Hội Jun Mizutani - Phải chăng em nó rất hay ?

backhand-ghost

Đại Tá
Em bây giờ mới tập tọng mua Jun, đời I, cũ mèm, xấu xấu bẩn bẩn

Chả là nghe P500 bên BBSG nói Jun là em ZLC hiếm hoi hợp với H3 thuần chủng, cuối năm giấu diếm làm mình làm mẩy, sắm thêm em Jun cho nó hợp với THỜI THẾ

Trình em gà qué, nhưng ham tìm hiểu, nghe Jun hợp H3 nên muốn trải nghiệm

Kính mời các lão làng chơi Jun hoặc có lòng yêu mến cốt vợt Jun Mizutani xin vào chia sẻ và cho em kinh nghiệm, cũng như trải lòng về các thăng trầm, ưu nhược của một cốt vợt khá nổi tiếng này

Nghĩ lại cũng kỳ, có thể mất mát, nhưng một cốt vợt mà những ai đã từng chơi bóng bàn, chỉ dù 1 ngày dăm câu ba điều tìm hiểu, đều được giới thiệu dùng thử, mà lại không có một vị trí xứng đáng trên TAO ĐÀN ORG, nghĩ lại mà ức lắm thay
Cây này tôi chơi rồi, đánh phải với Evolution (cái mặt cũng dai dai, đanh đanh như mặt Tàu) hợp lắm, vào lực tương đối căng. Có cảm giác nó hơi rung một chút đấy.
Nhưng đánh trái thì hơi khoai thật, thầy @lamtq nói đúng đấy.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cây này tôi chơi rồi, đánh phải với Evolution (cái mặt cũng dai dai, đanh đanh như mặt Tàu) hợp lắm, vào lực tương đối căng. Có cảm giác nó hơi rung một chút đấy.
Nhưng đánh trái thì hơi khoai thật, thầy @lamtq nói đúng đấy.
Đánh với Tàu được là tôi yên tâm rồi, vì giờ tôi chơi BH cũng H3 thuần chủng nốt, nên cốt cứ hợp Tầu là OK liền

Ông cho review rõ hơn tí, mai tôi mới được trên tay, vì hôm nay Cún học đột xuất, nên không đi chơi bóng được:(

nghia82bn

Đại Tá
Nhưng mà cũng lạ nhỉ, ai cũng có vẻ biết Jun, thế mà không ai review hay khoe Jun nhỉ ????

Hay em chém gió kinh quá, các bác bay hết đi tứ phương rồi ;):(:(:(
Tình yêu một thời của e

Trạng .... CÁ

Đại Tá
View attachment 72091
Tôi chơi khoảng 1 tháng thôi, lấy của @docmaorg chơi thử, sau ko hợp nên phải trả lại. Trước khi trả lại, tôi mang sang Thái xem World Tour Final 2014 và xin được chữ ký của Mizutani cho Phan giữ lại làm kỷ niệm.
Kỳ công nhỉ

Nhưng mà 1 tháng thì cũng phải có tí vương vấn gì chứ, cứ nói thử xem, chứ tôi hôm nay chưa thử được, ngủ không có ngon

backhand-ghost

Đại Tá
Kỳ công nhỉ

Nhưng mà 1 tháng thì cũng phải có tí vương vấn gì chứ, cứ nói thử xem, chứ tôi hôm nay chưa thử được, ngủ không có ngon
Ko nhớ rõ lắm đâu, mang máng thôi.
Hình như là tương đối rung vì nó hơi mỏng. Đánh phải vào dầy bóng thì ok lắm.
Moi trái, giật trái thì có cảm giác hơi bì bì nhưng tăng trái thì ok, vào lực ko thấy ghê tay.

nghia82bn

Đại Tá
E đổi cũng tương đối nhiều cốt nhưng Jun là 1trong 2 cây gắn bó với e lâu nhất.Cá nhân e thấy đây là cây vợt bám xoáy và có độ lưu bóng tốt,nhưng có cảm giác khô,khó chơi.E đã từng thử khá nhiều mặt vợt acuda,rasant,rakza...nhưng hợp nhất vẫn là FH ten 64 BH ten 80.Combo này từng cùng e kiếm khá nhiều bia,nước ngọt...Mặt tàu thì rất tiếc e chưa thử nên ko biết ntn.Vài dòng chia sẻ với bác Trạng.Đợi review của bác về kết hợp Jun với mặt tầu...

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ko nhớ rõ lắm đâu, mang máng thôi.
Hình như là tương đối rung vì nó hơi mỏng. Đánh phải vào dầy bóng thì ok lắm.
Moi trái, giật trái thì có cảm giác hơi bì bì nhưng tăng trái thì ok, vào lực ko thấy ghê tay.
Có vẻ hợp với cách đánh Tầu của tôi ghê cơ ông ạ, hồi hộp rồi đấy

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nói chung là cây này cũng tương đối đặc sắc đấy, mỗi tội là tôi ko đủ kiên nhẫn để tìm hiểu thêm cho sâu thôi. Phối với cả hai mặt H3 thì tôi càng ko biết, ông cứ thử xem thế nào đi.
Để tối mai tôi làm chim mồi thử nghiệm xem thế nào, chứ thấy P500 bên kia khen dữ quá,

Mà nhận xét của ông với mấy anh em làm tôi chưa gì đã thấy hợp

Mai thử luôn và ngay

backhand-ghost

Đại Tá
có khi tôi cũng phải suy nghĩ ra nhập hội JUN thôi . đang tính nhờ thằng bạn tết dương lịch này mang về một cây tầm 85g . nhưng mà đang lăn tăn vì đánh mãi cây Q mà chưa thấy chán mới bỏ mẹ chứ ..... lại đau đầu rồi
Q nó dễ thuần hơn mà pác nhưng thực sự là lực đánh thì ko bằng cây "giun" này.

backhand-ghost

Đại Tá
Ông làm thế này thì chết, khác gì ông bảo

" Anh ơi, cái thuốc này độc lắm, uống vào là nguy hiểm đến tính mạng, giống như anh ... quá sức bị THƯỢNG MÃ PHONG ấy .... !"
:p
Cứ chơi đi, tôi nghĩ là chưa hẳn nó đánh H3 đã là hợp lắm đâu vì P500 nói thì tưởng là hay, nhưng biết nó chơi thế nào, có ai được gặp bao giờ đâu :p nghe ông ẻm này phét lác mà tôi nhức hết cả đầu ông ợ.

archer

Đại Tá
Tưởng gì mới mẻ, em từng đưa anh chơi cây Jun đời H gỗ già hiếm thấy trước nay, nặng 93g, lại còn nguyên vẹn như mới chứ ko nát bét dư lày, dán H3 hẳn hòi, mà hồi ấy anh cầm vào chê đứng chê ngồi, nào là vừa khô vừa rỗng, vừa nhanh vừa thiếu cảm giác, nay lại lập hội, đúng là luẩn quẩn.

Bình luận từ Facebook