h3 blue spong xin các cao thủ chỉ giáo

Trainee

Đại Tá
H3 blue tune lên làm gì hả bác:p. Pro neo mà tune thì chắc muốn cho nó ra đi sớm. Còn pro thường thì cũng vậy nhưng cũng chết nếu mạnh tay. Cái nữa h3 mà tune chỉ dành cho lót cam thôi. Blue tiền triệu mà tune lên thì ko khác gì thằng yinhe maxtense sun 400k.
:). Ko tin thì ra hoả châu làm miếng về test thử. ;)
Trước giờ mình rất ngại 3 cái vụ tune nên không dám chơi mặt TQ. Theo như vầy thì giờ chơi mấy mặt TQ thế này cứ dán vào chơi luôn thôi hả bạn, lâu lâu có phải làm gì nữa không ?
Không biết thế nào, như mình đang chơi một mặt của Đức, tune xong chỉ thấy mặt nó nảy hơn trước chứ chả thích thú gì !

Trainee

Đại Tá
Hàng này là Pro Blue! Nếu không tuned chắc bạn phải đánh nửa tháng mới làm quen được, lúc ấy với người mới làm quen có đủ kiên trì mà theo không hay đánh được 30p là tháo ra luôn vì nản. Và đấy là quan điểm của riêng bạn, còn mình thì mặt nào cũng tuned hết, kể cả là Neo, có điều tuned như thế nào mà thôi!
Pro Blue độ bền thế nào anh? Nếu như mình không bao giờ tune thì đánh sẽ ra sao nhỉ?

QuangHung

Đại Tá
mình dùng zangzike alc fh blue spong bh ten 80 .còn về chấy lượng mặt vợt mình lấy của hùng gia lâm vô cùng tin cậy .có lẽ mình nên có thêm trải nghiệm về mặt vợt này
Theo A Phan @ docmaorg ..người chơi sâu mặt tàu. .nói ZJK ALC hợp TG3 hơn. .lắp H3 có thể thừa lực thiếu xoáy và ngược lại. .Bạn lắp thử H3 sang Vis xem. .sẽ có sự khác biệt. .!

HungGL

Đại Tá
Mình
Pro Blue độ bền thế nào anh? Nếu như mình không bao giờ tune thì đánh sẽ ra sao nhỉ?
Mình thấy đánh rất hay mà cũng bền chứ không đến nỗi, như lực mình giật chỉ khoảng 2 tháng đổ lại là rộp 1 miếng H3 mà miếng Blue này thấy bảo độ bền kém nhưng đánh gần 2 tháng chưa thấy gì, thầm chí rất mới!
Nguồn hàng ở Vn công nhận là nhiều cái thấy cũng ảo, nhưng may mình được 2 miếng từ DHS nên có tí khác bọt! hehe

HungGL

Đại Tá
Theo A Phan @ docmaorg ..người chơi sâu mặt tàu. .nói ZJK ALC hợp TG3 hơn. .lắp H3 có thể thừa lực thiếu xoáy và ngược lại. .Bạn lắp thử H3 sang Vis xem. .sẽ có sự khác biệt. .!
Cái này thì chuẩn luôn ạ, trước em đánh H3 chán vô cùng, nên đánh TG3 và thấy rất hay. Giờ sau 6 tháng làm quen tàu đạo em đã chuyển được sang H3 cả chợ cả Nt, Blue thì không muốn đánh Tg3 nữa!
Nói chung mút tàu phức tạp, khó làm quen nhưng kiên trì thì đều đánh được. Mà đã đánh được thì nghiện...:))

lgnam

Thượng Sỹ
Hàng này là Pro Blue! Nếu không tuned chắc bạn phải đánh nửa tháng mới làm quen được, lúc ấy với người mới làm quen có đủ kiên trì mà theo không hay đánh được 30p là tháo ra luôn vì nản. Và đấy là quan điểm của riêng bạn, còn mình thì mặt nào cũng tuned hết, kể cả là Neo, có điều tuned như thế nào mà thôi!

Mình tất nhiên có đánh các loại rồi nên ko cần mất nửa tháng đâu bạn. :). Về quan điểm thì không phải là của riêng mình mà là của rất nhiều những expert ở trên thế giới. Đã hỏi, đã thử đều đúng như những gì mình nói. :)
Mình nghĩ bạn vẫn bị hiệu ứng mặt ngon là phải tuned từ cách đây 1-2 năm rồi.;);)

Trainee

Đại Tá
Mình thấy đánh rất hay mà cũng bền chứ không đến nỗi, như lực mình giật chỉ khoảng 2 tháng đổ lại là rộp 1 miếng H3 mà miếng Blue này thấy bảo độ bền kém nhưng đánh gần 2 tháng chưa thấy gì, thầm chí rất mới!
Nguồn hàng ở Vn công nhận là nhiều cái thấy cũng ảo, nhưng may mình được 2 miếng từ DHS nên có tí khác bọt! hehe
Ặc vậy thì tốn hơn đánh Tenergy mất :D

QuangHung

Đại Tá
Cái này thì chuẩn luôn ạ, trước em đánh H3 chán vô cùng, nên đánh TG3 và thấy rất hay. Giờ sau 6 tháng làm quen tàu đạo em đã chuyển được sang H3 cả chợ cả Nt, Blue thì không muốn đánh Tg3 nữa!
Nói chung mút tàu phức tạp, khó làm quen nhưng kiên trì thì đều đánh được. Mà đã đánh được thì nghiện...:))
E tập tàu hơn tháng đánh chay với miếng TG3 Neo mà còn thấy nghiện nhiều quả. .thi thoảng quay sang đánh Nhật thấy k tê tê như cảm giác có với mặt tàu. . :D

HungGL

Đại Tá
Mình tất nhiên có đánh các loại rồi nên ko cần mất nửa tháng đâu bạn. :). Về quan điểm thì không phải là của riêng mình mà là của rất nhiều những expert ở trên thế giới. Đã hỏi, đã thử đều đúng như những gì mình nói. :)
Mình nghĩ bạn vẫn bị hiệu ứng mặt ngon là phải tuned từ cách đây 1-2 năm rồi.;);)

Ý mình ở đây là quan điểm của mình thì khác. Chắc mình là phần còn lại của các expert đó.
Nhưng bạn cứ để ý TQ họ có tuned không nhé, mặt vợt nó chẳng căng và cong ngược lên còn gì, nếu không tuned hoặc dùng các sp dạng đó như falco, booster đánh cả năm cũng không như vậy được!
Ý mình là vậy thôi, quan điểm của bạn và mình khác nhau nên bạn nói mình tuned là làm hỏng mặt hay đại loại là sai lầm thì mình không phục về điểm này bạn nhé :)))
Tks

lgnam

Thượng Sỹ
Trước giờ mình rất ngại 3 cái vụ tune nên không dám chơi mặt TQ. Theo như vầy thì giờ chơi mấy mặt TQ thế này cứ dán vào chơi luôn thôi hả bạn, lâu lâu có phải làm gì nữa không ?
Không biết thế nào, như mình đang chơi một mặt của Đức, tune xong chỉ thấy mặt nó nảy hơn trước chứ chả thích thú gì !

Bạn để ý cái sponge cấu tạo giống blue thì ko nên tuned. Bạn cứ chơi mặt mềm 39 độ là được. Loại độ cứng được số đông trên thế giới sử dụng. Ví dụ như mặt h3 market neo hàng export thì ko ghi độ cứng. Mặc định là 39.
Mặt lót trung quốc cấu tạo giống h3 lót cam tuned là hay nhất. Nhưng hiện nay công nghệ đã phát triển, nó tuned sẵn trong nhà máy. Nên giờ thực sự các sản phẩm mới ra sau này cũng không cần mình tuned tay nữa.

HungGL

Đại Tá
Ặc vậy thì tốn hơn đánh Tenergy mất :D

Đấy là mình đánh, Ten như mình đánh chắc không quá 1 tháng là phù. Quan trọng là kiếm được em Blue ngon nữa kìa bạn, không phải đơn giản đâu! hihi
Nếu không bạn cứ làm miếng mặt chợ đánh cũng ổn mà, vừa kinh tế mà ngon bổ rẻ

lgnam

Thượng Sỹ
Ý mình ở đây là quan điểm của mình thì khác. Chắc mình là phần còn lại của các expert đó.
Nhưng bạn cứ để ý TQ họ có tuned không nhé, mặt vợt nó chẳng căng và cong ngược lên còn gì, nếu không tuned hoặc dùng các sp dạng đó như falco, booster đánh cả năm cũng không như vậy được!
Ý mình là vậy thôi, quan điểm của bạn và mình khác nhau nên bạn nói mình tuned là làm hỏng mặt hay đại loại là sai lầm thì mình không phục về điểm này bạn nhé :)))
Tks
Trước thì lót blue nó khác, cứng, bì hơn bây giờ( nếu bạn để ý kỹ). Bây giờ tuyển Tq họ ko cần tuned trc khi đấu đâu. Vì Bọn tuyển trung quốc thì có mặt đc thiết kế riêng cho nó. Ví dụ như jiang jike độ cứng 39,5 độ..
Bản thân thằng h3 blue pro neo thì chân gai nó nhỏ và dài hơn so với lót cam, topsheet nó mỏng hơn nên có cảm giá hơn loại untuned, nhanh bong chân gai hơn. Bạn dùng dung dịch tuned sẽ làm cho sponge giãn ra chưa kể là gai cũng bị ảnh hưởng về độ bền. Nên kết luận là đặc biệt không nên. Mình cũng không có nhiêud thơi gian nên xin phép được dừng ở đây.
Mình có ý tốt cho bạn đó nhất là khi bán hàng cho khách :)

chanvongkieng

Đại Uý
chơi h3 pro 41 đồ k tune,thỉnh thoảng có trận độ bia thì lắp miếng h3pr 40 độ tune bằng baby jo n sơn,nói chung lưc va kỹ thuật tốt mới thấy đc cái hay của tune mặt vợt

HungGL

Đại Tá
Trước thì lót blue nó khác, cứng, bì hơn bây giờ( nếu bạn để ý kỹ). Bây giờ tuyển Tq họ ko cần tuned trc khi đấu đâu. Vì Bọn tuyển trung quốc thì có mặt đc thiết kế riêng cho nó. Ví dụ như jiang jike độ cứng 39,5 độ..
Bản thân thằng h3 blue pro neo thì chân gai nó nhỏ và dài hơn so với lót cam, topsheet nó mỏng hơn nên có cảm giá hơn loại untuned, nhanh bong chân gai hơn. Bạn dùng dung dịch tuned sẽ làm cho sponge giãn ra chưa kể là gai cũng bị ảnh hưởng về độ bền. Nên kết luận là đặc biệt không nên. Mình cũng không có nhiêud thơi gian nên xin phép được dừng ở đây.
Mình có ý tốt cho bạn đó nhất là khi bán hàng cho khách :)
Ok! Tks. Mình cũng xin dừng rep tại thớt này tại đây!

long thủ

Đại Tá
info này cũ rích rồi, ngoài WH và Ma Lin ra thì h có lẽ tuyệt đại đa số CNT đánh vis + H3 + ten hết, hầu như chả còn ku nào chơi tg3 đâu :)
Ồ thông tin của anh từ đâu vậy, thông tin của em thì biết được rằng Ma Long đã chuyển qua đánh TG3 từ năm ngoái rồi cơ :D

Nhưng tóm lại thì có ai dám khẳng định chắc chắn được rằng bọn CNT đánh combo gì, cốt gì ? Cứ chạy theo combo giống của nó mất công lắm, chi bằng cứ đánh cái nào hợp tay, vào trận cứ giật được là được :)

Last edited:

bachikho

Đại Tá
thì mặt vợt tụi nó đánh giải gần đây được chụp đưa lên các forum trên TG đó, còn nếu nhìn pic mà bảo tụi nó fake cả cái tem (đánh tg3 nhưng logo h3) nữa thì chịu hẳn :D

Trainee

Đại Tá
Nhưng tóm lại thì có ai dám khẳng định chắc chắn được rằng bọn CNT đánh combo gì, cốt gì ? Cứ chạy theo combo giống của nó mất công lắm, chi bằng cứ đánh cái nào hợp tay, vào trận cứ giật được là được :)
Có lẽ nó đánh toàn hàng thửa thôi, tên thì vậy chứ chất lượng không giống hàng tung ra thị trường được !

bachikho

Đại Tá
Ồ thông tin của anh từ đâu vậy, thông tin của em thì biết được rằng Ma Long đã chuyển qua đánh TG3 từ năm ngoái rồi cơ :D
Ma Long's bat at the WTTTC 2014. Re-posted from ITTF's Flikr album (username as ittfworld).

Last edited:

Johnny Huang

Binh Nhì
Mặt H3 đánh sướng hơn TG2,TG3 thì không phải bàn nhưng nếu anh thấy nó hiền quá thì em nghĩ phải tune thêm hoặc tập gym cho sức khỏe tăng lên thôi .

luckyluckedh

Đại Uý
Thế này nhé, bác giống e trường hợp này, mới mua về nó chưa ngon đâu bác vui lòng tấp chừng 5 6 lớp keo HAIFU rồi đợi keo khô dán vào vợt, lúc này đánh chỉ thấy nẩy thôi chứ chưa thấy xoáy lắm đâu, vấn đề là đây: Lúc Đánh mồ hôi trong cơ thể thấm ra áo bác hãy dùng vợt quẹt lên áo cho nó ướt đều mặt vợt rồi để nó hút mồ hôi này một lát nó sẽ tự khô, làm nhiều lần vậy mặt vợt sẽ bắt đầu dính, lúc này bác giật ma sát bóng sẽ thấy xoáy cuồn cuộn. Mình trước cũng không hiểu tại sao cái mặt tàu bôi keo haifu đánh hoài cũng chẳng xoáy mấy sau áp dụng cách trên mới hiểu (cả market lẫn pro nhé).

Bình luận từ Facebook