Gửi các mod diễn đàn.

Red Arc

Đại Tá
Xét về nội dung thì không có gì nghiêm trọng lắm trong mấy topic đã bị xóa, nhưng nếu đó là dữ liệu quan trọng mà cá nhân người viết không backup hoặc lưu lại thì sao? Và điều quan trọng nhất chính là cách xử lý, nhìn nhận vấn đề của những người có trách nhiệm liên quan. Nếu ngay từ đầu, BQT có người đại diện vào nói một câu đại loại như do sơ xuất, hoặc lỗi bảo mật diễn đàn nên mới có sự việc như vậy thì tôi nghĩ anh em hoàn toàn thông cảm, và vui vẻ thoải mái chứ không đến độ căng thẳng như lúc này. Cái cần của chủ thớt không phải là việc phục hồi bài viết mà chỉ muốn nhận được một câu trả lời có trách nhiệm.

o3ma

Đại Tá
Hàng ngày e vẫn vào topic để theo dõi xem câu trả lời.E close topic tạm dừng tìm kiếm vì một vài lí do, ở trong topic vẫn còn một số thông tin hình ảnh cần thiết, khi được thông báo là topic của e bị xoá e cũng vào kiểm tra thấy k còn, kể cả phần thông báo những ai đã viết bài trong topic đó cũng mất sạch, e cũng k hiểu mình có vi phạm j không mà bị xoá bài, mà một số bài spam buôn bán đồ linh tinh thì vẫn k thấy bị xử lý, nếu e có vi phạm j đe bị xoá cũng mong nhưng người có trách nhiệm thông báo rõ lí do đe e và ae đuoc biết tránh những bức xúc và hiểu lầm không đáng có.
Chúng ta hãy tôn trọng lẫn nhau
Thích đoạn màu đỏ của @dokhoa33.

Linh69

Đại Tá
"Trải qua bao cuộc bể dâu
Những điều trông thấy mà đau đớn lòng..."
Cầu mong ORG sẽ tồn tại được nhiều năm nữa!!!:(

dung.vima

Moderator
Đọc topic này càng ngày càng chán lắm rồi.

Diễn đàn còn thì còn, không còn thì cho nó sập luôn đi.

Sao được ít những đóng góp như anh @tosiosHD ( đưa ra ý kiên thiết thực trong topic này) và bạn @lamtanmai (đóng góp toàn bộ các video trong giải báo HN mới) ít thế :(

A dua, chê bai, soi mói, đòi hỏi thì nhiều <--- câu này hơi nặng lời nhưng vẫn phải nói

Một mình bác @hiepasc gánh vác phần lớn công việc Bắc Ninh Pre thành công thì không ai khen được nổi một câu. Xóa nhầm 1 TOPIC đã XIN LỖI rồi mà vẫn còn bị nhắc đi nhắc lại.

ĐỜI ĐÚNG LÀ ĐỜI

cj46

Đại Tá
A dua, chê bai, soi mói, đòi hỏi thì nhiều <--- câu này hơi nặng lời nhưng vẫn phải nói
Bạn mang tiếng là 1 admin/mod mà phát biểu thật quá hồ đồ. Căn cứ vào đâu bạn nói mọi người soi mói ? Xem xét lại cách hành xử của cái goi là người quản lý và văn hóa ứng xử trước đi rồi hãy nói mọi người nhé. Cái gì cũng có ngọn ngành thấy chẳng ai chửi cái tội xóa, mà chửi cái cách hành xử không ra gì sau khi để sự việc xảy ra.
Ông bà nói cấm sai thằng khờ ít nói còn hơn thằng khôn lắm lời.

DỪNG cho thoáng

dung.vima

Moderator
Bạn mang tiếng là 1 admin mà phát biểu thật quá hồ đồ. Căn cứ vào đâu bạn nói mọi người soi mói ? Ông bà nói cấm sai thằng khờ ít nói còn hơn thằng khôn lắm lời.

Theo quan điểm cá nhân mình cho rằng : "Những ai không bị xóa bài, không tham gia comment trong topic bị xóa : Cần tìm Nittaku Nittaku large spear càng đẹp càng yêu của thành viên dokhoa33" chính là những đối tượng của câu nói của mình.

hungtv2002

Đại Tá
Theo quan điểm cá nhân mình cho rằng : "Những ai không bị xóa bài, không tham gia comment trong topic bị xóa : Cần tìm Nittaku Nittaku large spear càng đẹp càng yêu của thành viên dokhoa33" chính là những đối tượng của câu nói của mình.
Nói như chú thì chú vào đây làm gì? Có nghĩa là không phận sự miễn bàn phải không? Chú ra đg bị cướp giật, ngã xe.... mọi người đi qua nhìn chú cái rùi đi chú nghĩ sao? Quá lời thì thông cảm. A lên đây cái nhỏ nhất là mua cái cốt, cái lớn nhất là quen đc hội ham vui, đc off cái còn nik này chẳng tiếc j..... có tiếc thì tiếc cái tên nick

dung.vima

Moderator
Nói như chú thì chú vào đây làm gì? Có nghĩa là không phận sự miễn bàn phải không? Chú ra đg bị cướp giật, ngã xe.... mọi người đi qua nhìn chú cái rùi đi chú nghĩ sao? Quá lời thì thông cảm. A lên đây cái nhỏ nhất là mua cái cốt, cái lớn nhất là quen đc hội ham vui, đc off cái còn nik này chẳng tiếc j..... có tiếc thì tiếc cái tên nick

Bác à, ai cũng hiểu được như bác thì bọn em mừng.

Ra đường thấy người khó khăn phải giúp đỡ <--- quá chuẩn không có ai dám chỉnh. Nhưng giúp đỡ thế nào ?

Giúp đỡ như anh @tosiosHD đưa ra biện pháp :"BQT nên làm thế này ..." " Member nên làm thế kia ..." sẽ giúp cải thiện tình hình. Bọn em, sẽ lắng nghe và sửa đổi và thấy nể phục lắm lắm.

Còn thực sự dừng lại được ở mức bàn tán thế này thế kia thì em nghĩ cũng chỉ làm "ách tắc giao thông" thôi.

Topic này em theo dõi từ đầu, cũng là người comment trả lời anh Hưng @meoluoitmb đầu tiên. Rồi cũng là người đứng ra nói lại với BQT. Em ở giữa , cũng ức văn chế lắm rồi. Không chịu nổi nữa em mới phải nói ra những câu như trên

hungtv2002

Đại Tá

Ra đường thấy người khó khăn phải giúp đỡ <--- quá chuẩn không có ai dám chỉnh. Nhưng giúp đỡ thế nào ?

Giúp đỡ như anh @tosiosHD đưa ra biện pháp :"BQT nên làm thế này ..." " Member nên làm thế kia ..." sẽ giúp cải thiện tình hình. Bọn em, sẽ lắng nghe và sửa đổi và thấy nể phục lắm lắm.

Còn thực sự dừng lại được ở mức bàn tán thế này thế kia thì em nghĩ cũng chỉ làm "ách tắc giao thông" thôi.

Topic này em theo dõi từ đầu, cũng là người comment trả lời anh Hưng @meoluoitmb đầu tiên. Rồi cũng là người đứng ra nói lại với BQT. Em ở giữa , cũng ức văn chế lắm rồi. Không chịu nổi nữa em mới phải nói ra những câu như trên
Okie. A hỉu, vậy nên câu chú nói là ai kg bị xóa bài, ai kg comment trong topic của dokhoa33 là đối tượng chú đề cập đến là chưa chuẩn lắm đâu. Thân.....

o3ma

Đại Tá

Có vài điều nho nhỏ thế này:
1. Là 1 Mod mà mong diễn đàn sập thì bạn cũng nên xem lại phát ngôn của mình.
2. Cả 2 lần bị xoá thì đều có tôi trong đó vì thế tôi nghĩ tôi được tham gia bình luận ở đây như bạn nói đúng ko?
3. Nếu người thứ 2 hoặc thứ 3...comment là 1 Mod có trách nhiệm (tôi không đề cập đến bạn nha, đừng hiểu lầm) ra nhận trách nhiệm do xoá nhầm hoặc 1 vấn đề nào đó rồi xin lỗi ae 1 câu hoặc có 1 lời thoả đáng thì mọi việc đã chấm dứt, không ỳ xèo gần 1 tuần. Cả làng vui vẻ nhưng bạn thấy đó, mọi việc không như thế và tôi chắc chắn rằng những người có liên quan đều biết có sự tồn tại của topic này nhưng vẫn im lặng thôi chứ không như bạn.
4. Lần trước trong topic của bác Ma Cao bị xoá sau đó ae cũng thắc mắc hỏi ai xoá nhưng người làm không lên tiếng mặc dù vẫn ra vào topic và comment về vấn đề khác và tỏ ra ta không liên quan. Sau đó Mod boll_boll tìm ra và chỉ đích danh nhưng vị đó vẫn giữ thái độ IM LẶNG LÀ VÀNG. Lần này sau gần 1 tuần thì cũng ra cất lời xin lỗi nhưng vụ lần trước thì vẫn phủ nhận mình không liên quan trong khi Mod boll_boll đã khẳng định lại điều đó.
5. Tranh luận trên đây 1 vấn đề này thật ra chẳng hay ho gì nhưng ae tôi thấy bực thật sự chỉ vì thấy không được tôn trọng và cái người kia tự cho mình cái quyền thích là nhích nên mới cố tình tranh luận, kéo dài ra xem sao. Dẫu sao cũng đã có kết luận cho dù có phần gượng ép.
Thay mặt chủ topic là bác mèo (xin phép bác mèo nha vì e cũng có phần trong topic bị xoá) đề nghị Mod dung.vima khoá topic này lại. Miễn bình luận nữa.
TẤT CẢ AE RÚT KINH NGHIỆM. ĐỐI XỬ VỚI NHAU THẾ NÀO ĐỂ CẢ LÀNG ĐỀU VUI. CHUYỆN NÀY ĐỪNG ĐỂ XẢY RA NỮA. :D:D:D:D:D

Bình luận từ Facebook