Hội Andro Treiber

GuangYan

Trung Sỹ
Hội Treiber hoạt động náo nhiệt ghê ta , mình khá kết dòng andro hạp cán cầm đang định chuyển sang 1 trong 3 em treiber
A D9 cho em hỏi đợt trước học anh e chơi kinetic cf light khá kết em này giờ mún chuyển chơi cây nào ????:p:p lại tốn xiền oài ka ka

backhand-ghost

Đại Tá
em cũng chuyển sang Treiber Q + 2 rasant turbo giống bác :D
Mấy hôm nay em đi hủy diệt khá nhiều clb nhưng em này nhanh quá đang chơi từ em K sang oánh em này hơi sốc về tốc độ nhanh ^_^
chú đánh toàn lùi ra thì đánh Q cũng được, đánh xa bàn vẫn đủ căng và có thiếu xoáy đâu. Chơi cái cây toàn gỗ kia nếu quen thì cực hay, nhưng a thấy Q nó cũng toàn diện. Chơi hai càng thì phù hợp.
Quên chưa nhắc chú, lần sau viết messages thì thêm cái dấu "phẩy" vào để ngắt ý nhé, chú mày cứ làm một lèo thế, đọc mãi mới hiểu. Anh thấy có message chú viết hơn 1000 chữ mà đếm mãi cũng chỉ có 2 cái dấu ",". Đọc bài thấy mệt kinh.

NVToan

Trung Uý
Các bác cho em hỏi chút, em giật bên FH được rồi, mấy hôm nay tập qua BH, sau khi BH tạm tam, thì bên FH hình như bị quên, đánh toàn hỏng và ngượng tay. ( Em tự tập theo youtube). Thế là thế nào nhỉ ???
Không có bác nào giải thích và chỉ em cách khắc phục với ạ??

NVToan

Trung Uý
Chỗ em, toàn a e mới chơi tự tập cho nhau không có người biết, a e toàn bảo chơi 1 bên thôi nhưng em thấy Các bác bảo cậy Q chơi dc cả 2 bên mà ???

Dũng Cửu

Đại Tá
Chỗ em, toàn a e mới chơi tự tập cho nhau không có người biết, a e toàn bảo chơi 1 bên thôi nhưng em thấy Các bác bảo cậy Q chơi dc cả 2 bên mà ???
Bạn mới chơi lên chọn cây K , cây nào cũng thiết kế chơi 2 càng dc bạn à ^_^
Cây K bạn chọn mặt cứng chút cho FH để tập giật hiệu quả hơn ! Bạn giật chưa ổn định lên tìm người chơi có kỹ thuật tốt chút kê chặn cho chuẩn !
- tập giật chuẩn và nhiều đừng lên tăng lực vội khi nào bạn giật dc 20 quả liên tục tăng dần lực lên ! Giật đều để bạn có thể chỉnh dc động tác ^_^

NVToan

Trung Uý
Bạn mới chơi lên chọn cây K , cây nào cũng thiết kế chơi 2 càng dc bạn à ^_^
Cây K bạn chọn mặt cứng chút cho FH để tập giật hiệu quả hơn ! Bạn giật chưa ổn định lên tìm người chơi có kỹ thuật tốt chút kê chặn cho chuẩn !
- tập giật chuẩn và nhiều đừng lên tăng lực vội khi nào bạn giật dc 20 quả liên tục tăng dần lực lên ! Giật đều để bạn có thể chỉnh dc động tác ^_^
Thank bác, em mua cây Q rồi, mà mua của bác chứ ai, cuối cũng câu trả lời vẫn là luyện tập. Cơ bản là em thiếu niềm tin, chứ không phải không biết cách tập :)
Lỗi 3 phần do cái đầu, 7 phần do cái chân.
Có lẽ do cái chân bác ạ, cảm ơn bác (hic. cách nói hơi phũ phàng:)).

DambeoHD

Thượng Tá
Không có bác nào giải thích và chỉ em cách khắc phục với ạ??
Cây Q mà giúp người mới chơi đánh tốt được 2 càng luôn thì bán nhà mình cũng mua bạn ơi.
Trước hết bạn tìm 1 người có kỹ thuật tốt hơn để tập cùng như a D9 đã nói ở trên đó, sau đó hãng tính đến các chuyện khác.
"Đừng nôn nóng"

Dũng Cửu

Đại Tá
Thank bác, em mua cây Q rồi, mà mua của bác chứ ai, cuối cũng câu trả lời vẫn là luyện tập. Cơ bản là em thiếu niềm tin, chứ không phải không biết cách tập :)

Có lẽ do cái chân bác ạ, cảm ơn bác (hic. cách nói hơi phũ phàng:)).
Hi bóng bàn hay tất cả các môn thể thao đối kháng khác với những ai chơi tốt phải cả một lộ trình dài hơi :
- Ý thức tự tập luyện trao dồi kỹ thuật qua nhiều năm tháng!
- Thi đấu cọ sát , tích luỹ kinh nghiệm học hỏi thay đổi tư duy qua từng trận thi đấu với đối phương !
........
Còn vũ khí chỉ có tính định hướng chỉ phát huy tốt với người chủ của nó qua nhièu năm tháng hiểu nó và hiểu bàn thân mình cùng nhau xông pha trên chiến trường các tỉnh thành trong bóng bàn phải tính bằng năm !
Bác chơi cây Q là vũ khí hỗ trợ hợp với xu thế bóng bàn hiện đại còn lại chỉ là bác mà thôi ^_^ hôm nào
Off hội lần 2 bác đi em sẽ cố vấn kỹ thuật giúp bác ^_^

Last edited:

AndroCS7

Đại Tá
Mãi mà vẫn chưa thuần em k đc. Giật bóng cắt nặng hay bị rúc quá:)
Theo em thấy K mới là cây giật bóng nặng dễ nhất trong dòng Treiber chứ bác. Ko biết bác đang dùng mặt vợt gì? hoặc động tác của bác có đủ ma sát để kéo bóng qua lưới ko?

Bình luận từ Facebook