Hội những người chơi Gai và Anti

son_canloc

Đại Tá
Mình chơi BB đã 25 năm , giờ đang nghiên cứu về gai có bài nào viết về gai là đọc hết , muốn đánh thử gai cũng phải vượt qua hơn 20 km mới có người đánh BB chán quá

Nhưng còn may , ở quê thì lại hay đc xem đánh nhau cứ ra đường là có đánh nhau . Dân đánh với Dân , Công an, Cán bộ đánh nhau với Dân ... và ...
Sáng nay toà án ND huyện đang còn xử vụ Dân Công giáo Yên lộc đánh cho Chủ tịch , phó chủ tịch , Trưởng Công an Huyện ,phó Công an huyện và 1 số Cán bộ ưu tú khác phải nhập viện trong tình trạng nguy kịch

Ở quê mình lò BB không có còn lò Võ thì mở khắp nơi , chỉ tiếc tuổi đã cao giờ mà học thêm Võ để đi đánh nhau chắc chắn kg đc xung như lũ trẻ ranh các bác ợ

michipsport

Thượng Sỹ
Mình chơi BB đã 25 năm , giờ đang nghiên cứu về gai có bài nào viết về gai là đọc hết , muốn đánh thử gai cũng phải vượt qua hơn 20 km mới có người đánh BB chán quá

Nhưng còn may , ở quê thì lại hay đc xem đánh nhau cứ ra đường là có đánh nhau . Dân đánh với Dân , Công an, Cán bộ đánh nhau với Dân ... và ...
Sáng nay toà án ND huyện đang còn xử vụ Dân Công giáo Yên lộc đánh cho Chủ tịch , phó chủ tịch , Trưởng Công an Huyện ,phó Công an huyện và 1 số Cán bộ ưu tú khác phải nhập viện trong tình trạng nguy kịch

Ở quê mình lò BB không có còn lò Võ thì mở khắp nơi , chỉ tiếc tuổi đã cao giờ mà học thêm Võ để đi đánh nhau chắc chắn kg đc xung như lũ trẻ ranh các bác ợ

Bác nhìn sự việc hài hước nhỉ, vụ đấy xử thế nào rồi bác? dân làm thế thi cũng sai, nhưng cũng phải xem lại nguồn cội vấn đề là vì đâu nên nỗi. bác thông tin thêm cho biết với.
có áp bức mới có đấu tranh chứ? Nhiều khi chỉ là giọt nước tràn ly thôi.

Drhongson

Đại Tá
Xin thông báo đến các A.C.E đồng đạo cũng như ngoại đạo.

Vào lúc 19:30 Tối T7 ngày 15/12/2012 tại CLB Hoàng Hoa Thám, sẽ diễn ra các trận đấu giao lưu sau:
1. Thông Gai vs Trần Tuấn Anh B (đánh đồng)
2. Thông Gai vs Hoài Anh (Michip) (+2)
Thi đấu trên tin thần giao lưu, toàn bộ "chai, lọ" thu được từ trận đấu sẽ phục vụ cho trận bàn tròn ngay sau đó.

GIỜI THIỆU SƠ LƯỢC VỀ CÁC ĐẤU THỦ.
1. TRẦN TUẤN ANH B: Cựu tuyển thủ, kiện tướng QG từ những năm 80, thành danh nhờ lối đánh phản xoáy ôm bàn & xử lý bóng rất khéo léo, khó chịu. Vừa đoạt cúp "Vua Gai 2012" tại gải MIGATI lần I.
2. THÔNG GAI(chủ lực của đội Nhựa Tân Thạnh D): Là 1 tay gai khét tiếng vùng Tây vực (Hóc Môn), với lối đánh cực kỳ ổn định, chắc chắn & hiệu quả. Không có đối thủ trong mùa giải HCMP 2012 vừa qua.
3. HOÀI ANH (Đội trưởng Michip Sport): Chỉ vừa tham gia lãnh địa "gai góc" được 2 năm, vẫn còn đang trong thời kỳ "trăn trở" để "tìm 1 con đường, tìm 1 lối đi..." tuy nhiên rất "ham vui". Đánh đấm thì "hên xui" (thường là xui nhiều hơn hên :( ) nhưng mục tiêu giao lưu là chính :)

Thân mời các A.C.E cùng đến xem & ủng hộ tinh thần cho các đấu thủ :)BiaBiaBia
Hình như thêm Tiến liệt sỹ tham gia ,
chia 2 đội đánh 4 đơn 1 đôi mà bác ?

michipsport

Thượng Sỹ
Hình như thêm Tiến liệt sỹ tham gia ,
chia 2 đội đánh 4 đơn 1 đôi mà bác ?

đánh đồng đội là đề nghị của Tiến LS, thực tế thì tùy vào tình hình sức khỏe của bác T.A hôm đó thế nào. nếu ko khỏe thì cứ 2 trận đơn như thiết kế ban đầu thôi. Khỏe thì làm cái đồng đội.

ruoubakich

Trung Tá
đánh đồng đội là đề nghị của Tiến LS, thực tế thì tùy vào tình hình sức khỏe của bác T.A hôm đó thế nào. nếu ko khỏe thì cứ 2 trận đơn như thiết kế ban đầu thôi. Khỏe thì làm cái đồng đội.

Sang năm mà Hoài Anh tổ chức ở Hà Nội hay Hải Dương mình cũng xin một chân cổ động viên hay trọng tài nhẩy ? Chắc là vui lắm !

michipsport

Thượng Sỹ
Video: Tuấn Anh B- Thông Gai

Tuấn Anh B- Thông Gai
[video=youtube;JBPUXAriP0w]http://www.youtube.com/watch?v=JBPUXAriP0w&feature=youtu.be[/video]

Hoài Anh- Tiến lực sĩ Set 1
[video=youtube;m-gioRVjY-0]http://www.youtube.com/watch?v=m-gioRVjY-0&feature=youtu.be[/video]

ruoubakich

Trung Tá
Tuấn Anh B- Thông Gai
[video=youtube;JBPUXAriP0w]http://www.youtube.com/watch?v=JBPUXAriP0w&feature=youtu.be[/video]

Hoài Anh- Tiến lực sĩ Set 1
[video=youtube;m-gioRVjY-0]http://www.youtube.com/watch?v=m-gioRVjY-0&feature=youtu.be[/video]
Nhìn bác Tuấn Anh đánh trông nhàn quá , đúng là lối đánh tuổi già . Hôm ở Văn Thánh mình muốn giao lưu một trận nhưng thấy bác ấy dạy cả buổi , trời lại nóng nên ngại rủ . Có cơ hội sẽ thực hiện .

cobengaytho

Binh Nhì
mọi người ơi cho mình hỏi mình muốn tập gai thì nên chơi loại gai nào, có lót hay ko lót, loại cốt j? mình dùng cốt gỗ killer spin kido 7p, fh h3 prov 2012

Dũng Gai

Moderator
Bạn hỏi thế khó trả lời lắm. Cứ chọn loại nào thấy hợp thì đánh. Ko hợp thì tháo ra, thử nghiệm 1 - 2 tháng sẽ biết laọi nào hợp (Gai công và thủ).

huyducphamvn

Đại Uý
Dạ, em chào mọi người. Em là thành viên mới, rất rất mong được tham gia vào hội để học hỏi ạ. :)
Em tên: Phạm Đức Huy
Tên giang hồ thường gọi: không có
Năm sinh: 1993
Khu vực sống hiện nay: TP HCM, phường 11, quận Bình Thạnh.
Địa chỉ CLB thường sinh hoạt: Phú Thọ, và khoảng 2 ngày 1 tuần thì ở Văn Thánh ạ.
Số năm cầm vợt: 1,5 năm
Số năm cầm gai: chưa tới 1/2 năm
Tự tập, không hề có huấn luyện viên.
Trình độ xếp theo diễn đàn: dạ, chắc không có xếp được.
FH: Stiga Radical
BH: 755 không lót
Blade: Andro Fibercomp Def
Thông tin liên lạc:
Email: redhotstrykehuy@yahoo.com
DTDD: 01234616673
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người ạ. :)

michipsport

Thượng Sỹ
Dạ, em chào mọi người. Em là thành viên mới, rất rất mong được tham gia vào hội để học hỏi ạ. :)
Địa chỉ CLB thường sinh hoạt: Phú Thọ, và khoảng 2 ngày 1 tuần thì ở Văn Thánh ạ.
Thông tin liên lạc:

Nhìn combo chắc là rơ phòng thủ rồi đây.
Chúc mừng e gia nhập hội. Ráng luyện đi để cuối năm tham gia MIGATI II nhe.

soidoitp

Trung Sỹ
Thông tin liên lạc:

Trở thành 1 defender mà không có huấn luyện viên thì kể cũng khó đấy :(

huyducphamvn

Đại Uý
Nhìn combo chắc là rơ phòng thủ rồi đây.
Chúc mừng e gia nhập hội. Ráng luyện đi để cuối năm tham gia MIGATI II nhe.

Dạ, em chào anh. Em là cái thằng nhóc hôm bữa gặp anh trên Văn Thánh, nhờ anh dán dùm cái mặt Chaos không lót ấy mà. :). Mong anh chỉ giáo :)

Gai Hồng

Binh Nhì
Nhờ các bác cho biết và chia sẻ kiến thức kinh nghiệm về các thế hệ thuộc gai 755
- Các thông số kỹ thuật (Tốc độ, Độ xoáy, Điều khiển, Mức gây rối...)
- Hiệu quả trong các động tác đánh (Cắt, Gò/đẩy, Chặn, Bạt, Líp...) và tổng quan cho lối đánh?

Ở Việt nam hình như chỉ sẵn có một loại 755, chưa thấy có sự phân biệt đánh giá và quảng cáo bán các hệ 755 khác nhau. Qua mạng, thấy nhiều thế hệ gai 755, ví dụ:
- Friendship/729 755 (RITC 755);
- Friendship/729 755 Mystery;
- Friendship/729 755-2 Mystery;
- Friendship Kokutaku 755;
- RITC 755 Faster.

Nếu đã có sẵn một số loại khác nhau, thì bán ở cửa hàng nào.
Cám ơn.

ĐĂNG KÝ GIA NHẬP HỘI GAI & ANTI

•Họ & Tên: Bùi Duy Khánh
•Tên Giang hồ thường gọi : Khánh Đạm
•Năm sinh: 1985
•Khu vực sống hiện nay (Tỉnh/ Thành phố) : Thành Phố Vũng Tàu
•Địa chỉ CLB thường xuyên sinh hoạt: CLB 5 tầng -Nguyễn Tri Phương - TP Vũng Tàu
•Số năm cầm vợt : 19 năm
•Số năm chơi GAI/ ANTI: Khoảng 4 năm
•Tự tập hay có huấn luyện viên: Nguyễn Thanh Phương ( Phương Nobita )
•Trình hiện nay (A,B,C,D) theo cách tính điểm của diễn đàn: Mình không tham gia đánh giải của diễn đàn nên không biết - nhưng tự nhận là A3 trên diễn đàn

Combo hiện tại:
•FH (Mặt vợt đánh bên phải): H3 NT NEO BLUE ( mới đổi đánh được 2 tuần - trước đánh G1 của KTS
•BH (Mặt vợt đánh bên trái): Thay đổi liên tục nhưng thường xuyên sử dụng là raystone
•Balde (Cốt vợt):Zi-k ( của kts - gồm arylate cacbon )

Thông tin liên lạc:
•Điện thoại: 0903050307-0938050307
•Email:bdkhanh@pvfcco.com.vn
•MSN/ Yahoo/ Skype: khanhvungtau

son_canloc

Đại Tá
Đặng Văn Sơn
Sinh 1971 - Nghề nghiệp - tự do -Can lộc - Hà tĩnh
Sau 20 năm mới quay lại với bb , chơi đc 1 năm , chơi phòng thủ phản công
Côt Mazunov FFO+ . FH DONIX . BH Mack_V
Chuyển sang chơi gai và anti được 4 ngày
Cốt ACT An còi . FH gai C388-1 . BH Spin Anti
Thiên về lối chơi kỉ thuật đẹp mắt , vẩy trái trên bàn , FH bạt . Qua mấy ngày chơi mặt anti cảm nhận tương đối tốt còn gai C388-1 không điều khiển nổi . Mình xin gia nhập hội và mong AE chỉ dẫn thêm , mọi tư vấn xin gửi vào hộp tin nhắn . Thanks AE nhiều

thelanqb

Moderator
Đặng Văn Sơn
Thiên về lối chơi kỉ thuật đẹp mắt , vẩy trái trên bàn , FH bạt . Qua mấy ngày chơi mặt anti cảm nhận tương đối tốt còn gai C388-1 không điều khiển nổi . Mình xin gia nhập hội và mong AE chỉ dẫn thêm , mọi tư vấn xin gửi vào hộp tin nhắn . Thanks AE nhiều

Anh chuyển hẳn sang anti và gai thế kia làm sao em đánh được :)

kirara

Moderator
Đặng Văn Sơn
FH mà bác dùng cái loại C388 - Gai trung (nửa nạc nửa mỡ) thế kia thì bảo sao không điều khiển được...
C388 là loại nằm giữa gai công và gai thủ, nó công không chết người mà thủ cũng chẳng làm ai bực cả, hihi, nếu bác vẫn thích gai thì chuyển FH sang loại 388B-1 ấy, sẽ có những quả bạt tốt hơn, nhưng mặt 388B ấy hơi nặng + với cốt nặng chắc ngang tập tạ....

son_canloc

Đại Tá
Anh chuyển hẳn sang anti và gai thế kia làm sao em đánh được :)
hehe a chủ yếu sử dụng gai và anti để tìm hiểu thêm cảm giác thôi nếu chơi cái món này thì tăng cân nhanh lắm . Đánh mút tuy đau mỏi , chuột rút nhưng không sợ tăng cân , giờ nếu vào QB thì a rất tự tin , hẹn gặp lại nha Lân

Bình luận từ Facebook