Hội Viscaria

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em hình dung ra bài tập của anh rồi. Tay mình thu vị trí trung lập cho mỗi lần phán đoán cú đánh tiếp theo của đối phương phải ko anh?
ZJK nó cũng chả làm thế đâu, bác @linh729 thần thánh hoá chú ZJK rồi

Nó để tay chờ sẵn BH đó ạ, nhưng vì nó đứng khá xa bàn, vì vậy, nếu bóng sang FH, nó xoay cả người đi để đánh FH, hơn nữa, ít khi bóng vào FH sát người vì nó đứng 1/3 bàn lệch trái thôi, nên BH của nó che đến 2/3 bàn rồi, đánh FH nó gần như là mép bàn và mang cá, mà đánh thế thì rủi ro cao lắm, không an toàn

Điển hình là bác nhìn các cú bóng đang BH mà sang FH của ZJK, nó chỉ úp vợt ấn vào thôi, chứ có đánh FH được đâu

Riêng cú đỡ (không đánh nhé) bên FH của ZJK cũng cực kỳ dị dạng, em sẽ nói dưới đây

Trạng .... CÁ

Đại Tá
mày phát ngôn lộn xộn quá cá ạ, ZJK cầm thiên bh ok, nhưng ML thì k hề cầm thiên fh, nó cầm neutral (tiêu chuẩn), cầm thiên fh phải là timo boll kìa ;)
Có thêm một lựa chọn cho các bác nhé, vì thực ra đến khi thích ZJK em mới nghiên cứu từng tí một, những phần em quan tâm, chứ hồi thích ML em năm thì mười hoạ mới xem nó đánh thôi, còn toàn đọc sách là chính :D:D:D:D:D:D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cú đỡ FH của ZJK lại là một cái dị dạng quái thai nữa

Các bác nhìn điển hình lúc nó khởi động đầu trận nhé, khi nó chặn FH cho thằng khác đánh, nó không chặn đẩy thông thường, mà toàn bộ cẳng tay nó chuyển động như một cái pistol, tức là đẩy dọc theo hướng bóng đến. Vì sao lại thế ?

Các bác lại lộn vào trong trận, nhìn nó đỡ các cú FH bị giật mình, không có chân đánh đối giật mà xem, nó chờ bóng hoặc chộp bóng lúc ngang mặt lưới, mặt vợt để hơi chéo với đường bóng đến, rồi như cái pistol, đẩy chéo quả bóng trả lại bàn đối phương

Các bác cứ thử làm thế rồi hỏi người đánh cùng xem giật có khó chịu không, vì em đã thử, và thông thường là người đôi công rất khó đánh nhiều quả, vì xoáy ngang ngày càng nhiều, mà bóng rất dễ bị chuội

Thằng ZJK đúng là một jeu quái đản hạng nhất

Trạng .... CÁ

Đại Tá
À, chắc em hơi xoáy vợt tý để đánh FH dễ hơn, mặc dù em đang cố gắng cầm vợt như anh
Nên đổi cô ơi, vì con gái đánh kiểu tay của anh sẽ rất xấu, jeu phụ nữ phải mềm mại

Nếu em không muốn đổi nhiều, em lên mạng xem em Liu Shiwen, nó đúng là truyền nhân nữ của ZJK , giống như Fang Bo học Ma Long ấy

aunhh

Đại Tá
ZJK nó cũng chả làm thế đâu, bác @linh729 thần thánh hoá chú ZJK rồi

Nó để tay chờ sẵn BH đó ạ, nhưng vì nó đứng khá xa bàn, vì vậy, nếu bóng sang FH, nó xoay cả người đi để đánh FH, hơn nữa, ít khi bóng vào FH sát người vì nó đứng 1/3 bàn lệch trái thôi, nên BH của nó che đến 2/3 bàn rồi, đánh FH nó gần như là mép bàn và mang cá, mà đánh thế thì rủi ro cao lắm, không an toàn

Điển hình là bác nhìn các cú bóng đang BH mà sang FH của ZJK, nó chỉ úp vợt ấn vào thôi, chứ có đánh FH được đâu

Riêng cú đỡ (không đánh nhé) bên FH của ZJK cũng cực kỳ dị dạng, em sẽ nói dưới đây
Cú đỡ FH của ZJK lại là một cái dị dạng quái thai nữa

Các bác nhìn điển hình lúc nó khởi động đầu trận nhé, khi nó chặn FH cho thằng khác đánh, nó không chặn đẩy thông thường, mà toàn bộ cẳng tay nó chuyển động như một cái pistol, tức là đẩy dọc theo hướng bóng đến. Vì sao lại thế ?

Các bác lại lộn vào trong trận, nhìn nó đỡ các cú FH bị giật mình, không có chân đánh đối giật mà xem, nó chờ bóng hoặc chộp bóng lúc ngang mặt lưới, mặt vợt để hơi chéo với đường bóng đến, rồi như cái pistol, đẩy chéo quả bóng trả lại bàn đối phương

Các bác cứ thử làm thế rồi hỏi người đánh cùng xem giật có khó chịu không, vì em đã thử, và thông thường là người đôi công rất khó đánh nhiều quả, vì xoáy ngang ngày càng nhiều, mà bóng rất dễ bị chuội

Thằng ZJK đúng là một jeu quái đản hạng nhất
Em phải nghiên cứu chi tiết nữa anh Cá ạh.

meoluoitmb

Đại Tá
Thế thì anh đổi kiểu giật thành đỡ bi móc lốp đi, mạnh vô đối đấy, lại hiểm nữa, cả ngày ngồi nghiên cứu video của ZJK lúc nó tập FH, mới phát hiện ra là nó lồng vợt từ dưới lên, xoay ra hông bóng, kéo lên, ép vào, rồi úp xuống, chiều ra thử, mạnh như ném gạch, mà xoáy tít mù luôn
Anh nhớ em.

Bình luận từ Facebook