Hội những người chơi mặt gai tấn công !

Phương Dung

Đại Uý
Gai công cần cốt cứng chậm và không nhún. Mặt tầu cần cốt nhún.
Hai cái này khó dung hòa nhau. vậy là bạn nên xài gai công với mút đức nhật cho dễ chọn cốt. Nếu bạn vẫn muốn xài mặt tầu với gai công thì có lẽ cốt gỗ 5 lớp cấu trúc classic là phù hợp. nếu bạn vẫn muốn xài mặt tầu thì nên kết hợp với gai dài.
Hiện nay tôi cũng đang xài gai công bên FH, còn BH thì andro hexer HD. cốt 2 tốc độ do bác An còi sản xuất :D
Mình cũng cảm thấy thế, nên vẫn chưa chọn đc cốt ưng. Chắc FH chuyển qua Ten hoặc Stiga vậy

traicauvong_bg

Đại Tá
Gai công cần cốt cứng chậm và không nhún. Mặt tầu cần cốt nhún.
Hai cái này khó dung hòa nhau. vậy là bạn nên xài gai công với mút đức nhật cho dễ chọn cốt. Nếu bạn vẫn muốn xài mặt tầu với gai công thì có lẽ cốt gỗ 5 lớp cấu trúc classic là phù hợp. nếu bạn vẫn muốn xài mặt tầu thì nên kết hợp với gai dài.
Hiện nay tôi cũng đang xài gai công bên FH, còn BH thì andro hexer HD. cốt 2 tốc độ do bác An còi sản xuất :D
Bác phát biểu cảm tính quá, đã là gai thì cốt cứng chút , hiệu ứng gai mới ngon, hay nhất là dòng tamca dày chút, gai có lực và chuội, nhưng vì chót đam mê tàu, nên mình đang dùng H3-Vis- gai công, vẫn hợp và chơi tốt, chứ dòng thuần gỗ, kể cả 7 lớp hay 5 lớp, dc cái dễ đánh chứ hiệu ứng gai hơi kém, cái này mình thấy rõ vì đã dùng gai công trên cliper cr và infinity , tóm lại để phát huy gai công, theo mình cốt nên có carbon,

PhuTaiThien

Trung Uý
Bác phát biểu cảm tính quá, đã là gai thì cốt cứng chút , hiệu ứng gai mới ngon, hay nhất là dòng tamca dày chút, gai có lực và chuội, nhưng vì chót đam mê tàu, nên mình đang dùng H3-Vis- gai công, vẫn hợp và chơi tốt, chứ dòng thuần gỗ, kể cả 7 lớp hay 5 lớp, dc cái dễ đánh chứ hiệu ứng gai hơi kém, cái này mình thấy rõ vì đã dùng gai công trên cliper cr và infinity , tóm lại để phát huy gai công, theo mình cốt nên có carbon,
Bạn thử đọc ở đây nhé
http://www.bongbansaigon.com/forum/index.php?threads/291/

Chenjong

Binh Nhì
Cho e hỏi các bác một tí: e chơi mút, cũng trình gà thôi. Bên ve e đánh cũng đc đc. E tính đánh gai công đc ko hả các bác. Nếu đánh thì gai nào hợp. E đang đánh Sadius.

Nghiêm Hoàng

Trung Uý
Cho e hỏi các bác một tí: e chơi mút, cũng trình gà thôi. Bên ve e đánh cũng đc đc. E tính đánh gai công đc ko hả các bác. Nếu đánh thì gai nào hợp. E đang đánh Sadius.
Dùng gai pips của andro cho dễ đánh, gần giống mút. Xem video của Tang peng mà học

Tom & Tep

Trung Sỹ
Xin chào các bác! E đã đọc nhiều bài viết nói về lão tướng Trần tuấn Anh B nhưng rất tiếc là e chưa tìm được clip nào về bác ấy chơi bóng. Rất mong các bác chia sẻ cho e clip về bác ấy để e xem và học hỏi ah. Cảm ơn các bác nhiều nhiều.

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Anh đang dùng 01 mặt 388-D1 và te ry 80 nay muốn thử mặt gai công thì dùng loại gai nào cho hợp ( Bạt là chính). Khôi CLB apatits VN

Bình luận từ Facebook