Hàng giả tràn lan...

Hi hi ai làm shop ở HN cũng bán hàng take hết anh ko ám chỉ ji cửa hàng ai hết nhất là cửa hàng uy tín và lâu năm như bên em và anh cũng chả dìm gì take ! Hãng nào cũng có sp tốt nhất là buterfly , nhưng có 2 sản phẩm rõ rệt nhất mà ai cũng thấy ! Sadius không ai biết xuất sứ từ đâu ?? riêng về chất lượng không cần nói nhìn mắt thường đã thấy gỗ hinoki bề mặt đời sadius bây giờ kém xa cốt ngày xưa và cái nữa là viscaria ai mà chơi mặt tầu sẽ thấy ngay đó là sự kiểm chứng của dân chơi và rất nhiều ae đánh măt tầu ! Còn chơi dòng ten có sự trợ lực nhung khi đánh lực chậm hơn và control kém hơn chút nhưng mặt tầu là sự khác biệt nhất! Anh chẳng ám chỉ gì hãng nào ? Hay cửa hàng nào ? Nhưng sadius là sự thật hiển nhiên còn vis thì anh em chơi đã so sánh còn sản phẩm khác a không nói vì đã nói như trên ^_^ the same .... ^_^ !! :D
P/s có thể hãng buterfly sản xuất thị trường Việt Nam cây vis tốc độ chậm hơn , control kém hơn ! Nhưng xịt nên xoáy hơn để ae Việt Nam oánh ten hoặc các dòng bọt khí khác?
Hay vis bán tại thị trường tầu + Nhật ở 2 đất nước này hầu hết người chơi vis hầu như oánh tầu phải như zhangzjke nên cần phải nẩy( speed nhanh hơn) hơn nên cốt đòi hỏi độ control cao hơn để tích ứng oánh H3 ??? ^_^[/QUOTE]
Anh ơi những hãng nổi tiếng sản xuất ở đâu sẽ ghi made in ở đó anh ạ , sardius thì chưa thấy có hàng nhái nào giống đến 99 % , còn về tem đồng hay tem bạc chỉ có việt nam mình đánh giá tem đồng tốt hơn và tự đẩy giá đồ cổ lên thôi , Sardius thường chỉ sản xuất riêng cho thị trường đông nam á và theo đơn đặt hàng như : thái lan , malaysia, singapo , việt nam nên bên nhật tìm sẽ không có anh ạ .

chanphong

Thượng Sỹ
Hi hi anh em yên tâm mua hàng ở các shop uy tín với kinh nghiệm lâu năm không ai dám bán hàng giả + nhái ! Thực tế hàng nhái nhìn kỹ với những ai chơi bb lâu năm là phân biệt được ngay !
Thời đại công nghệ thông tin như hiện nay bán 1 sản phẩm nhái thôi là mất hết uy tín + thương hiệu ^_^
Thực tế hàng nhái nếu để ý kỹ khác xa hàng thật! ^_^
Hiện nay hàng không rõ nguồn gốc nhất ở Việt Nam là : Sadius vì không ai biết nó xuất xứ từ đâu! Gỗ hinoki nhiều cây còn thành 2 mầu , có cây gỗ hồng nhạt luôn !vì em này hãng buterfly bỏ sản xuất 10 năm nay lên bác take đặt sx nhưng chất lượng gỗ bề mặt rất kém thua xa em sadius tem đồng cũ ! Dễ tước! Lớp gỗ basa ở giữa nếu dán viền dính 1 chút bóc ra cả lớp gỗ trung tâm nên nói chung em Sadius ( xạ điêu) bây giờ chất lượng kém , độ kiểm soát khá kém ^_^ !
+ thứ đến là em viscaria hàng take bán 2tr3 nhưng mua bên Nhật toàn gần 5 củ !
Mua bên tầu em viscaria cũng xấp xỉ 4 củ
Em viscaria hàng take đánh bộp bộp , khô tốc độ ko cao còn mấy em xách tay đánh tốc độ hơn , control cao hơn hẳn ! Còn các cây khác em hiện oánh thử thì same same! ^_^
Nếu tình trạng mà ntn thì liệu câu SZLC mua tại Take có đảm bảo k bạn? Bạn cho mình mấy Địa chỉ tin cậy tại Hà Nội đi ( mua toàn hàng Ten mà dính ntn thì!!!!!)

nhatduongchi

Đại Uý
tui nhìn cây vis với zlc có vẻ xịn còn cây alc fake rõ còn j, cây zjk thì chịu ko biết sao

cây tmb alc nhìn chỗ nào để nhận dang được hàng fake bác chỉ cho ae nhé.
Mình cũng đang chới tmb alc nhưng nhìn hình em ALC này k phát hiện được hàng fake
thanks!

bachikho

Đại Tá
ko biết phải góc chụp ko chứ tui thấy đầu vợt ko tròn, cứ méo sao ấy, hay tui nhầm?
bác so với zlc phía trên là thấy

ducnm

Đại Tá
Ôi tầu ảo tung chảo ko biết thế nào mà lần. Tốt nhất là dùng hàng tem or sang nhật mà mua....
??????? sx tại tầu tức nói là hàng ....ake á, chứ hông lẽ hàng chính hãng sx tại tầu ghi made in japan ông chủ ? cẩn thận ko người chơi nhao sang tầu mua cố lại ôm phải 1 đống củi về luộc bánh trưng bây giờ!

Bình luận từ Facebook