Hội những người chơi mặt gai tấn công !

Hưng DHS

Trung Uý
Gai công cần cốt cứng chậm và không nhún. Mặt tầu cần cốt nhún.
Hai cái này khó dung hòa nhau. vậy là bạn nên xài gai công với mút đức nhật cho dễ chọn cốt. Nếu bạn vẫn muốn xài mặt tầu với gai công thì có lẽ cốt gỗ 5 lớp cấu trúc classic là phù hợp. nếu bạn vẫn muốn xài mặt tầu thì nên kết hợp với gai dài.
Hiện nay tôi cũng đang xài gai công bên FH, còn BH thì andro hexer HD. cốt 2 tốc độ do bác An còi sản xuất :D
Long 5 chơi tàu+gai công được không bạn ơi

traicauvong_bg

Đại Tá
Tớ chưa có cơ hội cầm long 5
:p
Đúng như ý kiến của bạn ở bài chia sẻ trc, hơi khó để dung hoà giữa mút và gai, mút tàu và gai lại càng khó hơn( đối với jeu thiên giật phải thôi nhé, chứ jeu ôm bàn và bạt thì ko thấy cái khó chỗ này đâu) giờ mình vẫn còn băn khoăn đây. Quả gai công bên trái quả thật lơi hại, đỡ giao bóng, flick bh, chặn giật, đấm trái miễn chê, nhưng quả giật phải thì thiếu ổn định trông thấy ( kiểu như bên bh gai nó nhẹ, hay kiểu giờ mà để mặt gỗ bên bh, thì fh giật thiếu cảm giác lắm. Cốt thì phải cứng thì hiệu ứng gai mới tốt, chứ cốt mềm, lưu bóng thì gai lại biến thành miếng mồi ngon cho đối thủ, ( mình đã thử gai công trên vis, ìninity thì thất vọng lắm, nhưng gai trên Rose 7 lại ngon. Cũng tiện đây hỏi a e chút, mizuno bosster Sa, flarestorm 2, hexer pisp foce loại nào bóng dị nhất ah, thanks

lamtq

Đại Tá
Đúng như ý kiến của bạn ở bài chia sẻ trc, hơi khó để dung hoà giữa mút và gai, mút tàu và gai lại càng khó hơn( đối với jeu thiên giật phải thôi nhé, chứ jeu ôm bàn và bạt thì ko thấy cái khó chỗ này đâu) giờ mình vẫn còn băn khoăn đây. Quả gai công bên trái quả thật lơi hại, đỡ giao bóng, flick bh, chặn giật, đấm trái miễn chê, nhưng quả giật phải thì thiếu ổn định trông thấy ( kiểu như bên bh gai nó nhẹ, hay kiểu giờ mà để mặt gỗ bên bh, thì fh giật thiếu cảm giác lắm. Cốt thì phải cứng thì hiệu ứng gai mới tốt, chứ cốt mềm, lưu bóng thì gai lại biến thành miếng mồi ngon cho đối thủ, ( mình đã thử gai công trên vis, ìninity thì thất vọng lắm, nhưng gai trên Rose 7 lại ngon. Cũng tiện đây hỏi a e chút, mizuno bosster Sa, flarestorm 2, hexer pisp foce loại nào bóng dị nhất ah, thanks
Pip force cắt ngang e ợh

Green Viet

Moderator
Staff member
Long 5 chơi tàu+gai công được không bạn ơi
Thật ra thì không phức tạp tới mức như thế đâu, vấn đề chỉ là:
1. Cốt nào chơi được mút gai công: trả lời cốt nào cũng được, 729 cũng OK.
2. Cứng và mềm: Mình thấy có người chơi cốt cứng là Sadius chơi gai công rồi. Cốt mềm cũng có người chơi ở tầm thế giới rồi. Bản thân mình từng chơi FH gai công trên 2 cốt Nittaku Acoustic Inner Carbon (medium hard) OFF và hiện đang chơi Yasaka Malin Soft Carbon (Medium Soft) OFF- thấy đều ổn cả.
Mình có gặp 1 cậu chơi BH gai công tay trái trên cốt VIS và 1 cậu nữa chơi gai công BH trên cốt 729 C2 cũng rất rất OK.
3. Có cần cốt 2 tốc độ không: Không cần
4. Nên ưu tiên chọn cốt theo mặt mút hay mặt gai công:
có 2 quan điểm:
- Theo mặt gai công là chính: chọn cốt cứng như Long 5, Super Jun, Treiber Z, Sardius,...
- Theo mặt mút là chính: mình đang theo quan điểm này vì bản thân mút gai công đã tạo nên sự khác biệt rồi không cần cốt quá cứng để bạt quá sát thủ nữa, vì bạt được vào bàn là đối thủ đã rất mệt rồi

Last edited:
Bạn nghiên cứu thử gai công Der-materialspezialist Breakout nhé. Bóng cực dị. Anh Hải giầy Hải Dương trước đánh pips force, từ khi chuyển qua Breakout đánh ăn rất nhiều giải.
Cốt thì bạn nghiên cứu cây Der-materialspezialist Excalibur, mút Tàu, gai công, gai thủ, gai trung gì cũng chiến được tuốt. Mình đang chơi cây này, 2 combo: fh mút Tàu Sanwei Target nation, bh gai công Der-materialspezialist Burnout. Và combo: fh gai trung Der-materialspezialist Shockwave, bh gai dài Der-materialspezialist Superwall.

Last edited:

PhuTaiThien

Trung Uý
4. Nên ưu tiên chọn cốt theo mặt mút hay mặt gai công:
có 2 quan điểm:
- Theo mặt gai công là chính: chọn cốt cứng như Long 5, Super Jun, Treiber Z, Sardius,...
- Theo mặt mút là chính: mình đang theo quan điểm này vì bản thân mút gai công đã tạo nên sự khác biệt rồi không cần cốt quá cứng để bạt quá sát thủ nữa, vì bạt được vào bàn là đối thủ đã rất mệt rồi
Đúng đấy. Bạn Traicauvong có thể chọn cốt cho gai theo lối đánh (zơ đánh) của mình. nếu bạn chọn quả bạt của gai công thì ưu tiên chọn cốt theo zơ này. nếu bạn chọn quả giật mút tàu làm chủ đạo, gai chỉ chặn đẩy, hất... thì chọn cốt ưu tiên theo mút tàu.

tuan777

Thượng Sỹ
Cho em hỏi chơi gai tấn công mà em vẩy cổ tay trên bàn không được là do em dở hay là gai tấn công ko làm được chuyện này vậy các bác? Nói vậy thôi chứ em chuyển qua mút thường lâu rồi, luyện gai khó phết.

PingPong9x

Đại Tá
Cho em hỏi chơi gai tấn công mà em vẩy cổ tay trên bàn không được là do em dở hay là gai tấn công ko làm được chuyện này vậy các bác? Nói vậy thôi chứ em chuyển qua mút thường lâu rồi, luyện gai khó phết.
Vẩy được và dễ hơn mút nữa, bóng cũng khó chịu hơn vì có độ chuội, banh cắm hơn vẩy mút nữa

Minh bb

Binh Nhì
Bác phát biểu cảm tính quá, đã là gai thì cốt cứng chút , hiệu ứng gai mới ngon, hay nhất là dòng tamca dày chút, gai có lực và chuội, nhưng vì chót đam mê tàu, nên mình đang dùng H3-Vis- gai công, vẫn hợp và chơi tốt, chứ dòng thuần gỗ, kể cả 7 lớp hay 5 lớp, dc cái dễ đánh chứ hiệu ứng gai hơi kém, cái này mình thấy rõ vì đã dùng gai công trên cliper cr và infinity , tóm lại để phát huy gai công, theo mình cốt nên có carbon,
Mình cũng đang đánh gai công, vợt dọc. Cốt cacbon. Bóng đi rất nhanh. Đã bạt được là khó đỡ. Mặt kia mình chơi gai thủ để đỡ phát, sau đó xoay vợt tùy tình huống để đối lại. Rất mong các bác chỉ bảo thêm ạ.

quangbb

Binh Nhì
Em chưa bao giờ chơi dòng gai 802 -40 nên em cũng không biết nó đánh ra sao lúc em chuyển chơi thì chơi gai 388B-1 nhưng dòng gai này độ ổn định bình kém , ko giật được , chuyển đến gai buterfly thì đánh Bh tốt thôi chứ chơi Fh khó chơi , chuyển yasaka , 729-563 về blowfish giờ thấy hợp đánh Fh : hexer pips force + bh: mút
Còn nếu 2 gai :Fh: hexer pips force + bh: hexer pips + thế hệ gai bọt khí
Em cũng chưa biết bác sử dụng cốt gì , vì gai công mà giật nhẹ , xoáy thì em chặn rất dễ bác nên chuyển chơi gai công thế hệ bọt khí + cốt gỗ koto kết hợp sợi thì dễ chơi hơn ^_^
Dũng cho hỏi hexer pip force và waran II của spin lord cái nào hay hơn

Bình luận từ Facebook