Hội Viscaria

lion

Đại Tá
Sau một năm dùng Super Lin JunYu em lại quay về Viscaria :)

729-FX

Trung Uý
Các bác có bác nào dán thử mặt H3 lên Viscaria Super ALC chưa? Em đang có mặt H3 national (Wang Chuqin 41.5) mới đặt về, đó giờ em chơi hai mặt D09C hai bên (lâu lâu đổi 1 bên thành các mặt hybrid cùng độ cứng của các hãng như Andro, Gewo).
Cách đây cỡ 3 tuần thì em lấy cái mặt H3 41 chơi được cỡ 7 tháng vào năm ngoái cất tủ tune lại r chơi, nchung tự nhiên chơi có cảm giác giật FH xung, xoáy nên có hứng chơi tàu lại.
Em đang tính không biết nên tune mặt H3 national rồi dán lên Vis Sup luôn hay mua luôn một con Viscaria cho nó hợp. Tại em thấy em muốn chơi có kiểm soát, có xoáy hơn, với em cũng có nhiều lực. Hồi trước còn tập tuyển, có a hlv bảo em chơi Viscaria hợp hơn tại thấy có vẻ dư lực so với Vis super, đổi sang thì có thể kiểm soát, xoáy hay hơn. Em giờ đang bên Can r, cũng còn trẻ (19), cũng tính tập tham gia tournament. Em thấy em làm sao chứ tập 3 năm vẫn không tự tin về càng phải, kiểu cứ xoáy lạ là giật hỏng (đa phần là bóng lửng), em thấy em chơi H3 em úp mặt vợt, kéo lườn là banh qua đẹp, có xoáy có lực nên có hứng thú, cầm hybrid mấy tình huống đó em dễ tiễn trái banh ra ngoài vl, mà đánh bb mà banh mình đánh ra ngoài thì đa phần là úp vợt chưa đủ : ))
anh đang chơi sp vis, cầm mút tàu thì anh nghĩ nên tune nếu dán cây này, vì nó cứng lắm, thêm mặt tàu cũng cứng nữa, khó mà đánh ngon được như dán với vis thường.

lhduy

Trung Uý
anh đang chơi sp vis, cầm mút tàu thì anh nghĩ nên tune nếu dán cây này, vì nó cứng lắm, thêm mặt tàu cũng cứng nữa, khó mà đánh ngon được như dán với vis thường.
Mà kiểu e đang suy nghĩ có nên thực sự mua một cây vis thường để kết hợp với mặt tàu không. Chứ cũng đang có super Vis, tune thì e cũng có tìm hiểu đánh nhiều cỡ em (~20 tiếng 1 tuần) thì 1 tháng phải tune lại một lần. Còn cây super vis chắc dán hai bên D09C :) (có sẵn, chả thấy mặt nào đánh hợp ngoài d09c). Em thấy em đánh hybrid em dễ tiễn trái banh ra ngoài kinh khủng, chắc còn phải tập nhiều , mặt tàu mình giật hết cả sức úp cả lườn banh cắm ra đẹp mà còn xoáy vs khó đỡ, mỗi tội giựt xong về thế chuẩn bị lâu hơn, kill không được dễ bị phản tác dụng :)

goker

Binh Nhất
bác đã thử super lin thấy hợp nhất combo nào, em vừa múc cho thằng bạn combo superlin và ten 05, ten 19
Bác lion thì chả Razka 7 thôi . Đánh với ten 19 ngon đấy, nếu control tốt rồi thì chơi 09c fh, t19 bh là đẹp

lion

Đại Tá
Bác lion thì chả Razka 7 thôi . Đánh với ten 19 ngon đấy, nếu control tốt rồi thì chơi 09c fh, t19 bh là đẹp
Có lẽ sau loạt R7 này em sẽ thử RXX vì thấy ae Nhật Bản đánh giá nó có tốc độ tương đương Tên, Dig nhưng còn xoáy hơn, chỉ thua Dig09c.

mcfly

Thượng Tá
R7 vào bóng sớm có cảm giác mút cắn xoáy phê ra phết. mà mấy bác lúc trước review khen super vis nức nở giờ còn chơi k nhỉ

lion

Đại Tá
khen super vì ưa thích tốc độ hơn thoai chứ thật sự vis vẫn cho cảm giác tốt nhất (mắt ngọc thoai chứ đời cũ xịt như quỷ)
Đúng rồi, cứ hàng mới mà chén, hàng cũ dùng một thời gian nước ngấm vào, va đập nhiều làm kết cấu các lớp gỗ lỏng lẻo (vì vậy ae cảm giác nó êm hơn, không đanh như vợt mới). Hiện tại quả bóng bàn cũng được thiết kế to hơn, nhẹ hơn nên cần cốt vợt có lực hơn và cả combo tạo được xoáy nhiều hơn trước. Ở trình độ phong trào thì em thấy Viscaria + R7 (thường, 2 mặt) cùng không thiếu lực, thiếu xoáy so với combo mạnh hơn như Super Zhang + Dig09c. Nếu dán Rakza XX mới với tốc độ cao hơn, độ xoáy cao hơn (2 thông số nhỉnh hơn Tenegy và Dignics thường) thì càng tự tin.

Bình luận từ Facebook