Hội Butterfly Zhang Jike Super ZLC

hoantopas

Đại Tá
Mọi người thường lấy Ten ra làm chuẩn và tìm kiếm sự thay thế với giá rẻ hơn, bền hơn, tính năng tương đương. Mình cũng vậy. Mình thấy chơi cái gì mới cũng có thời gian thích nghi. Một cây vợt mới, mút mới ko thể chơi 1,2 buổi cho là hợp hay không hợp với mình mà mình phải thích nghi, thậm chí điều chỉnh để hợp với nó.
Chuẩn, nếu so về giá thành thì Razka 7 hoặc Donic Bluefire JP 03 là sự lựa chọn ko hề tồi để thay thế cho Tenergy. Nhưng đã cầm đến cây Super Zjk rồi thì phải lắp Ten vào cho nó đẹp đội hình bạn à hê hê hê :D:D:D

aunhh

Đại Tá
Chuẩn, nếu so về giá thành thì Razka 7 hoặc Donic Bluefire JP 03 là sự lựa chọn ko hề tồi để thay thế cho Tenergy. Nhưng đã cầm đến cây Super Zjk rồi thì phải lắp Ten vào cho nó đẹp đội hình bạn à hê hê hê :D:D:D
Hehe. Kinh tế đang khủng hoảng bạn àh nên mình cũng phải điều chỉnh theo. :D:D:D:D:D

HOANG MINH

Đại Tá
Khi thuần được nó rùi mới nghiệm ra điều thú vị.
Mọi người thường lấy Ten ra làm chuẩn và tìm kiếm sự thay thế với giá rẻ hơn, bền hơn, tính năng tương đương. Mình cũng vậy. Mình thấy chơi cái gì mới cũng có thời gian thích nghi. Một cây vợt mới, mút mới ko thể chơi 1,2 buổi cho là hợp hay không hợp với mình mà mình phải thích nghi, thậm chí điều chỉnh để hợp với nó.

HOANG MINH

Đại Tá
Vậy là có thêm một trải nghiệm nữa đây.
Bạn đã thử dòng Bluefire JP của Donic chưa?

xukaka

Đại Tá
Đọc một hồi chưa luận ra được gì...theo mình thì dòng Cốt Butt thì cứ Ten là chuẩn...sau một thời gian tốn kém loay hoay qua lại các mút (targer force, targer pro, tsp, donic, andro,...) thì thấy Ten vẫn hợp nhất nhưng với dân phong trào anh em và kinh tế cho phép thì do độ bền kém, tốn kém nên không theo đuổi được thôi.

loiphong

Đại Tá
Đọc một hồi chưa luận ra được gì...theo mình thì dòng Cốt Butt thì cứ Ten là chuẩn...sau một thời gian tốn kém loay hoay qua lại các mút (targer force, targer pro, tsp, donic, andro,...) thì thấy Ten vẫn hợp nhất nhưng với dân phong trào anh em và kinh tế cho phép thì do độ bền kém, tốn kém nên không theo đuổi được thôi.
Bác nói sao chứ...em thấy Ten chẳng kém bền tí nào!:D:D:D

aotungchao

Thượng Sỹ
nếu không dùng ten đi tập chỉ dùng để đánh trận thì mình nghĩ 1 năm thay 2 đến 3 đôi mặt ten. các mặt khác đánh tầm 3 tháng là bì lắm. target bền thật nhưng sau 3 tháng đánh bóng cảm giác bì. khéo phải turn lại mới hay được. lên ten vẫn là hay nhất. và độ bền cũng không thể nói là kém

HOANG MINH

Đại Tá
Độ bền của Ten thì khỏi phải chê, hàng Nhật mà. Chỉ có điều hay mẻ ở rìa.
nếu không dùng ten đi tập chỉ dùng để đánh trận thì mình nghĩ 1 năm thay 2 đến 3 đôi mặt ten. các mặt khác đánh tầm 3 tháng là bì lắm. target bền thật nhưng sau 3 tháng đánh bóng cảm giác bì. khéo phải turn lại mới hay được. lên ten vẫn là hay nhất. và độ bền cũng không thể nói là kém

HOANG MINH

Đại Tá
Độ bám, độ nảy, độ ổn định của nó ok đấy chứ! Chỉ có điều nhan sắc sẽ tàn phai theo năm tháng mà thôi :D

hoantopas

Đại Tá
Ngoài Tenergy ra thì các bác thử Super Zjk với 3 Combo của Donic và Yasaka xem sao?
Combo 1: FH Bluefire JP 02 & BH Bluefire JP 03
Combo 2: FH Bluefire JP 01 Turbo & Bluefire JP 02
Combo 3: FH Yasaka Razka 9 & BH Yasaka Razka 7 Soft
Mình đảm bảo rằng 2 combo này sẽ bền hơn Combo Tenergy nhiều

Last edited:

aunhh

Đại Tá
Ngoài Tenergy ra thì các bác thử Super Zjk với 3 Combo của Donic và Yasaka xem sao?
Combo 1: FH Bluefire JP 02 & BH Bluefire JP 03
Combo 2: FH Bluefire JP 01 Turbo & Bluefire JP 02
Combo 3: FH Yasaka Razka 9 & BH Yasaka Razka 7
Mình đảm bảo rằng 2 combo này sẽ bền hơn Combo Tenergy nhiều
Bác này quýnh BH R7 được, mình chơi ko đc. Mình chỉ chơi R7 soft là vừa. R7 cứng nên mình quýnh ko ăn xoáy được.

aunhh

Đại Tá
ÚI chết mình nhầm, ý mình là Razka7 Soft đấy hê hê, sửa ngay, sửa ngay :D:D
Mình lắp Ten 64 quýnh 2 buổi xem, quýnh ko nổi. Ko bám xoáy, bóng đi ngang ngang. Ko tài nào control được. R7 soft thì khác. R7 hình như cứng hơn Ten 64 tý. Nên theo combo của bác R7 quýnh BH SZLC ZJK thì quả thật mình bó tay.
Đang chọn "ngày lành tháng tốt":D để lắp Ten 64 BH Vis, Zhang RX. Thử R7 cho BH 2 em này xem sao

Bình luận từ Facebook