Hội Long 5 - Tất cả mọi phiên bản HL 5, W968, W997, ...

Tuyen Chien

Trung Sỹ
Bạn mới chơi dùng cán thuần gỗ là rất chuẩn, mình cũng mới chơi và ngay từ đầu không có ai tư vấn nên dùng vợt carbon gần 1 năm giờ mình mới nghiệm ra và bắt đầu quay lại thuần gỗ đề hoàn thiện động tác được tốt hơn.
Cốt thì liên quan gì động tác. Bác đánh động tác chuẩn thì dùng cốt nào chả được, cần gì phải đổi thuần gỗ. Cứ ALC mà tập

lamtq

Đại Tá
Long 3 thuần gỗ nhưng là dong đắt tiền; tốc độ không hề kém; xoáy, ổn định đều cao;
Long 5 thì có sợi nên độ đồng đều nó hơn chút, tuy nhiên cũng không quá khác biệt đâu;
Long 5 mỏng (~5.9mm), Long 3 dầy (~6.4mm) có lẽ là khác biệt đáng kể nhất, nên một số người đánh Long 3 lại thấy uy lực hơn.
Long8 ngon nhat nha

thanhibt

Thượng Sỹ
Nay vừa kiếm dc con w968, mình gắn FH H3, BH ten 05. Nói chung là khó đánh, đánh mạnh thì cũng tốc độ, nhẹ thì bộp bộp như vợt gỗ. Trái thì cũng bình thường. Tốc độ ngang với tmb alc, nếu đánh dc đầu vợt thì xoáy và bóng đi dị hơn

Trainee

Đại Tá
Nay vừa kiếm dc con w968, mình gắn FH H3, BH ten 05. Nói chung là khó đánh, đánh mạnh thì cũng tốc độ, nhẹ thì bộp bộp như vợt gỗ. Trái thì cũng bình thường. Tốc độ ngang với tmb alc, nếu đánh dc đầu vợt thì xoáy và bóng đi dị hơn
Không quá cần lực, cần dài đòn thì mới phát huy được Inner Limba, đó là kinh nghiệm cá nhân mình!

thanhibt

Thượng Sỹ
Không quá cần lực, cần dài đòn thì mới phát huy được Inner Limba, đó là kinh nghiệm cá nhân mình!
Nhưng cảm giác Long V golden dễ đánh hơn bác ạ. Mềm hơn và xịt hơn chút nhưng dễ đánh và an toàn và quả trái dễ chơi hơn chút. Cây W968 cảm giác cứng hơn. Có thể nó hay ở chỗ nó là cây có tất cả mọi thứ từ All+ đến OFF +, từc là lúc cần kiểm soát thì như vợt gỗ, cần tăng lực thì như sp ALC

Trainee

Đại Tá
Nhưng cảm giác Long V golden dễ đánh hơn bác ạ. Mềm hơn và xịt hơn chút nhưng dễ đánh và an toàn và quả trái dễ chơi hơn chút. Cây W968 cảm giác cứng hơn. Có thể nó hay ở chỗ nó là cây có tất cả mọi thứ từ All+ đến OFF +, từc là lúc cần kiểm soát thì như vợt gỗ, cần tăng lực thì như sp ALC
Golden hơi mất chất, gần với Outer hơn nên dễ đánh; B vậy không hợp Inner hoặc chưa cố tập đánh! Thôi thì đánh Super Outer hay Vis Gold đi

Trainee

Đại Tá
Lắp 09c 1.9mm vô W có đc ko b( khác biệt nhiều so với 09c 2.1mm)
Mình không có quá nhiều kinh nghiệm chơi W đâu!
Nhưng 2 mặt kia thì mình thấy khác nhau nhiều đó! 1.9 hơi kỳ là đanh và bạt tốt hơn 2.1; giật cũng dễ, nhẹ nhàng đỡ tốn lực hơn; nhưng lực max, tốc max thì sẽ thua 2.1
Với lưu ý trọng lg chênh 2-3 gr cũng ko ít lắm

dammebongban

Trung Uý
Mình không có quá nhiều kinh nghiệm chơi W đâu!
Nhưng 2 mặt kia thì mình thấy khác nhau nhiều đó! 1.9 hơi kỳ là đanh và bạt tốt hơn 2.1; giật cũng dễ, nhẹ nhàng đỡ tốn lực hơn; nhưng lực max, tốc max thì sẽ thua 2.1
Với lưu ý trọng lg chênh 2-3 gr cũng ko ít lắm
- Ko kỳ lạ đâu vì Lót mỏng sẽ tác động vào cốt dễ hơn=> tính năng cốt đc phát huy dễ hơn.
- Chỉ cần ~3g x 2(mặt) khoảng 5g( -5g với W968) thì cũng ok lắm rồi. Tks b

Last edited:

HungGL

Đại Tá
Em đánh ngắn đòn vẫn ngon đây
Cái chính là đánh Inner theo em cứ phải cắn được xoáy, vào lực đột biến tốt chứ vỗ bồm bộp thì vứt luôn. Thời xưa ham vã lực đánh inner chán kinh. Giờ về dòng vis vủng cũng thấy chán, khô...

Bình luận từ Facebook