Hàng giả tràn lan...

xukaka

Đại Tá
Nhìn rất tinh vi và khó phát hiện.

1/ Vợt Amultart giả hiện nay được sản xuất với bao bì, thiết kế vợt tinh vi hơn, khó nhận ra hơn so với dòng vợt Amultart giả trước đây. Dòng Amultart giả trước đây có thiết kế line màu đỏ trên thân cán chạy thẳng ra mép, nhưng dòng Amultart giả hiện nay đã được người làm giả khắc phục.

2/ Vợt Viscaria giả: cũng tương tự như vợt Amultart giả, vợt Viscaria giả cũng được người làm hàng giả thiết kế lại logo in trên bảng vợt, lỗi nhận biết hàng giả cũng được khắc phục làm cho người chơi khó phân biệt hơn

3/ Ngoài những dòng sản phẩm trên còn có:

Vợt Zhang Zike Super ZLC giả:

Vợt Timo Boll ZLC giả:

Vợt Timo Boll AlC giả

Vợt Mizutani Jun Super ZLC giả:

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Bạn Xu kaka đưa thông tin này lên là rất tốt,nếu bạn cung cấp dữ liệu bạn có đc là lấy từ đâu nữa thì quá đẹp!bạn đừng bảo là ở HP nhé?
HP nhiều người dùng Amul lắm...Axxelo

lumia520

Thiếu Uý
Chống giả bằng 2 cách:
- Mua Shop uy tín (coi chừng chủ shop cũng chả phân biệt được nếu chủ không nhập hàng từ các đại lý Butterfly chính thức)
- Không chơi hàng Butterfly, DHS .

Hàng nhập từ Nhật về cũng coi chừng giả, giống như thuốc lá Hero, 555 làm giả ở Chợ Lớn Sài gòn, tuồn qua Campuchia bán như hàng lậu chính hãng, thương gia VN qua biên giới mua về hết vốn là chuyện thường.

lgnam

Thượng Sỹ
Theo em thấy thì ảnh cây viscaria, timo zlc. timo alc là cây thật. Việc phân biệt butterfly giả hay thật thì không khó như mọi người nghĩ. Mọi người tập trung vào cái logo tem bạc ấy. Góc cạnh sắc nét, còn hàng giả thì không có được như vậy. Chủ thớt cho anh em cái link nguồn được không ạ? thank bác đã cung cấp cho anh em thông tin.:)

huymdt

Thượng Tá
Tinh vi quá! chỉ trừ logo nhôm phay không có sướt ngang như hàng Take còn lại khó phân biệt thật giả! Nhưng giá cả so với hàng hãng thế nào các bác nhỉ? Nếu cực rẻ cũng làm một em thử nghiệm cho dzui ;).

Howo

Thượng Sỹ
.. không biết thế nào là thật & giả ! .. em vừa đc cho 1
cái .. ko biết thật hay giả ... các bác check hộ ... để e còn trả nợ ! Thanks !

Attachments

• szlc 2.jpg
    szlc 2.jpg
    244.9 KB · Đọc: 0

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Hi hi anh em yên tâm mua hàng ở các shop uy tín với kinh nghiệm lâu năm không ai dám bán hàng giả + nhái ! Thực tế hàng nhái nhìn kỹ với những ai chơi bb lâu năm là phân biệt được ngay !
Thời đại công nghệ thông tin như hiện nay bán 1 sản phẩm nhái thôi là mất hết uy tín + thương hiệu ^_^
Thực tế hàng nhái nếu để ý kỹ khác xa hàng thật! ^_^
Hiện nay hàng không rõ nguồn gốc nhất ở Việt Nam là : Sadius vì không ai biết nó xuất xứ từ đâu! Gỗ hinoki nhiều cây còn thành 2 mầu , có cây gỗ hồng nhạt luôn !vì em này hãng buterfly bỏ sản xuất 10 năm nay lên bác take đặt sx nhưng chất lượng gỗ bề mặt rất kém thua xa em sadius tem đồng cũ ! Dễ tước! Lớp gỗ basa ở giữa nếu dán viền dính 1 chút bóc ra cả lớp gỗ trung tâm nên nói chung em Sadius ( xạ điêu) bây giờ chất lượng kém , độ kiểm soát khá kém ^_^ !
+ thứ đến là em viscaria hàng take bán 2tr3 nhưng mua bên Nhật toàn gần 5 củ !
Mua bên tầu em viscaria cũng xấp xỉ 4 củ
Em viscaria hàng take đánh bộp bộp , khô tốc độ ko cao còn mấy em xách tay đánh tốc độ hơn , control cao hơn hẳn ! Còn các cây khác em hiện oánh thử thì same same! ^_^

Last edited:

xukaka

Đại Tá
cho giá 2 cây TMB ALC và TMB ZLC giả này vào mail nhé, mình muốn thủ cảm giác hàng fake thế nào...
----------------
- Mình không chơi và không tàng trữ hàng Fake, nếu mua nhầm do không biết thì coi như mình chịu đắng. Mình làm cái tiêu đề này để anh em cận thận khi mua hàng. Nên mua các cửa hàng có uy tín để giảm rủi ro. Các thông tin này mình lấy trên mạng để anh em biết khi mua hàng.
- Thị trường hàng hóa nào càng mắc thì càng dễ làm giả, và hàng hóa được tiêu thụ nhiều dễ bị làm giả như các cốt Supper giá 6-7tr, hay Sadius, Via,...tiêu thụ nhiều dễ bị làm giả.

aunhh

Đại Tá
.. không biết thế nào là thật & giả ! .. em vừa đc cho 1View attachment 36248 View attachment 36248 cái .. ko biết thật hay giả ... các bác check hộ ... để e còn trả nợ ! Thanks !
Nhìn sơ thì mÌnh nghĩ cây này là thật đó bạn. Gỗ, sơn sắc sảo, nên khả năng hàng thật là lớn. NẾu bạn chụp hình coi logo Butterly tem bạc nữa thì chính xác hơn.

Bình luận từ Facebook