Hải Dương - Cần tìm TreiberZ cán ST

cuongpn

Đại Tá
Quan điểm này hay đấy! Dạo này năngd nóng, mệt, thấy chán bóng bàn quá. Chẳng muốn đi chơi nữa. Trình bóng chắc xuống vài quả rồi!
Đánh giải xong về đau ê ẩm ng, chắc fai nghi vài hôm, sang tuần e ra VH giao lưu nhéo

tosiosHD

Đại Tá
Trình các bác ấy cao nhưng bác vợt dọc giao bóng chán quá, không fair.
Vâng. Cả clb chỗ em chưa ai đỡ được quả giao bóng này. Bóng đỡ sang bị bềnh lên hàng mét, và sau đó là lĩnh trọn 1 cú bạt sấm sét!

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Vâng. Cả clb chỗ em chưa ai đỡ được quả giao bóng này. Bóng đỡ sang bị bềnh lên hàng mét, và sau đó là lĩnh trọn 1 cú bạt sấm sét!
Trình B1 như Luân Nam Sách đỡ còn bềnh cơ mà bác . Vậy mới nói đừng nhìn trình mà đánh giá người này thắng được người kia nó còn phụ thuộc nhiều yếu tố lắm bác ạ. Anh Công dưới Luân 2 bóng nhưng anh ấy có cái đầu linh hoạt hơn nên anh ý biết xử lý tnao tốt nhất. Các bác thấy anh ý toàn giật ngay những quả đục chọi của bác Đức khiến bác Đức ko có cơ hội mà tấn công được chỉ đứng mà chặn thôi.

tosiosHD

Đại Tá
....Vậy mới nói đừng nhìn trình mà đánh giá người này thắng được người kia nó còn phụ thuộc nhiều yếu tố lắm bác ạ. .......
Đương nhiên là như thế rồi mà! Haha.
Tuy nhiên, ngoại trừ 1 số trường hợp đặc biệt ra, thì trình cao phải thắng trình thấp, nếu ko thì ông được xếp trình cao hơn phải xem lại xem trình mình?

dokhoa33

Đại Tá
bác áo phông kẻ caro có quả séc chồm sang trái rất khó chịu, thi thoảng e mới sử dụng quả này, quả này chồm lên cứ cắt là bung or nổi cao, nếu ai vẩy trái tốt thì đè đỉnh bóng đỡ vào ko nên ngửa vợt cắt lại.

tosiosHD

Đại Tá
e thấy đục nhưng nếu ko che tay thì cũng ko phạm luật
+ Quả đục đó, tuy ko che tay, nhưng ko tung bóng bạn ạ. Hầu như bác ấy dùng tay trái giơ bóng ra, sau đó dùng tay cầm vợt đục xiết vào bóng luôn. Bóng sang bàn mình rất căng và xoáy!

xukaka

Đại Tá
e thấy đục nhưng nếu ko che tay thì cũng ko phạm luật
----------
"
2.6 QUẢ GIAO BÓNG

2.6.1 Lúc bắt đầu giao bóng quả bóng được đặt nằm im trên lòng bàn tay tự do mở phẳng, ở đằng sau đường cuối bàn và ở bên trên của mặt bàn.
2.6.2 Người giao bóng tung lên theo phương thẳng đứng, không được tạo ra bóng xoáy, để cho quả bóng lên cao ít nhất 16cm sau khi bóng rời khỏi lòng bàn tay không cầm vợt và sau đó rơi xuống không chạm bất cứ vật gì trước khi được đánh đi.
2.6.3 Khi quả bóng rơi xuống người giao bóng sẽ đánh quả bóng đó sao cho bóng chạm bên mặt bàn mình trước và sau đó mới nẩy qua lưới hoặc vòng qua các bộ phận của lưới, chạm trực tiếp vào bên mặt bàn của người đỡ giao bóng. Trong đánh đôi bóng phải của người giao bóng và người đỡ giao bóng.
2.6.4 Cả bóng và vợt đều phải ở phía trên mặt bàn kể từ điểm cuối cùng mà lúc đó quả bóng đặt im trước khi được tung lên và đánh đi.
2.6.5 Khi quả bóng được đánh đi, bóng phải ở phía sau đường biên cuối bàn nhưng không được xa hơn phía sau phần cơ thể của người giao bóng, trừ tay, đầu hoặc chân là bộ phận cách xa nhất với đường biên cuối bàn.
2.6.6 Trách nhiệm của người giao bóng là làm sao cho trọng tài hoặc phụ tá trọng tài thấy được là mình đã tuân thủ những yêu cầu đối với quả giao bóng tốt....."

Nếu bạn áp dụng đúng Luật trên. Bạn mà thực hiện được cú Đục...mình bái làm sư phụ..
Bạn chỉ cần đảm bảo 3 yếu tố :
-Bóng trong lòng bàn tay tự do mở phẳng
-Tung bóng cao 16cm và theo phương thẳng đứng
-Người và tay không che bóng

Chẳng biết lúc đó bạn Đục kiểu nào...

dokhoa33

Đại Tá
----------
"
2.6 QUẢ GIAO BÓNG

2.6.1 Lúc bắt đầu giao bóng quả bóng được đặt nằm im trên lòng bàn tay tự do mở phẳng, ở đằng sau đường cuối bàn và ở bên trên của mặt bàn.
2.6.2 Người giao bóng tung lên theo phương thẳng đứng, không được tạo ra bóng xoáy, để cho quả bóng lên cao ít nhất 16cm sau khi bóng rời khỏi lòng bàn tay không cầm vợt và sau đó rơi xuống không chạm bất cứ vật gì trước khi được đánh đi.
2.6.3 Khi quả bóng rơi xuống người giao bóng sẽ đánh quả bóng đó sao cho bóng chạm bên mặt bàn mình trước và sau đó mới nẩy qua lưới hoặc vòng qua các bộ phận của lưới, chạm trực tiếp vào bên mặt bàn của người đỡ giao bóng. Trong đánh đôi bóng phải của người giao bóng và người đỡ giao bóng.
2.6.4 Cả bóng và vợt đều phải ở phía trên mặt bàn kể từ điểm cuối cùng mà lúc đó quả bóng đặt im trước khi được tung lên và đánh đi.
2.6.5 Khi quả bóng được đánh đi, bóng phải ở phía sau đường biên cuối bàn nhưng không được xa hơn phía sau phần cơ thể của người giao bóng, trừ tay, đầu hoặc chân là bộ phận cách xa nhất với đường biên cuối bàn.
2.6.6 Trách nhiệm của người giao bóng là làm sao cho trọng tài hoặc phụ tá trọng tài thấy được là mình đã tuân thủ những yêu cầu đối với quả giao bóng tốt....."

Nếu bạn áp dụng đúng Luật trên. Bạn mà thực hiện được cú Đục...mình bái làm sư phụ..
Bạn chỉ cần đảm bảo 3 yếu tố :
-Bóng trong lòng bàn tay tự do mở phẳng
-Tung bóng cao 16cm và theo phương thẳng đứng
-Người và tay không che bóng

Chẳng biết lúc đó bạn Đục kiểu nào...
e thì ko biết đục nhưng trong clip e thấy có quả giao bác ý ko che tay thì cũng ko phạm luật, còn ko tung bóng thì là ko đúng rồi. Còn thực hiện thế nào thì e chịu, e ko nói e làm đk e chỉ nói trong clip thôi

Nam_HaiDuong

Đại Tá
bác áo phông kẻ caro có quả séc chồm sang trái rất khó chịu, thi thoảng e mới sử dụng quả này, quả này chồm lên cứ cắt là bung or nổi cao, nếu ai vẩy trái tốt thì đè đỉnh bóng đỡ vào ko nên ngửa vợt cắt lại.
Muốn séc được như thế không đơn giản đâu bạn ạ. Bạn phải xem trực tiếp mới thấy nó dị thế nào. Bác này dùng cổ tay ngoáy 360độ rất nhanh và điểm rơi cùng với tốc độ không quả nào giống nhau. Nhìn rất giống nhau nhưng quả xoáy lên , quả xoáy xuống kể cả phát trái hay phải. Nếu phát phải thì bóng xoáy xuống rất nặng bác nhìn bác Đức kia đỡ là biết. Em thừa nhận bác Công này có một năng khiếu về giao bóng hay

Bình luận từ Facebook