Hội Viscaria

Trạng .... CÁ

Đại Tá
chưa cân nhưng nặng hơn KLHS nhiều làm BH thiếu linh hoạt, ảnh hưởng đến cú flick
Chứng tỏ cú flick của bác là cú đánh trên đầu bóng rồi.
Cú flick này sát thủ nhưng độ an toàn khá thấp bác ạ, em toàn flick hông bóng, tức là nhấc bổng bóng lên rồi ném, an toàn cao hơn dù không sát thủ. Hôm nào sẽ xin lĩnh giáo bác.

Trainee

Đại Tá
@Trainee mày thử KLHS chưa, cân thử bao g đi ? Chả nhẽ KLHS đồng mà nhẹ sao ?

Em KLHS này dầy hơn Vis chút, cũng xíu nữa là bằng cỡ Gatien Pure đó, chắc tầm 6.3 mm; Pure 6.7
Em chả có đủ tỉ mỉ để vác chúng đi cân. Về nặng thì em này có lẽ tương đương Pure và TMB ALC là cỡ 85 gr. So với em Pure thì KLHS nặng đầu, Pure rất cân, phần nữa là do em dán 2 mặt từ cây HC sang bị hụt tý phần sát cán (1mm) nên cảm giác nặng đầu càng cao.
Cán KLHS cũng nhỏ từa tựa TMB ZLC, đỡ hơn TMB ALC, tuy nhiên phần sát mang cá em cầm vẫn bị lỏng tay. Em đang kiếm mấy cái nịt mỏng quấn tạm vào cán để tạo cảm giác tay, đánh cho đã.
KLHS kiểm soát tốt, đánh có lực, nhưng cũng ít rung.
Tổng thể thì em đánh giá KLHS tốt hơn TMB ALC một chút cỡ 100/85.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em KLHS này dầy hơn Vis chút, cũng xíu nữa là bằng cỡ Gatien Pure đó, chắc tầm 6.3 mm; Pure 6.7
Em chả có đủ tỉ mỉ để vác chúng đi cân. Về nặng thì em này có lẽ tương đương Pure và TMB ALC là cỡ 85 gr. So với em Pure thì KLHS nặng đầu, Pure rất cân, phần nữa là do em dán 2 mặt từ cây HC sang bị hụt tý phần sát cán (1mm) nên cảm giác nặng đầu càng cao.
Cán KLHS cũng nhỏ từa tựa TMB ZLC, đỡ hơn TMB ALC, tuy nhiên phần sát mang cá em cầm vẫn bị lỏng tay. Em đang kiếm mấy cái nịt mỏng quấn tạm vào cán để tạo cảm giác tay, đánh cho đã.
Anh @bachikho săn được VIS seri M Long Khánh à, 92g, còn mới không anh, trọng lượng đó có chuẩn không, vì nếu vợt mới trọng lượng mới chuẩn được !

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Có thích bao cán bằng cao su như Hỏa Châu không để mua giùm ?

Trainee

Đại Tá
Có thích bao cán bằng cao su như Hỏa Châu không để mua giùm ?
Em chưa hình dung ra loại đó, nhưng thôi chắc kiếm cái gì đó kiểu như quấn cán tennis anh nói, quấn 1 vòng vào điểm 1/3 sát mang cá là được, ko cần quấn nhiều. Nay em thử 3, 4 cái nịt loại mỏng dẹt thấy cũng đỡ nhiều về cảm giác.

bachikho

Đại Tá

phuongnguyen

Đại Tá
các bác giải thoát dùm em. sợ con vis đồng quá bám bóng vừa cho ra đi, rước con cr u-jttaa về, má ơi đánh mus Nhật mà nó dính luôn, chậm rì, bác nào nghiện Tào cướp nó dùm em, k muốn viêm ống tay mãn tính đâu ....

Bình luận từ Facebook