Hội nittaku acoustic

Trạng .... CÁ

Đại Tá
hihi em ko giống bác, cũng ko khen chê gì cách tiếp cận của bác:). Em đánh trừ khi giải org em cố hết sức kiếm điểm(nhưng vẫn thua) còn chơi với a em bạn bè. Em tự đánh giá em thua ai và ko thua ai. Chứ ko phải cứ vào đánh là tìm mọi điểm yếu của người ta bới ra kiếm điểm. ví dụ cu Đạt tất nhiên em biết nó dở ở chỗ nào, nhưng em xác định em kém nó :) có cố gắng ăn 1 vài séc có để làm gì đâu? mà đánh làm sao cho tình huống bóng dằng co đi lại nó mới hấp dẫn. với em quan điểm là thế :D. Còn nói thật em ko sợ cái bóng mà bác đang bảo em sợ đâu :D, em ngại bóng xoáy lên thôi :D, nhưng nếu em là người lên xoáy thì em ko sợ :D. cái chính là cái nhịp đánh của bác làm em ko tập trung và ko muốn đánh. và khi ko tập trung thì đương nhiên làm gì chả hỏng :D
Tùy theo cách hiểu thôi, anh vẫn là dân chơi thể thao, nên việc phân tích lối chơi luôn nằm sẵn trong đầu rồi, kiểu gì cũng phân tích lối chơi, nó là tự nhiên.

Anh vẫn phải tập kỹ thuật, cũ và luôn tìm kỹ thuật mới, đơn giản là đam mê, nếu không có cái mới, chắc chỉ được khoảng tháng là tao chán bóng bàn, như kiểu chán bóng đá.

Vì vậy, trong tao luôn là sự mâu thuẫn của việc phân tích lối chơi để giành chủ động và chiến thắng, nhưng lại luôn là sự phá đi đập lại để có cái mới, có cảm hứng đánh bóng.

Đơn giản chỉ là cách chơi, cách tao tiếp cận cái mình thích, vì đã thích thì phải hiểu, và càng hiểu thì càng thích

Việc phân tích lối chơi, nói hẳn ra vì thấy chúng mày cứ nói đến thắng thua thôi, tuần trước nữa tao thua mày trắng không được séc nào, nên tuần vừa rồi mới áp dụng lối chơi để giành lại chủ động thôi. Hê hê, thể thao mà, có tí hơn thua cay cú nó mới máu được, dù cũng chả để làm gì, nhưng nhiều khi nếu không có thì thành thể dục mất, vô thưởng vô phạt. Nhưng chơi mà đặt nặng cái thắng thua làm đầu, thì thành chim cú gà cay rồi, tao cũng không thích, và cũng không chơi theo kiểu đó

Trạng .... CÁ

Đại Tá
:p bác riêng quả giao bóng cứ 2 nảy có xoáy ngang, đa dạng ngang ko, ngang lên, ngang xuống, 10 lần giao bác bê đỡ hỏng 7 8
Chuẩn, tao sợ ngang thuần, lưng lửng giữa nách phải, nhưng vừa sừa được xong, cuối tuần này đang thử muốn thử đây :p

langngoi

Đại Tá
Tùy theo cách hiểu thôi, anh vẫn là dân chơi thể thao, nên việc phân tích lối chơi luôn nằm sẵn trong đầu rồi, kiểu gì cũng phân tích lối chơi, nó là tự nhiên.

Anh vẫn phải tập kỹ thuật, cũ và luôn tìm kỹ thuật mới, đơn giản là đam mê, nếu không có cái mới, chắc chỉ được khoảng tháng là tao chán bóng bàn, như kiểu chán bóng đá.

Vì vậy, trong tao luôn là sự mâu thuẫn của việc phân tích lối chơi để giành chủ động và chiến thắng, nhưng lại luôn là sự phá đi đập lại để có cái mới, có cảm hứng đánh bóng.

Đơn giản chỉ là cách chơi, cách tao tiếp cận cái mình thích, vì đã thích thì phải hiểu, và càng hiểu thì càng thích

Việc phân tích lối chơi, nói hẳn ra vì thấy chúng mày cứ nói đến thắng thua thôi, tuần trước nữa tao thua mày trắng không được séc nào, nên tuần vừa rồi mới áp dụng lối chơi để giành lại chủ động thôi. Hê hê, thể thao mà, có tí hơn thua cay cú nó mới máu được, dù cũng chả để làm gì, nhưng nhiều khi nếu không có thì thành thể dục mất, vô thưởng vô phạt. Nhưng chơi mà đặt nặng cái thắng thua làm đầu, thì thành chim cú gà cay rồi, tao cũng không thích, và cũng không chơi theo kiểu đó
:D pha bóng đẹp là em nhớ, chứ tỷ số em ko nhớ lâu. mà pha bóng đẹp đó mà mình là người win nữa thì càng yêu. thế là đam mê rồi.

tabletennis

Thượng Tá

Lắm chuyện quá! Chơi bb không muốn thắng thì đi chạy bộ cho dỡ tốn tiền cốt mút. Đánh bóng bàn là đánh quả bóng vào bàn rất đơn giản thế mà tốn bao nhiêu tiền cốt mút Cá nhỉ?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
:D pha bóng đẹp là em nhớ, chứ tỷ số em ko nhớ lâu. mà pha bóng đẹp đó mà mình là người win nữa thì càng yêu. thế là đam mê rồi.
Tao lại không nhớ pha bóng, kể cả đá bóng, mà tao nhớ lối chơi, cách bày trận của cả trận đấu, thói quen rồi. Với tao, đẹp tức là thắng một cách thuyết phục, tức là đối thủ thua trên mọi phương diện, kỹ thuật, lối chơi, cách chơi, đẹp

Chính vì thế tao thích thằng ML, thắng một cách toàn diện

langngoi

Đại Tá
Tao lại không nhớ pha bóng, kể cả đá bóng, mà tao nhớ lối chơi, cách bày trận của cả trận đấu, thói quen rồi. Với tao, đẹp tức là thắng một cách thuyết phục, tức là đối thủ thua trên mọi phương diện, kỹ thuật, lối chơi, cách chơi, đẹp

Chính vì thế tao thích thằng ML, thắng một cách toàn diện
:p thế mới nói, bác có kiểu thích của bác, em có kiểu của em, ko ap đặt nhau được, nên cũng đừng lôi ra bàn làm dzề :D

chanvongkieng

Đại Uý
Bác hỏi chủ thớt chứ, vì em không phải hội thớt này, em chơi TMB ALC mà, em này ngày xưa đua đòi thì mua chơi thôi, chứ em lại không khoái dòng này lắm
Bác hỏi chủ thớt chứ, vì em không phải hội thớt này, em chơi TMB ALC mà, em này ngày xưa đua đòi thì mua chơi thôi, chứ em lại không khoái dòng này lắm
Dòng alc với lớp koto ở ngoài thì chơi h3 phải tune mới hay dc, e lười nên chơi dòng vợt nảy với lớp ngoài limba nên k tune vẫn chơi ngon

Trạng .... CÁ

Đại Tá
theo bac cá thi thoi dai bóng 40+ danh côt nào vs mat tàu hiêu quả nhất
Trình gà chia sẻ thôi bác nhé

Jeu FH mạnh, phũ, có BH kiểu vỗ táp thì nên chơi W, nếu không có thì chơi HL5 cũng được, Jun khá phù hợp, nhưng FH sẽ khó kiểm soát

Nếu FH mạnh phũ, BH kiểu chặn đẩy nên chơi King, Long các đời trước

Nếu FH mềm dẻo, đánh nhiều xoáy, điểm rơi là chính, BH thường có cũng theo kiểu mềm dẻo này, thì nên chơi VIS, Hao, ZJK, Inner (dòng này em ghét vì không phũ được cú FH, em chơi FH không mềm dẻo)

Nếu FH mềm dẻo, BH chặn đẩy thì chơi ZJK, TMB

Em gà lắm, chơi ít vợt thôi

chanvongkieng

Đại Uý
E thấy chơi bóng 40+ thì h3 với zơ phũ ôm bàn thì chơi Vis với lối giật sớm đầu bóng, chơi táp vỗ trung bình đến xã bàn thì nên chơi cốt nẩy lớp ngoài limba, e chưa dc chơi cây tg506+ nhưng bác nào có đk thì làm chuột bạch phát xem sao .

tla

Super Moderators

Bình luận từ Facebook