Hội Long 5 - Tất cả mọi phiên bản HL 5, W968, W997, ...

boy-japan

Trung Sỹ
Bác ơi xin thêm xíu cảm nhận giữa Long VX và SP Viscaria với ạ. Em đang với SP Vis + 09c FH muốn đổi gió xíu thì cây VX này + Tàu có thể cho cảm giác oke hơn không bác? (Oke là giật - bạt công nổi trội hơn: dễ lên xoát, nhưng kiểm soát, phòng thủ tương đương). Bác có thể rv thêm cảm giác đánh trái (chặn, gò, giật trái lên xoáy...) thêm không ạ?
Theo mình cảm nhận giữa long Vx và vis thì đầu tiên là cảm giác khi giật bóng - cùng mút dig09c thì long VX cho cảm giác mềm nhưng lại nẩy nhanh hơn hoàng toàn khác với vis hay sp vis tuy nhiên chặn, gò, giật trái lên xoáy...không bằng vis thường bạn nhé

thinhdl

Binh Nhì
Chào các bác,
Mình đang đánh Long 3 gắn H3. Cho mình hỏi Long 5 có khác biệt nhiều so với Long 3 không về tốc độ, điều khiển, cảm giác bóng...?
Thấy clb mình đang chơi ai cũng đánh carbon hết, chỉ có mình đánh thuần gỗ ah.
Cám ơn các bác.

Attachments

1.3 MB · Đọc: 35

Trainee

Đại Tá
Chào các bác,
Mình đang đánh Long 3 gắn H3. Cho mình hỏi Long 5 có khác biệt nhiều so với Long 3 không về tốc độ, điều khiển, cảm giác bóng...?
Cám ơn các bác.
Long 3 thuần gỗ nhưng là dong đắt tiền; tốc độ không hề kém; xoáy, ổn định đều cao;
Long 5 thì có sợi nên độ đồng đều nó hơn chút, tuy nhiên cũng không quá khác biệt đâu;
Long 5 mỏng (~5.9mm), Long 3 dầy (~6.4mm) có lẽ là khác biệt đáng kể nhất, nên một số người đánh Long 3 lại thấy uy lực hơn.

mcfly

Thượng Tá
em chơi thử cây Long 5X cán thẳng khoảng 2 tháng, hơi bất ngờ vì can ST lại ôm bóng hơn cả cây cán FL. đầu vợt hơi to hơn FL một chút, cảm giác nặng đầu hơn, cán đầy hơn FL nên đánh BH khá ổn, FH vì vợt nặng đầu nên bóng đi dị hơn.

tuy nhiên về độ sát thủ khi giật thì cán FL vẫn có cái gì đó vọt hơn, bóng cắm hơn hay có thể nói giật FH "đã" hơn.

thinhdl

Binh Nhì
Long 3 thuần gỗ nhưng là dong đắt tiền; tốc độ không hề kém; xoáy, ổn định đều cao;
Long 5 thì có sợi nên độ đồng đều nó hơn chút, tuy nhiên cũng không quá khác biệt đâu;
Long 5 mỏng (~5.9mm), Long 3 dầy (~6.4mm) có lẽ là khác biệt đáng kể nhất, nên một số người đánh Long 3 lại thấy uy lực hơn.
Cám ơn bác. Bác tinh tường quá.
Mình chuyển từ chơi boxing qua bóng bàn nên lực tay phải khá mạnh & có lực chân. Lúc mua vợt nhờ họ chọn giúp Long 3 & gắn H3 vào, họ nói sao thì dùng vậy. Chơi cũng được 7 tháng rồi. Thấy bà con ai cũng dùng vợt carbon hết nên hơi lăn tăn. Có lẽ mình được tư vấn đúng vợt rồi.

minhlee

Trung Uý
Chào các bác,
Cám ơn các bác.
Thuần gỗ bác đánh bóng sừng trâu double ffish hoặc nittaku sẽ thấy cốt nó bị uốn kk

Định Totti

Binh Nhất
Cám ơn bác. Bác tinh tường quá.
Mình chuyển từ chơi boxing qua bóng bàn nên lực tay phải khá mạnh & có lực chân. Lúc mua vợt nhờ họ chọn giúp Long 3 & gắn H3 vào, họ nói sao thì dùng vậy. Chơi cũng được 7 tháng rồi. Thấy bà con ai cũng dùng vợt carbon hết nên hơi lăn tăn. Có lẽ mình được tư vấn đúng vợt rồi.
Bạn mới chơi dùng cán thuần gỗ là rất chuẩn, mình cũng mới chơi và ngay từ đầu không có ai tư vấn nên dùng vợt carbon gần 1 năm giờ mình mới nghiệm ra và bắt đầu quay lại thuần gỗ đề hoàn thiện động tác được tốt hơn.

Định Totti

Binh Nhất
Bác đang đánh mặt FH là gì đó bác
Mình đọc lại thì bị nhầm chút, cây mình chơi là Long V nhưng có chữ JTTAA ở đít cán, đại loại là Long 5 được phân phối bởi nittaku chứ không phải cây Long carbon mà bạn đang hỏi. Cây bạn hỏi mình chưa chơi :D. Tiện đây cho hỏi có bác nào chơi cây long V có chữ JTTAA dưới đít cán cho thêm nhận xét xem có đúng cảm nhận như mình không. Mình thì thấy nó hay hơn long V không có chữ JTTAA ở đít cán.

Last edited:

Định Totti

Binh Nhất
Đang đánh Vis và sắp được trên tay em Long V từ Nhật Bản. Sẽ có review cụ thể cho các cụ nhé. Lâu lắm chưa chơ
Đang đánh Vis và sắp được trên tay em Long V từ Nhật Bản. Sẽ có review cụ thể cho các cụ nhé. Lâu lắm chưa chơi lại em Long V, hồi hộp phết

lại em Long V, hồi hộp phết

Đang đánh Vis và sắp được trên tay em Long V từ Nhật Bản. Sẽ có review cụ thể cho các cụ nhé. Lâu lắm chưa chơi lại em Long V, hồi hộp phết
Bác cho em xin cảm nhận về cây long có chữ J.T.T.A.A này với. Có khác gì long 5 Không có chữ không?

mcfly

Thượng Tá
Mình đọc lại thì bị nhầm chút, cây mình chơi là Long V nhưng có chữ JTTAA ở đít cán, đại loại là Long 5 được phân phối bởi nittaku chứ không phải cây Long carbon mà bạn đang hỏi. Cây bạn hỏi mình chưa chơi :D. Tiện đây cho hỏi có bác nào chơi cây long V có chữ JTTAA dưới đít cán cho thêm nhận xét xem có đúng cảm nhận như mình không. Mình thì thấy nó hay hơn long V không có chữ JTTAA ở đít cán.
nói chung giang hồ có hình xăm thì nhìn ngầu hơn tí

Changanuong

Thượng Sỹ
Bóng của bác và dòng DHS WTT là hay nhất. Nảy, tròn, chắc bóng. Ko kiểu nịnh tay mà dễ vỡ như Yinhe
Đúng chuẩn bác ạ, em cứ 2 loại này mà chơi, trước ở bên Nga thấy clb nào cũng dùng dhs sau là sang dhs wtt, về VN thấy có double fish 2022-2023 đánh sướng, nhưng hình như dhs wtt bền hơn

M.Hoang

Đại Tá
Đúng chuẩn bác ạ, em cứ 2 loại này mà chơi, trước ở bên Nga thấy clb nào cũng dùng dhs sau là sang dhs wtt, về VN thấy có double fish 2022-2023 đánh sướng, nhưng hình như dhs wtt bền hơn
Loại đáp bồ fit bác bảo có phải loại này ko

Bình luận từ Facebook