Hội Viscaria

hoang6988

Binh Nhì
Em thì không quan trọng lắm với China hay mua tại Việt Nam hay tại Nhật tại em cứ cho là 3 cây đó đều như nhau, nếu có khác thì do nguyên liệu là gỗ nên chắc chắn có khác nhau tí ti, còn lại có thể do cảm giác (tâm lý) dùng hàng Nhật xịn, China thì toàn hàng tuyển cho chuyên nghiệp, còn Việt Nam toàn hàng thứ cấp nên nó ảnh hưởng đến cảm giác tâm tư tình cảm của người chơi. Hồi em cầm Vis chơi trong Club Xiom chỗ anh Nghĩa Gai, gặp anh GĐ Cty Take, anh ấy nhìn cây vợt của em vui lắm (vì nó dán tem Take mà) và nói cảm ơn vì anh dùng sản phẩm do Cty chúng tôi cung cấp và rủ qua Club Phường 15 Q10 chơi và giao lưu nhưng dịch bùng phát nên không đi được.
Bác lion cho e hỏi bác dùng RX forehand màu đen hay đỏ ạ ? Em định theo chân bác dùng cặp mặt giống bác, bác chỉ em với

lion

Đại Tá
Bác lion cho e hỏi bác dùng RX forehand màu đen hay đỏ ạ ? Em định theo chân bác dùng cặp mặt giống bác, bác chỉ em với
Thường em dùng RX màu đen R7 màu đỏ, như combo bác thấy em dùng RX màu đỏ là do mặt đen đã cũ và có ae bán mặt đỏ còn mới nên em mua dùng thôi. Hiện em đang dùng 2 mặt R7 nhưng vẫn xoay đen đánh phải và đỏ đánh trái. Tuy nhiên 2 mặt này cũng đã mòn lắm rồi nên sắp phải lắp cặp mặt mới, vẫn là RX đen và R7 đỏ!

hoang6988

Binh Nhì
Thường em dùng RX màu đen R7 màu đỏ, như combo bác thấy em dùng RX màu đỏ là do mặt đen đã cũ và có ae bán mặt đỏ còn mới nên em mua dùng thôi. Hiện em đang dùng 2 mặt R7 nhưng vẫn xoay đen đánh phải và đỏ đánh trái. Tuy nhiên 2 mặt này cũng đã mòn lắm rồi nên sắp phải lắp cặp mặt mới, vẫn là RX đen và R7 đỏ!
Vâng bác ơi cho e hỏi lối chơi bác là gì ạ ? Nay e dán R7 đỏ đánh phải, R7soft đen đánh trái có ổn ko bác ? Quán hết RX e dán bừa

lion

Đại Tá
Vâng bác ơi cho e hỏi lối chơi bác là gì ạ ? Nay e dán R7 đỏ đánh phải, R7soft đen đánh trái có ổn ko bác ? Quán hết RX e dán bừa
Bác hỏi hơi bị khó nhé :)
Em nghĩ em chơi kiểu đều đều, tức là không thiên về thủ nhưng khi cần thì bỏ ngắn, cắt gò, chặt chém loạn xạ, còn khi công thì trái phải đủ cả, giật bạt đều OK hết.

mcfly

Thượng Tá

Cây của em đời L ~95g - cả combo là 201g D05 H3 41

Ta69

Binh Nhì
thật ra vợt rất cân bằng - ra đòn hết tay vẫn êm ru nên 200g đánh ổn định và đầm tay lắm bác. em còn 1 cây đời I 92g black tag đang trên đường về - cây đó gỗ còn đẹp hơn cây L nhiều
Inbox ít hình ảnh Zalo mình 0909890268

VPSV

Đại Uý
Em thấy combo tầm 185Gr là lý tưởng nhất!
Trình ko chuyên rất nhiều người chơi mức này. Em cũng tầm 185. Lần trước thử ráp 200g chịu ko nổi. Quýnh như đeo chì, xoay sở chậm chạp hẳn. Nhưng càng nặng thì đòn ra càng ác.

VPSV

Đại Uý
Combo của Jun chỉ 183Gr thôi bác ạ, lực mạnh hay yếu do kỹ thuật cả!
Chỗ này em vẫn chưa đồng ý với bác, và em cũng đã thực nghiệm. Cùng 1 đòn đánh, 1 tốc độ vào bóng, 1 người đánh, 1 mặt cao su, em dùng 2 cốt innerforce ALC, thì cốt nặng hơn ra đòn lực hơn, bóng thoát ra nhanh hơn. Đó là đòn công, còn đòn thủ block/kê, chặn cũng vậy. Cầm cây nhẹ hơn bóng trả an toàn hơn vì lực nảy ra bị hãm bớt nhiều hơn... em áp dụng sự "mềm" này cho mấy bác khoái cầm sardius bạt, giựt lai bạt.

Nhưng phải cho bóng vô tới lõi, bóng nhẹ thì bác ko cảm đc tác động của lõi lên đòn đánh thì lúc đó cốt nặng, nhẹ sẽ không ảnh hưởng nhiều, bởi lớp ngoài giống nhau.

Với vis em chưa thử, mấy bác thử vis nhiều thì kiểm chứng nhé.

Còn về lấy kỹ thuật, và thể lực bù thì em đồng ý với bác 2 tay. Trình mấy bác chuyên trên diễn đàn này thì đưa cây vợt cơ bản quýnh em cũng thua

Last edited:

lion

Đại Tá
Cái đó là cảm giác của người chơi, có thể khác nhau chút đỉnh nhưng không đáng kể, vấn đề là trọng lượng phù hợp sẽ giúp người chơi xử lý linh hoạt, vẫn đủ khéo, đủ uy lực mà không mỏi tay là OK.

M.Hoang

Đại Tá
Cái đó là cảm giác của người chơi, có thể khác nhau chút đỉnh nhưng không đáng kể, vấn đề là trọng lượng phù hợp sẽ giúp người chơi xử lý linh hoạt, vẫn đủ khéo, đủ uy lực mà không mỏi tay là OK.
Không phải cứ nặng hơn thì lực hơn. Nặng quá thì ko đánh nổi ấy.

Bình luận từ Facebook