h3 blue spong xin các cao thủ chỉ giáo

congcong73

Đại Tá
em mới sắm 1em h3 blue spong bao nhiêu háo hức giờ thất vọng tràn trề .khi em đánh mạt cùi bắp
tg3 thấy cảm giác giật bóng đi nhanh và lịm kinh khủng.bây giờ sang dòng cao cấp thấy bóng đi rất hiền ko có gì đặc sắc .nghe anh em tàu ạo nói h3 đỉnh cao hơn tg3 thế mà em thấy ngược lại.xin các ao thủ chỉ giáo.trân trọng
chú để rẻ cho anh là xong....

docmaorg

Đại Tá
em mới sắm 1em h3 blue spong bao nhiêu háo hức giờ thất vọng tràn trề .khi em đánh mạt cùi bắp
tg3 thấy cảm giác giật bóng đi nhanh và lịm kinh khủng.bây giờ sang dòng cao cấp thấy bóng đi rất hiền ko có gì đặc sắc .nghe anh em tàu ạo nói h3 đỉnh cao hơn tg3 thế mà em thấy ngược lại.xin các ao thủ chỉ giáo.trân trọng
H3 mà dán vào ZJK-ALC mình nghĩ bạn đánh sẽ hơi vất, vòng cung quả bóng sẽ thấp hơn TG3 nếu cùng 1 động tác, đánh sẽ cảm giác bóng hay tụt lưới hơn khi đánh TG3. Bóng lúc có xoáy thì ko có lực, khi có lực thì ko có xoáy. Nếu đúng là như thế thì đúng cảm giác H3 đánh ZJK-ALC chứ ko phải mặt vợt lởm nhé. Thực sự khi đánh TG3 qua H3 sẽ mất time điều chỉnh lại chút, vào bóng và kéo bóng cảm giác lưu bóng trên vợt lâu hơn, khi bóng ra khỏi vợt sang bàn đối phương sẽ ngọt và dị hơn TG3 là cái chắc. Trước mình đánh TG2 với ZJK-ALC thấy rất thích nhưng khi lôi con H3 Neo blue Pro 2.0mm độ cứng 41 lấy của @langngoi mới cứng vào đánh thực sự cảm giác ko khác gì bạn bây giờ, nhưng khi dán qua SuperZJK -ZLC thì khác hẳn. Sau này mình đánh Vis với miếng H3 Neo blue Pro cũ đó thì hợp ngay và có cảm giác tốt luôn dù sao Vis cũng hợp H3, nhưng thực sự nếu đánh TG3, hặc TG2 với Vis sẽ dễ hơn đánh H3.

Last edited:

docmaorg

Đại Tá
bạn mua mặt cũ hay mới vậy, mặt cũ thì chắc nó nát rồi, vì theo mình thì dòng mặt này hay nhưng kém bền, nên khi cũ ko còn hay nữa chủ nhân mới đẩy nó đi thôi :D. Còn nếu mới 100% mà như bạn tự đánh giá ở trên thì chắc bạn tự kết luận được mặt blue đó là dạng gì rồi.
Đừng bao giờ vội kết luận cái gì khi chưa nhìn tận mắt, sờ tận tận tay @langngoi à. Mặt vợt em là chuẩn nhưng chưa hẳn của người khác là dạng này dạng nọ. H3 ngon dán vào ZJK-ALC khác hằn khi dán TG2,TG3 vào ZJK-ALC đó.

long thủ

Đại Tá
Ma Long's bat at the WTTTC 2014. Re-posted from ITTF's Flikr album (username as ittfworld).

Ồ thế là thông tin của em cũ rồi :D nhưng kiểu gì thì em vẫn ưng TG2 và TG3 hơn, chắc mấy mặt này chuyên để đánh vợt dọc :D

langngoi

Đại Tá
Đừng bao giờ vội kết luận cái gì khi chưa nhìn tận mắt, sờ tận tận tay @langngoi à. Mặt vợt em là chuẩn nhưng chưa hẳn của người khác là dạng này dạng nọ. H3 ngon dán vào ZJK-ALC khác hằn khi dán TG2,TG3 vào ZJK-ALC đó.
hì cảm ơn bác :). nhưng bác nhầm lẫn gì à? em chỉ phân tích dựa trên cơ sở cảm giác của chủ nhân topic :), chủ nhân cảm giác ko chuẩn thì làm sao bắt người khác phân tích đúng được :p đó là chuyện hết sức bình thường. Còn kết luận hay vỗ ngực tự xưng ở chỗ đông người, đó ko phải kiểu của em bác ạ.

Last edited:

damme_bongban214

Thượng Tá
Cái này thì chuẩn luôn ạ, trước em đánh H3 chán vô cùng, nên đánh TG3 và thấy rất hay. Giờ sau 6 tháng làm quen tàu đạo em đã chuyển được sang H3 cả chợ cả Nt, Blue thì không muốn đánh Tg3 nữa!
Nói chung mút tàu phức tạp, khó làm quen nhưng kiên trì thì đều đánh được. Mà đã đánh được thì nghiện...:))
chú nói quá chuẩn anh đánh h3 nt 5 năm rồi giờ cho đánh ten ko thể đánh được bóng đi hiền quá .chú cho anh hỏi mặt h3 lót xanh pro giờ bao nhiêu tiền vậy

MaiXuanViet

Moderator

dòng thuần Tàu tacky cao chơi sau 1 tháng mới lộ mặt thật ra, mới cắt dán oánh chưa thấy nó hay đâu :D

langngoi

Đại Tá
@langngoi vẫn ẩn dật được H3 blue pro neo cơ à, mới đét bao nhiêu đấy, có hơn H8 nhiều không ?
Hôm nọ gặp mà không chịu thổ lộ gì cả, chú mà con gái thì ế chắc luôn
ợ bác vừa phải thoai độc mồm độc miệng quá :p sau hậu sinh nhà bác mà lớ rớ qua ngõ mà em, em cho cái cán chổi nhá, ế là ế thế nèo

Bình luận từ Facebook