Hội TMB ALC

tnbmarth

Binh Nhất

CÂY NÀY SAO MẤY BÁC

nvh78

Đại Tá
Theo review của người chơi ở trang này thì
Stiffness của Sar là 8.3, của TMB ALC là 5.6
Hardness của Sar là 9.0, của TMB ALC là 5.9

Đại thể là em Sar cũng chưa có điểm 10 :D, còn em TMB ALC này cũng thuộc loại kha khá cứng, nên gắn với 2 mặt cứng nữa thì tâng tâng là chắc. Anh đánh mà rơ ít dùng cổ tay thì tạo xoáy không hề dễ tý gì với combo TMB ALC và 2 mặt cứng!
Theo review của ng chơi,thì sau 1tg,1 vài thông số có thể thay đổi tí chút

nvh78

Đại Tá
Chơi h3 với dòng alc lớp ngoài là koto thì Vis vẫn ngon nhất, tmb alc nhanh hơn Vis nhưng k xoáy và hiểm nên chỉ hợp lối đánh miết đầu bóng, đánh vỗ vả với 2 mặt h3 thì nên chơi lớp ngoài limba hoặc Vis hay hơn nhiều.tmb alc nếu chơi vỗ vả thì t05 rất hay.
Nói đúng quá.Clb em có thằng cu dùng tmb alc với 05,nó giật miết đầu bóng có lực,hầu như ít ai chặn đc

nvh78

Đại Tá
Nảy thế hả bác, ko biết h3 có gần giống B2 ko nhưng e thấy đánh với B2 thì xịt, e chưa chơi H3. Tìm hiểu thấy ae trên diễn đàn nói B2 dễ chơi hơn với người mới tập nên tập từ B2 đến giờ.e thì thể lực yếu ae cũng khuyên nên đổi mặt Đức Nhật, nhưng lại rất thích mặt tầu bác ạ nên vẫn cố gắng tập. Xem bác @Trạng .... CÁ giật rồi rất uy lực.
Ps : e kết nhất cái cảm giác dính , xịt, đường bóng thấp và dị bác ạ :)
Ko biết ae khác thế nào,chứ mình thấy B2 khó đánh hơn mấy mặt khác của hãng 729.

nvh78

Đại Tá
Chuyện em đổi cốt mút chắc khỏi phải bàn rồi

Mới mua cây TMB ALC, tìm mãi mà chả thấy hội nào, lên mạng tìm review thì toàn tiếng Anh, mà cũng chả biết trình độ họ thế nào, cao hay thấp, chém gió cũng không hợp văn hoá.

Trên ORG có bác @lion đã lập hội TMB, nhưng mà TMB thì rộng quá, vì nó có quá nhiều dòng, khác nhau như nước với lửa, như TMB W7, W5, ZLF, ZLC, ALC, T5000, ... thành ra, việc học hỏi và tìm hiểu sẽ khá khó

Mạo muội ăn cắp một chút tài nguyên của diễn đàn để lập hội TMB ALC, âu cũng chỉ là đam mê, muốn học hỏi, trao đổi về một cây vợt đã quá nổi tiếng, được một trong các VĐV đã từng top 1 thế giới là Timoboll sử dụng làm cây vợt đánh chính thức trong chính thời kỳ đỉnh cao phong độ, trấn áp nền bóng bàn thế giới. Hiện nay, dù không còn là một cây vợt sáng giá cho chức vô địch các giải chính thức, nhưng lối chơi, hiệu quả và tính thẩm mỹ của một jeu đánh châu Âu vẫn còn làm nức lòng người hâm mộ trái bóng có kích thước bằng nửa trái tim, nhưng bao bọc hàng triệu triệu trái tim những người hâm mộ
Nếu nhớ ko nhầm thì đã có 1 hội tmb alc do 1 nhóc nhỏ nào đó ở trong SG lập ra rồi mà @Trạng .... CÁ

tosiosHD

Đại Tá
.....
Riêng về hội này, em nghĩ sẽ có tương lai như đoạn cuối hội Inner ZLC - tức là có thành viên mới vào sẽ được bổ nhiêm ngay hội phó, do hội còn mỗi người! KK :D
Bác ko hợp Iner zlc nên bác chém hội em kinh quá! Em đánh giá rất cao Iner zlc, coi nó như cốt 3 trong 1: có 1 chút zlc, 1 chút thuần gỗ, 1 chút alc.
Ai đánh lâu lâu và cảm tình với nó thì sẽ thấy rất thích cái cảm giác 3 trong 1 của Iner zlc: Tấn công như zlc, kiểm soát như alc, chơi mút Tàu như thuần gỗ!

Trainee

Đại Tá
Con ZJK ALC trước của em cũng 93.7gr, không hề nhẹ, nhưng so với em TMB ALC này thì độ nẩy phải gọi nó là ông
Em đang đánh Iolite 100g, theo hãng thì tốc độ con này là 100, nhưng bề mặt Hinoki của nó lại êm hơn em TMB ALC mới kỳ, thành thử kiểm soát dễ hơn hẳn!
Bác ko hợp Iner zlc nên bác chém hội em kinh quá! Em đánh giá rất cao Iner zlc, coi nó như cốt 3 trong 1: có 1 chút zlc, 1 chút thuần gỗ, 1 chút alc.
Ai đánh lâu lâu và cảm tình với nó thì sẽ thấy rất thích cái cảm giác 3 trong 1 của Iner zlc: Tấn công như zlc, kiểm soát như alc, chơi mút Tàu như thuần gỗ!
Kê kê, mình đâu nói gì sai đâu nhỉ? :)
Inner ZLC hay, anh thừa nhận vậy, vì clb anh đánh vẫn có người chơi nó mà!

tosiosHD

Đại Tá
[QUOTE="Trainee, post: 745712, member: 11218")
Kê kê, mình đâu nói gì sai đâu nhỉ? :)
Inner ZLC hay, anh thừa nhận vậy, vì clb anh đánh vẫn có người chơi nó mà![/QUOTE]
Chẳng phải bác nói tương lai hội tmb alc giống iner zlc: có thành viên mới vào là nhận chức hội phó sao?

tosiosHD

Đại Tá
Thế sai gì nào, kê kê!
Ko sai gì, chỉ là thấy động chạm tới hội iner zlc nên chém gió tí thôi.
Ps: bác Phuongnguyen kết em iner zlc lắm, mua 1 em cũ rồi, chơi thích lắm, còn định mua thêm con của em về cất tủ để dành đấy. Em bảo cứ chơi đi, lúc nào kết thực sự thì bán em cũ đi, em mới bán cây của em cho cho khỏi tốn kém!

Trainee

Đại Tá
Ko sai gì, chỉ là thấy động chạm tới hội iner zlc nên chém gió tí thôi.
Ps: bác Phuongnguyen kết em iner zlc lắm, mua 1 em cũ rồi, chơi thích lắm, còn định mua thêm con của em về cất tủ để dành đấy. Em bảo cứ chơi đi, lúc nào kết thực sự thì bán em cũ đi, em mới bán cây của em cho cho khỏi tốn kém!
Bọn anh đang có độ 7 ngày nữa, anh đục chọi thoải mái chấp bác ấy 2 quả ở VT đây bác @phuongnguyen nhẩy ! :)

Trainee

Đại Tá
Vừa xem giải Stiga tgiang. Có lão già đục dã man. Đưa 1 bác C cứng đi tàu điện. Lão cứ đục vào bụng, vào nách và vào mang cá phải.. Ôi thôi đi nhanh với em rồi @Trainee
Giải VT đang vào giai đoạn cuối, mà nóng quá em lười chạy ra xem.
Xem anh Sỹ Bình Định rơ hốt dị bóng, giao bóng không tung, ... mà cỡ B, A2 VT đánh vc ra vẫn thua 2-3 :D
Có lẽ ông này rơ hốt bóng hay nhất giới phủi Miền Nam,

Trainee

Đại Tá
Kèo này nếu bác có thắng em cũng ko vỗ tay, chỉ cười thôi!
KK, chú lại không quảng tính rồi, cứ đúng luật là được. Ở đây là luật giữa 2 người, có giá trị cao nhất trong độ đó mà! :)
P/s: Anh thề với chú, anh giao bóng tử tế hơn bố con ông bạn chú (Japan) nhiều! ;)

tosiosHD

Đại Tá
KK, chú lại không quảng tính rồi, cứ đúng luật là được. Ở đây là luật giữa 2 người, có giá trị cao nhất trong độ đó mà! :)
P/s: Anh thề với chú, anh giao bóng tử tế hơn bố con ông bạn chú (Japan) nhiều! ;)
Haha. Đục chọi tử tế???? Đúng là lời nói dối chân thật! Ngôn ngữ VN hay thật!

phuongnguyen

Đại Tá
Luật lệ gì, phủi thì cứ hốt đục chọi thậm chí ném bóng qua cũng được luôn.kkkk
A thì là dân Nam, tài tử là chính... Đánh đấm là phụ..thua nhưng phải đẹp..

Bình luận từ Facebook