Hội những người chơi Gai và Anti

phungducthang

Đại Tá
Đặng Văn Sơn
Sinh 1971 - Nghề nghiệp - tự do -Can lộc - Hà tĩnh
Sau 20 năm mới quay lại với bb , chơi đc 1 năm , chơi phòng thủ phản công
Côt Mazunov FFO+ . FH DONIX . BH Mack_V
Chuyển sang chơi gai và anti được 4 ngày
Cốt ACT An còi . FH gai C388-1 . BH Spin Anti
Thiên về lối chơi kỉ thuật đẹp mắt , vẩy trái trên bàn , FH bạt . Qua mấy ngày chơi mặt anti cảm nhận tương đối tốt còn gai C388-1 không điều khiển nổi . Mình xin gia nhập hội và mong AE chỉ dẫn thêm , mọi tư vấn xin gửi vào hộp tin nhắn . Thanks AE nhiều
-----------------
Gặp vũ khí tàng hình này của son_canloc thì đối thủ ức chế xin thua, khỏi đánh....

son_canloc

Đại Tá
FH mà bác dùng cái loại C388 - Gai trung (nửa nạc nửa mỡ) thế kia thì bảo sao không điều khiển được...
C388 là loại nằm giữa gai công và gai thủ, nó công không chết người mà thủ cũng chẳng làm ai bực cả, hihi, nếu bác vẫn thích gai thì chuyển FH sang loại 388B-1 ấy, sẽ có những quả bạt tốt hơn, nhưng mặt 388B ấy hơi nặng + với cốt nặng chắc ngang tập tạ....
thanks bạn nhiều , lúc đầu định mua gai công nhưng không có , đại lý Hoả châu gửi cho cái mặt này , cũng nghe AE nói nhiều về nữa nạc nữa mở này cứ tưởng như thịt 3 chỉ 50 % mỡ + 50% nạc cuốn với lá mơ lông thì Nhậu cũng tốt mà ăn cơm cũng ngon nên không trả lại , giá thành cũng rẻ nên dán đánh thử coi như rút kinh nghiệm . Thanks nhìu nha

MaiXuanViet

Moderator
Trước em có chơi gai công của 729 nhưng thấy gai công cũng giống mút thường 70% rồi, bóng có vẻ không khó chịu lắm nên giờ em chuyển sang chơi BH miếng gai trung Dawei 388C-1. Thấy miếng này khá dị bóng, dễ mình khó người, giá lại rẻ. Gai thủ thì khó công quá, mà gai công thì bóng lại ít quặn nên quyết định theo đuổi em gai trung này. Chắc khoảng...2 năm nữa thì em nó mới chịu chấp nhận mình quá. :)

a Tủn

Binh Nhì
Bản chất của lối đánh gai là muốn lấy cái hiếm gặp trị thứ phổ biến, vì trong tiềm thức của những người chơi bóng thuần túy là theo đuổi lối đánh đẹp và cơ bản, nên đánh 2 mút bao giờ cũng là chí tôn. Nhưng anh em nên biết rằng để chuyển sang lối đánh gai ( dù công hay thủ ) và đến thời điểm dấn thân hoàn toàn vào rơ gai thì ta lại quay trở về rơ phổ biến của cách chơi gai, yếu tố hiếm gặp đã nhạt hơn và cách chơi gai của anh em lại mang nét đại trà. Nếu anh em nào đam mê chơi gai và theo đuổi đến cùng, anh em ta nên đánh theo sở trường riêng, đừng tuân thủ nguyên tắc chơi gai nào cả ( tất nhiên những nguyên tắc cơ bản phải vững trước ).
Anh Trần Văn A đã thành danh khi đổi từ anti sang gai dài nhưng vẫn giữ được quả hất bật của anti, vốn làm bóng mậu xoáy khi sang bàn đối phương nhưng giờ đây khi áp dụng kỹ thuật này với gai thủ còn làm quả hất này sang bàn lúc bung, lúc chuội hay xoáy ngang, chỉ riêng có anh ấy là biết bóng gì vì đã nắm được cốt tủy của nguyên tắc đánh anti lẫn gai dài. Hay cô Hạnh Mậu đã thành rơ quái khi ko biết cách gò cắt bằng mặt gai mà cô luôn trích xéo quả bóng bất kể bóng gì và vị trí nào trên bàn, những yếu tố dị đã giúp các cây vợt gai phát huy được yếu tố biến hóa của gai hơn là cách chơi gai phổ biến vốn đã được các hội "trị gai" nghiên cứu hóa giải từ lâu. Chính vì thế anh em ta hay chứng kiến các bậc lão thành chơi gai lâu năm bị "giải mã" một cách nhanh chóng bởi các cậu trẻ mới chơi vài năm, chỉ vì các bác đã quên bản chất sâu xa của rơ gai là phải hiếm, quái, liều và lạ chứ không phải đều đều, vốn là yếu tố chỉ quan trọng với rơ đánh 2 mút.
Đôi lời chia sẻ kính chúc các đồng đạo nhanh chóng triệt để khai thác và áp dụng cái sở trường của riêng mình vào lối chơi gai và thành công mỹ mãn! ( khuyến cáo : có nhiều bác rưng rưng nước mắt tiếc rẻ những đòn rờ ve trái đẹp mắt khi chuyển từ đánh 2 mút sang gai, một phần tuyệt vọng vì đánh ve đẹp mà vào trận toàn bị "mua", hay đã bị thuyết phục bởi tính thực dụng của gai, thì các anh em này đừng buồn mà hãy biến tướng những kỹ thuật cũ sao cho phù hợp với rơ mới chứ đừng nên bỏ. Phí của giời và công sức anh em đã khổ luyện! Cũng giống như đang đi bộ mà chuyển sang đi giầy trượt pa-tin thì chỉ có ngã chứ chẳng được phiêu bồng như mấy chú đã luyện đi pa-tin từ lâu đâu, nếu có nhỡ thò chân vào giầy trượt rồi thì nên trược từ từ như đi bộ ấy, có khi ko bao giờ bị ngã, mà chắc gì mấy chú quen "phiêu" ko ngã vì chủ quan thì sao!? Kính chúc cả nhà mạnh khỏe và ngày càng oánh siêu! )

son_canloc

Đại Tá
Bản chất của lối đánh gai là muốn lấy cái hiếm gặp trị thứ phổ biến, vì trong tiềm thức của những người chơi bóng thuần túy là theo đuổi lối đánh đẹp và cơ bản, nên đánh 2 mút bao giờ cũng là chí tôn. Nhưng anh em nên biết rằng để chuyển sang lối đánh gai ( dù công hay thủ ) và đến thời điểm dấn thân hoàn toàn vào rơ gai thì ta lại quay trở về rơ phổ biến của cách chơi gai, yếu tố hiếm gặp đã nhạt hơn và cách chơi gai của anh em lại mang nét đại trà. Nếu anh em nào đam mê chơi gai và theo đuổi đến cùng, anh em ta nên đánh theo sở trường riêng, đừng tuân thủ nguyên tắc chơi gai nào cả ( tất nhiên những nguyên tắc cơ bản phải vững trước ).
Anh Trần Văn A đã thành danh khi đổi từ anti sang gai dài nhưng vẫn giữ được quả hất bật của anti, vốn làm bóng mậu xoáy khi sang bàn đối phương nhưng giờ đây khi áp dụng kỹ thuật này với gai thủ còn làm quả hất này sang bàn lúc bung, lúc chuội hay xoáy ngang, chỉ riêng có anh ấy là biết bóng gì vì đã nắm được cốt tủy của nguyên tắc đánh anti lẫn gai dài. Hay cô Hạnh Mậu đã thành rơ quái khi ko biết cách gò cắt bằng mặt gai mà cô luôn trích xéo quả bóng bất kể bóng gì và vị trí nào trên bàn, những yếu tố dị đã giúp các cây vợt gai phát huy được yếu tố biến hóa của gai hơn là cách chơi gai phổ biến vốn đã được các hội "trị gai" nghiên cứu hóa giải từ lâu. Chính vì thế anh em ta hay chứng kiến các bậc lão thành chơi gai lâu năm bị "giải mã" một cách nhanh chóng bởi các cậu trẻ mới chơi vài năm, chỉ vì các bác đã quên bản chất sâu xa của rơ gai là phải hiếm, quái, liều và lạ chứ không phải đều đều, vốn là yếu tố chỉ quan trọng với rơ đánh 2 mút.
Đôi lời chia sẻ kính chúc các đồng đạo nhanh chóng triệt để khai thác và áp dụng cái sở trường của riêng mình vào lối chơi gai và thành công mỹ mãn! ( khuyến cáo : có nhiều bác rưng rưng nước mắt tiếc rẻ những đòn rờ ve trái đẹp mắt khi chuyển từ đánh 2 mút sang gai, một phần tuyệt vọng vì đánh ve đẹp mà vào trận toàn bị "mua", hay đã bị thuyết phục bởi tính thực dụng của gai, thì các anh em này đừng buồn mà hãy biến tướng những kỹ thuật cũ sao cho phù hợp với rơ mới chứ đừng nên bỏ. Phí của giời và công sức anh em đã khổ luyện! Cũng giống như đang đi bộ mà chuyển sang đi giầy trượt pa-tin thì chỉ có ngã chứ chẳng được phiêu bồng như mấy chú đã luyện đi pa-tin từ lâu đâu, nếu có nhỡ thò chân vào giầy trượt rồi thì nên trược từ từ như đi bộ ấy, có khi ko bao giờ bị ngã, mà chắc gì mấy chú quen "phiêu" ko ngã vì chủ quan thì sao!? Kính chúc cả nhà mạnh khỏe và ngày càng oánh siêu! )
thanks a tun nhìu , bài viết rất hay nói lên đc tâm tư của kỷ thuật gai anti , tuy mới chơi mấy hôm nhưng anti có vẻ dể điều khiển hơn nhiều so với gai , nhất là quả block , ve hoặc hất thuận tay nó gây đc bất ngờ ở các pha nhanh và lỏng . Có một điểm AE tư vấn thêm khi gặp đối thủ vào bóng chậm , giật lỏng và vẩy trái tốt mình thử điều chỉnh các góc vợt như kéo xuống nâng hất , kê ... nhưng vẫn không hiệu quả luôn bị động , xin AE chia sẻ giúp thanks nhiều

hainn8000

Binh Nhì
Em xin gia nhập hội với ạ:
Nguyễn Như Hải
SN: 1982 - Nghề Nghiệp: Ngân Hàng
Số năm cầm vợt: 20
Số năm cầm Anti\Gai: 4 Tháng
Combo: Cốt KOTAKU
FH: MACKV
BH: ANTI POWER
Lối chơi: Tấn Công - ve, giật, bạt - nói chung là tấn công rầm, mất sức nhưng nhìn đẹp.

hainn8000

Binh Nhì
Em lên xem diễn đàn này nhiều lần rồi nhưng không thấy người HÀ Tĩnh mấy, nay thấy Anh Sơn - Can lộc mừng quá hôm nào rảnh mừoi anh vào TP Hà Tĩnh ta giao lưu tý, ở trong này ít người chơi Anti va gai nên buồn lắm, toàn tập một mình vì chẳng ai chặn bên BH để tập cả, rất may là năm nay em tham gia Hội thao khu bực Bắc miền trung của Ngân Hàng Công thương được nhất đơn nam- rất cảm ơn anh em trên diễn đàn vì đã được học hỏi rất nhiều.

hainn8000

Binh Nhì
Hôm nào em ra can lộc ta giao lưu bữa nhé- trước đây em có dùng thử gai 388- d1 nhưng đi đánh họ thấy cứ cắt gai sang là họ phang thẳng tay nên em tháo rùi. không biết cái 388-c1 nó cắt bóng có bị cao không nhỉ-em cát cái 388-d1 nó hơi lao lên một tý nên đành khỏng 2 đến 3 quả họ quen bóng họ đánh ngay. Nay em đánh BH bằng Anti power - cái mặt này thì em ve vấy và chặn khá tốt, nhưng không biết đnahs bên FH nó như thế nào vì em sợ hỏng tay giật nên không giám tập thử.

hainn8000

Binh Nhì
Hôm trước đi đánh giải em gặp một bác cầm cái gai gì mà cắt bóng chìm lắm vì em thấy đa số gai cắt bóng hơi cao suýt nữa thì toi, cái gai không có lót.

hainn8000

Binh Nhì
Em có thử đánh cái gai 388 -d1 em ve vẩy thấy nó cũng dễ chỉ có chặn bóng và cắt bóng hơi cao vì vốn dĩ em cắt gò cũng kém, em có lối đánh tấn công, chặn đẩy. Em nghĩ chắc cái 388-c1 nó cũng không khó đánh lắm đâu, với lại đánh gai thì phải tập nhiều mới có cảm giác chỉ tệ một nỗi là không ai đôi công với, nên toàn vào thi đấu mới đánh.

lamtanmai

Thượng Tá
Hiện nay tôi đang dùng cốt Dakek và gai 755, mặt mút là Donic khi đánh tôi cảm thấy bóng đi không nhanh lắm, cảm thấy rung khi có tiếp xúc với trái bóng., Khi giao lưu với các đường bóng khác gặp rất nhiều khó khăn. vậy xin các anh em tư vấn giúp.
Xin cảm ơn.
Chào bạn, mình đã từng chơi darker vs gai, cảm giác vợt rung( vì nhẹ ) và bóng sang k hay lắm nhất là gai dài, nếu gai dài bác nên tìm 1 số dòng vợt thuần gỗ và hơi nặng chút sẽ hiệu quả hơn :D

luanvuong2910

Trung Uý
cho em xin 1 chân gia nhập...
•Họ & Tên:Dương Đức Phước Thiện
•Tên giang hồ thường gọi : LÔ Gai
•Năm sinh: 1985
•Khu vực sống hiện nay (Tỉnh/ Thành phố) : Đà Nẵng
•Địa chỉ CLB thường xuyên sinh hoạt: 04 lê Duẫn.. clb Đoàn Kết
•Số năm cầm vợt : 6
•Số năm chơi GAI : 3
•Tự tập hay có huấn luyện viên: tự tập luyện
•Trình hiện nay (A,B,C,D) theo cách tính điểm của diễn đàn: C------
•Thông tin Liên lạc : nothing_tosay010@yahoo.com.vn
•Handphone : 01626253590
Combo hiện tại:
•FH (Mặt vợt đánh bên phải): H3 neo pro
•BH (Mặt vợt đánh bên trái): nexy kairos
•Balde (Cốt vợt): clipper CR
( những cây vợt từng trải qua.. sardius tem lùn,xiom zetro,hayabusa,....rất rất nhiều ) nhưng vẫn kết em clipper CR và hayabusa nhất)
có anh em nào vào đà nẵng thì liên lạc với em .. :)

son_canloc

Đại Tá
Hôm nào em ra can lộc ta giao lưu bữa nhé- trước đây em có dùng thử gai 388- d1 nhưng đi đánh họ thấy cứ cắt gai sang là họ phang thẳng tay nên em tháo rùi. không biết cái 388-c1 nó cắt bóng có bị cao không nhỉ-em cát cái 388-d1 nó hơi lao lên một tý nên đành khỏng 2 đến 3 quả họ quen bóng họ đánh ngay. Nay em đánh BH bằng Anti power - cái mặt này thì em ve vấy và chặn khá tốt, nhưng không biết đnahs bên FH nó như thế nào vì em sợ hỏng tay giật nên không giám tập thử.
30 - 4 này có mấy người TP và đội Đức thọ về nhà anh ở CL giao lưu , có 2 cụ ở ĐT 1 người gai , 1 người anti hơi bị quoái luôn , nếu muốn tham gia thì alo cho a . Đt 0988645513

hainn8000

Binh Nhì
Rất hân hạnh 30-04 này em cũng về quê - Quê em ở Hậu Lộc - trước đây cũng là đồng hương can lộc đấy. Ok em sẽ gọi điện nhé, mong các bác chỉ giáo.

hainn8000

Binh Nhì
Ah mà 30-04 bọn anh tổ chức đã có ngày cụ thể chưa....rất muốn được giao lưu với các bác và mong các bác chỉ giáo.

dungkinh

Thượng Sỹ
Em lên xem diễn đàn này nhiều lần rồi nhưng không thấy người HÀ Tĩnh mấy, nay thấy Anh Sơn - Can lộc mừng quá hôm nào rảnh mừoi anh vào TP Hà Tĩnh ta giao lưu tý, ở trong này ít người chơi Anti va gai nên buồn lắm, toàn tập một mình vì chẳng ai chặn bên BH để tập cả, rất may là năm nay em tham gia Hội thao khu bực Bắc miền trung của Ngân Hàng Công thương được nhất đơn nam- rất cảm ơn anh em trên diễn đàn vì đã được học hỏi rất nhiều.

đồng chí hơi bị nhầm rùi đó trên d đ này người Hà Tĩnh thiếu chi
ngay cả hội những người chơi gai - ANTI này đồng chí cứ vào ngay trang đầu đã có người Hà Tĩng rồi
mình tin chắc đồng chí chưa vào hết d đ - nó mênh mông lắm

hainn8000

Binh Nhì
Em có thấy bác từ đầu diễn đàn nhưng lại thấy co thêm cái chú thích là sắp vào vũng tàu, em thì lại lên muôn nên tưởng bác chuyển vào rồi. Bác còn ở Hà Tĩnh Không lúc nào bác rỗi cho em xin được học hỏi vài chiêu ạ, em mới đánh anti nên đang muốn học hỏi nhiều....

son_canloc

Đại Tá
Hê hê . AE mình chuyển về ngôi nhà chung trong mục BBHT đi cho tiện , hôm qua mấy người ĐT vào chơi rất vui còn chương trình giao lưu ngày 30/4 không thay đổi , thời gian 15h 30 nếu AE tham gia được thì thông báo trên dđbb hoặc qua điện thoại cũng đc . AE cho biết sớm để sắp xếp . Cảm ơn nhiều
SÂN BÃI ĐÃ SẴN SÀNG . VUÔNG TRÒN => CHIẾN

Last edited:

thinhnguyen

Đại Tá
kính chào các anh em gai thân mến...
e đang có nhu cầu mua 2 loại gai sau : donic yang L1 và tibhar grass devil. màu gì cũng ok. và có lót hay ko lót cũng ok.
anh em nào có xin pm cho mình. thanks all.........

Bình luận từ Facebook