H3, TG3 hàng xách tay chính hãng DHS.

trungsay

Thượng Sỹ
Em vừa có chuyến công tác tại Quảng Châu và đã mò mẫm đến hang ổ của DHS, vác về một đống để share cho ae, do là hàng xách tay nên giá cả có mềm hơn giá web một chút.
Đầu tiên share cái địa chỉ của nhà phân phối chính hãng DHS tại Quảng Châu, bác nào có dịp công tác hoặc có người quen nhờ đến đó mà mua. Các bác có thể vào web của DHS để biết địa chỉ, sdt này là nhà phân phối DHS chính hãng (partner) tại QC.

Đến nơi và check hàng, chụp vài kiểu lưu niệm

Chiến lợi phẩm mang về

Trong này có
H3 NEO Market Phiên bản TQ: 400K,
TG3 NEO Market (Phiên bản TQ): 420K.
H3 Pro 2013: 770K
H3 NT thường: 1450K,
H3 NEO PRO: 870K
Độ cứng từ 39 đến 41, số lượng có hạn, Up date ở trang đầu.
Cập nhật H3 NEO NT Blue 40/2.1mm giá 2,5tr

Last edited:

trungsay

Thượng Sỹ
Phiên bản Trung Quốc (Nội địa) Số to, bên dưới có cả thông số độ cứng/độ dày. Phiên bản cho thị trường Quốc tế thì chỉ có độ cứng hoặc chỉ có độ dày. Cái này em có mail xác nhận của Hãng DHS và đã share cho một số bác trên diễn đàn xem lâu lâu rồi.

com1603

Thượng Tá
Hôm nọ qua gặp An ninh Việt thấy bác Liễu bảo cán bộ đang ở bển, biết ngay là có hàng về :zingme29:
Toàn hàng Neo nhỉ? ko có hàng ko phải Neo hả cán bộ?
Mình cũng đang dùng 1 con Neo Market nội địa Tàu này, đúng là số má chữ nghĩa to, rõ, sponge và topsheet nhìn có vẻ rất chất lượng.

PhanKhuong

Binh Nhì
Giờ làm việc thì ở em ở Văn phòng cty 129E Nguyễn Trãi, giờ nghỉ hay la cà đi đánh bóng còn nhà thì ở Yên Hòa bác nhé.

vậy bác cho em hỏi luôn là em giật lực nhiều thì oánh mặt nào hợp ạ? Có gì nhờ thằng bạn ra lấy hộ chứ em ở HD cơ hì

trungsay

Thượng Sỹ
a Trung ơi nó nằm ở đường nào Quảng Châu có rõ ko ? e thích mua phụ kiện của bọn DHS này hơn, hehe

Cai card nó có địa chỉ đó, là số 402 đường gì đó phải biết tiếng TQ mới đọc được, là mình đi cùng cô em gái kiêm phiên dịch nên cũng chả nhớ lắm nhưng nó cũng dễ tìm. Đây là khu chợ đồ thể thao và văn phòng lớn nhất QC. Là công ty luôn nhé.
PS: Mấy cái cốt hot nó cháy hàng, còn các loại lót xanh thì rất hiếm và nó bảo để dành cho người quen.

trungsay

Thượng Sỹ
vậy bác cho em hỏi luôn là em giật lực nhiều thì oánh mặt nào hợp ạ? Có gì nhờ thằng bạn ra lấy hộ chứ em ở HD cơ hì

Bạn giật nhiều lực là như thế nào, mặt Tàu quan trọng là ở kiểu ma sát chứ giật lại bạt thì chỉ có rúc thôi. Bạn mới chơi thử có thể làm em 39 độ loại gì cũng được/

PhanKhuong

Binh Nhì
Bạn giật nhiều lực là như thế nào, mặt Tàu quan trọng là ở kiểu ma sát chứ giật lại bạt thì chỉ có rúc thôi. Bạn mới chơi thử có thể làm em 39 độ loại gì cũng được/

vâng em thì có moi nhưng nhìu quả nhanh thì em toàn giật lai bạt Nhưng em thấy em giật cũng nhìu ma sát vì vỡ giữa mấy cái mút rồi. kia là sdt của bác nhỉ để mai em nhờ thằng bạn nó rảnh thì nó ra xúc cho em hi

linh729

Thượng Tá

Tất nhiên còn tùy thuộc vào cốt nữa.
Nếu cốt thuộc kiểu 5 lớp, rung vừa phải thì lấy loại 40 độ
5 lớp, rung mạnh thì có thể dùng 41 độ
Nếu cốt trên 5 lớp và có trợ lực carbon thì có thể lấy 39 hoặc 40 độ đều được. Vì bạn giật theo kiểu lai bạt nên loại 40 độ sẽ hợp hơn. Nếu 40 độ mà đánh thấy hơi cứng thì có thể tune thêm bằng falco.
Mặt vợt loại đóng trong bao chân không (nhà sx đã tune) sẽ nảy hơn loại đóng trong bao ni lon thường (nhà sx chưa tune).
Có lẽ bạn ko hoặc tune ít nên khi giật mới phải ăn cực giày, giật lai bạt. Trước đây mình cũng vậy. Giờ biết cách tune rồi thì thấy mặt tàu nảy hơn 1 chút, xoáy hơn, giật được nhiều kiểu hơn, rất linh hoạt trong việc kiểm soát bóng và đánh điểm rơi.

Chúc bạn tìm được mặt ứng ý.
Anh Trung đắt hàng.

PhanKhuong

Binh Nhì
Tất nhiên còn tùy thuộc vào cốt nữa.
Nếu cốt thuộc kiểu 5 lớp, rung vừa phải thì lấy loại 40 độ
5 lớp, rung mạnh thì có thể dùng 41 độ
Nếu cốt trên 5 lớp và có trợ lực carbon thì có thể lấy 39 hoặc 40 độ đều được. Vì bạn giật theo kiểu lai bạt nên loại 40 độ sẽ hợp hơn. Nếu 40 độ mà đánh thấy hơi cứng thì có thể tune thêm bằng falco.
Mặt vợt loại đóng trong bao chân không (nhà sx đã tune) sẽ nảy hơn loại đóng trong bao ni lon thường (nhà sx chưa tune).
Có lẽ bạn ko hoặc tune ít nên khi giật mới phải ăn cực giày, giật lai bạt. Trước đây mình cũng vậy. Giờ biết cách tune rồi thì thấy mặt tàu nảy hơn 1 chút, xoáy hơn, giật được nhiều kiểu hơn, rất linh hoạt trong việc kiểm soát bóng và đánh điểm rơi.

Chúc bạn tìm được mặt ứng ý.
Anh Trung đắt hàng.

vậy bác cho em hỏi luôn là em đang chơi clipper pro ạ. Theo bác thì em lên chọn em nào thì hợp hơn ạ vì em thấy giá rổ cũng rẻ ( em xúc mấy ẻm 400-420k thôi hì)

linh729

Thượng Tá
vậy bác cho em hỏi luôn là em đang chơi clipper pro ạ. Theo bác thì em lên chọn em nào thì hợp hơn ạ vì em thấy giá rổ cũng rẻ ( em xúc mấy ẻm 400-420k thôi hì)

Clipper cấu tạo 7 lớp, độ rung vừa phải + kiểu giật lai bạt, vào bóng nhanh thì loại 40 độ sẽ rất phù hợp với bạn. Mua về rồi, nếu thấy mặt NEO nảy hơn mặt bạn đang chơi thì chỉ cần chỉnh lại góc độ vợt, vào bóng bớt dày 1 chút đi là ngon ngay. Vì vào dày quá thì 1 là dễ bị rúc lưới trong những pha bóng đối phương trả sang nhõng nhẽo, rơi gần mép bàn hoặc bóng xoáy xuống nặng, ngắn ... 2 là tăng tỷ lệ trả bóng vọt ra ngoài bàn trong những pha đối giật hoặc đối phương cắt dài, dúi bóng sang nhanh, nhiều lực.

Last edited:

tuankhoai

Đại Tá
Cai card nó có địa chỉ đó, là số 402 đường gì đó phải biết tiếng TQ mới đọc được, là mình đi cùng cô em gái kiêm phiên dịch nên cũng chả nhớ lắm nhưng nó cũng dễ tìm. Đây là khu chợ đồ thể thao và văn phòng lớn nhất QC. Là công ty luôn nhé.
PS: Mấy cái cốt hot nó cháy hàng, còn các loại lót xanh thì rất hiếm và nó bảo để dành cho người quen.

Toàn hàng đẹp anh Trung nhỉ.
Quảng châu:zingme3: đồ thể thao thì ở QC tương đối nhiều. đúng là mấy cái cốt hót đang cháy hàng, có khi mình nói mọi người ko tin cứ tưởng là....bây giờ có bác Trung sang tận nơi mua mà còn ko có hàng:zingme23:

tranvietanh

Trung Tá
Up toàn hàng độc cho anh Trung...........
Nhìn anh cũng giống người Trung Quốc rồi đấy...Lưu ý Hoàng Sa và Trường Sa là của Việt Nam nhé ^^

Bình luận từ Facebook