Hội nghiện Schlager

backhand-ghost

Đại Tá
Biết thật tâm của nó, nhưng thời gian eo hẹp, chứ em máu lắm chứ, đành chịu. Gía kể trong giờ hành chính đi fang đuợc là thoải mái nhất, từ 8h đến 5h chiều thì em cứ gọi là ... ngẫu nhiên mọi ngày đi làm :p
định ko nói, dưng mà điên he2.
Hàng ngày chơi ở HS tôi thấy ông chơi toàn đến 21h hơn, nếu chơi chỗ khác, ông chơi đến 20h45 rồi ông về, khác gì nhỉ, đi sớm hơn 15' và về sớm 15' là được.

backhand-ghost

Đại Tá
mà ở đó ca sĩ có tên tuổi không em?
quan trọng gì anh, nhạc gì cũng được mà ai hát cũng vậy, nghe nhạc hát live với dàn đệm bao giờ là hay rồi.
Cafe lấy đâu ra casi nổi tiếng, mà casi nổi tiếng thì nó lại cho bác nghe đĩa của nó với phần hiệu chỉnh âm thanh nghe gần giống hát live.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
định ko nói, dưng mà điên he2.
Hàng ngày chơi ở HS tôi thấy ông chơi toàn đến 21h hơn, nếu chơi chỗ khác, ông chơi đến 20h45 rồi ông về, khác gì nhỉ, đi sớm hơn 15' và về sớm 15' là được.
Cuối tuần tôi chơi tẹt ga CN và Thứ 6, nhưng trong tuần thì hiếm lắm, vì không đưa đi học thì 7h30 hoặc 8h phải về dạy con học.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ông Trạng Cá này cái j cũng thấy nghiện nhể
Nhạc Trịnh sống với em từ hồi lớp 9, nó là bạn, là thầy, là tri kỉ, ngày xưa có lúc nào buồn quá, chả muốn làm gì, chỉ cần nghe Diễm xưa, đời cho ta thế, hoặc nếu có thời gian nghe được 1 mặt Sơn Ca 7 lại thấy hừng hực khí thế chiến đấu. Hành trang đi Đài Loan 2 năm là 2 đĩa Sơn Ca 7, đơn giản chỉ sợ nó hỏng còn có backup ạ :p

meoluoitmb

Đại Tá
@meoluoitmb cứ bày tỏ có tính lãng mạn. Thế ngoài mê Âm nhạc thì ông còn mê Âm gì nữa ông kể xem nào.
Ông lên HN làm gì thế, có cần Sục và tôi ra hộ vệ ko?
========
Chắc chắn tôi lên, trưa mai tôi đi. Có 2 việc chính, 1 việc thì ông biết rõ rồi, việc thứ 2 xin phép không nói.
trả lời câu hỏi của ông, ngoài âm nhạc ra tôi còn mê "Âm.....giúp"

meoluoitmb

Đại Tá
Anh H hay quên nhỉ, đây là câu trả lời ít nhất ko phải 1 lần. Anh cũng thích nhạc Trịnh ạ? Hơi bất ngờ
====
Đã nghe bào giờ, đã đến bao giờ đâu mà quên với nhớ, đến đó để nghe: Em còn nhớ hay em đã quên, hạ Trắng, Tôi ơi đừng Tuyệt Vọng, Đáo Hoa vô thường, Đêm thấy ta là thác đổ, đời gọi em biết bao lần và v.v.v.
Nói về âm nhạc em không có cửa đọ với anh đâu nên đừng bất ngờ.

vodichthegioi

Thượng Sỹ
========
Chắc chắn tôi lên, trưa mai tôi đi. Có 2 việc chính, 1 việc thì ông biết rõ rồi, việc thứ 2 xin phép không nói.
trả lời câu hỏi của ông, ngoài âm nhạc ra tôi còn mê "Âm.....giúp"
Anh mèo lười lên HN thì qua CLB Hỏa Châu nhé. Trân trọng mời bác

Hoa anh tuc

Thượng Tá
====
Đã nghe bào giờ, đã đến bao giờ đâu mà quên với nhớ, đến đó để nghe: Em còn nhớ hay em đã quên, hạ Trắng, Tôi ơi đừng Tuyệt Vọng, Đáo Hoa vô thường, Đêm thấy ta là thác đổ, đời gọi em biết bao lần và v.v.v.
Nói về âm nhạc em không có cửa đọ với anh đâu nên đừng bất ngờ.
Ít nhất em đọc được câu trả lời của anh Cá lần này là lần thứ 2 nhé!
Em không dám đọ với anh, vì biết mình thua ở mọi góc cạnh. Nhưng em cũng thích âm nhạc :)

meoluoitmb

Đại Tá
Ít nhất em đọc được câu trả lời của anh Cá lần này là lần thứ 2 nhé!
Em không dám đọ với anh, vì biết mình thua ở mọi góc cạnh. Nhưng em cũng thích âm nhạc :)
=========
Đọ với Lọ cái gì, anh nói thế vì anh nghe nhạc Trịnh từ bé tí bởi Bố anh rất mê nhạc Trịnh, gần như bài nào Khánh Ly hát anh cũng biết và có chơi violon được 1 vài bài.
Mà em có biết anh @Red Arc còn thổi được cả sáo lẫn kèn 1 số bài của nhạc Trịnh không? Anh ko nói ngoa luôn.

Bình luận từ Facebook