Toàn quốc hai cây zjk zlc vỡ gạch đăng lại

QuangHung

Đại Tá
Khổ chủ chưa nóng mà bác vội nóng rồi, cứ để từ từ xem anh em giải quyết thế nào rồi hãy nói căng.
Lỗi chắc cũng có phần từ bác @loiphong, chuyển tiền rồi mà lại không lấy vợt nữa, làm lỡ kế hoạch tiền bạc của người ta.
Ý E là "nếu" như thôi..chứ không dám khẳng định..và cũng k cố ý đổ lỗi cho chủ thớt ;)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chuẩn đó, anh em trên này dân Ngân hàng nhiều lắm, bác up lên, nếu ai trong hệ thống, gọi lên bọn thanh toán liên hàng, nó tra mã chứng từ là biết được ngay thôi, và cũng biết luôn là tiền đang nằm treo ở TK nào, trong hay ngoài hệ thống, nếu trong hệ thống thì TK GL chung hay TK Cá nhân riêng. Đơn giản ấy mà
Bác chủ pic up cái hóa đơn mà bác chuyển nhầm cho ae xem cái. Nếu tài khoản chuyển nhần sai so với tk của bác @loiphong cung cấp 1 đến hai số ví dụ số 3 thành 8, 1 thành 7 hoặc là thứ tự các số bị thay đổi có qui luật như 369 thành 396 thì ae còn có cơ sở để mà tin. Mà việc chưa giải quyết xong bác đã giao bán tiếp rất gây khả năng nghi ngờ cho ae... Em chưa vội phán điều gì cả nhưng quá thật rất mâu thuẫn.
Thân! Để k mất lòng anh em. Thứ nhất bác hẹn ngày giải quyết rõ ràng. Lỗi là lỗi của bác.
1 là bác trả lại tiền, kể cả k đòi được tiền từ tài khoản chuyển nhầm
2 là bác chuyển vợt. Rồi bác loiphong tự thanh lý
3 là bác thay sdt và đổi luôn nick diễn đàn :)

club7337

Đại Tá
Chuẩn đó, anh em trên này dân Ngân hàng nhiều lắm, bác up lên, nếu ai trong hệ thống, gọi lên bọn thanh toán liên hàng, nó tra mã chứng từ là biết được ngay thôi, và cũng biết luôn là tiền đang nằm treo ở TK nào, trong hay ngoài hệ thống, nếu trong hệ thống thì TK GL chung hay TK Cá nhân riêng. Đơn giản ấy mà
Bác Trạng là cán bộ ngân hàng mà lị

loiphong

Đại Tá
Hi các bác,
.....:eek::eek::eek:
á....á....ku @loiphong này....nó sợ mềnh mua lại rẻ...nên vòng vo thế..:D
sao bảo vỡ gạch với bác loiphong rùi mà
Đồng Nai là @loiphong chứ ai!
Sự tình là ở đây các bác ah:http://www.bongban.org/threads/khanhduy79-nho-anh-em-dien-dan-giup.42286/ vì chủ Pic chưa giải quyết ổn thỏa lại đăng bán nên vấn đề mới được đề cập sớm hơn, đúng hẹn là bữa nay cơ.:)

Last edited:

lamtq

Đại Tá
Căng rồi, chia buồn cùng @loiphong .
@Trạng .... CÁ có nghiệp vụ cho a hỏi tý là nếu CK sai số Tk thì bao lâu NH sẽ chuyển trả lại tiền để ng chuyển có thể điều chỉnh lại. A cũng đang gặp trg hợp này.số tiền ko lớn nhưng mồ hôi nc mắt nên sốt ruột(cụ thể là Agribank chuyen qa vcb e nhé)
Tks

Last edited:

phuongnguyen

Đại Tá
Bác chủ pic up cái hóa đơn mà bác chuyển nhầm cho ae xem cái. Nếu tài khoản chuyển nhần sai so với tk của bác @loiphong cung cấp 1 đến hai số ví dụ số 3 thành 8, 1 thành 7 hoặc là thứ tự các số bị thay đổi có qui luật như 369 thành 396 thì ae còn có cơ sở để mà tin. Mà việc chưa giải quyết xong bác đã giao bán tiếp rất gây khả năng nghi ngờ cho ae... Em chưa vội phán điều gì cả nhưng quá thật rất mâu thuẫn.
Thân! Để k mất lòng anh em. Thứ nhất bác hẹn ngày giải quyết rõ ràng. Lỗi là lỗi của bác.
1 là bác trả lại tiền, kể cả k đòi được tiền từ tài khoản chuyển nhầm
2 là bác chuyển vợt. Rồi bác loiphong tự thanh lý
3 là bác thay sdt và đổi luôn nick diễn đàn :)
chac la Duy chon cach so 3

Red Arc

Đại Tá
@Trạng .... CÁ có nghiệp vụ cho a hỏi tý là nếu CK sai số Tk thì bao lâu NH sẽ chuyển trả lại tiền để ng chuyển có thể điều chỉnh lại. A cũng đang gặp trg hợp này.số tiền ko lớn nhưng mồ hôi nc mắt nên sốt ruột(cụ thể là Agribank chuyen qa vcb e nhé)
Tks
Ra NH chuyển sai số TK. Hệ thống sẽ báo ngay là kg đúng tên người nhận trừ khi hai chủ tk trùng cả tên lẫn họ. 99,99% là nv NH sẽ yêu cầu ktra lại số tk cho đúng tên.

com1603

Thượng Tá
Tks
Vừa rồi e có chuyển online từ ACB qua VCB, số TK thì chuẩn nhưng họ và tên chỉ thiếu chữ "thị" thôi là NH đã chuyển trả lại rồi! Lúc đầu vẫn trừ tiền bình thường. Cho nên việc sai thông tin thì chắc chắn ko bao giờ mất tiền! Ngân hàng họ lưu vết rất cẩn thận.

lamtq

Đại Tá
Vừa rồi e có chuyển online từ ACB qua VCB, số TK thì chuẩn nhưng họ và tên chỉ thiếu chữ "thị" thôi là NH đã chuyển trả lại rồi! Lúc đầu vẫn trừ tiền bình thường. Cho nên việc sai thông tin thì chắc chắn ko bao giờ mất tiền! Ngân hàng họ lưu vết rất cẩn thận.
A bán ngta ck mua mà e.hix

Bình luận từ Facebook