Hội nittaku acoustic

giang acoustic

Thượng Sỹ
em la người chơi bóng bàn cũng khá lâu dùng rất nhiều cốt vợt nhưng cốt vợt mà em ưng ý nhất vẫn là acoustic . em lập topic này để các anh em trong diễn đàn những người đã chơi qua acoustic rồi cùng phân tích cái hay, cái dở của em nó

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
em la người chơi bóng bàn cũng khá lâu dùng rất nhiều cốt vợt nhưng cốt vợt mà em ưng ý nhất vẫn là acoustic . em lập topic này để các anh em trong diễn đàn những người đã chơi qua acoustic rồi cùng phân tích cái hay, cái dở của em nó
Acoustic thuần gỗ hay carbon vậy pác?

giang acoustic

Thượng Sỹ
em thấy acoustic đánh phải rất tốt. gần bàn hay xa bàn giật phải rat hay không thieu luc cảm giác rung nhiều hơn dòng alc của butterfly 1 it rung rung thế lại cho cảm giác tốt. còn bên bh em thấy kêt hop vs ten 05 moi va giat xoay rat hay. nhung hoi thieu luc
về đánh giá độ hợp mặt tàu em chấm nó 9 điểm chỉ xếp sau các dòng vợt cua dhs

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Các bác nhắc kinh quá.

Cốt này em đã chơi cách đây 2,5 năm, không chơi dài, tầm 1 tháng. Nếu muốn có cảm nhận chính xác, thì nên hỏi @dathoang vì nó đang chơi NA thuần gỗ (dòng này đa số mọi người thích thuần gỗ). Còn InnerCarbon thì @gaumeo đang chơi còn gì

Cảm nhận của em về dòng này là CẢM GIÁC TỐT, ĐÁNH AN TOÀN, XOÁY TRUNG BÌNH, DỄ ĐIỀU KHIỂN

Điểm yếu của nó chính là tốc độ, bóng chỉ nặng về xoáy, chứ độ vồng, lồng và hiểm là không có, chỉ được cái đánh vào bàn nhiều thôi.

Về bản NA thuần gỗ, quan trọng nhất và ưu điểm nhất chính là AN TOÀN, DỄ CHƠI, CHẬM

Trạng .... CÁ

Đại Tá
anh @Trạng .... CÁ vào cho mọi người tý cảm nhận về NA kết hợp mặt tàu đi ạ
Nếu để kết hợp với H3, thì NA chỉ là một cây vợt thường, không còn sức mạnh gì nữa, ngoài xoáy, nhưng lại không nhiều, không lồng, không sốc. Mà như thế thì mất đi rất nhiều tính năng của sức tấn công do mặt H3 đem lại.

Theo thiển nghĩ của em, đã chơi NA thời đại bóng to này, nên chơi Đức Nhật, còn với các con nghiện nặng như em, chỉ chơi được H3 FH thì chơi NA là tự giảm sức nguy hiểm của cú tấn công FH xuống, để tìm độ an toàn và dai dẳng. Vì vậy, nếu bác nào yếu, chưa ổn định, dùng NA để hoàn thiện thì được, chứ xác định lấy nó làm vợt chơi lâu dài thời đại 40+ em nghĩ là sai lầm

Bác nào lực mạnh, đánh phũ, nhưng đòn không chuẩn lắm, có thể chơi NA để tăng bóng là hợp lý

Các dòng Carbon NA em không chơi bao giờ, nên em no comment

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Phải chờ lão ấy chán tmb alc rồi mua NA đã
Sau khi cầm TMB ALC, với form vợt cứng không kém HL5 là mấy, ngồi nghiên cứu cách chọn vị trí, cách di chân sau, cách chơi khom người, cách chủ động lao, cách nhẩy chân lao góc trống của ML, đã có một phương cách rất hữu hiệu cho lối đánh của anh.

Tối qua, về clb đánh, bất bại trên tất cả các mặt trận, không chỉ là bất bại, mà còn khiến đối thủ mất luôn phương hướng tấn công, không thể áp đảo được.

Cuối tuần này xuống áp dụng với anh @tabletennis xem thế nào, nếu thành công thì coi như mình lên được 2 bóng chắc chắn chỉ nhờ thay đổi cách chọn vị trí chơi và cách lướt chân sau

gaumeo

Đại Tá
Sau khi cầm TMB ALC, với form vợt cứng không kém HL5 là mấy, ngồi nghiên cứu cách chọn vị trí, cách di chân sau, cách chơi khom người, cách chủ động lao, cách nhẩy chân lao góc trống của ML, đã có một phương cách rất hữu hiệu cho lối đánh của anh.

Tối qua, về clb đánh, bất bại trên tất cả các mặt trận, không chỉ là bất bại, mà còn khiến đối thủ mất luôn phương hướng tấn công, không thể áp đảo được.

Cuối tuần này xuống áp dụng với anh @tabletennis xem thế nào, nếu thành công thì coi như mình lên được 2 bóng chắc chắn chỉ nhờ thay đổi cách chọn vị trí chơi và cách lướt chân sau
Tin được không nhỉ các anh @tabletennis @langngoi @bynzyn @dathoang

gaumeo

Đại Tá

Tưởng chỉ ủ mưu tìm cách thắng @dathoang, giờ lại ủ mưu tìm cách thắng anh @tabletennis nữa hả anh @Trạng .... CÁ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
hehe tin :D nhưng giá trị của thông tin chỉ đúng ở thời điểm tác giả nói. Em quên vụ cái gì nhịp nhanh nhịp chậm :D rồi ah, múa may 1 hồi lại phải quay về cái máng lợn vừa đánh vừa ngủ gật đó thôi. Lâu đài xây trên cát thì mai lại xây cái khác, nhanh thôi.
Xây nhà để ở, chán xây cái mới, miễn là không phải ở nhà dột bất cứ lúc nào, và lúc nào cũng cảm thấy thỏa mãn là được :p

langngoi

Đại Tá
Tưởng chỉ ủ mưu tìm cách thắng @dathoang, giờ lại ủ mưu tìm cách thắng anh @tabletennis nữa hả anh @Trạng .... CÁ
hi hi ủ mưu thắng người ta, nhưng lại ko để ý xem người ta có muốn thắng mình ko :D e ah.
Xây nhà để ở, chán xây cái mới, miễn là không phải ở nhà dột bất cứ lúc nào, và lúc nào cũng cảm thấy thỏa mãn là được :p
hehe uh em tin bác :D. thế đời mới có con dã tràng. làm ví dụ và bài giảng cho bao nhiêu thế hệ.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
@dathoang bây giờ anh phát hiện ra cách diệt rồi, hôm nọ nói với @langngoi rồi, nó bảo nó biết, nhưng không áp dụng để triệt thôi

Chú ý, @dathoang có BH vẩy, hoặc đấm là chính, không có tăng xoáy, kéo, móc, nên các cú BH lỏng chuội đều không làm gì được ngoài cắt lại. Vậy nếu mày giao bóng lỏng chuội hoặc chuội lao sâu vào BH thì nó sẽ trả lại bóng gì ?

Nên muốn ăn thì bẩn bẩn một tí là ăn được, không phải lăn tăn nữa.
@langngoi thì ngược lại, nó BH chủ yếu là tăng xoáy, vẩy, ... nhưng đều dùng cổ tay, và cổ tay rất nhiều, nếu mày làm cho nó không dùng được cổ tay, và không mượn được xoáy, thì nó sẽ làm gì ? Cắt, đúng không. Nhưng nếu lỏng chuội thì cắt sẽ bị gì ? Nến với @langngoi , phải ngược hẳn với @dathoang là lỏng chuội sốc, cần lỏng chuội cực ngắn sát lưới, rồi chuẩn bị chân đánh ác đòn 1 chết luôn, vì bóng trả sang cực ngon

Chỉ còn anh @tabletennis chơi jeu lỏng chuội tăng xoáy ít lực, đang hy vọng quả BH mới sẽ phên dậu lại được với lối chơi ấy

tabletennis

Thượng Tá
@dathoang bây giờ anh phát hiện ra cách diệt rồi, hôm nọ nói với @langngoi rồi, nó bảo nó biết, nhưng không áp dụng để triệt thôi

Chú ý, @dathoang có BH vẩy, hoặc đấm là chính, không có tăng xoáy, kéo, móc, nên các cú BH lỏng chuội đều không làm gì được ngoài cắt lại. Vậy nếu mày giao bóng lỏng chuội hoặc chuội lao sâu vào BH thì nó sẽ trả lại bóng gì ?

@langngoi thì ngược lại, nó BH chủ yếu là tăng xoáy, vẩy, ... nhưng đều dùng cổ tay, và cổ tay rất nhiều, nếu mày làm cho nó không dùng được cổ tay, và không mượn được xoáy, thì nó sẽ làm gì ? Cắt, đúng không. Nhưng nếu lỏng chuội thì cắt sẽ bị gì ? Nến với @langngoi , phải ngược hẳn với @dathoang là lỏng chuội sốc, cần lỏng chuội cực ngắn sát lưới, rồi chuẩn bị chân đánh ác đòn 1 chết luôn, vì bóng trả sang cực ngon

Chỉ còn anh @tabletennis chơi jeu lỏng chuội tăng xoáy ít lực, đang hy vọng quả BH mới sẽ phên dậu lại được với lối chơi ấy
Lý thuyết quá! Bóng cao 1,1m đánh còn rúc thì.....

langngoi

Đại Tá

hihi em ko giống bác, cũng ko khen chê gì cách tiếp cận của bác:). Em đánh trừ khi giải org em cố hết sức kiếm điểm(nhưng vẫn thua) còn chơi với a em bạn bè. Em tự đánh giá em thua ai và ko thua ai. Chứ ko phải cứ vào đánh là tìm mọi điểm yếu của người ta bới ra kiếm điểm. ví dụ cu Đạt tất nhiên em biết nó dở ở chỗ nào, nhưng em xác định em kém nó :) có cố gắng ăn 1 vài séc có để làm gì đâu? mà đánh làm sao cho tình huống bóng dằng co đi lại nó mới hấp dẫn. với em quan điểm là thế :D. Còn nói thật em ko sợ cái bóng mà bác đang bảo em sợ đâu :D, em ngại bóng xoáy lên thôi :D, nhưng nếu em là người lên xoáy thì em ko sợ :D. cái chính là cái nhịp đánh của bác làm em ko tập trung và ko muốn đánh. và khi ko tập trung thì đương nhiên làm gì chả hỏng :D

Bình luận từ Facebook