Hội Viscaria

daicabh

Binh Nhì
Mặt dig09c đánh trái ổn không các bác, em đang gắn con vis cả 2 mặt 09c, đánh phải ok mà đánh trái nặng quá @.@

Attachments

2.4 MB · Đọc: 93
    2.5 MB · Đọc: 71

lion

Đại Tá

Trên trang chủ của Butterfly Japan đã xác nhận hợp đồng tài trợ đối với VĐV Fan ZhenDong của tuyển bóng bàn nam China. Như ae thấy, từ hồi còn dùng cốt Infinity VPSV, không ít lần đã có hình ảnh đít Infinity còn đầu thì Viscaria của Fan ZhenDong, trong các giải đấu lớn từ năm ngoái đến hiện tại đã thấy Fan ZhenDong công khai dùng Vis hoặc Vis phiên bản đặc biệt để thi đấu.

Chắc đây là Viscaria Golden phải không các đại ca? Nếu đúng thì nó là cây vợt với thiết kế giống nhiều tay vợt khác cũng dùng dòng cốt với thiết kế này. Tuy nhiên, trên trang chủ của mình, Butterfly cho ra mắt cây cốt thửa riêng cho Fan ZhenDong hơi khác chút, phần bản vợt thì em nghĩ là của dòng ALC rồi, nhưng có lẽ nó Viscaria hơn, tức là vẫn kiểm soát, nhưng nảy, nhanh, và cứng hơn so với Lin GaoYuan, và đặc biệt là cán nó màu đỏ, nhìn hay phết. Tuy nhiên, em lại thấy hình như lớp ALC nằm sát lớp lõi thì phải, bác nào mắt tinh vào soi giúp em phát.

tla

Super Moderators
Cấu trúc các lớp của Viscaria Golden nó thế này mà...

Phải công nhận là cây vợt nhìn sắc sảo thật
Em toàn chơi cốt thuần gỗ, mới chuyển đánh thử cây innerforce alc. Bác cho e hỏi cây vis gold này ngoài logo thì có gì khác các cây vis khác mà giá nó cao thế.

mcfly

Thượng Tá
Em toàn chơi cốt thuần gỗ, mới chuyển đánh thử cây innerforce alc. Bác cho e hỏi cây vis gold này ngoài logo thì có gì khác các cây vis khác mà giá nó cao thế.
vis gold trong cán có 2 miếng nhựa dẻo epoxy resin làm vợt nặng, đầm hơn. flex hơn. vis gold toàn trên 90g - gỗ cũng chỉn chu hơn. vis đời sau (bản thường) cứng và cảm giác hollow hơn các bản cũ - em có khoảng 7 cây từ tem đồng không số cho tới đời L, N, S và gold. em đánh mút tàu FH thì thấy không khác nhiều - chỉ ưng ý nhất cây L 95g vì vào bóng rất chắc và có lực. vis gold cảm giác hơi lơ lửng giữa bản thương mại và bản tem đồng, có lẽ là gần với đồng nhưng nhanh hơn một chút.

mcfly

Thượng Tá
View attachment 137314
Trên trang chủ của Butterfly Japan đã xác nhận hợp đồng tài trợ đối với VĐV Fan ZhenDong của tuyển bóng bàn nam China. Như ae thấy, từ hồi còn dùng cốt Infinity VPSV, không ít lần đã có hình ảnh đít Infinity còn đầu thì Viscaria của Fan ZhenDong, trong các giải đấu lớn từ năm ngoái đến hiện tại đã thấy Fan ZhenDong công khai dùng Vis hoặc Vis phiên bản đặc biệt để thi đấu.

Chắc đây là Viscaria Golden phải không các đại ca? Nếu đúng thì nó là cây vợt với thiết kế giống nhiều tay vợt khác cũng dùng dòng cốt với thiết kế này. Tuy nhiên, trên trang chủ của mình, Butterfly cho ra mắt cây cốt thửa riêng cho Fan ZhenDong hơi khác chút, phần bản vợt thì em nghĩ là của dòng ALC rồi, nhưng có lẽ nó Viscaria hơn, tức là vẫn kiểm soát, nhưng nảy, nhanh, và cứng hơn so với Lin GaoYuan, và đặc biệt là cán nó màu đỏ, nhìn hay phết. Tuy nhiên, em lại thấy hình như lớp ALC nằm sát lớp lõi thì phải, bác nào mắt tinh vào soi giúp em phát.
cái này để tuần sau e đi Houston xem World Championship sẽ để ý xem Fan dùng vợt gì - em vẫn nghĩ cu này xài cấu trúc ALC như Vis vì lối đánh counter gần và trung bàn thì ALC phù hợp nhất - xa bàn không có lợi thế

gik271

Thượng Tá
Ai cần Vis nội địa tàu siêu siêu lướt thì vào đây

Anh Ruồi đánh C này và đã chính thức bỏ VIS rồi nhé. Các bạn cứ thần thánh hóa. Đánh VIS mà lên 3 bóng tự nhiên các ông chẻ hết mấy cây đang dùng qua dùng VIS.

Ai cần Vis nội địa tàu siêu siêu lướt thì vào đây

Mà nghe nói VIS của bác Ruồi hàng chọn cho tuyển tàu dùng đó. Đánh tự động lên 3,5 bóng. :D
Chúc hàng của bác sớm bay.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Anh Ruồi đánh C này và đã chính thức bỏ VIS rồi nhé. Các bạn cứ thần thánh hóa. Đánh VIS mà lên 3 bóng tự nhiên các ông chẻ hết mấy cây đang dùng qua dùng VIS.

Mà nghe nói VIS của bác Ruồi hàng chọn cho tuyển tàu dùng đó. Đánh tự động lên 3,5 bóng. :D
Chúc hàng của bác sớm bay.

Cũng không hẳn là bỏ, thích trải nghiệm thôi. Nghĩ khỏe như xưa quăng quật tốt, ai ngờ giờ cũng phải căn lại trọng lượng vợt, độ nẩy khi sức khỏe kém, tuổi thì chớm trung niên

trananh79

Binh Nhì
Mình đang đánh FH Dic05 BH Dic09 cảm thấy cũng ổn, chiều nay dán thử Ten05 và Ten64 xem thế nào, anh em cho cái rì viu 2 mặt này để tham khảo trước nhé. Thank thank

Bình luận từ Facebook