ Kiểng sinh ngày 27-12-1925 tại Phước Long, Giồng Trôm, Bến Tre.

Ông tham gia kháng chiến từ tháng 8-1945 đến tháng 12-1959 -ở đơn vị tiểu đoàn 209.

Ông đóng phim từ năm 1959, tính đến nay đã tham gia hơn 200 phim với các vai diễn đáng chú ý trong Đất Phương Nam, Người đẹp Tây Đô, Hòn Đất, Ván bài lật ngửa... Đa phần, các vai diễn của ông đều là vai phụ, có khi chính diện, có khi phản diện nhưng đều để lại nhiều ấn tượng trong lòng khán giả. Vai diễn lớn trong phim điện ảnh cuối cùng của ông là Mùa hè lạnh của đạo diễn Ngô Quang Hải. Bộ phim gần đây nhất của ông là Ngược sóng (đạo diễn Lê Cung Bắc) đang phát sóng trên VTV1.

Năm 1997, NSƯT Hồ Kiểng được phong tặng danh hiệu NSƯT.

Năm 2006, ông được Trung tâm sách kỉ lục Việt Nam công nhận là Nghệ sĩ đóng nhiều vai phụ trong nhiều bộ phim Việt Nam nhất.

Tang lễ của NSƯT Hồ Kiểng sẽ diễn ra tại Nhà tang lễ TP.HCM (25, Lê Quý Đôn, Q.3), lễ viếng bắt đầu từ 10g ngày 4-4 và kết thúc vào cuối ngày 7-4-2013.

HỒNG HẠNH

* Mời bạn đón đọc chi tiết cuộc đời và sự nghiệp của NSƯT Hồ Kiểng trên số báo Tuổi Trẻ ngày 4-4 >>

Bác HỒ KIỂNG là bạn nối khố với ba của mình , hai người thân thiết gắn bó với nhau gần 1 thế kỷ .
Đối với mình , Bác Hồ Kiểng là người có tính nghệ sỹ bậc nhất trong giới nghệ sỹ .
Mới hôm rồi Bác còn động viên con siêng đánh banh lấy sức khỏe , vậy mà nay Diêm đế đã điểm danh Bác mất rồi .
Nay Bác qua đời , con xin cầu mong Bác sớm tiêu diêu miền cực lạc , đem nụ cười bất diệt sang thế giới bên kia .
Nhân dân mãi mãi ghi nhớ một người TẦM CỠ chuyên đóng vai NHỎ .

Last edited by a moderator:

ducphubb

Thượng Sỹ
Thành kính phân ưu cùng gia đình bác NSUT Hồ Kiểng một Người chiến sĩ thầm lặng cùng những vai phụ để đời của Điện ảnh Việt Nam

Ảnh đẹp của Dương cô nương do bác tcgroup chụp

Last edited:

kimtuan2312

Thượng Sỹ
Thành kính phân ưu cùng gia đình bác NSUT Hồ Kiểng một Người chiến sĩ thầm lặng cùng những vai phụ để đời của Điện ảnh Việt Nam

Đang thành kính phân ưu mà bác lại đưa cái ảnh ăn chơi nhảy múa này có vẻ ko phù hợp lắm.....

ducphubb

Thượng Sỹ

Đang thành kính phân ưu mà bác lại đưa cái ảnh ăn chơi nhảy múa này có vẻ ko phù hợp lắm.....

Bạn nói đúng đấy! nhưng mình lại không sai chủ đề Hôm nay có gì Mới ??? một tin buồn và ảnh đẹp một tin vui!
Sự cảm nhận của mình về Những con người cống hiến hết lòng về tất cả các lĩnh vực...!

Last edited:

Drhongson

Đại Tá
17 H CHIỀU NAY Nam hoà thượng , Tuấn Thanh hoá , Wòng Bảo Bảo và vài hảo thỉ sẽ cùng
ĐẾN VĂN THÁNH GIAO LƯU . Anh em mình ai rảnh ra mần mấy Set cho vui nhé .

Drhongson

Đại Tá
Chiều nay mình cùng mấy thân hữu Nam hoà thượng , Bảo lòng zòng , Đăng ... đến Văn Thánh ,
thấy mấy cao thủ đang chiến ác liệt quá (Hải Cò , DZUY càmau , Vũ Bình hoà , Huy Ốc dâu ...),
rứa là cả đoàn tránh bão , theo Bảo phóng xe về xới Thanh Đa của chủ xới Đoàn Nguyễn .
Đến nơi thấy đông nghẹt khách chơi , chờ 1 tí , bác Luỹ là chỗ quen biết đã vui vẻ nhường cho khách quý Hà nội
vào giao đấu .
Sau 1,2 trận đầu , đến các trận sau thì khách Hà nội và các hảo hữu Bảo , Đăng ... đã <<lên đồng>>
xuất chiêu cực đẹp cực độc , thu hút toàn bộ khán phòng , tất cả các bàn bên ngừng hết cả lại ,
tất cả ra ngồi làm khán giả thưởng ngoạn các pha bóng đẹp.
Cám ơn chủ xới Nguyễn , bạn Luật , bạn Linh , bạn Bảo , Đăng và tất cả các bạn đã nhiệt tình chủ khách .

@ Câu lạc bộ Thanh Đa mới thành lập 3 tháng nay , cơ sở rộng rãi khang trang cao ráo , nền không bị trơn , ánh sáng tốt,
chủ xới và nhân viên cùng khách chơi rất thân thiện , mình đoan chắc rằng XỚI THANH ĐA sẽ ngày càng phát triển mạnh,
là nơi tụ hội của anh em bóng bàn khu vực và khắp nơi kéo về giao lưu . ( 82/19 Bình quới p27 Bình thạnh ,
qua cầu Kinh 1 xíu , gần CHÁO VỊT ngã tư Thanh Đa , sát bên ca fe Xich Lô , anh em nào đi lạc thì phone 0908048008 gặp chủ nhiệm Nguyễn ) .

ducphubb

Thượng Sỹ
THANH ĐA 2 TIẾNG RẤT GẦN GŨI, con trai đầu của ducphubb vừa mới tá túc khách sạn Thanh Đa- Quận Bình Thạnh 5 ngày để thi olympic 30 tháng 4 môn toán khu vực phía nam tại trường chuyên Lê Hồng Phong -TPHCM, tiếc rằng cháu không đoạt giải, đang đợi cháu trên đường trở về tổ ấm gia đình!

Drhongson

Đại Tá
THANH ĐA 2 TIẾNG RẤT GẦN GŨI, con trai đầu của ducphubb vừa mới tá túc khách sạn Thanh Đa- Quận Bình Thạnh 5 ngày để thi olympic 30 tháng 4 môn toán khu vực phía nam tại trường chuyên Lê Hồng Phong -TPHCM, tiếc rằng cháu không đoạt giải, đang đợi cháu trên đường trở về tổ ấm gia đình!

Bé Phú học giỏi quá hả anh . học tài thi phận , hy vọng những lần sau cha con anh cùng vào giao lưu bóng bàn với anh em Thanh Đa , anh em Sài gòn (chỗ này có món cháo vịt ngon tuyệt trần đời luôn đó anh ).

ducphubb

Thượng Sỹ
Bé Phú học giỏi quá hả anh . học tài thi phận , hy vọng những lần sau cha con anh cùng vào giao lưu bóng bàn với anh em Thanh Đa , anh em Sài gòn (chỗ này có món cháo vịt ngon tuyệt trần đời luôn đó anh ).
Cuộc thi này là của bé Nhật học lớp 10, bé Phú đam mê bóng bàn là em của Nhật đang học lớp 4, hẹn bác Sơn món cháo vịt THANH ĐA bia Sài Gòn!

2 bé Nhật và Phú

Last edited:

Drhongson

Đại Tá
Hôm ra Hà nội , mình gặp Tống cốc chủ và có xin số phone của Nhà báo Nguyễn Lưu .
Là 1 người hiểu tường tận cặn kẽ bóng bàn xưa nay , Bác Nguyễn Lưu thường có những ý kiến
rất bén về bóng bàn .
Mình đã nhờ BQT làm tặng Bác Nguyễn Lưu 1 Nick và đã mời Bác Nguyễn Lưu
vào đọc và viết bài trên Diễn đàn bongban.org chúng ta . Bác đã vui vẻ nhận lời .
Hy vọng anh em mình sẽ có nhiều cái hay để xem và học hỏi .

@ Trước đây mình cũng đã nhờ các bác ADMIN , SMOD lập nhiều Nick cho các anh em trong nước cũng như
anh em hải ngoại vào sinh hoạt , vừa thêm đông vui vừa thêm nhiều ý kiến đa chiều chất lượng cao .

@Không hiểu sao mình cứ bị trục trặc , không tự đăng ký đuoc Nick , chuyên phải đi nhờ ,
Mong các bác Min Mod xá tội .

ducphubb

Thượng Sỹ
Rất mừng là bác Nguyễn Lưu bình luận viên thể thao nước nhà mình thường gặp trên VTV3 đã tham gia nick nguyenluu ở DĐBB! Diễn đàn bóng bàn chúng mình sẽ chuyên nghiệp hơn!

Drhongson

Đại Tá

Drhongson

Đại Tá
Thông báo
Chiều nay có HIỆP XIOM hạ cánh Sài thành , anh vừa đi công tác , vừa kết hợp công việc của hãng ,
kín lịch bận rộn ...
Hy vọng anh thu xếp tí thời gian kịp giao lưu bóng banh bia bọt . ..

Nguoi_Chicago

Trung Sỹ
topic này của anh hay đó anh Sơn ơi, thời sự và sự kiện nổi bậc trong ngày được nêu ra ở đây để anh em cập nhật và tham dự. Tiếp tục phát huy anh Sơn nhé, chúc anh luôn dồi dào sức khỏe, tràn đầy nhiệt huyết và đam mê như thế này!

luôn tiện báo tin mới cho anh chị em biết là lão Bình Ni đã tập bóng trở lại.

Last edited:

Drhongson

Đại Tá
Sáng nay có mấy tin vui

- Sinh nhật bác Hùng Iraq , 1 lão tiền bối pingpong Đà nẵng , anh em vào chúc Cụ Hùng trường thọ nhé .

- Nhà báo Nguyễn Lưu phone cho mình , dù tuổi cao mắt kém ( bác Nguyễn Lưu 71 tuổi ) , nhưng Anh rất trẻ trung hứng khởi
vào đọc và viết bài . Rất hoan nghênh Anh .

Drhongson

Đại Tá
topic này của anh hay đó anh Sơn ơi, thời sự và sự kiện nổi bậc trong ngày được nêu ra ở đây để anh em cập nhật và tham dự. Tiếp tục phát huy anh Sơn nhé, chúc anh luôn dồi dào sức khỏe, tràn đầy nhiệt huyết và đam mê như thế này!

luôn tiện báo tin mới cho anh chị em biết là lão Bình Ni đã tập bóng trở lại.

Gần đây Giang hồ cao thủ như mây , Bình Ni Nhớ mua thêm cái phất trần quét gai rụng nhé , hahah

Drhongson

Đại Tá
Hôm nay nghe nói Bình Ni, Văn Bikini và 1 số giang hồ cộm cán mạn Thủ đức hẹn nhau cùng xẻ thịt BÌNH BÉO .
BÌNH BÉO nhớ bảo trọng cái body ngàn vàng óng nuột nhé em , hì .

@Hôm nay các xới có trận nàohay không các bác ơi ?

Bình luận từ Facebook