Hội Viscaria

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Uhm he, anh nói em mới nhận ra. Giật xa bàn em muốn toàn bắn thẳng như cao xạ mà quên kiểu cầu âu. Tuần này thử xem sao :D.
Bác nhớ là GIẬT chứ không LOOP nhé, giật thật mạnh nhưng chủ động giật cho bóng có quỹ đạo cong cao, rồi nó lao thẳng xuống mặt bàn, kết hợp giữa lực nẩy lên và xoáy lên, bóng có thể không khác quả đạn pháo văng là mấy đâu ạ

HOANG MINH

Đại Tá
Bác nhớ là GIẬT chứ không LOOP nhé, giật thật mạnh nhưng chủ động giật cho bóng có quỹ đạo cong cao, rồi nó lao thẳng xuống mặt bàn, kết hợp giữa lực nẩy lên và xoáy lên, bóng có thể không khác quả đạn pháo văng là mấy đâu ạ
Lúc còn cầm cây PG7 em thường giật kiểu này. Bỏ lâu rồi lục nghề luôn. Cảm ơn anh nhiều lắm.

HOANG MINH

Đại Tá
Chỉ khuyên bác 1 câu đánh Vis với mặt tầu Bác đừng cố dùng sức. Bác cứ đánh dầy bóng nhưng nhiều ma sát. Nghe có vẻ hơi phi lý, nhưng khi đánh vào bóng cảm giác nó sựt phát ý. Bác sẽ thấy hiệu quả hơn dùng sức. đánh bóng đi. Bác giật kiểu đó đảm bảo ông nào lùi xa bàn đợi đỡ bóng bóng toàn rơi trước mặt, còn nếu đứng gần bàn thì bị sốc lên cạnh trên vợt. Những quả bị gài chéo bàn hết góc phải, khi lao ra giật Bác cứ quăng hết tay, đảm bảo với bác, trừ khi đánh trượt bóng, còn ko bóng cứ ăn ra mang phải người ta, 1/2 bàn về phía lưới.
Em cảm ơn anh. Vậy là sử dụng thế mạnh nhất của Vis là xoáy.

aunhh

Đại Tá
Nếu Vis giật FH trên & cận bàn rất ok với đặt điểm rơi chính xác khá cao. Giật xa bàn là bị hốt, đôi công mệt lắm. Mấy thằng vđv chuyên nghiệp nó khỏe như trâu ấy, chứ với em giật liên tục 5 phát là thở rồi.
Cả tuần nay ngày nào cũng mang Vis ra phang rất xung, hôm nay bắt đầu đau bả vai rồi. Phải nghỉ vài buổi mới chơi tiếp được anh ạ.
hehe, a ko biết sao, chứ tập đối với một đứa thấy nhẹ nhàng mà. Hay là anh tự..sướng vì quá ưa Vis nhỉ? :D

aunhh

Đại Tá
giật xa bàn thì bác phải tận dụng ma sát sát đầu vợt, như kiểu bắn điểm xạ ấy ạ, bác cứ chờ nhịp chậm, lựa bóng rơi vào sát đầu vợt mà ma sát, vặn vẹo, đối sẽ rất khó đối do bóng lượn nhiều, cứng bóng nhưng lồng và lạng lắm. VIS gần trung xa đều đánh rất hiểm là vì thế ạ.

Khi đánh bóng xa bàn, đừng tìm cách giật bóng thật thấp, mà tìm cách giật bóng bay vồng hẳn lên, như kiểu câu đại bác chứ không thẳng theo kiểu pháo cao xạ, chú ý vẫn khiến điểm rơi gần lưới, mang cá, nếu đối đứng xa rồi, không sợ bị kê chặn thì đánh cuối bàn là hợp lý ạ.

Chú ý, giật cho bóng lao từ trên xuống theo kiểu câu đại bác, câu súng phòng lựu, hoặc tên lửa không đối đất ý ạ, nó lao xuống và tàn sát đúng nghĩa luôn
I dà, bóng bàn của anh đầy phong cách quân đội nhỉ?! :D
hôm qua xem video training của ZJK em thấy cách giật của ZJK, hình dung ra cách anh nói rồi. ZJK toàn đánh hông bóng anh nhỉ? :)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
hôm qua xem video training của ZJK em thấy cách giật của ZJK, hình dung ra cách anh nói rồi. ZJK toàn đánh hông bóng anh nhỉ? :)
Lối đánh FH của ZJK là LƯỠNG BẠI CÂU THƯƠNG, bởi vì nó rất hiểm, nhưng chính vì thế mà đòi hỏi phải chuẩn, vợt phải hỗ trợ kiểm soát tốt (VIS), nó giật lưng hông giống hệt cú chiquita BH của FZD, hết vòng thì về mang cá bên phải, nửa vòng thì về mang cá bên trái, hoặc chữ I, cho nên đánh vào đâu không phải do điểm chạm bóng, mà do thời điểm VĐV nó thả không ma sát bóng nữa trên đường đi của vợt, thành ra mới hiểm, vì ai mà biết nó thích thả lúc nào, động tác hoàn toàn giống nhau, nhưng quỹ đạo bóng lại khác hẳn nhau, thế mới gọi thằng ZJK là mọi, là dị, là hiểm ạ

HOANG MINH

Đại Tá
hehe, a ko biết sao, chứ tập đối với một đứa thấy nhẹ nhàng mà. Hay là anh tự..sướng vì quá ưa Vis nhỉ? :D
Hôm qua dùng lườn nhiều quá giờ đau bên phải rồi :(.
Những quả cắm lưới ít xuất hiện rồi nhưng lại xuất hiện nhiều hơn những quả pháo bỏ xa lưới bay vèo vèo ra ngoài :D. Mà vào bàn rồi thì ôi thôi quá là ... sướng :p

lamtq

Đại Tá
ko hiểu nó tập phương pháp gì mà đánh trên cái sàn trơn khủng khiếp thế nhỉ
11:10 còn đổi vợt. chắc vợt cho bóng 40+ ko phải Vis:p:cool:
tướng đi thì lom za lom zom như thằng bị nổ ống khói.o_O nhìn chán mớ đời. tổ sư bố nó

Last edited:

HOANG MINH

Đại Tá
ko hiểu nó tập phương pháp gì mà đánh trên cái sàn trơn khủng khiếp thế nhỉ
11:10 còn đổi vợt. chắc vợt cho bóng 40+ ko phải Vis:p:cool:
tướng đi thì lom za lom zom như thằng bị nổ ống khói.o_O nhìn chán mớ đời. tổ sư bố nó
Xem trận này thì em biết đây là Vis dành cho 40+ :D

lamtq

Đại Tá
Các bác thử so tốc độ với ZJK xem nhanh hay chậm ?

Em thấy là chỉ giữ ở mức độ an toàn thôi, chứ bóng chậm và cao, xoáy bình thường
làm sao so hả e? lại còn cả so xoáy nữa chứ?:eek:
a chịu. chém gió vớ vẩn cho vui thôi chứ thằng nào nhanh hơn hay vợt gì thì kệ con bà nó:confused:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cảm quan thôi
làm sao so hả e? lại còn cả so xoáy nữa chứ?:eek:
a chịu. chém gió vớ vẩn cho vui thôi chứ thằng nào nhanh hơn hay vợt gì thì kệ con bà nó:confused:
Đo kiểu gì được, nhưng cảm quan thì em cảm thấy tốc độ thấp hơn

Còn xoáy thì nhìn mặt vợt thằng Freitas nó dựng đứng thế kia mà anh, đâu có cần úp đè gì đâu mà vẫn vào, nên em nghĩ xoáy nó ít, chủ yếu là vào bàn và an toàn cao, nó vẫn giữ điểm rơi linh hoạt thôi

lamtq

Đại Tá
Cảm quan thôi

Còn xoáy thì nhìn mặt vợt thằng Freitas nó dựng đứng thế kia mà anh, đâu có cần úp đè gì đâu mà vẫn vào, nên em nghĩ xoáy nó ít, chủ yếu là vào bàn và an toàn cao, nó vẫn giữ điểm rơi linh hoạt thôi
ờ. đo kiểu này thì a thua rồi. với nhiều khi nó dùng mút ko giống thằng kia nhỉ. Mà thôi kcmnđ

HOANG MINH

Đại Tá
Cảm quan thôi

Em thì thấy thằng Liang ở những set cuối ăn toàn bằng BH, còn FH thì thằng Freitas đỡ toàn bị bóng bung ra ngoài.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chém cho vui thôi, chứ em giờ quan tâm đến BH kiểu của thằng ML thôi, đơn giản hiệu quả, dễ chơi, chú trọng đến lực, xoáy ít

Các cú flick thì cứ flick hông bóng kiểu FZD nhưng chả cần lực như nó, chỉ cần cánh tay với cổ tay là đủ sang bàn rồi, xác định gì giết đối bằng BH, nói chung là tìm cách flick để không cho đối chơi ép công thôi

Bình luận từ Facebook