Hội Andro Treiber

Hưng ĐSVN

Binh Nhì
Sau 22 năm chơi bóng, bắt đầu với cây Song Ngư và mặt 729 Friendship rồi Keyshot FL, Moonbeam...Donic Senso, Miachael Maze, Viscaria, Innerforce ZLC, Sardius... Đến bây giờ BhG mới tìm được cây vợt ưng ý nhất sau hơn 02 thập kỷ chiến chinh - Andro Treiber Q. Đây là một cốt vợt còn ít người chơi và cũng chưa phổ biến trong cộng đồng BBVN. BhG lập topic này hi vọng có thể quy tụ các anh em có cùng vũ khí để trao đổi, kết bạn nhằm tăng thêm những hiểu biết về vũ khí của mình, nâng cao thêm trình độ chơi bóng và kết giao thêm bạn bè. Topic này hoàn toàn không liên quan đến nhà cung cấp, phân phối đồ Andro hay bất kỳ đại lý Andro nào khác.
E hỏi kinh nghiệm bác tí, e mới bb gần 1 năm thôi. Định tậu cây Q vì nghe bác nói mê. Ko biết lối đánh của e có hợp ko. E công 2 càng, chủ yếu giật moi, quả bạt đang luyện chưa ổn định lắm. Đánh ôm bàn, e đang dung PG7. Kinh tế ko dư, thấy e Q hợp lý định rước về, xin bác chỉ giáo thêm.

backhand-ghost

Đại Tá
E hỏi kinh nghiệm bác tí, e mới bb gần 1 năm thôi. Định tậu cây Q vì nghe bác nói mê. Ko biết lối đánh của e có hợp ko. E công 2 càng, chủ yếu giật moi, quả bạt đang luyện chưa ổn định lắm. Đánh ôm bàn, e đang dung PG7. Kinh tế ko dư, thấy e Q hợp lý định rước về, xin bác chỉ giáo thêm.
Cây Q này dễ chơi, phù hợp với nhiều rơ. Bác cứ chơi đi, chắc sẽ thấy ổn ngay.
Hơn nữa, Q cũng ko đắt, cây mới tinh cũng chỉ hơn 1tr, lại dễ tương thích với nhiều loại mặt vợt nên dễ chọn lựa mặt sao cho phù hợp với cách chơi cũng như túi tiền của mỗi người.

Last edited:

Hưng ĐSVN

Binh Nhì
Cây Q này dễ chơi, phù hợp với nhiều rơ. Bác cứ chơi đi, chắc sẽ thấy ổn ngay.
Hơn nữa, Q cũng ko đắt, cây mới tinh cũng chỉ hơn 1tr, lại dễ tương thích với nhiều loại mặt vợt nên dễ chọn lựa mặt sao cho phù hợp với cách chơi cũng như túi tiền của mỗi người.
Quyết định sắp tới lấy em Q về, mấy hôm nay nghiên cứu mãi. Dù thấy Butterfly vẫn được ưa chuộng nhất thế giới. Các vđv hàng đầu cứ Butterfly thôi, nhưng vẫn thử sang andro xem thế nào. Không được lại nghiên cứu tiếp.

backhand-ghost

Đại Tá
Quyết định sắp tới lấy em Q về, mấy hôm nay nghiên cứu mãi. Dù thấy Butterfly vẫn được ưa chuộng nhất thế giới. Các vđv hàng đầu cứ Butterfly thôi, nhưng vẫn thử sang andro xem thế nào. Không được lại nghiên cứu tiếp.
Bác cứ đưa e nó về đi, chơi một hai bữa là sẽ chim ưng ngay.

backhand-ghost

Đại Tá
Tôi chưa đánh Q nhưng đánh Z, Ligna rồi. Ưng ý lắm, giá phù hợp k bị bán thưong hiệu như Butterfly.
Thế nào là một cốt vợt hay cũng khó nói, tùy theo quan điểm của mỗi người. Nhưng về cơ bản, một cốt vợt dễ chơi, ko khó để quen tay thì có thể coi là một cốt vợt hay. Dòng cốt Treiber Q và Z hay theo kiểu như vậy.

sytrieuftu

Trung Sỹ
Thế nào là một cốt vợt hay cũng khó nói, tùy theo quan điểm của mỗi người. Nhưng về cơ bản, một cốt vợt dễ chơi, ko khó để quen tay thì có thể coi là một cốt vợt hay. Dòng cốt Treiber Q và Z hay theo kiểu như vậy.
Chính trị gia quá. Ng ta hỏi cảm nhận thì bác nói thế. Thật lòng đi bác

backhand-ghost

Đại Tá
Chính trị gia quá. Ng ta hỏi cảm nhận thì bác nói thế. Thật lòng đi bác
Thì tôi cũng đang nói cảm nhận của mình vậy mà, hiện giờ tôi vẫn chơi Q và cũng ko có cây vợt nào khác. Mình có buôn bán cốt vợt đâu, thấy nó rẻ và dễ chơi nên chia sẻ với a em thôi. Sau này ai hỏi gì, thì câu trả lời cũng vẫn là như vậy.
^\^ thực tế là nhiều người chơi thử thấy cũng ok.
điêu vãi chưởng
:mad::mad::mad:

Last edited:

Thành Nam XT

Thượng Sỹ
Góp thêm ý kiến:
Nittaku G1 dùng cho bên trái tay là ... rất rất ổn. Hầu như tôi chỉ dùng N G1 hoặc Donic S2 để dán bên trái tay. Khoái nhất là gò bóng và chặn đẩy bằng N G1 vì bóng khá quái. Còn tốc độ ra bóng thì tàm tạm thôi, D S2 hay hơn.
Nhược điểm N G1 là dễ bị nứt hoặc tét (1cm...1,5cm), hoặc bể rìa (nhìn lem nhem lém) ở vùng đầu cốt vợt và việc lột keo khá khó khăn.
Vì N G1 mắc quá nên hiện tại D S2 là lựa chọn số 1.
Em mới chuyển từ TMB ZLC sang Treiber Z, Fh Rasant Powersponge - BH mới đầu em dán Ten 05 cứng quá đánh toàn đi tìm chim, nghe bác này dán D S2 cho BH đánh rất phê mà giá lại phải chăng... Xin phép cho em gia nhập hội

sytrieuftu

Trung Sỹ
Em mới chuyển từ TMB ZLC sang Treiber Z, Fh Rasant Powersponge - BH mới đầu em dán Ten 05 cứng quá đánh toàn đi tìm chim, nghe bác này dán D S2 cho BH đánh rất phê mà giá lại phải chăng... Xin phép cho em gia nhập hội
Welcome! Các bác cho tôi hỏi Z mà dùng: fh dùng tibhar mxs còn BH dùng mxp thì có đuợc ko nhỉ? FH như thế có bị cứng quá k?

backhand-ghost

Đại Tá
Welcome! Các bác cho tôi hỏi Z mà dùng: fh dùng tibhar mxs còn BH dùng mxp thì có đuợc ko nhỉ? FH như thế có bị cứng quá k?
Hai cái mặt bác phối với Z thế nào thì chưa biết nhưng nếu bác phối với Q thì thật sự là vứt luôn. Có a bạn đưa tôi một đôi mặt, có cả MXS và MXP, gần như mới. Vậy mà lắp vào Q thì ko thể chơi nổi, giờ hai cái mặt đó vứt ko, ko biết làm gì với nó nữa. Dòng mặt này như là chống chỉ định với Treiber Q vậy.

sytrieuftu

Trung Sỹ
Hai cái mặt bác phối với Z thế nào thì chưa biết nhưng nếu bác phối với Q thì thật sự là vứt luôn. Có a bạn đưa tôi một đôi mặt, có cả MXS và MXP, gần như mới. Vậy mà lắp vào Q thì ko thể chơi nổi, giờ hai cái mặt đó vứt ko, ko biết làm gì với nó nữa. Dòng mặt này như là chống chỉ định với Treiber Q vậy.
Hiện tại tôi đang dùng fh: Rym của Joola. bh: ten 80. Đánh cực vào. Nhưng Ten đắt nên tính thay thế bằng mặt mxp. Ko bit có bác nào uýnh roi cho xin cảm nhận với

Schlum

Đại Uý

Thấy chú like bên kia .... dạo này không thấy ra clb. Chủ nhật này tất niên clb đấy bố trí ra nhé.

lamtq

Đại Tá
Ko bjt làm gì thì đưa đây a làm j cho;)

Last edited:

Bình luận từ Facebook