Góc giao lưu những bạn có sở thích chế máy bắn bóng bàn ! Có hướng dẫn chi tiết !

giahuy1211

Binh Nhất

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Tết đến rồi ! chúc ace có chung niềm đam mê với trái bóng nhựa một năm mới nhiều niềm vui, sức khỏe tốt . Dấu ấn của ngày Tết dương lịch là chiếc máy thứ 260 !

Để nâng cao chất lượng hơn nữa mẫu máy mới năm 2015 sẽ được cập nhập thêm các linh kiện, phụ kiện hoàn chỉnh hơn : mạch điện được thiết kế lại, sử dụng mạch in chuyên nghiệp ; nâng cấp bộ gá đỡ motor bắn bàng chất liệu được gia công trên khuôn đảm bảo tính ổn định. Giá không đổi !

Tien Sy

Thượng Sỹ
Bác ơi cho cháu hỏi, bây giờ cháu làm máy theo kiểu chỉ 1 motor nạp bóng và 1 motor bắn thì motor dùng loại nào và lắp mạch như thế nào ạ?

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Bác ơi cho cháu hỏi, bây giờ cháu làm máy theo kiểu chỉ 1 motor nạp bóng và 1 motor bắn thì motor dùng loại nào và lắp mạch như thế nào ạ?

Bạn nên làm theo kiểu đĩa quay, tiết chế bóng xuống nòng bắn bằng lỗ đơn giản. Mạch điện thì có thể dùng 01 motor 220v loại 25vòng có 2 đến 4 lỗ tiết chế bóng điều chỉnh tốc độ bằng chiết áp quạt trần có bán sẵn ở tiệm đồ điện.

Motor bắn bóng có thể sử dụng motor quạt bếp lò, motor từ đồ chơi chạy bằng adapter bán kèm hoặc mua ngoài .

Mẫu đơn giản này bạn

Chào bạn Tiến Sỹ theo như yêu cầu của bạn về làm máy bóng bàn thì tôi chia sẻ như sau:
Tôi cũng mày mò làm một chiếc máy bắn bóng bàn để phục vụ cho gia đình và lăn lộn vất vả với nó đủ kiểu như chuyện đẽo cày giwuax đường gần năm rồi và đến giờ cơ bản đã thành công và mồ hôi đổ ra đều đều hàng ngày 2 buổi sáng tối và vui là thưởng thức thành quả lao động do mình làm ra .
Theo tôi thì bạn nên làm chiếc máy có thu hồi bóng thì hay hơn bởi vì đa số những người làm máy lúc đầu là như bạn mong muốn song đến lúc kích thích tính sáng tạo đều nâng cấp công nghệ
Anh Hiệp AS&C bắc Ninh chia sẻ kinh nghiệm rất nhiệt tình và có bán linh kiện đấy bạn mua về mà ráp
Tôi cũng có thể giúp bạn nếu như bạn có đề nghị chủ yếu vui là chính
Cái máy của tôi đang chơi là đẩy bóng theo kiểu trò chơi câu cá của trẻ con bởi vì trẻ thơ bây ngời đứa nào cũng có một chiếc và còn nhiều thứ nữa bạn đề nhị cái gì tôi chia sẻ cái đó
Những cái khó khi bắt đầu độ là:
- cái cốt gắn từ mô tơ quay và bộ phận chức năng
- Nạp bóng
- Bắn bóng
- Mạch điện
Tôi Huỳnh Công Thế sinh năm 1970 có một cô vợ và 2 cô con gái làm chuột bạch để tôi thí nghiệm vận hành máy bắn bóng bàn
địa chỉ : 175 Ngô Gia Tự phường Phú Đông thành phố Tuy Hòa
Điện thoại 0914155027 ; email: huynhthepy@yahoo.com.vn
Trao đổi với nhau bằng điện thoại dễ mô tả hơn.

BongBanHG

Trung Uý
Chào bạn Tiến Sỹ theo như yêu cầu của bạn về làm máy bóng bàn thì tôi chia sẻ như sau:
Tôi cũng mày mò làm một chiếc máy bắn bóng bàn để phục vụ cho gia đình và lăn lộn vất vả với nó đủ kiểu như chuyện đẽo cày giwuax đường gần năm rồi và đến giờ cơ bản đã thành công và mồ hôi đổ ra đều đều hàng ngày 2 buổi sáng tối và vui là thưởng thức thành quả lao động do mình làm ra .
Theo tôi thì bạn nên làm chiếc máy có thu hồi bóng thì hay hơn bởi vì đa số những người làm máy lúc đầu là như bạn mong muốn song đến lúc kích thích tính sáng tạo đều nâng cấp công nghệ
Anh Hiệp AS&C bắc Ninh chia sẻ kinh nghiệm rất nhiệt tình và có bán linh kiện đấy bạn mua về mà ráp
Tôi cũng có thể giúp bạn nếu như bạn có đề nghị chủ yếu vui là chính
Cái máy của tôi đang chơi là đẩy bóng theo kiểu trò chơi câu cá của trẻ con bởi vì trẻ thơ bây ngời đứa nào cũng có một chiếc và còn nhiều thứ nữa bạn đề nhị cái gì tôi chia sẻ cái đó
Những cái khó khi bắt đầu độ là:
- cái cốt gắn từ mô tơ quay và bộ phận chức năng
- Nạp bóng
- Bắn bóng
- Mạch điện
Tôi Huỳnh Công Thế sinh năm 1970 có một cô vợ và 2 cô con gái làm chuột bạch để tôi thí nghiệm vận hành máy bắn bóng bàn
địa chỉ : 175 Ngô Gia Tự phường Phú Đông thành phố Tuy Hòa
Điện thoại 0914155027 ; email: huynhthepy@yahoo.com.vn
Trao đổi với nhau bằng điện thoại dễ mô tả hơn.

BongBanHG

Trung Uý
Chào bạn Tiến sỹ! Mình có đôi lời chia sẻ cùng bạn ,để chế máy bắn bóng theo yêu cầu của bạn cũng không khó lắm . Về phần khó nhất là bánh xe bắn bóng và cơ cấu kết nối vào động cỏ bắn bóng nhanh có thể dùng bánh xe đồ chơi của trẻ em sau đó dùng săm xe gắn máy (hoặc mặt vợt bóng bàn củ )dán đều vào bánh xe để tạo độ ma sat với bóng .2 cơ cấu cấp bóng bạn có thể dùng động cơ giảm tốc 120 vòng /phút ,và cơ cấu đẩy bóng kiểu lò xo như A Hiệp đã hướng dẩn ở trên ,bạn cứ bắt tay vào làm có khó khăng gì thì chia sẻ cùng anh em diễn đàng hướng dẫn .không có việc gì khó chỉ tại mình không làm hihihi! Vai điều chia sẻ cùng bạn . Mình Tên Thảo 30 tuổi ở Hậu Giang.

Attachments

1.2 MB · Đọc: 0
    1.1 MB · Đọc: 0

Tien Sy

Thượng Sỹ
Bạn nên làm theo kiểu đĩa quay, tiết chế bóng xuống nòng bắn bằng lỗ đơn giản. Mạch điện thì có thể dùng 01 motor 220v loại 25vòng có 2 đến 4 lỗ tiết chế bóng điều chỉnh tốc độ bằng chiết áp quạt trần có bán sẵn ở tiệm đồ điện.

Motor bắn bóng có thể sử dụng motor quạt bếp lò, motor từ đồ chơi chạy bằng adapter bán kèm hoặc mua ngoài .

Mẫu đơn giản này bạn
Cháu nghe nói mô tơ tuốc năng quạt chạy theo bất cứ chiều nào, vậy làm sao để chạy 1 chiều ạ? Giá nó bao nhiêu ạ?

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Cháu nghe nói mô tơ tuốc năng quạt chạy theo bất cứ chiều nào, vậy làm sao để chạy 1 chiều ạ? Giá nó bao nhiêu ạ?

Motor tuốc năng quạt tốc độ rất thấp chỉ 3,5 vòng trên phút quá chậm để làm việc điều tiết bóng, hơn nữa loại này có chức năng chống mắc kẹt tự động quay ngược lại nên không phù hợp. Bạn có thể kiếm motor có ở đèn trang trí trong các loại đèn tạo hào quang ở ảnh Phật loại này chạy được tốc độ tương đối cao mà điện áp vẫn 220v AC

son_canloc

Đại Tá
Cái này đơn giản thôi mà . Vứt bỏ cái trục của moto tuốc năng thay vào đó là cái moto 18k ( loại tốt ) thì giải quyết được quay chiều theo ý muốn và thay đổi tốc độ theo yêu cầu , mai mình chụp ảnh cho mà xem , tổng chi phí cho 1 moto nạp bóng là 40K so với 500K /1 cái moto bắn bóng của Hiệp , vì thế cho nên máy của mình có nhiều chức năng hơn , độc đáo hơn ... máy của AE tự chế mà giá chỉ bằng 1/10 các máy đó
Lưu ý . Khi mua moto tuốc năng để chế nên chọn loại màu vàng có chân nhìn dày hơn loại màu kẽm , loại này răng sưa nên tốc độ phù hợp để làm moto nạp bóng , loại màu kẽm dùng chế Lia và khuấy bóng thì tốt

Last edited:

Bình luận từ Facebook