HN-Tìm mua mặt gai hoặc Giao lưu với mặt Tibar; DonicF3

kater

Thượng Sỹ
Chào các bác, em đang cần tìm 1 mặt gai cho ba em. Dễ sử dụng và đường bóng gây khó chịu
Hoặc giao lưu TIBHAR Volcano hay Donic F3

Volcano

Từ trước đến giờ toàn đánh mút nên chưa hiểu rõ các loại gai và tác dụng của từng loại mong các bác có thể giới thiệu và thanh lý cho e một mặt gai phù hợp với người già ( không biết đánh trái ). Có nên sử dụng gai dài, phản xoáy không ạ? loại gài này có dễ làm quen không?
Cảm ơn các bác,

Last edited:

hiepga

Đại Tá
Chào các bác, em đang cần tìm 1 mặt gai cho ba em
Từ trước đến giờ toàn đánh mút nên chưa hiểu rõ các loại gai và tác dụng của từng loại mong các bác có thể giới thiệu và thanh lý cho e một mặt gai phù hợp với người già ( không biết đánh trái)
Cảm ơn các bác,
mấy hum nữa bác ll lại sẽ có mút thanh lý cho bác nhé. Mình ở Linh Đàm chắc cung gần chỗ bác

ovtcharov

Thượng Sỹ
Chào các bác, em đang cần tìm 1 mặt gai cho ba em
Từ trước đến giờ toàn đánh mút nên chưa hiểu rõ các loại gai và tác dụng của từng loại mong các bác có thể giới thiệu và thanh lý cho e một mặt gai phù hợp với người già ( không biết đánh trái)
Cảm ơn các bác,
Bạn có mua mặt gai yasaka Phan tom 008 đen không,mới 99% mới đánh được mấy tiếng 300k!

kater

Thượng Sỹ
mấy hum nữa bác ll lại sẽ có mút thanh lý cho bác nhé. Mình ở Linh Đàm chắc cung gần chỗ bác
Bạn cho mình xin ít thông tin về mặt gai nhé. cảm ơn bạn.

Bạn có mua mặt gai yasaka Phan tom 008 đen không,mới 99% mới đánh được mấy tiếng 300k!
Anh cho em xin ít cảm nhận của mặt này với. e tìm trên dungcubongban không thấy bán. Theo anh ba em nên đánh loại gai nào thì phù hợp ạ?

ovtcharov

Thượng Sỹ
Bạn cho mình xin ít thông tin về mặt gai nhé. cảm ơn bạn.

Anh cho em xin ít cảm nhận của mặt này với. e tìm trên dungcubongban không thấy bán. Theo anh ba em nên đánh loại gai nào thì phù hợp ạ?
Minh khong phải dân gai, chỉ mua về thử đánh thôi nhưng ko hợp vì bên trái mình chủ yếu chặn đẩy, moi nên bạn tham khảo người khác đánh gai đi!

NHAN KB

Thượng Sỹ
Chào các bác, em đang cần tìm 1 mặt gai cho ba em. Dễ sử dụng và đường bóng gây khó chịu
Từ trước đến giờ toàn đánh mút nên chưa hiểu rõ các loại gai và tác dụng của từng loại mong các bác có thể giới thiệu và thanh lý cho e một mặt gai phù hợp với người già ( không biết đánh trái ). Có nên sử dụng gai dài, phản xoáy không ạ? loại gài này có dễ làm quen không?
===========
Trung à , Chú là người đang cầm chơi cây Amu của cháu đây. Qua đọc bài, thì cháu tìm mua loại nào qui thành gai công chân ngắn cho Bác ( nhớ là tìm loại có mút đệm không cần dầy- khoảng 1,9 là đẹp, đừng mua các loại gai phản xoáy - khó đánh lắm ), gai công để cho bác đỡ giao bóng tốt vì nó đỡ nẩy hơn mút và nó khống chế được rất nhiều xoáy của đối phương, đồng thời nó vẫn gò, cắt và còn vẩy được, tuổi cao theo chú đánh loại đó là phù hợp ( vì chú đã trải qua các loại gai rồi mà). Chúc cháu và bác khỏe, vui, và đánh BB hay. Chú Nhân.

Last edited:

kater

Thượng Sỹ
Cháu thấy gai công dễ đánh nhưng cũng tạo ra đường bóng dễ cho đối thủ đúng không ạ? Chú có thể ví dụ cho chấu 1 vài mặt gai đang bán trên thị trường không ạ?

Cháu cảm ơn chú!

NHAN KB

Thượng Sỹ
Cháu thạo hơn chú về tin học nên dễ tìm mà :
- Mặt vợt gai tấn công Andro Hexer Pips
-Joola Express Ultra
-Dawei 388B và 388B-1
-Andro Blowit
v.vvvv , nhiều nhiều nữa
Trong nhóm này thì hàng Dawei là giá thành bình dân , dễ sử dung : nó tầm < 300k gì đó còn các hangxkhacs thi gia thành có thể gấp đôi đó.
Tất nhiên, cháu đã đánh bóng bàn rồi thì câu châm ngôn về mặt và xoáy là : khó người khó ta, dễ mình thì người cũng dễ mà.
Đôi lời như vậy , chúc cháu và bác khỏe.

ovtcharov

Thượng Sỹ
Cháu thấy gai công dễ đánh nhưng cũng tạo ra đường bóng dễ cho đối thủ đúng không ạ? Chú có thể ví dụ cho chấu 1 vài mặt gai đang bán trên thị trường không ạ?

Cháu cảm ơn chú!
Theo tôi thì các cụ nhiều tuổi ít khi đánh gai công vì gai công gần giống với mặt láng nhất,có thể giật,bạt nên thủ thì không dị bóng mà chỉ phù hợp với lối đánh tấn công phải, trái,chặn đẩy kiểu như He Zhi Wen, Jiaqi Zheng( toàn dùng cho FH giật ầm ầm)...Nếu đánh thủ kiểu truyền thống: hất,gạt như Neubauer thì nên đánh gai dài hoặc gai trung trong đó có gai 755 là loại gai dài lợi hại và rẻ tiền nhất.

Pearl

Thượng Sỹ
Em định cmt nhưng mà thấy bác Nhân nói đúng quá nên thôi không nói lại. Gai thì có khi còn đa dạng hơn mút, nó cũng cần kĩ thuật và cũng cần cốt hợp thì mới phát huy được. Từ mút mà sang gai thì nên bắt đầu từ gai công (chân ngắn) đến gai trung (bán phản xoáy) rồi mới đến gai thủ (chân cao).
Bác nên mua loại gai có lót ấy, nếu tìm đc loại lót mềm thì tốt như vậy sẽ dễ đánh hơn mà ít phải lo ko hợp cốt, gai Dawei cũng tốt nhưng mà hơi cứng.

hungtv2002

Đại Tá
Theo tôi thì các cụ nhiều tuổi ít khi đánh gai công vì gai công gần giống với mặt láng nhất,có thể giật,bạt nên thủ thì không dị bóng mà chỉ phù hợp với lối đánh tấn công phải, trái,chặn đẩy kiểu như He Zhi Wen, Jiaqi Zheng( toàn dùng cho FH giật ầm ầm)...Nếu đánh thủ kiểu truyền thống: hất,gạt như Neubauer thì nên đánh gai dài hoặc gai trung trong đó có gai 755 là loại gai dài lợi hại và rẻ tiền nhất.
Không phải đâu bác ạ, gai nào cũng có kiểu dị của nó...e mới đánh gai, đang đánh gai công, cũng gây nhiều khó dễ cho đối phương

hungtv2002

Đại Tá
Em định cmt nhưng mà thấy bác Nhân nói đúng quá nên thôi không nói lại. Gai thì có khi còn đa dạng hơn mút, nó cũng cần kĩ thuật và cũng cần cốt hợp thì mới phát huy được. Từ mút mà sang gai thì nên bắt đầu từ gai công (chân ngắn) đến gai trung (bán phản xoáy) rồi mới đến gai thủ (chân cao).
Bác nên mua loại gai có lót ấy, nếu tìm đc loại lót mềm thì tốt như vậy sẽ dễ đánh hơn mà ít phải lo ko hợp cốt, gai Dawei cũng tốt nhưng mà hơi cứng.
bác nói chuẩn, e mới chơi gai thì chơi gai công thôi và thấy rất dễ làm quen. Hạ thủ được một đối thủ hơn mình 2 bóng khi đánh mút

pper

Trung Uý
Ba.n giao luu Tibha vo'i gai dai` Curl Chop P4 kho^ng, Mat na`y minh moi danh thu 15', kich thuoc vu`a tat ca ca loai cot.

Bình luận từ Facebook