Hội nghiện Schlager

VR46

Đại Tá
E nhìn tất cả cây schlager ở đây, chưa cây nào qua được cây mà bố a đang chơi ấy. Cây đó gỗ già, độ đồng đều thớ gỗ .... mọi vấn đề về chất lượng đều ko chê điểm gì
Nếu cầm đống vơt của @meoluoitmb ra cây nào đẹp hơn cây huyền thoại của bạn thì nộp tiền chẻ củi luôn nhé. Cây đó nhìn 1 lần rồi, phải nói chữ xấu tệ

VR46

Đại Tá
E nhìn tất cả cây schlager ở đây, chưa cây nào qua được cây mà bố a đang chơi ấy. Cây đó gỗ già, độ đồng đều thớ gỗ .... mọi vấn đề về chất lượng đều ko chê điểm gì
Xem thì chưa xem hết mà phán như đúng rồi. Dân sưu tầm người ta còn chưa dám bảo của họ đẹp nhất vậy ...

Vinhtate

Trung Uý
Xem thì chưa xem hết mà phán như đúng rồi. Dân sưu tầm người ta còn chưa dám bảo của họ đẹp nhất vậy ...

View attachment 55307 View attachment 55308 View attachment 55310 View attachment 55311 View attachment 55312
Đây rồi, cây đó gỗ già tương đương như cây schlager ST này. Thớ gỗ tương tự như vậy nhưng là cán FL. Mình chỉ nói những cây mình nhìn qua chứ ko nói cây đó là nhất trong tất cả cây schlager.

VR46

Đại Tá
Cây schlager đó mình bán cho a Hưng nick @meoluoitmb cũng phải 2-3 năm rồi. Hình thức cây này mới hơn, nhưng chất gỗ chưa già bằng cây đó. Bây giờ bố của bác @meoluoitmb đang chơi. Có thể bây giờ cây đó cũ rồi, nhưng chất gỗ bạn có thể nhờ a Hưng cho xem.
Chất gỗ thì ko thay đổi được. Ok. Nếu @meoluoitmb xác nhận cây của bạn đẹp hơn mấy cây hiện @meoluoitmb đang có hoặc mấy cây tôi post. Ok tôi sẽ câm mồm lại trongn topic này. Ok chưa bạn? Cây của bạn so với cây G và H của @meoluoitmb còn không có vé chứ huống hồ.
Cụ @meoluoitmb vào xác nhận giữa cây cho người lớn tuổi (dùng để phang vào bàn) và cây sưu tầm của cụ nhé

Vinhtate

Trung Uý
Chất gỗ thì ko thay đổi được. Ok. Nếu @meoluoitmb xác nhận cây của bạn đẹp hơn mấy cây hiện @meoluoitmb đang có hoặc mấy cây tôi post. Ok tôi sẽ câm mồm lại trongn topic này. Ok chưa bạn? Cây của bạn so với cây G và H của @meoluoitmb còn không có vé chứ huống hồ.
Bạn chưa đọc kĩ bài mình viết rồi. Mình nói là mình có và đã bán cho a @meoluoitmb từ mấy năm trước rồi. Và mình chắc rằng gỗ cây đó đẹp nhất trong bộ sưu tập của a Hưng. Bạn có thể hỏi để xác nhận . Thân !

VR46

Đại Tá
Bạn nhìn ở đâu cho mình biết với ?
Zalo, viber hay FB gì đó. Nếu cây mà đẹp thì chả ai lấy ra đánh, mà nhất là đưa người khác đánh nữa, đối với bạn thì ko rõ. Nhưng với @meoluoitmb những cây đẹp sẽ là cây ở lại ( khi đang sưu tầm ) cho dù nó là tem bạc.

VR46

Đại Tá
Bạn chưa đọc kĩ bài mình viết rồi. Mình nói là mình có và đã bán cho a @meoluoitmb từ mấy năm trước rồi. Và mình chắc rằng gỗ cây đó đẹp nhất trong bộ sưu tập của a Hưng. Bạn có thể hỏi để xác nhận . Thân !

Đọc kỹ cái gì. Nhảy vô chỗ người ta bác phán câu "E nhìn tất cả cây schlager ở đây, chưa cây nào qua được cây mà bố a đang chơi ấy."

Nói cho bạn rõ thêm, hiện mình không có bất cứ cây Schlager nào nhé.

Vinhtate

Trung Uý
Đọc kỹ cái gì. Nhảy vô chỗ người ta bác phán câu "E nhìn tất cả cây schlager ở đây, chưa cây nào qua được cây mà bố a đang chơi ấy."

Nói cho bạn rõ thêm, hiện mình không có bất cứ cây Schlager nào nhé.
Những cây đăng khi mình nhìn thấy trong hội đều ko bằng. Bạn mới đăng 2 cây schlager và schlager light, mình có nói gỗ cây đó già tương đương mà. Bạn đọc không kĩ nghĩ rằng mình khoe cốt, mình có nói rõ cây đấy giờ theo a Hưng thì bố a ấy đang chơi mà. Mình cảm thấy bạn có lẽ không hài lòng bởi câu nói của mình, mình chỉ nói theo cảm nhận cá nhân và đang chờ a Hưng @meoluoitmb vào xác nhận mà !

meoluoitmb

Đại Tá
Bận đi hà nội 2 ngày mà về đọc giật hết cả mình.
@Vinhtate ơi, cây ấy của em rat đẹp nhưng chưa phải là đẹp nhất và gỗ già nhất trong những cây a đang có đâu em à, nhưng về trọng lượng thì nhẹ nhất và cực ok. 89g. Quan trọng là nó vẫn nằm trong tay anh em à. Mà Vinh ơi, cây nào của anh có chẳng qua tay của @VR46 nên cậu ấy biết cực rõ chất lượng từng cây luôn.
@VR46 ơi, bạn hơi ban căng và hình như hiểu sai một chút ý của thằng em @Vinhtate rồi, chú ấy cũng lâu ko quan tâm về schlager và cũng đâu có biết mấy cây tôi đang cầm và cũng không có ý gì đâu vì trên diễn đàn này chắc tôi hiểu chú ấy nhất vì cũng chơi với nhau khá lâu rồi.
Đừng tranh luận nữa nhé 2 anh em.
Cây trước Vinh để lại cho anh đây, lấy lại ảnh cũ vì ngại bóc mút vợt của phụ huynh lắm.

@VR46, mai có khi đưa ông cụ chơi anutart rồi lấy cây này bán.

Bình luận từ Facebook